Why Doctor Mpoki Ulisubisya?

Why Doctor Mpoki Ulisubisya?

DIZZO MTAWALA

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2015
Posts
240
Reaction score
769
Anaandika Dr Christopher Cyrilo

Dr. Mpoki Ulisubisya, aliyekuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya ameondolewa kwenye nafasi hiyo na kupewa ubalozi.
Bila shaka Dr. Mpoki aweza kupangiwa kuwa balozi wa ubalozi mpya wa CUBA. Kabla ya Tanzania kufungua ubalozi Cuba, shughuli za kibalozi nchini humo zilitekelezwa na balozi wa Tanzania nchini Canada.

Kwa wasiojua, Ubalozi ni nafasi nyeti kwa nchi kama Marekani, China, Urusi, na zingine zinazojua dhumuni la nafasi hiyo katika ulimwengu wa leo. Kwa Tanzania, ubalozi waweza kuwa zawadi kwa mwanasiasa, hongo au wakati mwingine kuepuka lawama kwa mtu anayeondolewa mahali fulani. Au kupunguza minon'gono.

Kwa nadharia hiyo, Dr. Mpoki hakutendewa haki. Sitaki kuwa 'delusional' kiasi cha kuamini kwamba nafasi yake katika kuokoa maisha ya Mh.Tundu Lissu kule Dodoma kabla ya kusafirishwa Nairobi imepelekea haya. Sitaki kuamini kabisa mambo hayo yasiyo na ushahidi wa kushikika. Lakini najua Mh. Rais Magufuli akimkubali sana ndio maana akamuhamisha kutoka kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya na kumfanya kuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya.

Wanafunzi na madaktari waliopitia mikononi mwa Dr. Mpoki wanajua uwezo wake. Huyu sio mtanzania wa kwenda kufanya kazi za kidiplomasia, wakati kuna mamilioni ya watanzania wanahitaji huduma yake. Moja kati ya madaktari bingwa wa kwanza nchi Tanzania katika eneo la Anestheology/Usingizi. Moja kati ya malengo yake ilikuwa ni kuhakikisha wataalamu wa Anesthesiology/usingizi wanapatikana katika hospitali nyingi za Tanzania.

Ukiacha ubingwa wa eneo hilo la Anestheology, pia ni mtaalamu wa huduma za dharura, mtafiti katika maeneo ya vimelea vya magonjwa na udhibiti wa maradhi ya kuambukiza. Pia ana shahada ya udhamiri/'masters' ya usimamizi wa biashara (MBA).

Je! Ni sawa kumpeleka Dr. Mpoki kwenye shuguli za kidiplomasia? Si sawa. Tunawahitaji maelfu ya wataalamu wa aina ya Dr. Mpoki, lakini waliopo hawafiki kumi.
Ikiwapendeza wanasiasa tuliowapa nguvu ya kuamua watakavyo, basi nawaomba waamue kumbakiza Dr. Mpoki Tanzania.
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Anaandika Dr Christopher Cyrilo

Dr. Mpoki Ulisubisya, aliyekuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya ameondolewa kwenye nafasi hiyo na kupewa ubalozi.
Bila shaka Dr. Mpoki aweza kupangiwa kuwa balozi wa ubalozi mpya wa CUBA. Kabla ya Tanzania kufungua ubalozi Cuba, shughuli za kibalozi nchini humo zilitekelezwa na balozi wa Tanzania nchini Canada.

Kwa wasiojua, Ubalozi ni nafasi nyeti kwa nchi kama Marekani, China, Urusi, na zingine zinazojua dhumuni la nafasi hiyo katika ulimwengu wa leo. Kwa Tanzania, ubalozi waweza kuwa zawadi kwa mwanasiasa, hongo au wakati mwingine kuepuka lawama kwa mtu anayeondolewa mahali fulani. Au kupunguza minon'gono.

Kwa nadharia hiyo, Dr. Mpoki hakutendewa haki. Sitaki kuwa 'delusional' kiasi cha kuamini kwamba nafasi yake katika kuokoa maisha ya Mh.Tundu Lissu kule Dodoma kabla ya kusafirishwa Nairobi imepelekea haya. Sitaki kuamini kabisa mambo hayo yasiyo na ushahidi wa kushikika. Lakini najua Mh. Rais Magufuli akimkubali sana ndio maana akamuhamisha kutoka kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya na kumfanya kuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya.

Wanafunzi na madaktari waliopitia mikononi mwa Dr. Mpoki wanajua uwezo wake. Huyu sio mtanzania wa kwenda kufanya kazi za kidiplomasia, wakati kuna mamilioni ya watanzania wanahitaji huduma yake. Moja kati ya madaktari bingwa wa kwanza nchi Tanzania katika eneo la Anestheology/Usingizi. Moja kati ya malengo yake ilikuwa ni kuhakikisha wataalamu wa Anesthesiology/usingizi wanapatikana katika hospitali nyingi za Tanzania.

Ukiacha ubingwa wa eneo hilo la Anestheology, pia ni mtaalamu wa huduma za dharura, mtafiti katika maeneo ya vimelea vya magonjwa na udhibiti wa maradhi ya kuambukiza. Pia ana shahada ya udhamiri/'masters' ya usimamizi wa biashara (MBA).

Je! Ni sawa kumpeleka Dr. Mpoki kwenye shuguli za kidiplomasia? Si sawa. Tunawahitaji maelfu ya wataalamu wa aina ya Dr. Mpoki, lakini waliopo hawafiki kumi.
Ikiwapendeza wanasiasa tuliowapa nguvu ya kuamua watakavyo, basi nawaomba waamue kumbakiza Dr. Mpoki Tanzania.
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nchi iko kwenye shambles!
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Hawa jamaa wamezidi upuuzi.
 
Ungegusia ni kwa jinsi gani wizara ya afya imetekeleza Ilani ?Hiyo ndio kazi kubwa aliyotakiwa kuifanya...ametekeleza kwa kiasi kikubwa na sasa amepewa fursa ya kuonesha u-extraordinary wake katika nafasi yake mpya.
Magufuli ni Mwalimu by profession lakini mtathmini katika majukumu aliyopewa kuyatekeleza....je ulitaka mwalimu Magufuli au mwalimu Nyerere abakizwe kwenye field yake?
 
Kama anajitambua akatae tu maana hata yale maneno ya mzee kuhusu kusafiri sana nje na ameona ampeleke huko akakae ni matamu machungu
 
Anaandika Dr Christopher Cyrilo

Dr. Mpoki Ulisubisya, aliyekuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya ameondolewa kwenye nafasi hiyo na kupewa ubalozi.
Bila shaka Dr. Mpoki aweza kupangiwa kuwa balozi wa ubalozi mpya wa CUBA. Kabla ya Tanzania kufungua ubalozi Cuba, shughuli za kibalozi nchini humo zilitekelezwa na balozi wa Tanzania nchini Canada.

Kwa wasiojua, Ubalozi ni nafasi nyeti kwa nchi kama Marekani, China, Urusi, na zingine zinazojua dhumuni la nafasi hiyo katika ulimwengu wa leo. Kwa Tanzania, ubalozi waweza kuwa zawadi kwa mwanasiasa, hongo au wakati mwingine kuepuka lawama kwa mtu anayeondolewa mahali fulani. Au kupunguza minon'gono.

Kwa nadharia hiyo, Dr. Mpoki hakutendewa haki. Sitaki kuwa 'delusional' kiasi cha kuamini kwamba nafasi yake katika kuokoa maisha ya Mh.Tundu Lissu kule Dodoma kabla ya kusafirishwa Nairobi imepelekea haya. Sitaki kuamini kabisa mambo hayo yasiyo na ushahidi wa kushikika. Lakini najua Mh. Rais Magufuli akimkubali sana ndio maana akamuhamisha kutoka kuwa Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mbeya na kumfanya kuwa katibu mkuu wa wizara ya Afya.

Wanafunzi na madaktari waliopitia mikononi mwa Dr. Mpoki wanajua uwezo wake. Huyu sio mtanzania wa kwenda kufanya kazi za kidiplomasia, wakati kuna mamilioni ya watanzania wanahitaji huduma yake. Moja kati ya madaktari bingwa wa kwanza nchi Tanzania katika eneo la Anestheology/Usingizi. Moja kati ya malengo yake ilikuwa ni kuhakikisha wataalamu wa Anesthesiology/usingizi wanapatikana katika hospitali nyingi za Tanzania.

Ukiacha ubingwa wa eneo hilo la Anestheology, pia ni mtaalamu wa huduma za dharura, mtafiti katika maeneo ya vimelea vya magonjwa na udhibiti wa maradhi ya kuambukiza. Pia ana shahada ya udhamiri/'masters' ya usimamizi wa biashara (MBA).

Je! Ni sawa kumpeleka Dr. Mpoki kwenye shuguli za kidiplomasia? Si sawa. Tunawahitaji maelfu ya wataalamu wa aina ya Dr. Mpoki, lakini waliopo hawafiki kumi.
Ikiwapendeza wanasiasa tuliowapa nguvu ya kuamua watakavyo, basi nawaomba waamue kumbakiza Dr. Mpoki Tanzania.
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna baadhi ya watu hawataelewa ulichoandika! Hili ndilo lakusikitisha zaidi!

Masikitiko yako ni kama yangu niliposikia tu huyu mzee anapewa ubalozi.

Mimi kwa uelewa wangu nilijua kwamba hizi kazi za ubalozi zina watu wake hasa waliobobea katika maswala ya kidiplomasia

Kwa haraka haraka mimi hili la huyu dokta naliona kama "kudumaza" taaluma na malengo yake

Nchi makini zinathamini sana na kuendeleza vipawa na maono ya wananchi wake!

Mtu muhimu kama huyu kwenye sekta yenye wataalamu wachache kama afya unaanzaje kumpa ubalozi!? Ila huwezi jua huenda anaenda kututafutia fursa za vijana wetu kusoma masomo ya afya huko aendako! Vinginevyo watu kama hawa ndio walitakiwa kutumia tafiti zao na maono yao ili kuongeza ufanisi na wataalamu katika sekta ya afya!

Nchi nyingine watu kama hawa wanafungiwa maabara kabisa kutafuta majawabu ya matatizo mbalimbali kwenye jamii!

Kama ulivyosema, hata mimi sitaki kuamini katika maswala yasiyo na ushahidi usioshikika kwamba kuokoa maisha ya Lisu yaweza kuwa sehemu ya sababu ya ubalozi Wake! SITAKI KUAMINI KATIKA HILO HATA KWA BUNDUKI!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
naunganisha dots..baada ya kusikia Mh Lissu anatoka hospital na kuanza kuzunguka duniani...ghafla katibu mkuu anatumbuliwa..think
kuitwa dikteta uchwara,juma pondamali maharage nk hapendi
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Wewe dada acha kufikiri kwa kutumia masabuli

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Hapa tunaongelea kuhusu profession ya mtu!
Tatizo lens Nyie ni bora liende tu

Ova

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa hiyo anaadhibiwa kwa sababu hakumuuwa Tundu Lisu? Kila siku zinavyozidi mnazidi kuonyesha kuwa ninyi ni evil people na hata hizo risasi mlizipanga huko chadema vingenevyo siwezi kuamini mtu anawezaje kuandika ulivyoandika.

I mean, kama Serikali ingetaka kumuua Tundu Lisu hata Nairobi asingefika.
Hii ndiyo haswa sababu ya kuelezea hili.Muda utaamua
 
Back
Top Bottom