Wema Ukikataliwa, Nuru Haifi kwa Kivuli

Wema Ukikataliwa, Nuru Haifi kwa Kivuli

Mwl.RCT

Platinum Member
Joined
Apr 5, 2009
Posts
15,744
Reaction score
22,663
1790140361145.png


[African roots reggae -Ver]

[Intro]

Mema hayafi kwa kukataliwa,
Nuru haifi kwa kivuli;
Moyo ukijua kujitawala,
Dunia huanza kuwa salama.

[Verse 1]

Ulitenda jema kwa nia safi,
Ukajibiwa kwa lawama;
Moyo ukalia ndani kimya,
Ukajiuliza: kosa ni lipi?

Si kila mwenye chuki kwako
Wewe ndiye uliyemkosea;
Wema wako ukigusa jeraha,
Chuki ikatoka bila kusema.

[Pre-Chorus]

Ulimpa mkono wa kumwinua,
Akaona mkono wa kumpima;
Alipojiona chini yako,
Akaumia ndani ya nafsi.

Aliloshindwa kusema kwa ulimi,
Likageuka sumu ya lawama;
Usibebe kosa lisilo lako,
Wala usijibu kwa chuki.

[Chorus]

Wema wa juu ni nuru,
Upendo wa juu ni amani;
Nguvu zikishuka ndani,
Pendo hugeuka maumivu.

Jitawale, ee nafsi yangu,
Jaza moyo wako kwa nuru;
Kila mmoja akipata nuru,
Dunia itakuwa salama.

[Verse 2]

Usifanye wema kuwa deni,
Wala shukrani iwe bei;
Tenda kwa moyo ulio huru,
Weka mipaka kwa hekima.

Taa iliyoishiwa mafuta
Hutoa mwanga dhaifu sana;
Moyo unaokosa nguvu,
Huona pendo kama tishio.

[Verse 3]

Jamii hupima kwa majina:
Hili jema, hili baya;
Lakini nguvu ikishuka,
Moyo hupoteza mwanga.

Ngazi ya chini ya pendo
Huzaa vita na majonzi;
Ngazi ya juu ya pendo
Huzaa amani na ustawi.

[Pre-Chorus 2]

Jihuisha, ee nafsi yangu,
Usikae chini ya hofu;
Nguvu yako ikipanda juu,
Moyo huona njia ya wema.

[Chorus]

Wema wa juu ni nuru,
Upendo wa juu ni amani;
Nguvu zikishuka ndani,
Pendo hugeuka maumivu.

Jitawale, ee nafsi yangu,
Jaza moyo wako kwa nuru;
Kila mmoja akipata nuru,
Dunia itakuwa salama.

[Bridge]

Mtu mwenzako ni kioo,
Anakuonyesha ulivyo;
Unapomwona mwingine vibaya,
Chunguza moyo wako kwanza.

Lakini si kila doa ni lako,
Wala kila kosa libebe;
Samehe bila kujisalimisha,
Weka mpaka, usijipoteze.

[Verse 4]

Huwezi kumpa mwenzako
Kisicho ndani ya nafsi;
Asiyejivumilia mwenyewe
Huwakosa wengine subira.

Jitawale kabla ya hukumu,
Jijenge kabla ya lawama;
Moyo mmoja ukipata nuru,
Dunia huanza kuwa salama.

[Final Chorus]

Wema wa juu ni nuru,
Upendo wa juu ni amani;
Nguvu zikishuka ndani,
Pendo hugeuka maumivu.

Jitawale, ee nafsi yangu,
Usiache wema kufa;
Kila mmoja akipata nuru,
Dunia itakuwa salama.

[Outro]

Dunia ni jukwaa la maisha,
Mhusika mkuu ni wewe;
Waigizaji, watazamaji,
Sote hujiona wenyewe.

Cheza sehemu yako kwa haki,
Mbele ya kioo cha maisha;
Wema ukikataliwa leo,
Kesho utakuwa taa.

Mema hayafi kwa kukataliwa,
Nuru haifi kwa kivuli;
Jitawale, ee nafsi yangu,
Dunia itakuwa salama.)
 
Watu wema huja katika maisha yetu uku tayari tulishaacha kuamini watu

So sad 😞
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom