Waziri Lukuvi asitisha zoezi la bomoa bomoa

Waziri Lukuvi asitisha zoezi la bomoa bomoa

Nafuu Mno! Maana Kama Nyumba Au Makazi Yao Yamepotea Na Vifaa Navyo Vipotee Jmn!! Bora Wabakie Na Vifaa Vyao Basi!!!
 
Wapumbavu kabisa.

Wakati watu wanajenga kwenye hayo maeneo serikali ilikuwa wapi?

Yaani ukianza kuiba wakato serkali ipo ndiyo inakuwa haki yako kuiba? What kind of reasoning is this? Siku za mwizi ni arubaini, maana yake ni kwamba wewe jidanganye uibe na uvunje sheria kwa siku 39 siku ya 40 lwako.
 
Wapumbavu kabisa.

Wakati watu wanajenga kwenye hayo maeneo serikali ilikuwa wapi?

Walikuwa wapo awamu ya 2,3 na ya 4 awamu ya tano wanabomoa ikija awamu ya 6 wanajenga tena! Viwanja wanagaiwa wakati wa Kampeni!
 
Ni ukatili wa hali ya juu mno kuwanyanyasa wananchi utadhani wakimbizi
 
Unachomwa kisu unalia,aliyekuchoma anakichomoa halafu unamsifu ana huruma na busara amechomoa,kweli kuiondoa ccm ni kazi

Mkuu pamoja na kwamba uko upande huo wa hovyo hovyo wa" kuzungusha mikono" lakini huu mfano wako ni kiboko-ulitulia sana acha nikupe tano.
 
Ningekuelewa kama ungesema serikali ni wapumbavu kwa sababu wakati wanajenga hakukuwepo na sheria inayowazuia kujenga katika maeneo hayo.

Wamejenga nyumba katika maeneno ambayo sheria haiwaruhusu na kwa maana hiyo, hakuna time limit ya vyombo vya kusimamia sheria kufanya kazi yake.

Kutokumatwa hakuwezi kufuta kosa ulilolifanya.
Watu wengine ni wabishi kweli. Unamwambia asijenge hapo ni sehemu ya barabara yeye anajenga tu na kuifanya sehemu iliyopimwa isipitike tena anahonga. Kuna mzee mmoja aliniambia kwamba kama kuna sheria na wewe unatumia pesa zako kuipindisha hiyo sheria basi kuna siku utalia. Kama una hekima ni bora ukahonga ili sheria ibadilishwe na wala siyo kuipindisha.

Wacheni sheria ichukue mkondo wake. Lazima tupate pa kuanzia ili tuzonge mbele na watu wajue kwamba kuna sheria.
 
Wapumbavu kabisa.

Wakati watu wanajenga kwenye hayo maeneo serikali ilikuwa wapi?
Walikuwa wamelala, na walikuwa wakichanganya shughuli za kiserikali na siasa! Tatizo la ujenzi holela lina historia ndefu sana hapa Duniani na hatima yake ilikuwa kule Rio de Janerio mwaka 1992. Aidha pamoja na Tanzania kushiriki mkutano huo, bado halmashauri nyingi za miji na majiji wameshindwa kabisa kufuata yale yaliyopendekezwa...

Kwa kutoa siku 14, bado naona ni uonevu tu kwa wakaazi hayo! at least wangepewa siku sio chini ya 270!
 
hivi 75% ya wananchi waliojenga viwanja ambavyo havijapimwa nayo ni ujenzi holela?

c'mon, where was the government kupima,kutoa hati,kutekeleza sera ya makazi bora

kuna kata,tarafa hazijapimwa hata mita 1

Hapo ndio ninaishangaa hii serikali yaani upimaji wa viwanja uko slow sana,na hata wakipima wanajipimia mwenyewe na ndugu zao hapo mwananchi wa kawaida haambulii kitu,hili swala linahitaji umakini na busara za hali juu vinginevyo huu ni uonevu kwa watu wa hali ya chini
 
Masikini Nyumba yetu imefuatwa na Mto Baada ya Jirani kuweka uzio Mkubwa sana na Mto kauhamishia upande wetu... Wapangaji sijui kama watapokea Barua na kuniletea... anyway Ndio Mabadiliko ya Kweli... Issue ndio No Fidia kwani tulijenga mbali zaidi ya mita 70 lakini Mto umetufuata hadi sasa nyumba ipo mita 30.... Najua itaondoshwa tu... labda wacheki Ramani zao...
 
Ila utu na busara inahitajika. Asilimia 80 bongo wamejenga kiholela name miaka yote hiyo serekali ya chama cha makenge ilikuwa wapi? Kuweni na huruma na wananch wenzenubana hata kama IQ zao ni ndogo wanahitaj msaada. Nchi yote hii kama kujengwa upya inabidi gharika kama ya nuhu ije

Kweli kabisa
 
Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi nchini, Mhe. William Lukuvi amesitisha zoezi la bomoabomoa kwa muda wa siku14 katika maeneo ya mabondeni na yaliyovamiwa na kujengwa kinyume cha sheria ili kutoa nafasi kwa watu waliojenga katika maeneo hayo kuondoa wenyewe mali zao.

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa leo na Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, William Lukuvi imebainisha kuwa zoezi la bomoa bomoa limesimamishwa kwa muda kuanzia tarehe 22/12/2015 hadi 05/01/2016.

Taarifa hiyo imeongeza kuwa eneo la mto msimbazi ni eneo hatarishi na ujenzi katika eneo hilo ni kinyume na sheria ya mipango miji na 8 ya mwaka 2007 na sheria ya mazingita na.4 ya mwaka 2004.

Maeneo mengine ambayo serikali imepiga marufuku ni maeneo ya wazi, kingo za mito, fukwe za bahari, maeneo ya hifadhi za barabara na maeneo hatarishi.

Aidha, katika Jiji la Dar es Salaam maeneo ya wazi takribani 180 yamevamiwa ambayo ni kama ifuatavyo; Halmashauri ya wilaya ya Kinondoni maeneo 111, Halmashauri ya Ilala maeneo 50 na Halmashauri ya Temeke maeneo 19.

Huu ni uamuzi wa busara sana. Ninachoshauri ni kuwa, wahusika wote watakaoathirika na zoezi hili wapewe taarifa rasmi ya kimaandishi. Kwa ninavyojua mimi, inawezekana kabisa kuna waliolengwa kubomolewa lakini hawajataarifiwa kuwa nao wamo. Zoezi lifanyike kwa umakini na uangalifu ili asionewe mtu.
 
Kuna mzee alifariki kwa BP jana baada ya kuona tinga tinga limeanza kubomoa nyumba yake.Hii kitu ni hatari Sana Sheikh!! Eng wa Halmashauri ya Kinondoni na lawyer wa NEMC wanafanya kwa fujo as if hii issue wana maslahi nayo binafsi kumbe wanatekeleza wajibu tu.
 
Ahaa wameona imefika zamu ya matajiri wa selander bridge ndio kumesitishwa! Haki itendeke kama walala hoi wamebomolewa na hao matajiri wabomolewe!
 
Serikali imefanya vizuri kusikiliza kilio cha wananchi ili kuwapa grace period ya kuondoka kwa amani.

Kama serikali iliweza kuwapa grace period wezi wa kodi ya nchi katika bandari, kwa nini isifanye kwa wajenzi holela.

Huu ni uamuzi wa busara na hekima.

niliazisha uzi hapa jamii forum kuhoji busara za magufuli juu ya huu ubomoaji bomoaji wa ghafla, watu wakanishambulia sana wakidai sisi watanzania tumezoea kudekezwa acha wafanyiwe wanachofanyiwa na mods waka DELETE uzi wangu, sasa hapa tunaona serikali kweli haikufanya busara
point yangu ni kua tusiogope kukosoa kisa eti ni Magufuli, magufuli keshakua malaika hakosei???
 
Back
Top Bottom