ADVICE: Ninunue gari aina gani?


kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
Nina
kiasi cha shilingi 7mil na ninataka kununua usafiri wangu binafsi.
Naombeni wenye uzoefu na magari mnishauri ni aina gani ya gari naweza
kuipata kutoka show room kwa kiasi hicho cha fedha.

Binafsi nilikuwa napendelea toyota mark II ila sasa sijui bei yake
ikoje.

Then naomba kujua gharama za utunzaji gari zikoje kwa mfano inatakiwa
ifanyiwe service mara ngapi kwa mwezi.

Mshara wangu ni lak 3 kwa mwezi sina familia je nitaweza kuzimudu gharama za utunzaji gari?
...dada yangu "miss username" mshahara wa laki3 ! umeweza kudunduliza ukafikisha 7mil. !
- je hizo pesa hazifungamani na MKOPO kutoka taasisi za fedha / za mikopo?

-
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,980
Points
2,000
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,980 2,000
Full maushauri eeh, nunua Duet inatembea hadi Km 14 kwa lita, ndio ninayoitumia ni nzuri sana. Sijasema engine ni mabaya.
Mpwa Lushoto inafika?
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,206
Points
2,000
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,206 2,000
wekeni na picha za hayo magari mnayotoa bei zake, sio mnatoa bei tuuuuu, weka na picha
 
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
1,441
Points
1,500
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
1,441 1,500
Duu kweli vijana kazi tunayo vijana una mshahara wa laki 3 unataka kununua gari? Jijenge kwanza dogo kununua gari la matumizi binafsi ni kujipunguzia speed ya kukua kiuchumi.Zungusha hizo mil 7 zako ili kuja kununua gari ukiwa una raha zako zote na uwezo wa kununua fuel
Azungushe kwenye nini?mimi nadhani kwa hapa mjini kama unafanya kazi ya kuajiriwa ya kuingia saa mbili asubuh tu jion saa 11, basi gari ni muhimu sana!few things u can do for let's say 7 Million,may b kama wapenda kulima au kufuga huko nje ya mji!otherwise 7 million haiwez kutosha kwa biashara isiyokupa headache! Kumbukeni kufungua biashara sio kazi,kazi ni usimamizi!
Muda utakaopoteza vituoni kama huna gari ni mkubwa sana!
 
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
1,441
Points
1,500
Kamanda Moshi

Kamanda Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
1,441 1,500
Mi nadhani ungefungua buzness ya 5M, baada ya mwaka tunakusahau! ni dalili ya umaskini kuwaza kuongeza matumizi badala ya kuongeza kipato
Biashara gan hiyo ya 5M kaka?
 
ram

ram

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
7,285
Points
2,000
ram

ram

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
7,285 2,000
Mie mwenyewe nimeshangaa, service rahisi hivyo, nimefanya service kama mwezi mmmoja umepita tena nimefanyia BP sh 70,000

... Mkuu hudumu ya Service ya bei hizi inapatikana wapi? ili nami nikanufaike na hizi garama nafuu...
 
dist111

dist111

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
3,162
Points
2,000
dist111

dist111

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
3,162 2,000
Biashara gan hiyo ya 5M kaka?
Biashara ni mawazo ya mtu! mm ukiniuliza bussness nitakuambia unahitaji mtaji wa atleast 15M, ila kuna mabwana wadogo nawatoaga na tulaki 3-5, na wananirudishia kwamuda mfupi tu! so ulpo ndo utapata mawazo ya bussness!
 
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
1,927
Points
0
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
1,927 0
... Mkuu hudumu ya Service ya bei hizi inapatikana wapi? ili nami nikanufaike na hizi garama nafuu...
nunua vifaa maduka ya spea uswahilini.....mpe fundi garage uswazi.....ukija kichwakichwa na suti/tai yako unapigwa double/triple price.....kimoja nilichosahau kutaja ni ENGINE OIL ambayo ni 32,000-70,000 uamuzi wako.....kwa gari hizi ndogo za mjini hapa oil ya 32,000 iko poa tu
 
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
1,927
Points
0
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
1,927 0
Mie mwenyewe nimeshangaa, service rahisi hivyo, nimefanya service kama mwezi mmmoja umepita tena nimefanyia BP sh 70,000
thats where the problem is....BP ni expensive for nothing.....kuna ile TOTAL pale morogoro road near mtendeni primary school/AKIBA kuna mpemba pale anafanya bei rahisi sana.....nimesahau kuandika ENGINE OIL ambayo ni 32000-70000 kutegemea na uitakayo.....
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,556
Points
1,500
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,556 1,500
Nina
kiasi cha shilingi 7mil na ninataka kununua usafiri wangu binafsi.
Naombeni wenye uzoefu na magari mnishauri ni aina gani ya gari naweza
kuipata kutoka show room kwa kiasi hicho cha fedha.

Binafsi nilikuwa napendelea toyota mark II ila sasa sijui bei yake
ikoje.

Then naomba kujua gharama za utunzaji gari zikoje kwa mfano inatakiwa
ifanyiwe service mara ngapi kwa mwezi.

Mshara wangu ni lak 3 kwa mwezi sina familia je nitaweza kuzimudu gharama za
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,556
Points
1,500
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,556 1,500
Naomba uzoefu kaka! Kwa laki3 mpaka unameki m7 umefanyajefanyaje! Maana kuna maisha mengine nayo yanahitaji ka laki3 hakohako duh!!
 
nkowosi

nkowosi

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
463
Points
500
nkowosi

nkowosi

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
463 500
Wakuu hajaomba ushauri wa biashara ameomba mumshaur anunue gar gan mshahara wake lak 3 mnajuaje kama hana sources nyngne za kiuchumi mnajuaje kama anakaa kwenye nyumba ya kupanga mmmh mnamakubwa jinunulie spacio ww.
 
Prisoner 46664

Prisoner 46664

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2010
Messages
1,950
Points
1,225
Prisoner 46664

Prisoner 46664

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2010
1,950 1,225
Duu kweli vijana kazi tunayo vijana una mshahara wa laki 3 unataka kununua gari? Jijenge kwanza dogo kununua gari la matumizi binafsi ni kujipunguzia speed ya kukua kiuchumi.Zungusha hizo mil 7 zako ili kuja kununua gari ukiwa una raha zako zote na uwezo wa kununua fuel
Hakuna neno mkuu,hawezi kukuelewa sasa hivi muache ajifunze the hard way kidogo..ni vigumu sana kumuelewesha mtu ambaye hajawahi kumiliki gari kuwa gari ni liability..
Mimi najua watu kadhaa ambao pamoja na kuwa na salary ya Tshs 3m kwa mwezi bado hawajanunua magari ya kutembelea...sasa laki 3 hata mafuta haitoshi
 
Mwasi

Mwasi

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2010
Messages
249
Points
170
Mwasi

Mwasi

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2010
249 170
Nunua Spacio
Hata mimi nilitaka kumwambia hiyo, Spacio ni nzuri haina gharama sana. Mwaya wasikutishe mshahara mdogo utamudu, halafu ndo utachemsha akili zaidi kuongeza kipato kwa vile utakuwa na miguu.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Points
2,000
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,000
Hakuna neno mkuu,hawezi kukuelewa sasa hivi muache ajifunze the hard way kidogo..ni vigumu sana kumuelewesha mtu ambaye hajawahi kumiliki gari kuwa gari ni liability..
Mimi najua watu kadhaa ambao pamoja na kuwa na salary ya Tshs 3m kwa mwezi bado hawajanunua magari ya kutembelea...sasa laki 3 hata mafuta haitoshi
kaka kila mtu na mipango yake
 
Ndechumia

Ndechumia

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
1,019
Points
1,225
Ndechumia

Ndechumia

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2011
1,019 1,225
Naomba uzoefu kaka! Kwa laki3 mpaka unameki m7 umefanyajefanyaje! Maana kuna maisha mengine nayo yanahitaji ka laki3 hakohako duh!!
huyu ni mwanadada
 
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
15,407
Points
1,250
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
15,407 1,250
Duu kweli vijana kazi tunayo vijana una mshahara wa laki 3 unataka kununua gari? Jijenge kwanza dogo kununua gari la matumizi binafsi ni kujipunguzia speed ya kukua kiuchumi.Zungusha hizo mil 7 zako ili kuja kununua gari ukiwa una raha zako zote na uwezo wa kununua fuel
yaani kaka mimi kidogo nizimie?
khaaa daladala zimeisha au?
 

Forum statistics

Threads 1,284,955
Members 494,371
Posts 30,845,946
Top