Will the Kabila Government Fall as rebels move toward Goma ?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,202
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,202 2,000
Once again Eastern Congo is flared up again as rebels move toward Goma. What if this Eastern City falls? what would it mean for Kinshasa?
 
kawakama

kawakama

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,303
Points
1,225
kawakama

kawakama

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,303 1,225
Col. BOSCO NTAGANDA ana nguvu kubwa sana ni zaidi ya ile ya Gen. Laurent Nkunda
upo uwezekano mkubwa WAASI WA M23 wakaiangusha serikali ya Rais JOSEPH ADREANO KRISTOFA KANAMBE a.k.a KABILA
but let us wait TIME WILL TELL
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Points
1,225
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 1,225
Sio rahisi kivile...Na mdau pale umchanganya madesa....hii si operation ya kutamfuta Konye soma vizuri hizi ni habari mbili tofauti. Tatizo hapa liko kubwa sana...kabila baba ndio alianza nao....wakati wanampa support ya kuingia ikulu walitegemea kwamba wangegawana madaraka na serikali ya rwanda...kumbe kabila baba yeye hilo hakuliwaza hata kidogo... Baada ya kuingia madarakani akawatosa wote...sasa toka wakati huo serikali za rwanda na uganda ambao walikuwa bega kwa bega hawaelewi kabisa....kivipi na wao wasipate mali katika li nchi kubwa kama hili....refer kwenye clip ya murder in kinshasa walio toa Aljezirah early mwaka huu.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,563
Points
2,000
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,563 2,000
Once again Eastern Congo is flared up again as rebels move toward Goma. What if this Eastern City falls? what would it mean for Kinshasa?

sio Siri kuwa Rwanda wanaisupport M23, Jeshi la Congo liliwasambaratisha M23 kama wiki hivi imepita, na Askari karibu 100 wa M23 waliuwawa, na waliobakia wakakimbilia Rwanda, na ndipo serikali ya Rwanda ilipotuma jeshi kubwa kuwarudisha FARDC ndani ya Congo na M23 pamoja na Jeshi la Rwanda kufanikiwa kuingia Goma,

Sidhani kama M23 wataweza kuiangusha serikali ya Kabila
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,941
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,941 2,000
What if his government falls? Ni puppet wa nani tena yule jamaa? Hivi alishinda kihalali ule uchaguzi? Tatizo naona kama limetengenezwa kwa kutokuwa tayari kuheshimu demokrasia
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,908
Points
2,000
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,908 2,000
Once again Eastern Congo is flared up again as rebels move toward Goma. What if this Eastern City falls? what would it mean for Kinshasa?
Mwanakiji hilo halitatokea , wakubwa kwa maana ya ulaya na marekani sasa wamewageuka rwanda na uganda, leo uingereza saa 9.30 alasiri kwa saa za uingereza kumeletwa specific question ndani ya bunge la makabwela kuhusina na hiyo ishu ya M13 na serikali ya Uinengereza inajiandaa kumsaidia kabila na kwa kuanza wamesimamisha misaada kwa rwanda na uganda. wazungu ni hatari na kabila ameweza kucheza na akili zao sasa kabila kamtema kagame baada ya ndoa yao ya miaka mingi, ndio sababu kakataa mwito wa M13 kusistisha mapigano.
 
N

ngwini

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
473
Points
195
N

ngwini

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2011
473 195
Col Sultan Makenga! GOOGLE Then mtamjua
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Points
1,500
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 1,500
Nilijua mta jump kumwingiza kagame kwenye hii issue,kabila na wapuuzi wenzake wa kinshasa wameshindwa kuongoza nchi unataka kuwafukuza wananchi wako kwa madai sio Congolese huku wakiwa hapo for hundrelds of years na sasa nasikia askari wa Congo wameanza kupiga mabomu upande wa Rwanda...naona wanataka kumburuza Kagame aingie vitani kwa nguvu ili waseme we told you,hizi game za kifala zitawatokea puani, Rwanda hawana mchezo watawanyuka mpaka kinshasa
 
N

ngwini

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
473
Points
195
N

ngwini

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2011
473 195
We koba na watutsi wenzako acheni upunguani kwa kujifanya mnataka kuanzisha HIMA EMPIRE
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,200
Points
1,250
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,200 1,250
Hii ipo Aljazeera.com/english kama breaking news mchana huu....Hawa rebels mbona naona kama wanachekewa na nchi za maziwa makuu!. Tanzania si ilisema inaenda kuwatoa kule..nini kinaendelea wadau?
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,563
Points
2,000
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,563 2,000
Actually Goma yote iko chini ya M23, Jeshi la Serikali ya Congo (FARDC) limeshindwa kabisa kupambana na hawa jamaa ambao wanapewa nguvu na Serikali ya Rwanda
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,279
Points
1,250
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,279 1,250
...Ni aibu kwa Wakongo kuwa na Serikali na jeshi dhaifu kiasi hicho takribani sasa miaka 15 baada ya Mobutu, Kabila ameshindwa na ni busara tu akitolewa madarakani...

....Ata wakijitetea kuwa M23 wanasaidiwa na Rwanda bado hiyo haiondoi ukweli kweli wao ni dhaifu mno, hivi jinchi kubwa kama Kongo linalialia kupigwa na kanchi kadogo ka Rwanda?shame..
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,563
Points
2,000
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,563 2,000
...Ni aibu kwa Wakongo kuwa na Serikali na jeshi dhaifu kiasi hicho takribani sasa miaka 15 baada ya Mobutu, Kabila ameshinda na ni busara tu akitolewa madarakani...

....Ata wakijitetea kuwa M23 wanasaidiwa na Rwanda bado hiyo haiondoi ukweli kweli wao ni dhaifu mno, hivi jinchi kubwa kama Kongo linalialia kupigwa na kanchi kadogo ka Rwanda?shame..
Kabila mwenyewe ni MnyaRwanda, hivyo hawezi kuwapiga Warwanda wenzie, can you imagine, Jeshi la Congo linaenda kupigana halinalogistic support ya aina yoyote unategemea nini? huwezi amini mkuu wa logistic wa Jeshi la DRC kipande cha East Congo (Nod Kivu, Sud Kivu na MAniema) ni MnyaRwanda, makamanda almost wote ni Wanyarwanda, Jeshi la Congo (FARDC) limetawaliwa na WanyaRwanda mwanzo mwisho
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,761
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,761 2,000
ninachoshangaa hata siku moja sijawahi sikia rais JOS KABILA Akitembelea majimbo ya KIVU au GOMA!yeye anakula bata kinsh
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,840
Points
1,225
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,840 1,225
Hii ipo Aljazeera.com/english kama breaking news mchana huu....Hawa rebels mbona naona kama wanachekewa na nchi za maziwa makuu!. Tanzania si ilisema inaenda kuwatoa kule..nini kinaendelea wadau?
Mkuu kwa nini uingilie internal affairs of sovereign state!,this is strickly prohibited by international laws!
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,836
Points
1,250
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,836 1,250
Hii ipo Aljazeera.com/english kama breaking news mchana huu....Hawa rebels mbona naona kama wanachekewa na nchi za maziwa makuu!. Tanzania si ilisema inaenda kuwatoa kule..nini kinaendelea wadau?
wanakuaje rebels wakati ni UN, Uganda na Rwanda??


is UN now a rebel organization??
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,200
Points
1,250
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,200 1,250
Mkuu kwa nini uingilie internal affairs of sovereign state!,this is strickly prohibited by international laws!
Tanzania si kwamba iliingilia mambo ya ndani ya nchi mkuu. Lilikuwa ni azimio la nchi zote za maziwa makuu. Tanzania nakumbuka iliombwa iende na AU walisema watatoa fund. Sasa labda fund imechelewa au kuna jambo lingine.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,840
Points
1,225
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,840 1,225
Tanzania si kwamba iliingilia mambo ya ndani ya nchi mkuu. Lilikuwa ni azimio la nchi zote za maziwa makuu. Tanzania nakumbuka iliombwa iende na AU walisema watatoa fund. Sasa labda fund imechelewa au kuna jambo lingine.
O.k kama ni azimio la umoja wa mataifa basi hakuna tatizo!nimekusoma mkuu nashukuru kwa ufafanuzi!
 

Forum statistics

Threads 1,285,560
Members 494,675
Posts 30,866,790
Top