Wazazi kuzini na watoto wao!

Wazazi kuzini na watoto wao!

Kuna mama alisema hana imani na mwanaume yeyote ikija kwa binti yake...nikamuuliza hata mumeo; akasema hata yeye ni mwanaume; Nikabaki na maswali...lakini leo naanza kupata majibu aiseee.


Lakini nikichukulia mfano wa baba yangu mi hiyo naona ni tabia ya mtu binafsi ...ni wale wenye ugonjwa...sisi baba alitulea kidhungu na hajawahi tembea na binti yake...ndio maana sikumwelewa huyu mama alokuwa anamuogopa mpaka mumewe...

Wengine wanakuwa woga kwa kuwa wameona kwa baba zao hivyo hawawezi ku risk....

sasa wamama wawe makini au wababa wawe makini kukemea huyu ibilisi asiwavae??
 
Hapa tunaongelea watoto wa kike ...ukiwa na mume mwenye tabia za wanyama mbona hata watoto wa kiume atawakameruni...si tunasoma magazetini...ni laana tu hakuna explanation...na inakuwa ni laana ya kizazi na kizazi...laana ya kiukoo....
 
hapa baba anapaswa kulaumia japo hatuwezi kumuacha binti bila lawama. baba ni mzazi ambaye tunaexpect kwamba yeye ajenge misingi imara katika makuzi ya mtoto kama mzazi, sasa kama yeye anjiruhusu hata kumuingilia duuh hii ni abomination.

Ninaungana na wewe kumlaani baba kwa kuthubutu kimlala binti yake huu ni ushetani ulio ota sugu, sasa bi DEMBA kwanini tusiwalaani pia wanawake wanao funga ndoa na watoto zao walio wazaa? Juzi kati kuna mkasa ulitokea huko pwani baba mmoja kujiua kwa kunywa sumu baada ya kunfuma mkewe wa miaka 50 akipewa kichapo cha kitandani na mwanae wa kumzaa. Kwanini tusiwalaani nao?
 
Kila unalolisikia likihusisha wazazi kuzini na watoto wao lina story yake na sababu zake zilizopelekea.
Kuna wanaohusishwa na imani za kishirikina,kuna tamaa hasa kwa watoto wa kike,kuna laana tu ya kushindwa kuweka mipaka na kukubali kuwa kuna usivyostahili kuonja,kuna mila na desturi [nilishuhudia baba alitembea na bint zake wa3 kila bint alipochumbiwa mkewe akadai ndio mila zao],kuna ukaribu wa kupitiliza kati ya mzazi na mtoto hasa kwa single parent families na zile zilizotekwa na umagharibi.
Kwa sababu zozote zile hii ni kumkasirisha Muumba na kukaribisha mikosi na mabalaa kwenye familia.
 
sasa wamama wawe makini au wababa wawe makini kukemea huyu ibilisi asiwavae??

Hapa sasa ni pa wote. Baba akiwa involved na bint yake..je wewe mama nafasi yako inakuwa ipi hapo? Maana tayari umekuwa mama mkwe wa mwanao!! Hatari.
 
dah haya ni matokeo ya kutoheshimiana ndani ya nyumba upendo na kuleana leana kumezidi mno,watoto wa kike hawana haya mbele ya baba yako unavaa kimini kifupi na vikanga vya hovyohovyo ila all in all baba ndo mwenye kosa coz yeye ndo anapaswa amlee mtoto wake katika misingi ya kiafrika ilo mosi pili mtoto wa kike ukishapevuka na kujielewa lazima ujue jinsi ya kuishi na wazazi wako si muda wote unajipitisha na kuvaa mavazi ya ajabu

Nakubaliana na wewe mkuu. Ila pia tabia ya kuanza kuwatenga watoto wakiwa wadogo nayo sidhani kama ina mashiko. Fikiria mtoto kaanza kutembea tu..huyo daycare (baba na mama wapo busy). Kakitoka hapo primary bording, secondary bording..atarudi nyumbani wakati wa likizo..

Likizo zenyewe mashaka matupu..mara kwa mjomba, aunt..akija kwako labda kuchukua ada, kakaa siku chache na kuondoka. Ni wapi ambapo atakuwa na feelings kwamba huyu ni baba na huyu ni mama?
 
kwa upande wa binti ndo nnashindwa kuelewa sana ila mara nyingi inaweza ikachangiwa na ukaribu wa kupitiliza na mzazi wake wa kiume wataalamu wa kisaikolojia wanaiita 'Oedipus Complex' ni hali ya mtu(in ths case mtoto)kuvutiwa kimapenzi na mzazi wake, jina hilo linatokana na hadithi ya kufikirika 'myth' ya kigiriki ambapo Oedipus kijana wa kiume alimuua babaye kutokana na wivu aliokua nao kisha akamuoa mama yake, yes you heard me akamuoa mama yake. . .so naona bado chanzo kikuu cha incest kiko kisaikolojia zaidi.

Asante mkuu. Niongeze swali..je watu wenye hii 'Oedipus Complex'..ni sahihi kuwaita machizi au is it more or less insanity?
 
Kila unalolisikia likihusisha wazazi kuzini na watoto wao lina story yake na sababu zake zilizopelekea.
Kuna wanaohusishwa na imani za kishirikina,kuna tamaa hasa kwa watoto wa kike,kuna laana tu ya kushindwa kuweka mipaka na kukubali kuwa kuna usivyostahili kuonja,kuna mila na desturi [nilishuhudia baba alitembea na bint zake wa3 kila bint alipochumbiwa mkewe akadai ndio mila zao],kuna ukaribu wa kupitiliza kati ya mzazi na mtoto hasa kwa single parent families na zile zilizotekwa na umagharibi.
Kwa sababu zozote zile hii ni kumkasirisha Muumba na kukaribisha mikosi na mabalaa kwenye familia.

Duh..na mama karidhika kabisaa! Watoto watatu..that is too much!!
 
Duh..na mama karidhika kabisaa! Watoto watatu..that is too much!!

Na tusingejua kama yule mama asingesimulia! Anadai bint akiletewa posa kabla ya ndoa ni lazima baba aonje kama kweli mama alimlea bint ipasavyo.
Wanasema tembea uone
 
Kuna mama alisema hana imani na mwanaume yeyote ikija kwa binti yake...nikamuuliza hata mumeo; akasema hata yeye ni mwanaume; Nikabaki na maswali...lakini leo naanza kupata majibu aiseee.


Lakini nikichukulia mfano wa baba yangu mi hiyo naona ni tabia ya mtu binafsi ...ni wale wenye ugonjwa...sisi baba alitulea kidhungu na hajawahi tembea na binti yake...ndio maana sikumwelewa huyu mama alokuwa anamuogopa mpaka mumewe...

Wengine wanakuwa woga kwa kuwa wameona kwa baba zao hivyo hawawezi ku risk....

Mkuu..kama kweli ni tabia ya mtu binafsi aloo hizi sasa ni extraordinary.
 
Kwa nyakati tofauti pengine hata wewe mwana MMU umewahi kusikia juu ya jambo hili, au pengine limemtokea mmoja wa watu wako wa karibu.

Hili lina pande mbili
a) Ule wa hiari/makubaliano (voluntary). Japo injustifications zinaweza kuifanya aina hii kuchukua sura tofauti, mfano:
-hoja ya 'kurubuni'..japo haibadilishi ukweli kuwa ni kitu kilichofanyika kwa makubaliano.
-Ikiingia hoja ya umri hasa akiwa chini ya miaka 18 nayo pia inahafifisha swala la hiari au makubaliano.
b) Kubaka.
Hili wala halina maelezo mengi.

Baadhi ya mifano hai:
*Nimewahi kusoma shule moja na binti mmoja ambaye alikuwa anasimulia uhusiano wake wa kimapenzi na baba yake mzazi. Na akasema 'hakuna mwanaume yeyote anayeweza kunibabaisha'. Sikuweza kujua walianzaje maana kila ukimuuliza anakuuliza 'na wewe unataka nikupe'?

*Pia imekuwepo habari ya muda kidogo kuhusu mama aliyefunga ndoa na mwanae wa kumzaa huko Ruvuma.

*Kuna kipindi kimoja katika 'radio ya watu'..mama alikuwa anamshutumu baba anatembea na binti yao.

Swali:
Kwa nini mambo haya? Ina maana utu umeisha kiasi hiki? Ni tamaa za mabinti au wababa?

oooohhh my!!

sasa hapa napo tuwasingizie wazungu ???

please my cat..

1475961_686836904680065_1724621408_n.jpg
 
Jamii nayo inahusika hasa kwenye ubakaji...
Mjomba wako wa mbali kidogo miaka miwili iliyopita alimbaka mwanae wa kumzaa....
Mkewe akaamua kuondoka na wanae watatu akarudi kwao...kila mtu eneo lile alijua lile tukio kuanzia ndugu majirani mpaka viongoz wa serikali ya mtaa hakuna hata mmoja aliyechukua hatua ya kuhakikisha huyu bwana anafikishwa kwenye vya sheria..
Tatizo siku hizi ule umoja na ushirikiano hakuna kila mtu kivyake ile dhana ya zamani mtoto wa mwenzio ni wako hakuna.
Ushirikina nao una mchango mkubwa sana katika hili.
 
Naona watu woote wameegemea mtoto wa kike kulala na babake, mnasahau pia kuwa wapo wamama wanao lala na watoto wao wa kuzaa kabisa wala sio ma mdogo. Sasa mnaposema wababa walaumiwe hapo baba kakosea nini? Jadilini kwa ufasaha jambo hili. Tusilaumiane bali tujiulize, kulikoni?
Baba huoni huko nje mpaka uingie home? Mara nyingi, lazima kuna chanzo. Mama unatoka bafuni na kanga moja tu. Hukujifuta, imekugandiana, unajibizana na mwanao wa kiume mambo ya kijinga. Ati nasikia unamsumbua mtoto wa nanihii pale. Acha, kaka zake watakuua mwanangu. Unakaa unamwangalia angalia mwanao. We, hakuachi. Mama unakaa na mwanao mnaangalia movie ati unamngojea babake aje. Huku una kanga moja au night dress nini hii?
Hao wa kike nao vivyo hivyo, mama kachoka zake huko, anaamuru binti yake kwenda kumfungulia babake mlango usiku, kalewa, akifika tu matusi yanamfuata sebuleni, umetoka kwa hivyo visichana vya bar, mtoto wa kike anayasikia anaona kama babaa anafuja hela kwa vijisichana vya baa na kumwacha mamaa basi ni bora nami nimchune babaa.
Nyumba ikitikisika, hakuna dawa.
Hiyo laana haita waacha mpaka mwisho. Binti hataki kuolewa na kijana hataki kuoa tena.
 
Ninaungana na wewe kumlaani baba kwa kuthubutu kimlala binti yake huu ni ushetani ulio ota sugu, sasa bi DEMBA kwanini tusiwalaani pia wanawake wanao funga ndoa na watoto zao walio wazaa? Juzi kati kuna mkasa ulitokea huko pwani baba mmoja kujiua kwa kunywa sumu baada ya kunfuma mkewe wa miaka 50 akipewa kichapo cha kitandani na mwanae wa kumzaa. Kwanini tusiwalaani nao?

Hili lilinipita..ndio kwanza nalidaka hapa.
 
Na tusingejua kama yule mama asingesimulia! Anadai bint akiletewa posa kabla ya ndoa ni lazima baba aonje kama kweli mama alimlea bint ipasavyo.
Wanasema tembea uone
Ennie hii ni hapa hapa Tz au?
 
Last edited by a moderator:
Jamii nayo inahusika hasa kwenye ubakaji...
Mjomba wako wa mbali kidogo miaka miwili iliyopita alimbaka mwanae wa kumzaa....
Mkewe akaamua kuondoka na wanae watatu akarudi kwao...kila mtu eneo lile alijua lile tukio kuanzia ndugu majirani mpaka viongoz wa serikali ya mtaa hakuna hata mmoja aliyechukua hatua ya kuhakikisha huyu bwana anafikishwa kwenye vya sheria..
Tatizo siku hizi ule umoja na ushirikiano hakuna kila mtu kivyake ile dhana ya zamani mtoto wa mwenzio ni wako hakuna.
Ushirikina nao una mchango mkubwa sana katika hili.

Mkuu una point nzuri sana hapa. Nadhani jamii pia ina kaujinga fulani hivi ka dhana ya 'kuficha aibu'. Halafu pia kweli siku hizi ukimgusa tu mtoto wa mtu ujue kesi tayari. Sijui tumekuwaje!!!😕
 
Back
Top Bottom