Why Doctor Mpoki Ulisubisya?

Why Doctor Mpoki Ulisubisya?

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.

..walijua TL hawezi fika Nairobi akiwa mzima.

..ndiyo maana walipanga safari Muhimbili, then Singida moja kwa moja bila kuchelewa.

..Hakuna kumuaga wala kutoa heshima.

.."NYUMBU" peke yao ndiyo walikuwa wameweka matumaini na wakimlilia MUNGU amponye.

Cc tindo
 
Hamuoni sasa ataongeza hadhi na kuitwa Balozi mpoki pia kupelekwa huko ni kama akapumzike baada ya kazi kubwa aliyoifanya wizarani. ...hongera balozi mpoki kwa nafac hizo adhimu kabsa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
..walijua TL hawezi fika Nairobi akiwa mzima.

..ndiyo maana walipanga safari Muhimbili, then Singida moja kwa moja bila kuchelewa.

..Hakuna kumuaga wala kutoa heshima.

.."NYUMBU" peke yao ndiyo walikuwa wameweka matumaini na wakimlilia MUNGU amponye.

Cc tindo


Sawa personal secretary wa Tundu Lisu, na Zito Kabwe je, na yeye atauliwa pia na lini atakufa?
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Lazima Magufuli na makonda wanasononeka kwa nini hakuzima mashing pale Dodoma kwa nini wampeleke cuba wasimrudishe muhimbili au mbeya
 
Anaandika Dr Christopher Cyrilo

Dr. Mpoki Ulisubisya, aliyekuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya ameondolewa kwenye nafasi hiyo na kupewa ubalozi.
Bila shaka Dr. Mpoki aweza kupangiwa kuwa balozi wa ubalozi mpya wa CUBA. Kabla ya Tanzania kufungua ubalozi Cuba, shughuli za kibalozi nchini humo zilitekelezwa na balozi wa Tanzania nchini Canada.

Kwa wasiojua, Ubalozi ni nafasi nyeti kwa nchi kama Marekani, China, Urusi, na zingine zinazojua dhumuni la nafasi hiyo katika ulimwengu wa leo. Kwa Tanzania, ubalozi waweza kuwa zawadi kwa mwanasiasa, hongo au wakati mwingine kuepuka lawama kwa mtu anayeondolewa mahali fulani. Au kupunguza minon'gono.

Kwa nadharia hiyo, Dr. Mpoki hakutendewa haki. Sitaki kuwa 'delusional' kiasi cha kuamini kwamba nafasi yake katika kuokoa maisha ya Mh.Tundu Lissu kule Dodoma kabla ya kusafirishwa Nairobi imepelekea haya. Sitaki kuamini kabisa mambo hayo yasiyo na ushahidi wa kushikika. Lakini najua Mh. Rais Magufuli akimkubali sana ndio maana akamuhamisha kutoka kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya na kumfanya kuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya.

Wanafunzi na madaktari waliopitia mikononi mwa Dr. Mpoki wanajua uwezo wake. Huyu sio mtanzania wa kwenda kufanya kazi za kidiplomasia, wakati kuna mamilioni ya watanzania wanahitaji huduma yake. Moja kati ya madaktari bingwa wa kwanza nchi Tanzania katika eneo la Anestheology/Usingizi. Moja kati ya malengo yake ilikuwa ni kuhakikisha wataalamu wa Anesthesiology/usingizi wanapatikana katika hospitali nyingi za Tanzania.

Ukiacha ubingwa wa eneo hilo la Anestheology, pia ni mtaalamu wa huduma za dharura, mtafiti katika maeneo ya vimelea vya magonjwa na udhibiti wa maradhi ya kuambukiza. Pia ana shahada ya udhamiri/'masters' ya usimamizi wa biashara (MBA).

Je! Ni sawa kumpeleka Dr. Mpoki kwenye shuguli za kidiplomasia? Si sawa. Tunawahitaji maelfu ya wataalamu wa aina ya Dr. Mpoki, lakini waliopo hawafiki kumi.
Ikiwapendeza wanasiasa tuliowapa nguvu ya kuamua watakavyo, basi nawaomba waamue kumbakiza Dr. Mpoki Tanzania.
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app


Hivi unajua ubalozi una hadhi ya juu na inayotambulika kimataifa kuliko ukatibu mkuu? Asipovuliwa hadhi hiyo kama Kidata, maisha yake yote atatambulishwa duniani kote kama mheshimiwa balozi. Lakini katibu mkuu wa afya akistaafu haina tea uzito hiyo nafasi na hawezi kwenda nje ya nchi na kutambulishwa kama mheshimiwa katibu mkuu wa afya mstaafu. Nadhani Mpoki mwenyewe hana malalamiko juu ya hilo. Hata mazingira ya kufanyia kazi naimani ni bora kuliko hapo chini ya jiwe mdukuzi mpaka wa sms. Anatoka kufanya kazi zinazoendeshwa kisiasa na kuingia ulimwengu wa diplomasia. Hata personal network yake itaongezeka na kuboreka kwa exposure atakayopata. Kwa uteuzi huu, ni kumuonea gere sio kumsikitikia. Wakuchambuliwa maana ya uteuzi wake ni Kamuzora.
 
Hivi unajua ubalozi una hadhi ya juu na inayotambulika kimataifa kuliko ukatibu mkuu? Asipovuliwa hadhi hiyo kama Kidata, maisha yake yote atatambulishwa duniani kote kama mheshimiwa balozi. Lakini katibu mkuu wa afya akistaafu haina tea uzito hiyo nafasi na hawezi kwenda nje ya nchi na kutambulishwa kama mheshimiwa katibu mkuu wa afya mstaafu. Nadhani Mpoki mwenyewe hana malalamiko juu ya hilo. Hata mazingira ya kufanyia kazi naimani ni bora kuliko hapo chini ya jiwe mdukuzi mpaka wa sms. Anatoka kufanya kazi zinazoendeshwa kisiasa na kuingia ulimwengu wa diplomasia. Hata personal network yake itaongezeka na kuboreka kwa exposure atakayopata. Kwa uteuzi huu, ni kumuonea gere sio kumsikitikia. Wakuchambuliwa maana ya uteuzi wake ni Kamuzora.
Soma uelewe concept vizuri hadhi na taaluma wapi na wapi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Hovyo sana wee jamaa. Pia sisi tukiamua kumuua Jiwe ni rahisi tu lakini he is better to be alive than dead
 
Kak
Kwani hawezi kukataa huo uteuzi?[/Q

Kaka Serikalini kuna majungu na ubabaishaji sana. Watu wazuri na wenye utu kama Mpoki Uli lazima watakuwa victimized.

Kumpa ubalozi ni alama kwamba sababu za kumtoa sio justifiable kiviiilee. Rais naye kama binadamu, huenda dhamira inamsuta.
 
Anaandika Dr Christopher Cyrilo

Dr. Mpoki Ulisubisya, aliyekuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya ameondolewa kwenye nafasi hiyo na kupewa ubalozi.
Bila shaka Dr. Mpoki aweza kupangiwa kuwa balozi wa ubalozi mpya wa CUBA. Kabla ya Tanzania kufungua ubalozi Cuba, shughuli za kibalozi nchini humo zilitekelezwa na balozi wa Tanzania nchini Canada.

Kwa wasiojua, Ubalozi ni nafasi nyeti kwa nchi kama Marekani, China, Urusi, na zingine zinazojua dhumuni la nafasi hiyo katika ulimwengu wa leo. Kwa Tanzania, ubalozi waweza kuwa zawadi kwa mwanasiasa, hongo au wakati mwingine kuepuka lawama kwa mtu anayeondolewa mahali fulani. Au kupunguza minon'gono.

Kwa nadharia hiyo, Dr. Mpoki hakutendewa haki. Sitaki kuwa 'delusional' kiasi cha kuamini kwamba nafasi yake katika kuokoa maisha ya Mh.Tundu Lissu kule Dodoma kabla ya kusafirishwa Nairobi imepelekea haya. Sitaki kuamini kabisa mambo hayo yasiyo na ushahidi wa kushikika. Lakini najua Mh. Rais Magufuli akimkubali sana ndio maana akamuhamisha kutoka kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya na kumfanya kuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya.

Wanafunzi na madaktari waliopitia mikononi mwa Dr. Mpoki wanajua uwezo wake. Huyu sio mtanzania wa kwenda kufanya kazi za kidiplomasia, wakati kuna mamilioni ya watanzania wanahitaji huduma yake. Moja kati ya madaktari bingwa wa kwanza nchi Tanzania katika eneo la Anestheology/Usingizi. Moja kati ya malengo yake ilikuwa ni kuhakikisha wataalamu wa Anesthesiology/usingizi wanapatikana katika hospitali nyingi za Tanzania.

Ukiacha ubingwa wa eneo hilo la Anestheology, pia ni mtaalamu wa huduma za dharura, mtafiti katika maeneo ya vimelea vya magonjwa na udhibiti wa maradhi ya kuambukiza. Pia ana shahada ya udhamiri/'masters' ya usimamizi wa biashara (MBA).

Je! Ni sawa kumpeleka Dr. Mpoki kwenye shuguli za kidiplomasia? Si sawa. Tunawahitaji maelfu ya wataalamu wa aina ya Dr. Mpoki, lakini waliopo hawafiki kumi.
Ikiwapendeza wanasiasa tuliowapa nguvu ya kuamua watakavyo, basi nawaomba waamue kumbakiza Dr. Mpoki Tanzania.
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app
ubarikiwe sana mkuu
 
Hahaha Mbona Dr.Mpoki yuko njema tu. Mnao andika kumuhusu hata hamumfahamu Dr.Mpoki.
 
Bado hutaki kuamini kuwa serikali imejsaribu na imefeli Mungu mkubwa.
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom