Yametimia: Wenye nyumba sasa kulipa kodi

Yametimia: Wenye nyumba sasa kulipa kodi

Wa kulipa kodi sio hawa wa nyumba za elfu ishirini ishirini. Ni wale wenye ma appartment ambayo kodi kwa mwezi ni milioni mbili hadi milioni tano. Wakitulipoisha huku uswazi wote tutahama jiji na kwenda kuishi vijijini... In the end of the day atakaye isoma namba bio mwenye nyumba bali wapangaji.
 
Maelezo mazuri sana! lakini ikumbukwe kuwa kodi huwa ni mzigo kwa mlaji wa mwisho yaani mpangaji kwa kodi ya nyumba,hivyo tutegemee kodi za vyumba kupanda, hali ya maisha inazidi kupanda.
 
Mkuu umesahau za vijijini /Mashambani
Nyumba zipi. Kuna surveyed kama za masaki na mbezi beach zenye hati na building permit, kuna unsurveyed kama zile za manzese na vingunguti. Kuna za mabondeni kama zile za jangwani, kuna zilizo hifadhi ya Barbara zinazosubiri kuvunjwa. Kuna zilizo mita sitini kutoka mito. Naiona changamoto kwa serikali iliyokuwa inabeza makazi yasiyo rasmi na mengine kuyabomoa leo hii kuyategemea kwa kodi
 
Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Wewe leo nikutolee uvivu na kama ban ipo ni sawa tu kwangu. Hivi kiazi wewe huna hoja nyingine kwenye hilo fuvu lako zaidi ya chadema na wanachama wake? Kila ikija post hapa ni lazima uingize uvyama tu na hata kwa post zenye kutuelimisha wengine ni lazima uudhi tu ndio uridhike? Natamani nikuone face to face nikufunze walivyovisahau walimu wako ili uheshimu mawazo na michango ya wenye nia njema na nchi hii. Sina chama na huenda mleta post hana chama wewe unakimbilia tu kujibu upuuzi wako bila kufikiri. Ukuu wa wilaya hautafutwi hivyo na huwezi pewa kwani hata atakayekupa utamgeuka na kuona ni halali yako. Haya, tuambie wewe umejenga nyumba ngapi kwa mapato ya buku 7 za lumumba?
 
wewe bila shaka huna nyumba. mbona wenye nyumba siku zote wanadaiwa kodi ya jengo ie property tax.
Hiyo achana nayo , safari hii mtakamuliwa na income tax kutokana na biashara ya kupangisha , mtaisoma namba kudadeki ! Hapa ndio tutaona mwenye nyumba akimbembeleza mpangaji asain mkataba ulioandikwa kodi ya 20,000 wakati hela inayolipwa ni laki 2 !
 
L
Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Lazima useme hivo ww si umejenga kiulaini tu na hii kazi yako unayoifanya maana unalipwa vizuri lumumba
 
Wewe leo nikutolee uvivu na kama ban ipo ni sawa tu kwangu. Hivi kiazi wewe huna hoja nyingine kwenye hilo fuvu lako zaidi ya chadema na wanachama wake? Kila ikija post hapa ni lazima uingize uvyama tu na hata kwa post zenye kutuelimisha wengine ni lazima uudhi tu ndio uridhike? Natamani nikuone face to face nikufunze walivyovisahau walimu wako ili uheshimu mawazo na michango ya wenye nia njema na nchi hii. Sina chama na huenda mleta post hana chama wewe unakimbilia tu kujibu upuuzi wako bila kufikiri. Ukuu wa wilaya hautafutwi hivyo na huwezi pewa kwani hata atakayekupa utamgeuka na kuona ni halali yako. Haya, tuambie wewe umejenga nyumba ngapi kwa mapato ya buku 7 za lumumba?
Umempa za uso .
 
L

Lazima useme hivo ww si umejenga kiulaini tu na hii kazi yako unayoifanya maana unalipwa vizuri lumumba
Wala asikutishe lolote , lizaboni ni mchumia tumbo tu , tena kwa gharama rahisi ya wali kitumbo na azam cola moja , hiyo gallaxy anayotumia ndio zile zilizogawiwa na yule mgombea urais kijana aliyeshindwa , vinginevyo huyo kijana hana uwezo wa kumiliki chochote , mapovu yake ya humu yasikuogopeshe .
 
Safi sana wapangaji watakaoshindwa kulipia kodi warudi vijijini.
angalia wahenga walisema usitukane mkunga ingali uchungu bado upo!! tena maandiko matakatifu yanaonya kuwa mtu asijisifu juu ya wengine kwakile alichonacho bali ajisifu tu kwavile anamfahamu MUNGU.

Ni wengi tu walikuwa na nyumba lakini leo hii hata chumba kimoja cha kupanga kinawashinda kulipia; kazi kwekweli maana leo kwako kesho kwa jirani.
 
Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Naona mpo busy kukusanya pesa za kumpatia Lipumba akaue chama cha CUF na wewe upate cha juu chako
 
Wewe leo nikutolee uvivu na kama ban ipo ni sawa tu kwangu. Hivi kiazi wewe huna hoja nyingine kwenye hilo fuvu lako zaidi ya chadema na wanachama wake? Kila ikija post hapa ni lazima uingize uvyama tu na hata kwa post zenye kutuelimisha wengine ni lazima uudhi tu ndio uridhike? Natamani nikuone face to face nikufunze walivyovisahau walimu wako ili uheshimu mawazo na michango ya wenye nia njema na nchi hii. Sina chama na huenda mleta post hana chama wewe unakimbilia tu kujibu upuuzi wako bila kufikiri. Ukuu wa wilaya hautafutwi hivyo na huwezi pewa kwani hata atakayekupa utamgeuka na kuona ni halali yako. Haya, tuambie wewe umejenga nyumba ngapi kwa mapato ya buku 7 za lumumba?

Mkuu unaweza jikuta unaijibu robot au zombie
 
Kodi katika nyumba za kupanga ni muhimu na ni lazima kwa mtazamo wangu. Kuna wenye nyumba wanaingiza kupitia nyumba zao zaidi ya TZS 1,500,000 au zaidi na hakatwi hata sumuni ya kodi!!

Wakati huo huo mfanyakazi mwenye mshahara wa mwezi wa TZS 720,000 analimwa kodi ya zaidi ya TZS 100,000 kila mwezi, usawa uko wapi hapo??

Lililo muhimu nadhani, ni kuwa kama walivyopendekeza wengine hapo juu, kuwa umakini wa hali juu na kitaalamu unapaswa kufanyika ili kuleta usawa.

Zaidi sana ili kulitekeleza hili, sheria nyingi sana zinapaswa kufanyiwa marekebisho ikiwemo hata ile ya mipango miji ili kuweza kuzitambua nyumba za kupangisha kwa urahisi, vinginevyo naona ugumu kweli kweli kilitekeleza hili kwa jinsi nature ya makazi yetu yalivyo!!

Mimi ninayo nyumba na niko tayari kuanza kulipa kodi hii na kamwe sina pingamizi lolote ili mradi tu serikali ihakikishe nyumba yangu inakuwa na wapangaji.

Jingine, bei elekezi kulingana na ubora wa nyumba na mahali ilipo ni muhimu sana kuwepo kabla ya kutekeleza hili!!
 
Wala asikutishe lolote , lizaboni ni mchumia tumbo tu , tena kwa gharama rahisi ya wali kitumbo na azam cola moja , hiyo gallaxy anayotumia ndio zile zilizogawiwa na yule mgombea urais kijana aliyeshindwa , vinginevyo huyo kijana hana uwezo wa kumiliki chochote , mapovu yake ya humu yasikuogopeshe .
Lizabon Kwa sasa yupo gheto nyumbani kwa Lipumba baada ya kuhama toka Kwa Lugumi na Dau wa NSSF , Lizabon ni Dalali wa siasa yupo after money.
 
Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Lizaboni kwanini tozo kwa wananchi huwa zinaanza immediately, Ila stahiki za wafanyakazi na watumishi wengine huwa mnadai zinachelewa eti hadi mchunguze watumishi hewa!
Anzeni kwanza na kutambua nyumba halali ili msije toza kodi nyumba, ambazo baadae mtataka kuzibomoa, metakuja leta mtafaruku!
Ni maoni tu!
 
angalia wahenga walisema usitukane mkunga ingali uchungu bado upo!! tena maandiko matakatifu yanaonya kuwa mtu asijisifu juu ya wengine kwakile alichonacho bali ajisifu tu kwavile anamfahamu MUNGU.

Ni wengi tu walikuwa na nyumba lakini leo hii hata chumba kimoja cha kupanga kinawashinda kulipia; kazi kwekweli maana leo kwako kesho kwa jirani.

Wacha porojo wewe.

Muathirika atakuwa mwenye nyumba au mpangaji?

Nipo kijijini siku nyingi sana. Nnawashangaa wanaokimbilia mijini wakati maisha mazuri na yenye maana yapo vijijini.

Nimezaliwa jijini, nimekulia jijini, nimeishi majiji mbalimbali duniani lakini baada ya kuamua kurudi kijijini nikajuta kwanini nimechelewa.
 
Jambo la msingi na la kuzingatia ni kwamba kila raia anapaswa kulipa kodi kadri ya uwezo wake. Muasisi wa nadharia ya uchumi wa soko huria, Adam Smith, aliweka kanuni nne za kodi (4 canons of taxation) ambazo ndizo msingi wa mifumo yote ya kodi duniani. Kanuni ya kwanza (canon of equity) inamtaka kila mwananchi kulipa kodi serikalini kulingana na uwezo wake. Mtu yeyote mwenye kipato lazima alipe kodi kwa sababu bila serikali kutoa huduma za usalama, ulinzi, miundombinu, n.k. isingewezekana kupata hicho kipato. Hivyo mjadala unapaswa usiwe kuhusu kulipa kodi au la ila uwe kuhusu kodi ilipwe kiasi gani na vipi.Ni utovu mkubwa wa uzalendo kwa wabunge wa CCM waliopinga kukatwa kodi kwenye mafao yao. Huu ni ushahidi tosha wa umbumbumbu wa elimu ya kodi kwa hawa wabunge. Pia ni kitendo cha kifisadi kwa wanaoitwa "viongozi wakuu wa kisiasa kitaifa" kutokulipa kodi wakati wana vipato vikubwa. Kutokulipa kodi katika mazingira yoyote yale ni kitendo cha kihalifu na ni lazima serikali iwe na mfumo wa kodi wenye usawa.
 
Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Nawe uchama umekufanya mbuzi wa kafara uwezi changia hoja bila kuweka uchama mbele aca hizo bwan si kila kitu ni uchama.
 
Mimi nadhani Nyumba wanazotaka kutoza kodi ni zile za biashara. Mtu kajenga Nyumba ya wapangaji / hostel tuseme, mpangaji analipa mathalani laki tatu kwa mwezi na bado huyu anayelipwa hiyo pesa hatozwi kodi kutokana na kipato hicho, yaani anakichukua kama kilivyo. So serikali haiingizi mapato kwa hawa watu. Unakuta mtu analipa labda 50 elfu kwa mwaka huku yeye akipokea milioni hata saba. Isitoshe bei za Nyumba zinawaumiza wapangaji sababu wenye Nyumba wanapanga bei wanavyotaka sababu hawakatwi kodi. Ikikatwa kodi watakuwa na adabu. Hawatapandisha hovyo. Serikali inapoteza sana mapato kwa wenye Nyumba. Walipe kodi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom