Yanayojiri bungeni Dodoma: Jumatatu tarehe 2 June, 2014

Yanayojiri bungeni Dodoma: Jumatatu tarehe 2 June, 2014

hii Wizara na ile inayojihusisha na mambo ya Umeme nilishazifutaga siku nyingi tu.

Nilidunduliza nikachimba ka kisima kangu na ka-solar ka KW 200. Nimepunguza matatizo walau kidogo. ya nini kujitafutia presha bure ukafa kabla ya siku.

Hongera mkuu vinginevyo unaweza ukanywa maji ya chooni wauzaji huku uswahilini hawaaminiki. Mvua imenyesha nyingi sana mwaka huu nimevuna maji ya kutosha miezi 6. Tutumie mbinu mbadala tukiweza, CCM imeshindwa kurupatia maji
 
Silinde kamchana Maghembe kuacha kuwa na tabia ya u-selfishness kwa kuitengea wilaya ya Mwanga 1.6bn huku wilaya yake ikiwa na watu laki1 wakati kwa Silinde wilaya yenye watu laki3 inatengewa 400ml

Kusema kweli huu ni wizi kwasababu unapoacha kuuona mkoa kama Shinyanga kwa jinsi unavyochangia katika madini alafu unaitengea Meatu 500ml huku ukiipelekea Mwanga 1.6bn unakuwa umewaibia wanashinyanga na it's totaly unfair,huyu waziri ni mwizi na anafanya discrimination openly.
 
Nilikuwa naangalia Bunge linaloendelea mjini Dodoma,mbuge wangu wa Jimbo la Bukene,hata simfahamu jina lake kamili,namfahamu kama Zedi,anasimama kwa kuanza,"...naunga hoja kwa asilimia mia...". Sasa mwisho wa siku anasema bajeti hiyo(katika wizara ya maji) haitatosha sawasawa kwani kwenye jimbo langu kuna maeneo mengi yenye shida na maji.Sasa hapa,Mnyika alipopata fursa ya kuzungumza akauliza swali,kama anasema anaunga mkono kwa asilimia mia,halafu mwisho wa siku unasema haitoshi,unaunga mkono nini?

Mzalendo wangu ndo aliposimama(Lissu) akaja na shuhuda nyeti kwamba bajeti ya maji ipo kwa upendeleo mkubwa sana,maeneo ya wakubwa,mfano,kata anayotoka waziri wa maji,Bw.Magembe imetengewa bilion 1.6 wakati kata moja ya singida imepangiwa milion 100 tu(maelezo haya yalikuwa katika maandishi hotuba ya waziri wa maji,ambayo Lissu aliitumia kama rejea[reference] mbele ya waziri mwenyewe).

Hapa ndipo najifunza kumbe Lipumba hakukosea kuwaita MA-INTERAHAMWE maana yamejaa upendeleo,unafiki na uzuzu.

SOURCE;Bungeni asubuhi,nilikuwa naangalia kwa Luninga

Kuna kitu katika maisha yangu huwa kinanishangaza sana hivi hawa jamaa kweli kila mwaka wanapanga budget ya maji mbona sijawahi kuona impact yake? Ina maana hizo hela zonakwendaga wapi
 
Huu ni u.b.w.e.g.e. hakuna jipya alilosema la kumsifia. Maneno hayahaya aliyasema mwaka jana kwa 'uchungu', kayarudia mwaka huu, atayarudia milele na vijijini wataendelea kunywa maji na ng'ombe kama kawa

Someni ilani ya ccm kuhusu maji: Kilamdanganyika ifikapo 2015 atakuwa amepatiwa maji safi na salama kwa umbali usiozidi mita 400. Je maji safi na salama kwa ng'ombe umeyapata wapi? Hivi mita 400 unajua kuwa ni viwanja 4 vya mpira wa miguu? Hivi zimebaki siku ngapi?
 
tatizo ni pale kabla na baada ya kulalamika wanaunga mkono hoja eti wanawakomoa wapinzani
 
nakubaliana kabisa na mbunge wa Muleba(kamachumu, kaboya, kangantebe etc) kwamba hawa wanaojiita consultants wa kujua maji yako wapi kwanza wako flamboyant wakifuatiwa na kushindwa ku cite eneo lenye maji. wanawadharau wenyeji na wazee wa mila ambao wanajua fika wapi maji yapo. wakikuambia chimba hapa unapata maji tele.

nimeshuhudia usangu mbeya the so called watalaamu waelekezi (consultants) walionyesha sites 5 zote hazikuwa na maji. lakini sites walizozionyesha wazee zilifumua maji balaa.

wizara iwe na sociologists katika miradi yao kuliku purely kutegemea hawa consultants pekee
 
nakubaliana kabisa na mbunge wa Muleba(kamachumu, kaboya, kangantebe etc) kwamba hawa wanaojiita consultants wa kujua maji yako wapi kwanza wako flamboyant wakifuatiwa na kushindwa ku cite eneo lenye maji. wanawadharau wenyeji na wazee wa mila ambao wanajua fika wapi maji yapo. wakikuambia chimba hapa unapata maji tele.

nimeshuhudia usangu mbeya the so called watalaamu waelekezi (consultants) walionyesha sites 5 zote hazikuwa na maji. lakini sites walizozionyesha wazee zilifumua maji balaa.

wizara iwe na sociologists katika miradi yao kuliku purely kutegemea hawa consultants pekee

Chimbeni na hao babu zenu muone kama hamtapata peached water hivi hata wakati wa kiangazi wazee wenu wanaweza muonesha maji yalipo?
 
Chimbeni na hao babu zenu muone kama hamtapata peached water hivi hata wakati wa kiangazi wazee wenu wanaweza muonesha maji yalipo?

wewe inaonyesha ni mgeni wa INDIGENOUS TECHNOLOGY - soma vitabu vya mzee Chambers - ni mambo practical
 
Wakati akichangia wizara ya maji,katika utangulizi wake alianza kuwapa pole wabunge wafiwa lakini alienda mbali zaidi kwa kuwashutumu viongozi wa CDM Kutokwenda kumfariji marehemu Bi.Shida Salum wakati bado yupo hospitali.
Hali iliyopelekea wabunge kuomba muongozo kutoka kwa mwenyekiti wa bunge na huku wabunge hao wakimwambia aache kupotosha wakiongozwa na Mnyika.
Hali imetulia baada ya mwenyekiti kumtaka Mwigulu kujikita ktk kujadili hoja iliyopo mezani.
 
Hivyo vinaitwa vihoja toka kwa walioishiwa hoja.
 
Anacopy vimbwanga vya Lizaboni na wenzake humu jamvini.
 
Last edited by a moderator:
Wakati akichangia wizara ya maji,katika utangulizi wake alianza kuwapa pole wabunge wafiwa lakini alienda mbali zaidi kwa kuwashutumu viongozi wa CDM Kutokwenda kumfariji marehemu Bi.Shida Salum wakati bado yupo hospitali.
Hali iliyopelekea wabunge kuomba muongozo kutoka kwa mwenyekiti wa bunge na huku wabunge hao wakimwambia aache kupotosha wakiongozwa na Mnyika.
Hali imetulia baada ya mwenyekiti kumtaka Mwigulu kujikita ktk kujadili hoja iliyopo mezani.
Halafu huyo eti ni naibu waziri! JK anajidhalilisha kwa uteuzi huu wa kijinga jinga. Full uswahili na ujinga wa kiwango cha chini kabisa.
 
Silinde kamchana Maghembe kuacha kuwa na tabia ya u-selfishness kwa kuitengea wilaya ya Mwanga 1.6bn huku wilaya yake ikiwa na watu laki1 wakati kwa Silinde wilaya yenye watu laki3 inatengewa 400ml

Kusema kweli huu ni wizi kwasababu unapoacha kuuona mkoa kama Shinyanga kwa jinsi unavyochangia katika madini alafu unaitengea Meatu 500ml huku ukiipelekea Mwanga 1.6bn unakuwa umewaibia wanashinyanga na it's totaly unfair,huyu waziri ni mwizi na anafanya discrimination openly.

Nyie mchangie uchumi wa Canada maji mnywe Tanzania...! Emb chukua time banah....Si mumeona dili madini kupeleka Canada.? Msitusumbue hapa..!
 
mbunge wa mtera Livingstone Lusinde akichangia bungeni katika bajeti ya wizara ya maji amesema mawaziri wanapokuwa kwenye ziara vijijini wasipewe maji ya chupa ya kilimanjaro bali wapewe maji ya kisima amabayo wanakunywa wananchi ili waone shida ya maji waliyonayo wananchi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom