ADVICE: Ninunue gari aina gani?


Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2008
Messages
25,167
Points
2,000
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2008
25,167 2,000
hahahaha

hii sredi nimejifunza mengi sana

Cha msingi mdada keshakata shauri anataka kununua gari kwa 7M na sio kitu kingine. Amesema mshahara wake laki tatu sawa kwa mwezi, inawezekana ana vyanzo vingine vya mapato pia ambavyo vitasubsidise matumizi mengine ikiwemo mafuta.

Ni kweli kwamba gari inatumia mafuta lakini sidhani kwamba ni lazima atumie mafuta 10,000 kila siku kwa siku 30 maana sidhani kama siku zote hizo anaenda kazini including jumamosi na jumapili

Zaidi, ni kwamba huenda hata gharama za kutokuwa na gari kwa mwezi zikawa karibu sawa na za kuwa na gari....
Mfano, pale ubungo agombee zile za 1000-1500 hapo unazungumzia elf 60-90 kwa mwezi kwenda na kurudi. tufanye inabidi apande boda boda hadi anapokaa, 2000 kwenda na kurudi ni wastani wa 120,000 kwa mwezi, hapo hajachukua tax labda ameenda kwen send off au harusi au kitcheni party tufanye wastani wa 50,000 kwa mwezi, unakuta ni almost 250,000 kwa mwezi....sasa hapo anakuwa amesave nini...hatujazungumzia usumbufu, kubanana, jasho, joto, maji ya madimbwi, nk.

Halafu hivi mtu kwa milioni 7 unafanya biashara gani hasa espeially kama huna ujuzi wa biashara.......

Mdada gor for what ypu need now then itakupa changamoto ya kupata mengine pia au tuseme kukurahisishia shughuli zako
 

Forum statistics

Threads 1,284,679
Members 494,217
Posts 30,835,774
Top