Abortion / kutoa mimba: Je, ni sahihi au si sahihi?

Abortion / kutoa mimba: Je, ni sahihi au si sahihi?

Je ni sahihi kufanya abortion/kutoa mimba?

  • Ni sahihi

    Votes: 5 25.0%
  • Si sahihi

    Votes: 6 30.0%
  • Ni sahihi kulingana na hali iliyopo

    Votes: 8 40.0%
  • Si sahihi kwa hali yoyote

    Votes: 1 5.0%

  • Total voters
    20
  • Poll closed .

Powell Gonzalez

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2023
Posts
1,662
Reaction score
3,017
LllHii ni moja ya mijadala mikubwa duniani. Wapo wanaosema ni haki ya mwanamke kuchagua, na wapo wanaosema ni kuondoa uhai wa asiye na uwezo wa kujitetea. Kabla ya kutoa hukumu, ni vizuri kusikiliza hoja zote.

WANAOSEMA NI SAHIHI, HUSEMA:

1. Mwili ni wake, maamuzi ni yake
Wanadai hakuna mtu anayepaswa kulazimishwa kubeba ujauzito dhidi ya mapenzi yake. Ujauzito hubeba maumivu, hatari za kiafya, mzigo wa kihisia na kiuchumi.

2. Kuna mazingira magumu
Ubakaji, mimba za utotoni, ukatili wa ndani ya nyumba, umasikini mkubwa, au matatizo ya afya ya mama ni baadhi ya sababu zinazotajwa.

3. Kukataza hakumalizi tatizo
Wanadai hata ukikataza, baadhi ya watu wataendelea kutoa mimba kwa njia zisizo salama, jambo linaloweza kuleta vifo au madhara makubwa.

4. Mtoto anatakiwa aje kwenye mazingira bora
Wengine huamini si kila ujauzito unapaswa kuendelea kama mazingira ya kulelea mtoto hayapo kabisa.

---

WANAOSEMA SI SAHIHI, HUSEMA:

1. Uhai huanza mapema
Kwao, mimba si “kitu tu”, bali ni mwanzo wa maisha ya binadamu. Hivyo kuitoa ni kuondoa uhai.

2. Asiyezaliwa hana sauti
Mtoto tumboni hawezi kujitetea wala kuchagua. Hivyo jamii ina wajibu wa kumlinda aliye dhaifu zaidi.

3. Suluhisho la tatizo si kuondoa maisha
Wanahoji kuwa matatizo ya umasikini, hofu au kutokuwa tayari hayatakiwi kutatuliwa kwa kuondoa mimba.

4. Athari za kihisia baadae
Baadhi ya wanawake hupitia majuto, huzuni au maumivu ya ndani baada ya tukio hilo.

---

UKWELI MGUMU

Mjadala huu si mwepesi kwa sababu unagusa vitu vikubwa viwili:

  • Haki ya mwanamke juu ya mwili wake
  • Haki ya mtoto ambaye bado hajazaliwa

Ndiyo maana watu wawili wenye akili timamu wanaweza kutofautiana kabisa.

---

JE, TUFANYE NINI KAMA JAMII?

Badala ya kugombana tu, tunapaswa kupunguza sababu zinazopelekea hali hii:

  • Elimu sahihi ya mahusiano na uzazi
  • Uwajibikaji wa wanaume
  • Msaada kwa wajawazito walio kwenye mazingira magumu
  • Kupunguza mimba za utotoni
  • Kukuza malezi na maadili
  • Fursa za kiuchumi kwa vijana

---

MTIZAMO WANGU

Kabla ya kutoa hukumu kwa haraka, tambua kuwa nyuma ya kila kesi kuna hadithi nzito. Lakini pia tusipuuze thamani ya uhai.

Swali si “nani anashinda mjadala”, bali tunajengaje jamii inayopunguza maumivu kwa pande zote?

Wewe unaonaje: ni haki ya kuchagua, au ni kuondoa uhai?
Piga kula hapo tuone maoni yako.
 
Wanaoolewa na kuoa kabla ya tendo wamestaharabika sana

Inafikirisha et! Mpaka mnavuliana nguo alaf mnatunga mimba alafu mnaitoa

Kumaanisha hamkujua kama ujauzito unasababishwa na tendo la kujaamiana
 
Wanaoolewa na kuoa kabla ya tendo wamestaharabika sana

Inafikirisha et! Mpaka mnavuliana nguo alaf mnatunga mimba alafu mnaitoa

Kumaanisha hamkujua kama ujauzito unasababishwa na tendo la kujaamiana
Sex kwa mktadha mwingine ni enjoyment
Sio kila mda tendo hufanyika kwa lengo la kuzalisha au kupata mtoto
 
Ndio maana zimetengenezwa Kinga/condoms na vijiti… kuzuia, tumia
Ni sahihi kabisa nimesema reply #8
Hakuna haja ya abortion na wakati mimba ina zuilika

Labda kama umebakwa au vinginevyo
 
Wale wanaotumia P2 nao si wafanya abortion au hio imekaa aje? win-one
p2 haitoi mimba ila tu huwa inachelewesha yai la kike kupata rutuba za yai la kiume ikiwa ke yupo siku za hatari,,, ila ikitokea yai la ke lishafunguka mtu hata akinywa p2 haiwezi kusaidia chochote ndio maana kuna wengine huwa wanasema p2 imedunda ila tu hawaelewi ni wakati gani sahihi wa kunywa p2
nahisi umenielewa kidogo Poker
 
Ni sahihi kabisa nimesema reply #8
Hakuna haja ya abortion na wakati mimba ina zuilika

Labda kama umebakwa au vinginevyo
Nimetembea nchi moja hivi.. na nikajuana na watu baadhi katika hao nilikuwa na jirani yangu mmoja hivi alipataga ujauzito na mke wake

Baada ya mda wakaangalia ujauzito maendeleo yake kwa doctor, ikajulikana mtoto akizaliwa atakuwa na ulemavu.. kwa ushahuri wa doctor wakalazimika watoe ule ujauzito kutokana na kiumbe kilichotakiwa kizaliwe baada ya mimba kitakuwa na ulemavu na kuja kutesema

Lakini bado niliona sio sawa.. wangeacha azaliwe tu , binaadamu tupo tu na M/Mungu au nature au vyovyote unavyoamini.. ndio inajua zaid kuhusu sisi
 
Back
Top Bottom