wakoloni

  1. Sky Eclat

    Wakoloni walitutawala kwa kutumia akili zao na nguvu zetu, jambo ambalo limetushinda ni kutumia nguvu na akili zetu

    Wajerumani walianzisha miradi mikubwa mfano mashamba ya mkonge na viwanda vya katani pia ukuleles bandarini kwa kutumia pesa ya serikali. Walianzisha kodi ya kichwa, hivyo kila raia mwenye umri wa miaka 18 -50 ilimpasa kufanya kazi ili alipe kodi. Waliweka bidhaa madukani wakiwa na uhakika wa...
  2. Barbarosa

    Kusema ukweli, wakoloni Tanzania yetu hawakuiibia kitu!

    Si Wajerumani wala Uingereza walioiba chochote hapa kwetu, kwanza hata walipoteza zaidi kuliko walivyowekeza Wajerumani walijenga reli, barabara, mipango miji, geographical survey ya nchi yote, walifanya utafiti wa udongo na kupima matone ya mvua na kuamua wapi palimwe nini, walileta mazao...
  3. Gily

    Athari zilizoletwa na ukoloni juu ya damu, vichwa vya wazee wetu

    ATHARI ZILIZOLETWA NA UKOLONI JUU YA DAMU, VICHWA VYA WAZEE WETU MZUNGU (Mkoloni) ni mtu mbaya sana na utawala wa kitumwa ulikuwa mbaya na kwani familia nyingi zilitengwa na wenzao na kupelekwa wasipokujua. Watoto walitengwa na wazazi wao, mume na mkewe kwa kweli inaonyesha ni uchungu kiasi...
Top