Abiria wa mikoani waomba kusafiri usiku

Abiria wa mikoani waomba kusafiri usiku

Abiria wa mikoani ni akina nani?

Kuna mtu kila siku anasafiri au kuna kabila fulani linaitwa abiria wamekutana kwenye vikao vyao vya ukoo na kupanga?

Hatari za kiusalama za kusafiri usiku wanazijua hao wanaowasemea watanzania kuwa ni abiria wa mikoani?
 
Bora safari ya usiku,tochi zimekua kero sana.Yaani wanajificha maporini kisha unaonyeshwa picha eti umezidi speed 63 km/hr.Kenya wanasafiri usiku.Uchumi wetu utakua maana MTU atachagua asafiri muda gani baada ya kumaliza shughuli zake.Tutakua na uchumi wa SAA 24
Nakubaliana na wewe
 
Bora safari ya usiku,tochi zimekua kero sana.Yaani wanajificha maporini kisha unaonyeshwa picha eti umezidi speed 63 km/hr.Kenya wanasafiri usiku.Uchumi wetu utakua maana MTU atachagua asafiri muda gani baada ya kumaliza shughuli zake.Tutakua na uchumi wa SAA 24
Si bora 63 mimi nilikamatwa na 54..
 
Lakin Zambia hakuna time limit ya kusafiri
Zambia ipi hiyo unayoisema ndugu!

Wiki ya tatu sasa niko hapa Solwezi. Baada ya ajari za mara kwa mara za mabasi kutokea usiku, hadi kupelekea baadhi ya kampuni kufungiwa, serikali ya hapa ilipiga marufuku safari za usiku nchi nzima.

Kwa hiyo na hapa ni kama huko kwetu, hakuna safari za mabasi usiku!

Unaweza kuangalia kwenye mitandao ya mabasi ya huku, ratiba zipo wazi mfano: Juldan Motors, UGL, Mazhande Family, Wada Chovu, Power Tools na Jitotwe. Ratiba zao zinaonyesha hakuna safari usiku.
 
dah jaman Mbeya hapo,tuu mbona hata hiyo saa 6 usiku huwa haifiki wanakuwa tayar washapita Moro?
 
Zambia ipi hiyo unayoisema ndugu!

Wiki ya tatu sasa niko hapa Solwezi. Baada ya ajari za mara kwa mara za mabasi kutokea usiku, hadi kupelekea baadhi ya kampuni kufungiwa, serikali ya hapa ilipiga marufuku safari za usiku nchi nzima.

Kwa hiyo na hapa ni kama huko kwetu, hakuna safari za mabasi usiku!

Unaweza kuangalia kwenye mitandao ya mabasi ya huku, ratiba zipo wazi mfano: Juldan Motors, UGL, Mazhande Family, Wada Chovu, Power Tools na Jitotwe. Ratiba zao zinaonyesha hakuna safari usiku.
Naona jamaa hajui mfahamishe... nakonde pale basi ni asubuhi zinaanza safari na si jioni kama awali....

Sent from my HUAWEI Y330-U11 using JamiiForums mobile app
 
Nakonde mabasi yanaondoka saa 8 mchana to Lusaka
Nafikiri hujaenda siku nyingi huko mkuu. Hakuna kitu kama hicho.

Sent from my HUAWEI Y330-U11 using JamiiForums mobile app
 
Kusafiri usiku ipigwe marufuku kabisa, vile vile polisi waongeze kasi kupima pombe madereva hasa wa malori, haiingii akilini malori yana park sehemu zenye bar nyingi kabla ya safari, mfano Chalinze.
 
Watulize mzuka kwa faida yao. Highway zetu zote zimejaa mahandaki. Si rahisi dereva kuyaona yote usiku huku akiwa naye amechoka. Hayo ya majambazi na malori yasiyo na reflectors ni nyongeza tu.
Dereva anakuwa amechoka vipi gari linapoondoka saa 10 jioni au saa 11. Kumbuka dereva anayeanza kuendesha saa 12 alfajiri kila siku anakuwa amechoka zaidi kuliko anayeanza safari mchana. Cha muhimu ni kuimarisha GPS tracking tu ili spidi isizidi 80 na barabara ziwe na ubora
 
Ni vizuri safari ndefu ziishie saa 12 jioni na zianze saa 11asubuhi. Anayetaka usiku akodi ndege.
 
Mbeya Dar hulali njiani saa 12 au saa1 upo jiji la makonda
 
Msifananishe barabara zetu na za wenzetu.Za kwetu zimejaa mashimo kibao na kuvimba(mfano maeneo ya mlandizi mpaka Chalinze).Kuruhusu mabasi kusafiri usiku ni kubariki ajali.
 
Ila serikali ifanye utafit kuangalia inapoteza kiasi gani cha fedha kwa mabas kutosafiri usiku.Na kama kigezo ni usalama basi inaonesha bado jeshi halijajipanga.Kama watatanua barabara zao wala ajali hazitakuwepo.Usafiri wa 24/7 utahatakisha sana maendeleo,hoja za serikali bado ni dhaifu sana.Tazama abood anatoka Moro alfajiri sometimes moja kasoro yupo Kimara

May Allah bless Me and You
 
Kweli mkuu kusafiri usiku sana majanga muda mwingine
Ni tanzania tu ndiyo inakuwa majanga, mbona wenzetu zambia Zimbabwe kenya na uganda gari za abiria zinasafiri ucku na hakauna baya linatokea ? Tatizo tumekariri kuwa haiwezekani lakini kama ikitolewa elimu ya kutosha hakuna linaloshindikana
 
Back
Top Bottom