Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Nimemsikia anasema Chadema ni chama cha Wachagga ila wapimwe kwa uadilifu wao. Mimi nasema nchi ipewe kabila lolote na siyo wachagga ni hatari sana.
 
" Naipongeza Serikali yangu ya CCM kwa kujenga bara bara nyingi kwa kiwango cha lami"-Zarina Madabida

" Misongamano ama foleni zimeongezeka Dar kwa kuwa bara bara za mchepuko hazifai"-Madabida
Hapa HOJA moja inakuwa na MAKENGEZA. Anapongeza NINI sasa kama kuna FOLENI Dar?

Mkuu these people are not thinking rationally.
 
Mbunge wa Arusha mjini wakati wa mchango wake bungeni ametahadharisha udini na ukabila katika uundwaji wa serikali.

''Wanasema chadema ni chama cha wachagga, hata kama ni cha wachagga kama viongozi bora wametokana na chama hicho na wote ni wachagga na pia ni dini moja kuna shida gani? Kwani wachagga ni warundi? Ni wasomali?''

Kuna haja ya kuwa na chama cha aina hii chenye elements za ukabila ama udini? Kitu kinachoibua haya ni uwiano kati ya viongozi na wanachama. Kwa mwonekano wa ndani na wa nje,

CHADEMA zaidi ya 80% ya wanachama ni Wachagga, zaidi ya 80% ni Wakristo.

CUF zaidi ya 85% ni Waislam

CCM uwiano wa dini na makabila ni 50% kwa 50%.

Je kama upo uwiano wa wanachama kwa chama chenye dola na kunakuwa na kelele kelele vp wakiingia hao zaidi ya 80% wanaegemea kwenye udini na ukabila?
Nawasilisha.
 
Aissee mbona huwa mnaleta mada nusu nusu, mbona kuna mengi kazungumza yenye pointi tupu hasa kuhusu kuigawa nchi kwa udini? Vipi hilo hukulisikia mkuu?
 
" Kufundisha watoto wetu kwa lugha ya kiswahili ni kukwamishana"-Prof Kapuya
 
Mtu unaweza muona mwenzako hana akili kumbe wewe ndo hauna..unasema eti kweli wabunge wa chadema kilaza???how come uliwapima wote? tatizo uccm.ucdm na ucuf sjui tatizo nini.. tatizo ni malezi ya hivi vyama mnachojua tu ni ccm kumkosoa chadema na chadema kinyume chake..hakuna mengine...uvyama uwepo bhana ila tusipende kubaka akili zetu kwa kutanguliza vihisia visivyoeleweka...
 
Keeling wabunge wa CHADEMA kilaza, leo hii nimemshuhudia Lema kwa macho na kumsikia kwa masikio yangu kupitia TBC Live, akichangia hotuba ya Waziri Mkuu akisema haya.

Lema alikuwa anazungumzia riba kubwa za mabenki na kufikia kusema kuwa mtu anayekopa benki milioni moja anatakiwa kulipa riba ya asilimia 18 mpaka 22, kwa hesabu zake lema ukikopa milioni moja utalipa milioni 200, kweli Lema kilaza.

Sijui hii hesabu ya wapi labda bavicha mtusaidie

Chanel kipindi cha bunge TBC live 14/5/2015.
Wewe ndo hamnazo kweli kweli...., kama hujasikia neno vyema, funga domo lako!
Lema amesema kama utakopo shilingi bilioni moja (1,000,000,000), utalipa liba ya zaidi ya shilingi milioni 200!
kuwa makini....
 
hhaahahahaa.....mkuuuu...hujajuaaaa kumbe wewe ndio kilazaaaaaaa....ficha upumbavu wako
 
" Wanaosema watoto wafundishwe kwa lugha ya kiswahili ni wanafiki....watoto wao woote wanafundishwa kwa kiingereza"- Prof Kapuya
 
kweli wabubge wa chadema kilaza, leo hii nimemshuhudia Lema kwa macho na kumsikia kwa masikio yangu kupitia TBC Live, akichangia hotuba ya waziri mkuu akisema haya.

Lema alikuwa anazungumzia riba kubwa za mabenki na kufikia kusema kuwa mtu anayekopa benki milioni moja anatakiwa kulipa riba ya asilimia 18 mpaka 22, kwa hesabu zake lema ukikopa milioni moja utalipa milioni 200, kweli lema kilaza.

sijui hii hesabu ya wapi labda bavicha mtusaidie

chanzo kipindi cha bunge TBC live 14/5/2015
Hata wale wa Milembe, wanatuona sisi wazima ndo vichaa...
 
Ficha UPUMBAVU wako,usifiche HEKIMA yako
Mkuu kwani wewe haukumsikia Lema? Ndivyo alivyosema. Halafu akakiri kuwa Chadema ni chama cha wachagga ila wapimwe kwa uadilifu. Tatizo siyo kabila, tatizo ni kabila gani?
 
" Kufundisha watoto kwa lugha ya kiswahili ni kumzuia kuaccess dunia"- Prof Kapuya
 
Unaona sasa, kumuita Lema kilaza ndio kumedhiirisha kabisa ukilaza wako, tena umepoteza muda na kabandle kako kuandika upuuzi wako!
Lema kasema Billion moja na sio milioni moja. 20% ya billion moja ni 200m.
 
Kama 180,000.00 ni sawa na 200.00mil, basi kazi bado ipo tanzania ya leo, huo uvumbuzi wako unatisha
 
" Tunahitaji mapinduzi makubwa katika Sera ya elimu....hii mliyoleta tuiangalie sana"-Prof Kapuya
 
Back
Top Bottom