Wilaya ya Kyela mkoani Mbeya hali ni mbaya.

Wilaya ya Kyela mkoani Mbeya hali ni mbaya.

jaffari odhiambo

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Posts
526
Reaction score
13
Wananchi wa wilaya ya Kyela mkoani Mbeya wako katika hali mbaya kutokana na mafuriko. Kwa taarifa za mkuu wa mkoa Mbeya mh.Abbas Kandoro, amesema mpaka sasa watu 3 wameishafariki kutokana na mafuriko ya maji na wengine wanaendelea kutafutwa. Wakaazi wa Kyela wanasema kuwa mihogo yote imeoza kutokana na mafuriko hayo na hawana chakula.
 
Team picha
 

Attachments

  • IMG-20140423-WA0015.jpg
    IMG-20140423-WA0015.jpg
    55.3 KB · Views: 372
Hali kama hii ni hatari sana kiasi kwamba serikali isipochukua hatua za haraka basi hao wananchi wataathirika zaidi. Baadhi ya watu wanaishi makanisani na mashuleni na hawana chakula baada ya mihogo kuozea shambani na mifugo kusombwa na maji hadi kufikia hatua ya wanafunzi kuwa na likizo ya dharura baada ya shule zao kuzingirwa na maji.
 
Mvua za mwaka huu zitaacha madhara mengi sana hapa ni kuomba tu kudra za Mwenyezi Mungu
 
Oo kyela. Hapo hakuna siasa ni utekelezaji tu. Maana naona gwanda la kijani hapo...
 
Wananchi wa wilaya ya Kyela mkoani Mbeya wako katika hali mbaya kutokana na mafuriko. Kwa taarifa za mkuu wa mkoa Mbeya mh.Abbas Kandoro, amesema mpaka sasa watu 3 wameishafariki kutokana na mafuriko ya maji na wengine wanaendelea kutafutwa. Wakaazi wa Kyela wanasema kuwa mihogo yote imeoza kutokana na mafuriko hayo na hawana chakula.

Mwakiembe hana muda na wananchi wake huko anaendelea na usanii Dodoma kukazania serikali mbili na kuwatukana UKAWA
 
Wapo busy na maonyesho ya muungano, mtathaminika msimu wa kupiga kura ukifika ila kwa sasa mjijue
 
Mwee kweli jaman kwetu kuna mafuriko, nimeliona gamba apo limenda piga porojo
 
Jaman tujuzen kinaga ubaga, mafuriko yalitokea kyela sehemu gani? makwale, ipinda mwaya, matema, ngonga, kajunjumele, nkilwa, katumbasongwe, ikolo, i pyana, mpanda au kyela mjini, maana masika ya home ni noma, hata hivyo poleni sana
 
Kuna mwaka ambao hakuna mafuriko kyela?. Mvua zinanyesha tukuyu mafuriko kyela, nashauri watu wote wahamishiwe rungwe, kyela iwe mashamba ya mpunga tu.
 
Back
Top Bottom