Watumishi waliofanyiwa recartegorization kufutwa ajira?

Watumishi waliofanyiwa recartegorization kufutwa ajira?

Habari zenu,
Taarifa zinazovuma ni kwamba wale watumishi wa umma waliokuwa walimu wa leseni wakajiendeleza katika fani nyingine na kufanyiwa recartegorization waraka umetoka kuwa wafutwe kazi,haya sasa!!
Huko wapi huo waraka ?
 
Hivi leseni ya ualimu maana yake huwa ni nini?
Kibari cha serikali kinachotolewa kwa mtu aliyehudhuria mafunzo ya muda mfupi ya ualimu cha kumuruhusu kufundisha katika shule za serikali.Mtu huyo anakuwa hana mafunzo rasmi ya ualimu either certificate, diploma au bachelor's degree katika ualimu. Leseni hiyo inakuwa na muda maalumu wa kuisha,mfano miaka mitano.
 
Hivi leseni ya ualimu maana yake huwa ni nini?


Hii ni leseni/ruhusa ambayo mtu asiye na taluma ya ualimu anapewa afundishe ila kwa muda maalum then baadae anapaswa akasomee ualimu. Hivyo:
1. Kuna wale waliomaliza kidato cha 6 then walienda kozi fupi baadae wakapelekwa kwenye shule wakafundishe. Hata hivyo wakapaswa baadae waende kusomea ualimu ili wawe na sifa hiyo.

2. Pia wapo wenye shahada ambazo si za ualimu nao pia hupewa leseni ya kufundisha. Baada ya hapo lazima wakasome PGDE ili wawe waalimu.

Hivyo kama hao namba 1 na 2 walienda kusoma vyuoni lakini wakakiuka masharti yaweza kuwakuta matatizo na wapo wengi sana. Kuhusu huo waraka sina uhakika kama upo au hapana.
 
Back
Top Bottom