Zakia Meghji!

Zakia Meghji!

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Posts
2,685
Reaction score
338
Wana JF naombeni kujua uraia wa huyu mama hivi yeye ni Mtanzania wa kutoka Zanzibar au ni Mtanzania wa Tanganyika? Nauliza kwa sababu juzi kwenye vikao vya CCM ameonekana kuingia kwenye CC ya CCM kama mtu wa kutoka bara lakini hapo kabla mwaka 2005 JK alitaka awe mgombea mwenza wake kwa kuwa ana asili ya Zanzibar!

Je mama huyu uasili wake unabadilika badilika ili kukidhi matakwa ya Wakubwa?
 
Ni Mzanzibari aliyeolewa na Mbara kwa maana hiyo ni Mbaara
 
kweli kwa yeyote mwenye kujua atujuze! nasikia yeye amezaliwa unguja lakini mume wake ni mwenyeji wa Sumbawanga (nafikiri mumewe ni marehemu). Sasa kitendo cha kuolewa na mtanganyika kinamfanya awe wa tanzania bara lakini kimantiki yeye ni mzaliwa wa Zanzibar na hivyo ni sahihi kuwa refered kama mzanzibari.Sema hii status yake ya u-bara au visiwani inakuwa na utata kidogo. Nilipata kumuuliza mwanasiasa mmoja mkongwe akaniambia hicho nilichokieleza hapo juu. Kwahiyo kutegemea mahitaji kwa wakati ule anaweza kuwa Mzanzibari au Mtanganyika.
 
Sasa kama mume wake ni mtu wa Sumbawanga ilikuwa je akawa anaingia kwenye vikao vya maamuzi ndani ya sisiem kama mjumbe kutoka kilimanjaro?
Amekuwa mwakilishi kutoka kilimanjaro kwa miaka mingi.
.
 
zakia amezaliwa zanzibar maeneò ya kisima majongoo karibu na kisiwa ndui. Baba yake anaitwa mariam hamdan anaishi kisima majongoo na ni mjumbe wa media council of Tanzania . Zakia amezaliwa pacha؛
 
zakia amezaliwa zanzibar maeneò ya kisima majongoo karibu na kisiwa ndui. Baba yake anaitwa mariam hamdan anaishi kisima majongoo na ni mjumbe wa media council of Tanzania . Zakia amezaliwa pacha?
Hapa umenimix! Baba anaitwa mariam?? Au ndo mambo ya visiwani hayo???
Huyo pacha wake yuko wapi na anaitwa nani? Tujuze please!
 
zakia amezaliwa zanzibar maeneò ya kisima majongoo karibu na kisiwa ndui. Baba yake anaitwa mariam hamdan anaishi kisima majongoo na ni mjumbe wa media council of Tanzania . Zakia amezaliwa pacha؛

Nadhani ulikusudia dada zake kuwa ni Maryam Hamdani pamoja na Rabia Hamdani. Ni familia maarufu hapo Zanzibar.
 
zakia amezaliwa zanzibar maeneò ya kisima majongoo karibu na kisiwa ndui. Baba yake anaitwa mariam hamdan anaishi kisima majongoo na ni mjumbe wa media council of Tanzania . Zakia amezaliwa pacha؛

Imekuwaje akawa mjumbe wa cc ya ccm kutoka bara?
 
Je wewe unauhakika na uraia wako na wazazi wako? Tusianzishe vitu vilivyopigwa na Mwalimu
 
Sasa kama mume wake ni mtu wa Sumbawanga ilikuwa je akawa anaingia kwenye vikao vya maamuzi ndani ya sisiem kama mjumbe kutoka kilimanjaro?
Amekuwa mwakilishi kutoka kilimanjaro kwa miaka mingi.
.

Mume wake alifanya kazi Chuo cha ushirika Moshi kwa muda na mara nyingi weekend Zakhia alikuwa anakuwa Moshi
 
Mzanzibar au Mbara wote watanzania so sioni hatari hata angekuwa mwakilishi wa Tabora kama makazi yake yangekuwa huko
 
Mimi nadhani swali la msingi ni kwa nini huyu mama anabebwa sana na JK? sijawahi kusikia akigombea jimbo lolote lakini bungeni hakosekani, nadhani ni bora nafasi ya huyu mama angepewa Batilda Buriani maana alipigana vita ya kuwania jimbo kura hazikutosha, kwa maono yangu wanawake wenye ujasili wa kugombea majimbo wakishindwa jimboni ndio wapewe kipaumbele kwenye huu ubunge wa dezo.
Kama mtakumbuka kama sio gazeti la Mtanzania kumuonya Kikwete basi huyu mama alikuwa tayari anarudi tena kwenye baraza la mawaziri.
 
Back
Top Bottom