Hii ndio JF,
kila mnayepishana mawazo MNAFIKI.
Kazi kweli kweli tanganyika
Ndugu yangu Tume ya Katiba,
Kuna mambo ambayo mnaweza kupishana kama priorities ya nini kianze na kianzie wapi. Hapo hakuna unafiki wala nini ni namna mtu anavyojenga hoja yake na utetezi wa hoja hiyo.
Kwenye hili swala approach iko open; kwamba pelekeni hoja binafsi yenye sahihi 70 za wabunge then mnatoa options 2, kama alizotoa Zitto, kwamba piga kura ya kutokuwa na imani au mawaziri husika wajiuzulu au wakigoma Rais awatimue. Sasa hapa kigumu kiko wapi ambacho kinahitaji caucus ya CCM?
Watu tunasema Makamba ni mnafiki kwa kuwa njia wanayotumia wao haimbani JK kufanya mabadiliko ambayo wabunge wote wa CCM na Upinzani wanataka. Kama wabunge wa CCM wasingekwenda kufanya lobbying kwenye caucus uchwara yao, sasa hivi hadithi ingekuwa ni nyingine.
Mnafiki ni yule ambaye akiwa Bungeni hasemi kitu lakini akiingia kwenye caucus anafungulia mdomo. Januari Makamba baada ya uchaguzi wa EALA alijinasibu kwamba anachukia rushwa. Pia kila siku anajinasibu kwamba anachukia ufisadi. Huwezi ukachukia ufisadi, halafu ukawa unawabembeleza mafisadi waondoke. Njia wanayotumia wabunge wa CCM ni kuwabembeleza mafisadi wajizulu. Njia hiyo ilishashindikana, maana walishaagiza Ngeleja na Jairo waachie ngazi, bado mpaka leo hakieleweki. Sasa kitendo cha kuendelea kutumia njia hiyo ni ku-admit failure, kuwa na hidden agenda (unafiki), ghiliba kwa wapiga kura au umbumbumbu.
Viongozi wote wa CCM ni WANAFIKI, kwenye majukwaa wanapiga kelele wanachukia ufisadi lakini hawawachukulii sheria mafisadi hata pale ambapo ushahidi upo. Ukitaka kujua unafiki wa wana CCM, msikilize JK akiwa anawatetea watumishi wa umma ambao wanatuhumiwa na ufisadi, utamsikia anasema "unajua kuna sheria na taratibu za kazi ajira ambazo zinatakiwa kufuatwa kabla hujamfuta mtu kazi". Uwaziri siyo ajira na haina mkataba, kwanini anasita kuwatimua?
KAMA WANACHUKIA UFISADI WAFANYE KWELI, VINGINEVYO TUTAWAITA WANAFIKI au wanafanya usanii wa kudanganya wapiga kura.