Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Afrika Kusini ni sawa na msemo “samaki mkunje angali mbichi”

Fbn

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Posts
15,750
Reaction score
37,405
Nchi ya Afrika Kusini huwezi kusema ni nchi iliyo na usalama asilimia 100.

Mateso waliyopata kwao,mifumo mibovu iliyojengwa ndio inafanya kama msemo wa kichwa cha habari.

Nimebahatika kuishi kule na kugundua mambo mbalimbali ambayo kama imengua Tanzania basi IGP wetu angechoka kila siku kutangaza habari za matukio.

Tokea kuwekwa kizuizini Rais Mstaafu Zuma yania hata unaweza kujiuliza hawa watu vyombo vyao vya ulinzi vina msaada gani!

IMG_7690.jpg

IMG_7691.jpg

IMG_7692.jpg

IMG_7693.jpg

IMG_7697.jpg

IMG_7696.jpg

IMG_7700.jpg

IMG_7699.jpg

IMG_7698.jpg
 
Du! Yaan. Nchi ambayo nilikua naiona Kam iwe ndo nchi ya kuigwa inaujinga namna hi[emoji23][emoji23][emoji23]
South Africa bila wazungu ni sawa na Congo DRC.

South watu hasa masikini wanaishi kwa vinyongo, yaani huwa wanatafuta kijisababu tu wanalianzisha.

Kati ya vitu Nyerere alicheza kama Pele ni kuua Makabila, uchief na kupromote kiswahili.

Vitu ambavyo ni rahisi sana kutrigger watu waingie barabarani huwa ni dini na ukabila, ila kibongo bongo imekuwa ngumu sana.
 
South Africa bila wazungu nibsawa na Congo DRC.

South watu hasa masikini wanaishi kwa vinyongo, yaani huwa wanatafuta kijisababu tu wanalianzisha.

Kati ya vitu Nyerere alicheza kama Pele ni kuua Makabila, uchief na kupromote kiswahili.

Vitu ambavyo ni rahisi sana kutrigger watu waingie barabarani huwa ni dini na ukabila, ila kibongo bongo imekuwa ngumu sana.
Kweli kabisa mkuu, hii lugha imetuunganisha sana lasivyo kungekua na ukabila sana, kama ilivyo Uganda na nchi nyinginezo ..

Sent from my itel W5002 using JamiiForums mobile app
 
Haya yote yamesababishwa na:

1.Kuwepo kwa uongozi mbovu katika nchi,yaani kuwa na Taifa ambalo uongozi umefeli kudeliver leadership.

2.Tofauti ya kipato na maisha kati ya Tajiri na masikini kuwa kubwa sana.

3.Ukosefu wa ajiri uliopitiliza.

4.Watu kuwa na chuki pamoja na vinyongo moyoni pasipo kujua hata adui yao ni nani.

5.Mgawanyo usio sahihi wa keki ya Taifa.Wachache ndiyo wanaofaidi cake hiyo.

6.Kukosekana kwa utawala wa sheria wa walio wengi,yaani sheria zimetungwa na wahuni wachache kwa manufaa yao.

7.Watu kuwa na matatizo ya akili yaliyochangiwa na umasikini wa kutupwa.

8.Taifa kuwa na watu wengi ambao hawana cha kupoteza kwa hiyo wapo tayari kwa lolote.

9.Watu kujua ukweli kuwa wananyonywa na system za uongozi pamoja na system za kugawa utajiri

10.Dalili za awali za failure state.

My take:
Mtu mweusi ni Kima aliechangamka🐒🐒🐒
 
Zuma ni mwizi kwann hao wafuasi wake nao wanatumia fursa hio ya ndugu yao kuwekwa kizuini kupora vitu madukani
HAPA WEWE UNANLAUMU RAIS RAMAPHOSA BURE KABISA. ZUMA ALIPUUZA WITO WA KUHUDHURIA KESI MAHAKAMANI HUKU AKIJUA MAHAKAMA INA UWEZO WA KUMCHUKULIA HATUA !! ULITAKA RAMAPHOSA AINGIE KICHWANI KWA ZUMA AMUAMULIE KWA BUSARA ?! .

KUNA NCHI MIHIMILI IMEJITEGEMEA . NA MOJA WAO NI SOUTH AFRICA. ZUMA ALITAKIWA ATUMIE BUSARA . HAO WAFUASI WAKE NI WAHALIFU KAMA WAHALIFU WENGINE. HAKUNA WANACHOPIGANIA
 
Back
Top Bottom