Yametimia: Wenye nyumba sasa kulipa kodi

Yametimia: Wenye nyumba sasa kulipa kodi

Katika uzi huu, inafaa kabla hujachangia unadeclare interest kwanza kama wewe ni mpangaji ama mwenye nyumba. Mleta uzi bila shaka ni mpangaji kwa kadri alivyoandika maana kwa malipo ya Ufipa mpaka ujenge nyumba itachukua miaka 50
Well said, absolutely ukweli kwa 100%.
CCM tuko kimaslahi zaidi mwezi mmoja najenga nyumba ya 200m.

Deal as usual.

Labda tukirudi kwenye mada kuu ni kwamba atakayeumia ni mpangaji tu kwa sababu serikali haina nyumba za kutosheleza wapangaji kiasi kwamba kila mwenye nyumba afuate bei elekezi.

Nyumba hiyo hapo nzuri ina vigezo vyote bei kiasi kadhaa hutaki basi acha.
By any means mpangaji atalipa tu hata kwa kificho kwa sababu yeye ndiyo mwenye shida.

Sukari watu tunaitafuta hata kwa buku 6 na tukiipata tunapigania unaongea nini wewe.
Serikali inatakiwa kujipanga haswa, ndani ya miaka 25-30 iliyopita serikali ilikuwa imelala
 
Mimi sielewi kipya ni kipi. Kodi ya viwanja/majengo imekuwepo tangu siku nyingi. Pia kama umepangisha kwaajili ya biashara au ofisi, 18% VAT ilikuwepo tangu zamani, kama umepangisha kwaajili ya watu kuishi, nadhani sheria inasema unatakiwa kulipa kodi ya 5% (sina uhakika sana na asilimia), sasa sielewi hiyo kodi mpya ya majengo ni zaidi ya hizi zilizokuwepo au viwango vya kodi hizi hizi vitabadilishwa?

Kwenye hiyo kodi, ile dhamira chafu ya kutaka kuwakomoa UKAWa ili zile halmashauri zinazoongozwa na UKAWA zisiwe na hela, lazima serikali itapata ugumu wa ukusanyaji. Kwanza itabidi TRA ijue ni nani anamiliki nyumba za kupangisha, pia ijue zimepangishwa kwa kiasi gani. Na kwa vile serikali haitaki kushirikiana na uongozi wa Halmashauri, lazima TRA itapata makusanyo yasiyo halisia. Ni wenye majengo makubwa tu ndiyo hasa watakaolipa kodi halisia, ambao tayari walikuwa wakilipa tangu zamani.
 
Hii ni kodi ya mapato ya pango

Wenye nyumba watatafuta tuu namna ya kukwepa.

Mtu mwenye nyumba moja ya kupangisha, anaweza kula deal na mpangaji wake kwamba ni member wa familia. ....
Serikali itahakikishaje kwamba huyo ni mpangaji?
 
Kuna vitu tunashabikia lakini hatujui kama mpangaji ndio ataumia zaidi na zaidi,turudi kwenye VAT ya kumbi za harusi sisi ndio tunaumia! Bei ipo pale pale na VAT juu yake! Sio bei ya zamani na VAT ya mwenye nyumba ! Hatujui tunataka nini kwenye suala nyumba na wapangaji wake! Bei elekezi inatokana na standard ya nyumba au nini kigezo? Tunasubiri hiyo bill sina uhakika kama imekutanisha na wadau wote! Isije kuwa wamejifungia boardroom na assume! Tusubiri
Bahati mbaya serikali hii, kila kitu inaamua yenyewe, hili sidhani kama wadau watapewa nafasi ya kulijadili kwanza kama sheria inavyotaka. Yule asiye na Utulivu atawauliza akina majimafupi, nao wataitikia, NDIYOOOOO, litakuwa limepita.
 
Mjima nani!! Kama hela ya kununua gazeti imekushinda utaweza kulipa kodi....chumba cha giza cha sh 10,000 kina kushinda kazi kumkimbia mwenyenyumba
Hivi wewe una akili!Asubuhi hii niache kwenda kusali nikatafuate gazeti!!Wewe kama hii habari imekugusa,shauri yako.
 
Kwahiyo mkuu Lizaboni hapo Lumumba mnapiga mpunga wa kutosha si ndiyo? kwa hali hii watz wasahau maendeleo maana kumbe hela ya nchi inaishia Lumumba ili kila mwanalumumba ajenge mabangaluu walau kumi hivi kila mwaka, ndiyo maana maofisa wa TRA wanamajumba 70 siyo Dar peke yake bali kila mkoa; maofisa wa police nao dozen za nyumba mkioa kumbe walikuwa wanalipwa kutoka Lumumba, huku watz wanasubiri Lumumba iendeleze na kuijenga nchi? "NG'O" watz watasubiri sanaaaa
Mkuu huyo Lizaboni ni wa kuhurumia tu. Yeye Lumumba ni bora zaidi ya taifa
 
Serikali inakusudia kupeleka musuada Bungeni Juu ya wenye Nyumba kulipa kodi kutokana Na mapato wanayoyapata Kwa wapangaji wao.Inasemekana pia muswaada huo utakua Na bei elekezi ya Kodi ya kupanga.Najiuliza serikali inamsaidia nani kati ya mwenye Nyumba Na mpangaji?Pia hiyo bei elekezi itaisimamia vipi ?

Juzi serikali ilitoa bei elekezi ya sukari matokeo yake sukari inauzwa zaidi ya bei elekezi.Shule za biafsi eti nazo zilitaka kupangiwa bei elekezi ya ada lakini imeshindikina.Nionacho Mimi Muswada in mzuri Kwa serkali kupata mapato lakini amin usiamini MTU wa mwisho atakayeilipa hiyo Kodi ni MPANGAJI., Mwenye nyumba ni wakala wa Serikali.

Hivyo tutarajie Kodi za Nyumba kupanda kama sukari ilivyopanda.
 
Hivi wewe una akili!Asubuhi hii niache kwenda kusali nikatafuate gazeti!!Wewe kama hii habari imekugusa,shauri yako.
Sasa kama unaakili kwa nini usingesubiri usali kwanza ndipo uje upost taarifa kamili. Sasa hapa ndo umepost nini...team-kilaza post
 
kikawaida nyumba na mashamba hulipiwa kodi kila mwaka..
nchi hii bidhaa moja inalipiwa kodi zaidi ya tano..
unaingiza mzigo nchini unalipia EWURA,forodha,SUMATRA,TBS,halmashauri,TRA,bima,VAT,kodi ya jengo,mwenge.
Unapokea mshahara wanaukata,benki nao wanaukata,ukiutoa wanaukata,ukienda dukani unalipia na zile kodi 8 kwenye bidha,ukimtumia ndugu wanaukata tena,nae akitoa wanaukata tena,na akienda dukani analipia kodi zote bidhaa ile ilizochajiwa.
 
Sisi wengine tujiandae kulala kwenye vibaraza vya wahindi maana sidhani tutaweza kumudu viwango vya kodi vya hao ndugu zetu waliobahatika kupata vibanda......
 
Kwa stahili ambapo mishahara haijapandishwa,wenye nyumba wataongeza pango.Tusubiri kuisoma namba.
Kwa hii mipango ya serikali tutarajie maisha magumu zaidi siku zijazo
 
Wenye nyumba watatafuta tuu namna ya kukwepa.

Mtu mwenye nyumba moja ya kupangisha, anaweza kula deal na mpangaji wake kwamba ni member wa familia. ....
Serikali itahakikishaje kwamba huyo ni mpangaji?
Hapo ndipo tutakapo ona umuhimu wa serikali za mitaa kuanzia balozi na....
 
Nyumba zenyewe tunajenga kwa taabu na kujinyima sana, na wengi hatukujenga kwaajili ya kupangisha, ila mara nyingi unapangisha kwa sababu ulijenga sehemu nyingine, unaishi kungine, wengine wanaishi humo humo na wapangaji wao. Hakuna uwezekano wa serikali kutoa bei elekezi wakati haikuwa na msaada wowote wakati wa kujenga. Ulipotaka kupimiwa kiwanja, serikali haina habari, ilikulazimu kuhangaika kutafuta wapimaji binafsi. Ulipotaka maji ulilazimika kununua mabomba na kumlipa fundi, ulipotaka umeme, uliambiwa ununua nguzo. Barabara, mlifanya kuchangishana mnaoishi eneo hilo. Sasa serikali inahitaji kodi kwa uhalali upi?

Serikali imewekeza nini kwenye ujenzi wa nyumba binafsi hadi kuwa na uhalali wa kukusanya kodi? Serikali ipime viwanja, ivigwea kwa waombaji kwa bei elekezi, ipeleke miundombinu yote, ndipo itakuwa na uhalali, na watu wataona uhalali wa serikali kutoa bei elekezi. Serikali isiyotimiza wajibu wake kwa umma inatoa uhalali wa raia kutotimiza wajibu wao kwa serikali.
 
Hapo ni kuwaumiza wapangaji tu mlichemka kwenye sukari hata hili mtachemka na mtashindwa vibaya kulicontrol
 
Back
Top Bottom