ADVICE: Ninunue gari aina gani?


Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,032
Points
2,000
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,032 2,000
Acha kumkatisha tamaa mwenzio na waswahili wanasema maisha ni mipango. Kuna iliepanga kuanza na gari then nyumba, pia mwingine ndoa then gari, mwingine nyumba kwanza mengine yanafuata.
Pia kumbuka inategemea na kaza pia mizunguko ya mtu anaweza akaona matumizi ya tax, bodaboda au daladala na gharama pia anapoteza muda mwingi kuliko anapokua na usafiri binafsi.
Nimemkatisha tamaa kivipi mi nimejaribu kumpa mtazamo tu ni japokuwa maamuzi makuu anayo yeye.
 
Ushimen

Ushimen

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
20,437
Points
2,000
Ushimen

Ushimen

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
20,437 2,000
Nimemkatisha tamaa kivipi mi nimejaribu kumpa mtazamo tu ni japokuwa maamuzi makuu anayo yeye.
Nahi haukelewa swali la miss.
Ameomba ushauri wa aina nzuri ya gari kwa bei ya m 7.
Hajaomba ushauri wa nini anaweza akafanya kwa m 7.
 
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,032
Points
2,000
Billie

Billie

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,032 2,000
Nahi haukelewa swali la miss.
Ameomba ushauri wa aina nzuri ya gari kwa bei ya m 7.
Hajaomba ushauri wa nini anaweza akafanya kwa m 7.
Basi tuyamalize kwa amani,Ehee leta habari zingine basi
 
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
1,530
Points
1,195
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
1,530 1,195
Nunua hii hapa:

haitakutesha kwa mshahara wako kidogo.
Inakunywa mafuta kidogo, haisumbui kupata parking jijini na bei inalingana na pesa ulionayo.
Kila la kheri mkuu
 
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
1,530
Points
1,195
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
1,530 1,195
Nahi haukelewa swali la miss.
Ameomba ushauri wa aina nzuri ya gari kwa bei ya m 7.
Hajaomba ushauri wa nini anaweza akafanya kwa m 7.
Ni kweli,
ukishawaza kununua gari sio rahisi kupokea ushauri tofauti na gari.
Miss kaishafanya maamuzi.
mwacheni avute gari.
CORONA PREMIO itamfaa
 
M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
424
Points
0
M

mandingo6262

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
424 0
Tunashukuru umekuwa muwazi kuhusu kipato chako na fungu ulilonalo kwa ajili ya tukio hilo. Kwa mshahara wa laki tatu, sikushauri kununua gari kwa sabaabu hiyo hela ni ya mafuta esp kwa gari aina yoyote ambayo ina zaidi ya cc 1000, kumbuka bado hujala, kulipa kodi nk.
Ukitaka kufanya kitu ni vizuri kujipanga coz la sivyo utakuwa kama wale wenye magari alf asubuhi inabidi apite kwenye kituo cha daladala na kutangaza ...elfu moja posta,,, then na saa ya kurudi ...hivyo hivyo ilimradi abiria ndo wawe wanakujazia mafuta bila hivyo gari halikai barabarani.
 
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
1,927
Points
0
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
1,927 0
Nina
kiasi cha shilingi 7mil na ninataka kununua usafiri wangu binafsi.
Naombeni wenye uzoefu na magari mnishauri ni aina gani ya gari naweza
kuipata kutoka show room kwa kiasi hicho cha fedha.

Binafsi nilikuwa napendelea toyota mark II ila sasa sijui bei yake
ikoje.

Then naomba kujua gharama za utunzaji gari zikoje kwa mfano inatakiwa
ifanyiwe service mara ngapi kwa mwezi.

Mshara wangu ni lak 3 kwa mwezi sina familia je nitaweza kuzimudu gharama za utunzaji gari?
kununua gari sio tatizo.....tatizo utunzaji.....kwa mshahara wako wa laki 3 hilo zoezi litakuwa kichaa'kwa mfano umenunua toyota carina st,cc1500 tu
1.mafuta kwa siku tsh 10,000 kwa siku 30 ni 300,000-mshahara umekwisha
2.service kila km 3000(sijui una misele gani wengine km 3000 mwezi mmoja) oil filter 10,000.....fuel filter 10,000.....air filter 10,000.....fundi 5000.....jumla 35,000
3.matairi na matengenezo mengine hayatabiriki......

sasa huu mshahara wa laki 3,kodi itoke humo humo,chakula humo humo.....kwa ushauri wangu usinunua gari wekeza uongeze kipato.....milioni 7 ni mtaji mzuri sana kama ukijituma......
 
mama D

mama D

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
1,756
Points
1,225
mama D

mama D

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
1,756 1,225
Ushauri mwingi Uamuzi wako mwenyewe!!
Mimi nakushauri nunua Suzuki Kei - unapata CC 660, 4WD raha tele
 
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
3,308
Points
1,250
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
3,308 1,250
M7 nunua suzuki carry mpe dreva hesabu kwa siku 30 th utaongz kipato kwa mshahara huo gari ya starehe majanga
 
N

NBica

Member
Joined
Sep 13, 2010
Messages
10
Points
20
N

NBica

Member
Joined Sep 13, 2010
10 20
Mi nadhani ungefungua buzness ya 5M, baada ya mwaka tunakusahau! ni dalili ya umaskini kuwaza kuongeza matumizi badala ya kuongeza kipato
Mnajuaje kama hana Hyo biashara? kila mtu na mipango mwachane afanye anachoona bora kwake mladi ananunua kwa hela zake
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,232
Points
2,000
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,232 2,000
show room hautopata gari kwa bei hiyo, option ni kununua kwa mtu.

nakushauri ununue Toyota corolla AE110 au AE111. au Toyota Starlet model yoyote except Glanza

spear parts ni nafuu, body ni ngumu na fuel economic cz beinya mafuta inatia kichaa

achana na vigari vya kibishoo kama Duet, IST, Nissan March, hizi ni gari laini na sio imara

Mark 2, chaser na cresta ni majini mahaba, utafilisi mfuko wako kununua mafuta
Ushauri bomba
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Bed Ford vipi?
 
Izz

Izz

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
735
Points
195
Izz

Izz

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
735 195
show room hautopata gari kwa bei hiyo, option ni kununua kwa mtu.

nakushauri ununue Toyota corolla AE110 au AE111. au Toyota Starlet model yoyote except Glanza

spear parts ni nafuu, body ni ngumu na fuel economic cz beinya mafuta inatia kichaa

achana na vigari vya kibishoo kama Duet, IST, Nissan March, hizi ni gari laini na sio imara

Mark 2, chaser na cresta ni majini mahaba, utafilisi mfuko wako kununua mafuta
Ushauri wako mzuri sana mkuu, kazi kwake sasa!
 
dist111

dist111

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
3,161
Points
2,000
dist111

dist111

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
3,161 2,000
Mnajuaje kama hana Hyo biashara? kila mtu na mipango mwachane afanye anachoona bora kwake mladi ananunua kwa hela zake
Mbona unamjibia?? Tatizo letu wabongo tunamatumizi makubwa kuliko mapato na hatufikirii kuongeza mapato ila kuongeza matumizi (including me) ila tofauti tuliyonayo ni kuwa wengine tunapenda wenzetu wabadilike thats why tunatoa mawazo mbadala! kama hujayapenda unayapotezea tu,
 
W

winner forever

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
1,097
Points
1,195
W

winner forever

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
1,097 1,195
Nina
kiasi cha shilingi 7mil na ninataka kununua usafiri wangu binafsi.
Naombeni wenye uzoefu na magari mnishauri ni aina gani ya gari naweza
kuipata kutoka show room kwa kiasi hicho cha fedha.

Binafsi nilikuwa napendelea toyota mark II ila sasa sijui bei yake
ikoje.

Then naomba kujua gharama za utunzaji gari zikoje kwa mfano inatakiwa
ifanyiwe service mara ngapi kwa mwezi.

Mshara wangu ni lak 3 kwa mwezi sina familia je nitaweza kuzimudu gharama za utunzaji gari?
Kwa pesa ulionayo kwa nini usiagize nje,huko unakuwa na choice nyingi sana na unaweza kupata gari nzuri mno kwa cheap price. Jaribu ku-search www.trade.carview.com,www.beforward.com,etc
 
S

silent lion

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
610
Points
250
S

silent lion

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
610 250
nina
kiasi cha shilingi 7mil na ninataka kununua usafiri wangu binafsi.
Naombeni wenye uzoefu na magari mnishauri ni aina gani ya gari naweza
kuipata kutoka show room kwa kiasi hicho cha fedha.

Binafsi nilikuwa napendelea toyota mark ii ila sasa sijui bei yake
ikoje.

Then naomba kujua gharama za utunzaji gari zikoje kwa mfano inatakiwa
ifanyiwe service mara ngapi kwa mwezi.

Mshara wangu ni lak 3 kwa mwezi sina familia je nitaweza kuzimudu gharama za utunzaji gari?
aunt njoo nikuuzie spacio ya 99 safi kabisa , very economical
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
kununua gari sio tatizo.....tatizo utunzaji.....kwa mshahara wako wa laki 3 hilo zoezi litakuwa kichaa'kwa mfano umenunua toyota carina st,cc1500 tu
1.mafuta kwa siku tsh 10,000 kwa siku 30 ni 300,000-mshahara umekwisha
2.service kila km 3000(sijui una misele gani wengine km 3000 mwezi mmoja) oil filter 10,000.....fuel filter 10,000.....air filter 10,000.....fundi 5000.....jumla 35,000
3.matairi na matengenezo mengine hayatabiriki......

sasa huu mshahara wa laki 3,kodi itoke humo humo,chakula humo humo.....kwa ushauri wangu usinunua gari wekeza uongeze kipato.....milioni 7 ni mtaji mzuri sana kama ukijituma......
... Mkuu hudumu ya Service ya bei hizi inapatikana wapi? ili nami nikanufaike na hizi garama nafuu...
 

Forum statistics

Threads 1,283,980
Members 493,896
Posts 30,808,339
Top