Watumishi waliofanyiwa recartegorization kufutwa ajira?

Watumishi waliofanyiwa recartegorization kufutwa ajira?

Hivi leseni ya ualimu maana yake huwa ni nini?


Hii ni leseni/ruhusa ambayo mtu asiye na taluma ya ualimu anapewa afundishe ila kwa muda maalum then baadae anapaswa akasomee ualimu. Hivyo:
1. Kuna wale waliomaliza kidato cha 6 then walienda kozi fupi baadae wakapelekwa kwenye shule wakafundishe. Hata hivyo wakapaswa baadae waende kusomea ualimu ili wawe na sifa hiyo.

2. Pia wapo wenye shahada ambazo si za ualimu nao pia hupewa leseni ya kufundisha. Baada ya hapo lazima wakasome PGDE ili wawe waalimu.

Hivyo kama hao namba 1 na 2 walienda kusoma vyuoni lakini wakakiuka masharti yaweza kuwakuta matatizo na wapo wengi sana. Kuhusu huo waraka sina uhakika kama upo au hapana.
 
Hii ni leseni/ruhusa ambayo mtu asiye na taluma ya ualimu anapewa afundishe ila kwa muda maalum then baadae anapaswa akasomee ualimu. Hivyo:
1. Kuna wale waliomaliza kidato cha 6 then walienda kozi fupi baadae wakapelekwa kwenye shule wakafundishe. Hata hivyo wakapaswa baadae waende kusomea ualimu ili wawe na sifa hiyo.

2. Pia wapo wenye shahada ambazo si za ualimu nao pia hupewa leseni ya kufundisha. Baada ya hapo lazima wakasome PGDE ili wawe waalimu.

Hivyo kama hao namba 1 na 2 walienda kusoma vyuoni lakini wakakiuka masharti yaweza kuwakuta matatizo na wapo wengi sana. Kuhusu huo waraka sina uhakika kama upo au hapana.
Ooh ahsante nimeelewa
stable woman maana yake hii
 
  • Thanks
Reactions: mij
Kibari cha serikali kinachotolewa kwa mtu aliyehudhuria mafunzo ya muda mfupi ya ualimu cha kumuruhusu kufundisha katika shule za serikali.Mtu huyo anakuwa hana mafunzo rasmi ya ualimu either certificate, diploma au bachelor's degree katika ualimu. Leseni hiyo inakuwa na muda maalumu wa kuisha,mfano miaka mitano.
Ooh ndio wale walikuwa wanaitwa voda fasta!?
 
Hii ni leseni/ruhusa ambayo mtu asiye na taluma ya ualimu anapewa afundishe ila kwa muda maalum then baadae anapaswa akasomee ualimu. Hivyo:
1. Kuna wale waliomaliza kidato cha 6 then walienda kozi fupi baadae wakapelekwa kwenye shule wakafundishe. Hata hivyo wakapaswa baadae waende kusomea ualimu ili wawe na sifa hiyo.

2. Pia wapo wenye shahada ambazo si za ualimu nao pia hupewa leseni ya kufundisha. Baada ya hapo lazima wakasome PGDE ili wawe waalimu.

Hivyo kama hao namba 1 na 2 walienda kusoma vyuoni lakini wakakiuka masharti yaweza kuwakuta matatizo na wapo wengi sana. Kuhusu huo waraka sina uhakika kama upo au hapana.
Ramea
 
hahahhaha kuna watu wata staafu wakiwa na 40yrs maana haieleweki kesho wataamu nini? bora ustaafu mapemaaaa
 
Hivi leseni ya ualimu maana yake huwa ni nini?
Hii ilikuwa ni special program ambayo hasa ilianzishwa kwa lengo la kukabiliana na uhitaji na upungufu mkubwa wa walimu kwenye shule za kata Mara baada ya kuanzishwa kwake kama sijakosea 2004 ambapo wahitimu wa kidato cha sita walipewa mafunzo maalumu kwa muda miezi miwili ( I stand to be corrected) na hivyo kupatiwa hiyo walioiita LESENI ya kufundishia, na ilikuwa na muda maalumu ambapo baada ya muda fulani mwalimu muhusika alipaswa akajiendeleze zaidi!
 
Habari zenu,
Taarifa zinazovuma ni kwamba wale watumishi wa umma waliokuwa walimu wa leseni wakajiendeleza katika fani nyingine na kufanyiwa recartegorization waraka umetoka kuwa wafutwe kazi,haya sasa!!

Walimu wa leseni ni wepi hao
 
Habari zenu,
Taarifa zinazovuma ni kwamba wale watumishi wa umma waliokuwa walimu wa leseni wakajiendeleza katika fani nyingine na kufanyiwa recartegorization waraka umetoka kuwa wafutwe kazi,haya sasa!!
Ukitamka neno Mwalimu huwa napata kichefu chefu, Akili zao zinaishia kwenye urefu wa chaki
 
Back
Top Bottom