Yanayojiri bungeni Dodoma: Jumatatu tarehe 2 June, 2014

Yanayojiri bungeni Dodoma: Jumatatu tarehe 2 June, 2014

mirindimo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Posts
1,137
Reaction score
2,584
Sijui kama watendaji wa Dawasco na Wizara ya Maji wanajua hali halisi ya maji mtaani,wakati mnajadili bajeti yenu hii ni wiki ya 3 mtaani hakuna tone la maji na biashara ya maji imeshamiri na mpaka sasa dumu moja ni Tsh 1000,na maji ya chumvi yaani yale ya kisima ni Tsh 500.

Sijajua kama hii ni biashara yenu ama la. Na DAWASCO you dont bother hata kuwapa taarifa wateja wenu nini tatizo.

Kumbukeni kuwa hamfanyi biashara na hampaswi kufanya biashara nyie mnatoa huduma tena ilitakiwa iwe hata bure....!

Najua mnapita kusoma hapa piteni huku mtaani kwa kina kajambanani uone hali ilivyo mbaya , kwenye madaladala kuna perfume za asili balaa yaani uki smell you sleep....!
 
hii Wizara na ile inayojihusisha na mambo ya Umeme nilishazifutaga siku nyingi tu.

Nilidunduliza nikachimba ka kisima kangu na ka-solar ka KW 200. Nimepunguza matatizo walau kidogo. ya nini kujitafutia presha bure ukafa kabla ya siku.
 
mbunge wa mtera mh lusinde amesema kuwa kuanzia sasa waziri mkuu na mawaziri wengine wakienda maeneo ya vjijini kukagua miradi mbalimbali wasipewe maji ya kununua ya kwenye chupa badala yake wapewe maji wanayokunywa wananchi ambayo yamechimbwa kwenye visima vya kawaida ili waone hali halisi iliyopo vijijini..

Lusinde ameyaongea hayo kwa uchungu alipokuwa anachangia katika mjadala wa hotuba ya wizara ya maji ambapo asilimia kubwa ya wabunge wamelalamikia ukosefu wa maji safi na salama karibu maeneo mengi ya nchi.

MY TAKE; NAMUUNGA MKONO LUSINDE
 
Sasa mbona amewasifu hao mawaziri na kuunga mkono hoja?Inasikisikitisha unapiga domo mwisho wa siku hakuna cha maana.
 
mbunge wa mtera mh lusinde amesema kuwa kuanzia sasa waziri mkuu na mawaziri wengine wakienda maeneo ya vjijini kukagua miradi mbalimbali wasipewe maji ya kununua ya kwenye chupa badala yake wapewe maji wanayokunywa wananchi ambayo yamechimbwa kwenye visima vya kawaida ili waone hali halisi iliyopo vijijini..

Lusinde ameyaongea hayo kwa uchungu alipokuwa anachangia katika mjadala wa hotuba ya wizara ya maji ambapo asilimia kubwa ya wabunge wamelalamikia ukosefu wa maji safi na salama karibu maeneo mengi ya nchi.

MY TAKE; NAMUUNGA MKONO LUSINDE



Kwa mara ya kwanza nimesikia mhesimiwa Lusinde akiungana na wapinzani na kutoa mapendekezo chanya.
 
Mwisho wa siku bajeti ya wizara ya maji itapitishwa na hawa hawa wabunge wanaoondoa shilingi na kuirejesha baada ya muda mfupi.
 
mbunge wa mtera mh lusinde amesema kuwa kuanzia sasa waziri mkuu na mawaziri wengine wakienda maeneo ya vjijini kukagua miradi mbalimbali wasipewe maji ya kununua ya kwenye chupa badala yake wapewe maji wanayokunywa wananchi ambayo yamechimbwa kwenye visima vya kawaida ili waone hali halisi iliyopo vijijini..

Lusinde ameyaongea hayo kwa uchungu alipokuwa anachangia katika mjadala wa hotuba ya wizara ya maji ambapo asilimia kubwa ya wabunge wamelalamikia ukosefu wa maji safi na salama karibu maeneo mengi ya nchi.

MY TAKE; NAMUUNGA MKONO LUSINDE


Alikosea lakini hajachelewa mshauri ayaagizie yaje mjengoni kama sehemu ya Ushahidi.Maana hawa profesa wetu wanataabu Mbunge akizungumza ukweli wanasema maneno ya mtaani.
 
uJINGA TU ,ANAONGAE AFU ANA UNGA MKONO HOJA , MPAKA TUJE TUAMKE TUTAKUTA NJII IMEBEKI MIFUPA
mbunge wa mtera mh lusinde amesema kuwa kuanzia sasa waziri mkuu na mawaziri wengine wakienda maeneo ya vjijini kukagua miradi mbalimbali wasipewe maji ya kununua ya kwenye chupa badala yake wapewe maji wanayokunywa wananchi ambayo yamechimbwa kwenye visima vya kawaida ili waone hali halisi iliyopo vijijini..

Lusinde ameyaongea hayo kwa uchungu alipokuwa anachangia katika mjadala wa hotuba ya wizara ya maji ambapo asilimia kubwa ya wabunge wamelalamikia ukosefu wa maji safi na salama karibu maeneo mengi ya nchi.

MY TAKE; NAMUUNGA MKONO LUSINDE
 
Naendelea kufuatilia bunge la budget wizara ya maji. Hoja kutoka wabunge kutoka kambi zote wamekuwa wakali sana kuhusu upatikanaji wa maji wa shida huku nchi yetu ikiwa na vyanzo lukuki! Lakini kibaya zaidi ni pale inapoonekana majimbo ya waziri na Naibu waziri wake kujipangia budget kubwa kuliko majimbo yenye ukame na idadi kubwa ya watu. Kitu kingine ambacho nimegundua na kunikera ni tabia ya wabunge hasa wa CCM kuomba kusaidiwa miradi ya maji kwa waziri wa maji na Naibu wake kama vile ni hisani. Kazi ya wabunge wakati wa bunge la budget ni kuhakikisha pesa za umma zinagawanywa kwa haki na usawa ni hisani ya waziri au Naibu wake. Swali langu ni Sheria, kanuni au taratibu zinasemaje pale inapodhihirika waziri au Naibu wake katika wizara husika kupanga budget kubwa kwenye jimbo lake kwa ajili ya manufaa yake binafsi ya kisiasa siku zijazo? Kwangu hii tabia ni kinyume na utawala bora na ni aina ya vitendo vya rushwa. Tafakari. ....
 
Nilikuwa naangalia Bunge linaloendelea mjini Dodoma,mbuge wangu wa Jimbo la Bukene,hata simfahamu jina lake kamili,namfahamu kama Zedi,anasimama kwa kuanza,"...naunga hoja kwa asilimia mia...". Sasa mwisho wa siku anasema bajeti hiyo(katika wizara ya maji) haitatosha sawasawa kwani kwenye jimbo langu kuna maeneo mengi yenye shida na maji.Sasa hapa,Mnyika alipopata fursa ya kuzungumza akauliza swali,kama anasema anaunga mkono kwa asilimia mia,halafu mwisho wa siku unasema haitoshi,unaunga mkono nini?

Mzalendo wangu ndo aliposimama(Lissu) akaja na shuhuda nyeti kwamba bajeti ya maji ipo kwa upendeleo mkubwa sana,maeneo ya wakubwa,mfano,kata anayotoka waziri wa maji,Bw.Magembe imetengewa bilion 1.6 wakati kata moja ya singida imepangiwa milion 100 tu(maelezo haya yalikuwa katika maandishi hotuba ya waziri wa maji,ambayo Lissu aliitumia kama rejea[reference] mbele ya waziri mwenyewe).

Hapa ndipo najifunza kumbe Lipumba hakukosea kuwaita MA-INTERAHAMWE maana yamejaa upendeleo,unafiki na uzuzu.

SOURCE;Bungeni asubuhi,nilikuwa naangalia kwa Luninga
 
Wewe ulikuwa haujui hilo wanajichanganya wenyewe maintarahamwe mbungi.
 
unatumia kichwa kufugia nywele ee, wenzio wanatumia kufikiria
 
ccm inatawala kwa hisani ya umaskini na ujinga wa watz,Mtu anayejitambua na kufahamu wajibu wa serikali kwake na kuutambua wajibu wake hawezi kuwachekea hawa interahamwe aka mbugi
 
mkuu ulichoandika unakijua naona kama unahangaika kwa kiasi kikubwa bila kujielewa unachokifanya ni aibu kuwa wakala wa lipumba mtu asiyejitambua kwa kiasi kikubwa.
 
mbunge wa mtera mh lusinde amesema kuwa kuanzia sasa waziri mkuu na mawaziri wengine wakienda maeneo ya vjijini kukagua miradi mbalimbali wasipewe maji ya kununua ya kwenye chupa badala yake wapewe maji wanayokunywa wananchi ambayo yamechimbwa kwenye visima vya kawaida ili waone hali halisi iliyopo vijijini..

Lusinde ameyaongea hayo kwa uchungu alipokuwa anachangia katika mjadala wa hotuba ya wizara ya maji ambapo asilimia kubwa ya wabunge wamelalamikia ukosefu wa maji safi na salama karibu maeneo mengi ya nchi.

MY TAKE; NAMUUNGA MKONO LUSINDE

Huu ni u.b.w.e.g.e. hakuna jipya alilosema la kumsifia. Maneno hayahaya aliyasema mwaka jana kwa 'uchungu', kayarudia mwaka huu, atayarudia milele na vijijini wataendelea kunywa maji na ng'ombe kama kawa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom