Waziri Lukuvi asitisha zoezi la bomoa bomoa

Waziri Lukuvi asitisha zoezi la bomoa bomoa

Kwa nini hawakuchukuliwa hatua wakati wanajenga?
Nadhani ungeuliza swali hili kwenye comment yako ya mwanzo badala ya kusema Serikali ya Magufuli ni wapumbavu kwa sababu inasimamia sheria.

Nina uhakika Rais Magufuli hataishia kuvunja nyumba bila kuwachukulia hatua hasa wale waliruhusu ujenzi sehemu za wazi zilizotengwa kisheria na fukwe za bahari.

Ni kweli kuna makosa yalifanyika wakati wa awamu za utawala kabla ya awamu ya Rais Magufuli lakini vile vile hata sisi wananchi lazima tujifunze kutii sheria bila shuruti na pia tujifunze kutumia wataalam katika masuala ambayo hatuna fani zake kwa sababu ignorance of law excuses no one.

Kwenye nchi za ''wenzetu'', Ma-consultant wanaheshimika sana kwa sababu wanasaidia kuepuka kadhia kama hizi za kuvunjiwa nyumba kwa sababu hukufahamu kama sehemu unayojenga hairuhusiwi au documents unazopata ni feki. Sisi tunawaona kama hawana faida na maana yoyote katika kufanikisha mipango yetu.

Kuilaumu serikali ya Rais Magufuli kwa sababu inasimamia sheria ni upumbavu!

Ninaipongeza serikali kwa kusikiliza kilio cha wananchi na kusitisha zoezi kwa muda ili wananchi wapate wasaa wa kuondoa vifaa vyao kwa amani na utulivu.
 
Wapumbavu kabisa.

Wakati watu wanajenga kwenye hayo maeneo serikali ilikuwa wapi?

nyinyi ndio wapumbavu, mulizoea kuishi kwa dili, ngoja sasa tuwanyooshe na naamini huu ndio utakuwa mwisho wenu wa kutofuata sheria
 
hiyo inaonyesha kwamba,serikali ilikurupuka, kwa kifupi serikali hii inaweza kuitwa ya kukurupuka

sawa serikali imekurupuka, endelea kukaa baada ya hizo siku 14 ili tukukurupue vizuri, na mtangaziane hapo mabondeni
 
Ila utu na busara inahitajika. Asilimia 80 bongo wamejenga kiholela name miaka yote hiyo serekali ya chama cha makenge ilikuwa wapi? Kuweni na huruma na wananch wenzenubana hata kama IQ zao ni ndogo wanahitaj msaada. Nchi yote hii kama kujengwa upya inabidi gharika kama ya nuhu ije

tulifanya makosa ya kutumia hicho unachokiita busara kuwaaminisha nchi inaweza kwenda bila utaratibu, sasa tunafanya mabadiliko, na kwa kuwa mlizungusha mikono kuhitaji mabadiliko sasa ndio mda wa kuyafurahia hayo mabadiliko
 
tulifanya makosa ya kutumia hicho unachokiita busara kuwaaminisha nchi inaweza kwenda bila utaratibu, sasa tunafanya mabadiliko, na kwa kuwa mlizungusha mikono kuhitaji mabadiliko sasa ndio mda wa kuyafurahia hayo mabadiliko

Hahahahahah awa nyumbu wa Lowassa waliaminishwa mabadiliko ni kubadili tume ya uchaguzi yani eti ukibadili tume ndio umebadili nchi. Sasa yanaletwa mabadiliko ya kweli wapo kwenye shock wamebaki kuokoteza visababu.
 
Watu wengine ni wabishi kweli. Unamwambia asijenge hapo ni sehemu ya barabara yeye anajenga tu na kuifanya sehemu iliyopimwa isipitike tena anahonga. Kuna mzee mmoja aliniambia kwamba kama kuna sheria na wewe unatumia pesa zako kuipindisha hiyo sheria basi kuna siku utalia. Kama una hekima ni bora ukahonga ili sheria ibadilishwe na wala siyo kuipindisha.

Wacheni sheria ichukue mkondo wake. Lazima tupate pa kuanzia ili tuzonge mbele na watu wajue kwamba kuna sheria.
Wananishangaza sana wanaoilaumu serikali ya Rais Magufuli kwa kutenda kazi yake ambayo ni pamoja na kusimamia sheria za nchi.

Kwa hiyo wanataka kutuambia kama kuna watu walitenda makosa na hawakushughurikiwa, wasishughurikiwe. Kwa maana nyingine, wanatuambia wale jamaa wa TPA & TRA na pia wale ambao walikwepa ushuru wa makontena inafaa waachwe kwa kigezo kuwa, serikali ilikuwa wapi wakati wanatenda hayo makosa mpaka makontena zaidi ya 2000 yakapita bila kulipiwa ushuru. Ni upumbavu kuanza kuwashughurikia sasa!

Kuna fikra zingine za ajabu kweli.
 
Ni ukatili wa hali ya juu mno kuwanyanyasa wananchi utadhani wakimbizi

kama kuwataka kufuata sheria ni kuwanyanyasa wanainchi wambie wahame hao wanainchi wahamie somalia huko hakuna bomoa bomoa
 
Walikuwa wamelala, na walikuwa wakichanganya shughuli za kiserikali na siasa! Tatizo la ujenzi holela lina historia ndefu sana hapa Duniani na hatima yake ilikuwa kule Rio de Janerio mwaka 1992. Aidha pamoja na Tanzania kushiriki mkutano huo, bado halmashauri nyingi za miji na majiji wameshindwa kabisa kufuata yale yaliyopendekezwa...

Kwa kutoa siku 14, bado naona ni uonevu tu kwa wakaazi hayo! at least wangepewa siku sio chini ya 270!

unaitaka serikali isitekeleze sheria yake kwa kipindi cha siku 270!?alafu mnataka mabadiliko? kweli kuzungusha mikono sio kazi
 
Serikali kila siku inakurupuka km imetoka usingizini, hiv hamtulizagi vichwa vyenu mnapotaka kufanya jambo mkaliangalia kwa mapana, faida na hasara zake??? Na wakati gani lifanyike? Ni aibu kwa watu wanojiita wasomi kuwa na maamuz ya hivyo hovyo,

haya zungusha mikono
 
Wapumbavu kabisa.

Wakati watu wanajenga kwenye hayo maeneo serikali ilikuwa wapi?

Nadhani ungeuliza swali hili kwenye comment yako ya mwanzo badala ya kusema Serikali ya Magufuli ni wapumbavu kwa sababu inasimamia sheria.

Huna umakini kabisa.

Hebu rudi ukurasa wa kwanza bandiko namba 4 usome nilichoandika.

Kama huwezi kurudi hilo hapo nimekuwekea.

Hivyo futa kauli yako. Nimeuliza hilo swali tokea mwanzo kabisa.
 
Hiyo bomoa bomoa ilioanza na kusitishwa kwa muda na serikali imesababishwa na serikali yenyewe kuwa wazembe na wapenda rushwa; hivi ninavyoandika kuna watu zaidi ya milioni mbili ambao wamepima mashamba yao huko Mbezi Luis na kulipia gharama zote pale Kinondoni lakini ni muda wa zaidi ya miaka mitano wizara imeshindwa kuwapatia hati za viwanja vyao!! Sababu inayotolewa ni kwamba kurugenzi ya Mipango miji ndio wanakwamisha!! Sasa kama hao Mipango miji ni serikali ya peke yao basi na iwe hivyo!!!!Lukuvi badala ya kuwabomolea watu nyumba zao tu basi, angaria na kadhia ya huko Mbeki Luis ili watu wapatei hati zao baada ya kulipia kwa muda mrefu!!
 
Hiyo bomoa bomoa ilioanza na kusitishwa kwa muda na serikali imesababishwa na serikali yenyewe kuwa wazembe na wapenda rushwa; hivi ninavyoandika kuna watu zaidi ya milioni mbili ambao wamepima mashamba yao huko Mbezi Luis na kulipia gharama zote pale Kinondoni lakini ni muda wa zaidi ya miaka mitano wizara imeshindwa kuwapatia hati za viwanja vyao!! Sababu inayotolewa ni kwamba kurugenzi ya Mipango miji ndio wanakwamisha!! Sasa kama hao Mipango miji ni serikali ya peke yao basi na iwe hivyo!!!!Lukuvi badala ya kuwabomolea watu nyumba zao tu basi, angaria na kadhia ya huko Mbeki Luis ili watu wapatei hati zao baada ya kulipia kwa muda mrefu!!

Hivi unajua watu milioni mbili wanalinganaje? Kwa maelezo haya angalia usije kuwa umeshalizwa. Yani mashamba mmegeuza makazi alafu mnawalaumu mipango miji tengenezeni na plan yenu kabisa maana serikali inawachelewesha.
 
Serikali makini ilipaswa kuhakikisha kuwa sehemu zote ambazo hazitakiwi kujengwa kiholela hazijengwi kiholela.

Lakini siyo kuachia watu kuvamia na kujenga kwenye hizo sehemu [hadi kuvuta umeme na maji] halafu baadaye eti ndo mnakuja kustuka kuwa kuna watu wamejenga kiholela.

Hivi siku zote hizo mlikuwa wapi? Mlikuwa hamjui kuwa watu wanajenga kwenye hizo sehemu?

Halafu leo hii ndo mnakuja na kuanza kuwavunjia watu miji yao ambayo nyinyi wenyewe [serikali] ndo mmechangia uwepo wake.

Huo ni upumbavu kabisa.

Eti siku zote mlikuwa wapi? nyie si ndio mlikuwa mnaonga maafisa wa serikali, na nyie sie ndio mliokuwa mnajitapa kwamba sheria imewekwa ili ivunjwe na sio ifuatwe? unayataka mabadiliko lakini hutaki serikali ifanye mabadiliko na inapojaribu kufanya mabadiliko unaitaka iendelee kuishi kwa mazoea hivi una akili wewe kama sio unafiki huo ni nini!? haya wewe zungusha mikono watu wanafanya mabadiliko ya kweli
 
Eti siku zote mlikuwa wapi? nyie si ndio mlikuwa mnaonga maafisa wa serikali, na nyie sie ndio mliokuwa mnajitapa kwamba sheria imewekwa ili ivunjwe na sio ifuatwe? unayataka mabadiliko lakini hutaki serikali ifanye mabadiliko na inapojaribu kufanya mabadiliko unaitaka iendelee kuishi kwa mazoea hivi una akili wewe kama sio unafiki huo ni nini!? haya wewe zungusha mikono watu wanafanya mabadiliko ya kweli

We juha acha kabisa kunihusisha na huo upuuzi.
 
Kwanza, mimi sitetei kabisa watu wa aina hiyo.

Pili, nalia na serikali kwa kushindwa kutimiza wajibu wake.

Serikali ingekuwa makini huyu mtu asingenyanyua hata huo msingi wa huo mjengo wake.

Kwa hiyo, hapo utaona kabisa kuwa serikali nayo ni chanzo cha baadhi ya haya matatizo.

wewe unamatatizo ni kama zigo la ma.vi ubebeki, serikali ilipo jisahau uliilaumu kwa kusahau wajibu wao sasa serikali imekumbuka wajibu wake,unailaumu kwa kukumbuka wajibu wake, yaani kweli hivi ndivyo ulivyo!? sina cha kukusaidia endelea kuzungusha mikono
 
wewe unamatatizo ni kama zigo la ma.vi ubebeki, serikali ilipo jisahau uliilaumu kwa kusahau wajibu wao sasa serikali imekumbuka wajibu wake,unailaumu kwa kukumbuka wajibu wake, yaani kweli hivi ndivyo ulivyo!? sina cha kukusaidia endelea kuzungusha mikono

Unazidi kudhihirisha ulivyo juha kama jiwe.

Kama unakiri kuwa serikali "ilipo jisahau" basi na iwajibike maana na yenyewe ina mchango katika makosa yaliyotendwa.

Hivyo haina budi kuliendesha zoezi zima kwa hekima na busara na si kwa kukurupuka na kutafuta sifa.

Lakini kwa vile uko juha kama jiwe sitegemei uelewe.
 
Serikali makini ilipaswa kuhakikisha kuwa sehemu zote ambazo hazitakiwi kujengwa kiholela hazijengwi kiholela.

Lakini siyo kuachia watu kuvamia na kujenga kwenye hizo sehemu [hadi kuvuta umeme na maji] halafu baadaye eti ndo mnakuja kustuka kuwa kuna watu wamejenga kiholela.

Hivi siku zote hizo mlikuwa wapi? Mlikuwa hamjui kuwa watu wanajenga kwenye hizo sehemu?

Halafu leo hii ndo mnakuja na kuanza kuwavunjia watu miji yao ambayo nyinyi wenyewe [serikali] ndo mmechangia uwepo wake.

Huo ni upumbavu kabisa.

Ukuliza hivyo na mimi nukuulize ulikuwa wapi siku zote kwa kukwepa sheria. Kulingana na Sheria ya Ardhi kuna sehemu ili uweze kutumia ardhi lazima umilikishwe kisheria-"any urban land must be granted"
 
Lazima tunyooke awamu hii hakuna namna

hakuna tena kujenga jenga ovyo ovyo tu
 
Back
Top Bottom