Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Hao ni wahalifu tu, watu wenye maadili huandamana kwa amani siyo kuiba mali za watu wengine na kuhatarisha maisha yao na ya wengine.
Katika kitu Tzn haitakiwi kuruhusu ni kufikia Hali watu wasowe na uwezo wa kumudu kupata chakula japo kidogo maana mwisho wa siku ndio hali kama hii hitokea
 
Hapo Ramaphosa hahusiki ni mahakama ndio imemfunga. Yaani kule Rais na mahakama ni mihimili miwili tofauti kabisa, hawaingiliani kama bongoland.
KwA hiyo kule SA hamna mhimili uliojichimbia zaidi au vipi
 
Zuma alikuwa mpambanaji dhidi ya serikali ya makaburu kipindi cha ubaguzi wa rangi, ni populist leader na kiongozi wa kimila kwenye kabila lake la wazulu, hajapitia kwenye mfumo rasmi wa elimu.......mtu kama huyo Ramaphosa ndo anaenda kupambana naye halafu asitegemee backlash kutoka kwa wazawa ambao waliweza kumwamini kuwa kiongozi wao ingawaje hakuwa na elimu rasmi.......matatizo mengine ni ya kujitafutia bila sababu zozote za msingi.
alipoenda uganda akawaambia hili ziwa mnaliitaje Victoria!? tafuteni jina la kiafrika why Victoria?
 
Japo vyombo vya ulinzi Tanzania viko harsh, lakini viko effective sana kudeal na mambo kama haya. Ujinga kama huo hauwezi kutokea Tz.
Chadema,wanataka Katiba mpya,ili wapate mwanya wa kuandamana,na kutoa uhuru wa maoni, Wafrica ilikuwa bado sana kujitawala,Jitu limeibia nchi bado eti anapata watetezi, Wafrica wengi ni bendera fuata upepo hawajui wanasimamia nini.
 
Chadema,wanataka Katiba mpya,ili wapate mwanya wa kuandamana,na kutoa uhuru wa maoni, Wafrica ilikuwa bado sana kujitawala,Jitu limeibia nchi bado eti anapata watetezi, Wafrica wengi ni bendera fuata upepo hawajui wanasimamia nini.
pumba hizi kawape 🐷
 
Kuna Crip nimeona jamaa wanaiba mpaka majeneza😂😂😂
Screenshot_20210713-224900.png


angalia English uliyoandika mkuu!!
 
Tutegeme kuona nini kuanzia wiki na miezi ijayo huko South Africa, ongezeko la ukosefu wa ajira, upungufu wa bidhaa muhimu za chakula na makusanyo hafifu ya kodi. Wazulu ni wajinga sana . Biashara nyingi zilizoathirika na hizi vurugu maeneo ya Soweto, Tembesa, Durban na Alexandria zinamilikiwa na wazawa na zimeajili baadhi ya wazawa.#shutSouthAfrica
 
Zuma kaibia wananchi, wananchi haohao walioibiwa hawataki zuma aende jela, mahakama ipo ipo tu, mahakama ipo kwaajili ya wananchi inabidi itekeleze wananchi wanachotaka kuepusha matatizo yanayo endelea
 
Hizi haki za kikatiba kama ndio zinawapa uhuru hawa wazulu kufanya uhuni huu please my president tuachie katiba yetu.imetulea miaka 60 kwa Amani na heshima
 
Kuna clip polisi wanaiba vitu kwenye hizi vurugu...sauzi ni ushenzini,kuna jamaa wapo kule wanakwambia kuna mauaji ya madereva daladala wanauana kisa wivu eti mmoja akiingiza pesa kuliko mwenzake hukumu ni kumuua..
Jamaa hawana dini kabisa hawajui zambi ni kitu gani kweli bongo ni amani.
Wameshauana 80 mpaka Jana, nipo South Africa mkuu, madereva WA dala dala Durban wanauana, yani Kuna makundi, mfano ruti ya mbagala mwenge, na mbagala msasani wanagombania abiria,kwa hiyo Leo akiuliwa dereva wa gari ya mwenge kesho wa mwenge wanalipiza wanauwa wa msasani. Ni hatari, nchi ya kishenzi Sana hii, nna miaka minne toka niishi huku, nimeichukia Sana.
 
Dawa hapo ni kumwachia zuma baasi, Ramaphosa anacheza mchezo hatari sana kujaribu ku underestimate nguvu ya zuma miongoni mwa jamii kubwa ya wazawa hasa kabila lake la wazulu, sasa aendelee kuwafurahisha makaburu ndo atajua hajui...
Mzee unatokea nchi ambayo rais anaamua kila kitu?
 
Waafrika ni wanyama waliofundishwa ustarabu na mzungu.

Hata mbwa wa mwafrika yaani mbwa koko ni hatari.
Elimu na ustarabu uliletwa na majahazi. Wazulu ni wakorofi hata kabla ya mkoloni kuja Afrika.
Mwenyezi Mungu alijua Afrika vizuri na watu wake kuwa ni wakorofi wasio na maarifa zaidi ya nguvu na chuki. Akawaacha watawaliwe ili wawekewe mipaka.
Leo hii Wazulu na wangoni wangekua ndio wakoloni wa kutawala makabila mengine kusini mwa Afrika sijui ingekuaje!

Hata hivyo bado Kosa kubwa lipo kwa uongozi wa serikali inayoongozwa na weusi kushindwa kuwadhibiti vibaka wanaopora mali za watu.

Inakuwaje mtu atoke somalia akatajirikie Afrika kusini halafu wazulu wanabaki kuendekeza ngono na pombe na ngoma huku wakibaki kuandamana kwa chuki zao za asili kama nyoka wa jangwani?

Hapo jeshi lilitakiwa liwe limechukua nafasi yake haraka sana. I wish i would be a president of S.A.

Ningekua rais wa S.A wangekamatwa mpaka wajomba zao na kuwasweka kwenye makambi maalumu ya kuwafundisha kazi na uzalendo. Wangefanya kazi kama punda na kuwatawanye kila jombo kwenye makambi hata kama wangekua waandamanaji milioni tano wangebananishwa wote na kufundishwa kazi kijeshi, badala ya kuwaacha na huu ujinga wao wanahamasishana ujinga na wanaachwa warudi nyumbani kulala tena wakiwa vibaka waliopora mali za watu.

Dunia nzima kila nchi matajiri hua ni asilimia ndogo lakini wengine hua wanashindana kwa ujuzi ili waweze kuajiriwa au kujiajiri.

Kwa Tanzania tujifunzi kupitia SA wakati wa kuandaa katiba mpya.
Lazima tuangalie kwa makini masuala ya usalama wa nchi,ardhi, makazi ya watu duni, elimu ya dini irudishwe mashuleni. Serikali ya awamu ya tatu ilifuta Elimu ya dini kuwa na kuliacha kuwa somo lisilo na maksi za kuwaendeleza watu mpaka vyuo vikuu matokeo yake akatengeneza kizazi cha watu wabinafsi wasio na utu , manabii feki,waumini wasomi lakini wanadanganywa na kuuziwa maji ya upako na kila aina ya ujinga kwa sababu ni wasomi wasio na elimu ya dini inayotolewa kitaalam.
Ugaidi na uhalifu ni matokeo ya kukosa elimu mahususi ya dini.
Watu wangesoma elimu kwenye mitaala mashuleni wasingedanganywa na kwenda maporini kujifunza ugaidi.
Serikali ya awamu ya tatu ilikua ni mwasisi wa ubinafsi ,rushwa,ukatili, ujanja ujanja wa kisiasa na kijamii kwa kufuta masomo ya dini,kilimo na biashara mashuleni.

Tujisahihishe
 
Hapo Ramaphosa hahusiki ni mahakama ndio imemfunga. Yaani kule Rais na mahakama ni mihimili miwili tofauti kabisa, hawaingiliani kama bongoland.
Kesi hii ni ya kisiasa zaidi kuliko kisheria.

Kwanini mahakama ya kikatiba imuhukumu mtuhumiwa bila kujitetea wakati tuhuma yenyewe ni civil contempt na sio criminal contempt?

Unakumbuka tuhuma iliyomtoa JKZ madarakani??

Kuna haki hapo.

Ujinga wa Ramaphosa kuyaita maandamano hayo ''ethnic mobilization" umeongenza hisia za ukabila zaidi.

Ukizingatia wakazi wengi wa eneo la Kwa-Zulu Natal, Nkandla kijijini kwa Kxamalala JKZ ni Wazulu.

Huwezi kupuuza nguvu ya bingwa wa mikakati wa Chama ANC tangu nyakati za kupigania uhuru. JKZ alikuwa mkuu wa Idara ya intelijensia ya ANC.

Kaanda vijana wengi enzi zake, hivyo si rahisi kukosa watu wakutaka kumkomoa Ramaphosa.

Ni sawasawa JAKAYA awekwe gerezani bila kufuata utaratibu/kanuni. Unadhani nini kitatokea.

Samia na hata mtangulizi wake Magufuli wote wliheshimu mchango mkubwa wa Mstaafu JAKAYA katika taifa.
 
Haya yote yamesababishwa na:

1.Kuwepo kwa uongozi mbovu katika nchi,yaani kuwa na Taifa ambalo uongozi umefeli kudeliver leadership.

2.Tofauti ya kipato na maisha kati ya Tajiri na masikini kuwa kubwa sana.

3.Ukosefu wa ajiri uliopitiliza.

4.Watu kuwa na chuki pamoja na vinyongo moyoni pasipo kujua hata adui yao ni nani.

5.Mgawanyo usio sahihi wa keki ya Taifa.Wachache ndiyo wanaofaidi cake hiyo.

6.Kukosekana kwa utawala wa sheria wa walio wengi,yaani sheria zimetungwa na wahuni wachache kwa manufaa yao.

7.Watu kuwa na matatizo ya akili yaliyochangiwa na umasikini wa kutupwa.

8.Taifa kuwa na watu wengi ambao hawana cha kupoteza kwa hiyo wapo tayari kwa lolote.

9.Watu kujua ukweli kuwa wananyonywa na system za uongozi pamoja na system za kugawa utajiri

10.Dalili za awali za failure state.

My take:
Mtu mweusi ni Kima aliechangamka[emoji205][emoji205][emoji205]
[emoji23][emoji23][emoji23]hapo pa mtu mweusi kuwa kima aliyechangamka pana ka ukweli flani
 
Back
Top Bottom