Watumiaji wa Mitandao ya Simu Tudhihirishe Nguvu ya Wateja

Watumiaji wa Mitandao ya Simu Tudhihirishe Nguvu ya Wateja

Unataka kufanya mgomo wa kijinga huku ukishawishi wafuate ujinga huo. Hakuna taasisi yoyote iliyopewa leseni ya nchi husika kuendesha shughuli zake za kibiashara, huduma na wajibu ambayo ina watu wakafanya uharifu kama wenyewe kisha wakajificha kwenye kivuli cha kutetewa na sheria ya faragha vinginevyo nchi nyingi zinge kuwa zimeshapinduliwa kirahisi na kizembe sana.

Hao uliowataja Halotel na Zantel unafahamu wamiliki wake ni akina nani?

Kwa ushauri tu jisomee hapa: https://journals.sas.ac.uk/deeslr/article/download/2302/2255/
Hii thread niliiweka kwaajili ya wenye akili. Unexpectedly and mistakenly you have got in.
 
Hapo kwenye kukomoa hujaeleweka!

Fafanua vizuri.

Polisi walitaka kupewa taarifa ya miamala ya mteja husika, polisi walitaka pia kujiridhisha na mtiririko wa mawasiliano kati ya watuhumiwa, ambao pia ni wateja wa Airtel.

Huu ni utaratibu wa kawaida katika nyanja ya upelelezi wa makosa ya jinai Duniani kote.

Nini kosa la Airtel hapo?

Kumbuka kwamba kwao Airtel, wateja wote ni fair treated, hakuna mwenyekiti au katibu. Kwao wanafuata vigezo na masharti yaliyoko kwenye mikataba na leseni zao.

Mleta mada nakuomba utafute Documentary za "Discover ID's" zinapatikana kwenye king'amuzi cha Azam bundle la 35,000/=.

Huko utajifunza mengi kuhusu namna wenzetu hao tunaowaiga wanavyoshirikiana na makampuni ya mawasiliano kuwa trace watuhumiwa kwa kutumia mitandao ya simu na minara ya mawasiliano.

Tena wao wanakwenda mbali zaidi,saa ingine wanarekodi mawasiliano yoote ya mfuatiliwaji na kwa muda mrefu, mpaka wanapojiridhisha.

Chadema mnataka kila kila kitu muwe wajuaji.sheria nyinyi,siasa nyinyi,akifariki mwandishi habari Polisi,tayari mmerukia.

Yaani hamna agenda rasmi ambayo mnaitumia kama dira. Bali mnabaki kudandia matukio na kuongoza kamati za fitna na visasi.
Yaani team ^roho mbaya "

Mmeweka wanasheria nguli kwenye hiyo kesi ya Mwenyekiti Mbowe.
Vema muwaache wafanye kazi yao kwa uhuru mpaka mwisho wa kesi.

Hizi harakati zenu za kujifanya kupambana na huduma za kijamii huwa mnafeli kila wakati, ila sababu hamtunzi kumbukumbu ndio maana mnarudia mihemko yenu kila mara.

Nchi inao wananchi milioni sitini, chadema mnao wanachama wangapi nchi nzima ambao wako radhi kuitikia wito huu wa kijinga?

Hata kama wakiitikia kwa 15% au 100%,still haitaweza kubadili mwenendo wa kesi iliyoko mahakamani.

Lakini pia haitawadhuru Airtel kwa lolote.hii kampuni ina operate almost Afrika kote.na mmoja wa wana hisa wake ndie huwa anatoa tuzo ya mwanasiasa bora Afrika kila baada ya kipindi fulani.
Huyo ni Mo Ibrahim.

Watu mnaweza kuwa na imani ya itikadi moja ya kisiasa ndio.
Lakini hamuwezi kulingana linapokuja suala la mahitaji binafsi.

Kila mmoja anazo mbinu na shughuli zake mahsusi za kujitafutia kipato kwa kuendesha familia yake.
Hata Mbowe ni mwanasisa lakini pia ni mfanyabiashara.na kuna namna amekuwa mnufaika wa huduma za Airtel kwa kipindi kirefu.
Ndio maana alikuwa mteja wao.

Wengine mawasiliano ndio kila kitu, ukizingatia maendeleo ya teknolojia ya sasa.
Ikiwemo suala la miamala ya simu pia.

Halafu wewe mkereketwa wa siasa umwambie afunge ujasiliamali wake .
Kisa mawasiliano ya mwenyekiti yametolewa na kampuni kwa serkali kama sehemu ya kielelezo cha ushahidi?

Je baadae chadema itamsaidiaje huyu mnayemshauri kususia huduma kwa maslahi ya chama chenu,kwa maslahi ya mwenyekiti Mbowe?

Mtamsaidia kujikimu kimaisha wakati akiwa ameitikia wito wenu na amesitisha uwakala wa miamala ya Airtel?

Mlifeli huko nyuma, kampeni kama hii kwa Vodacom.

Pia mkafeli kwa kampeni kama hii kwa kampuni ya kuzalisha maji ya kunywa, mkiihusisha na mheshimiwa Aeshi,kama sikosei.

Hamjifunzi kuanzia hapo?

Acheni kamati za Roho Mbaya!

#Hatutakiwahuni
Bahati mbaya unayajibu yaliyopo kichwani mwako, siyo yaliyopo katika hoja.

Hakina nilipoongelea CHADEMA, nimeongelea haki za wateja. Kama huwezi kuelewa hata tu kinachoongelewa, utaweza kutoa mchango wowote wa maana? Nape, Makamba, Kinana, waliwahi kudukuliwa, walikuwa wanachama wa CHADEMA? Walikuwa wamefanya makosa?

Tatizo siyo kufuatilia mawasiliano ya mteja, bali ni kutaka kutimiza nia ovu kwa kwa kutumia back up ya mitandao ya simu.

Nchi zinazoongozwa na watu wenye akili na dhimira njema, wanafuatilia mawasiliano kwa dhamira njema, lakini hapa kwetu, baadhi ya viongozi na waovu waliopo kwenye vyombo vya ulinzi na usalama, wanayatumia makampuni ya mawasiliano katika kutekeleza uovu wao katika kuwatengenezea watu kesi. Hiyo ndiyo tofauti kubwa kati ya nchi ambazo vyombo vya ulinzi na usalama vinaendeshwa na watu wenye weledi na waliostaarabika, na nchi zetu hizi ambao maeneo mengi wapo viongozi wa vyombo vya ulinzi na usalama wasio na weledi, na kwa koasi kikubwa ni watu primitive wanaotumia ofisi zao kutekeleza uharamia wao.

Kama laiti mitandao ya simu nayo ingekuwa na menejimenti za watu wenye weledi, wasingekubali kutumika kienyeji na hawa maharamia waliopo kwenye ofisi za umma.
 
Nape na January wako kwenye baraza la Mawaziri labda watakuja na muswaada imara wa kulinda faragha za watumiaji simu.
Kwa taarifa yako huyo wa kwanza ndiye aliyeleta Sheria hiyo ya Makosa ya Mitandao. Usitegemee mabadikiko katika Hilo.
 
Tangu kesi dhidi ya Mbowe, inayojulikana kama kesi ya mchongo au kesi kubambikia ianze, imedhihirika wazi pasipo shaka namna baadhi ya makampuni ya simu za mkononi yanavyoshirikiana na Polisi waovu dhidi ya wateja.

Mwanasheria wa kampuni ya Tigo na Airtel, wote kwa nyakati tofauti walieleza jinsi wanavyotoa taarifa za wateja hovyo, alimradi tu wameona barua yenye nembo ya jeshi la Polisi huku wakiacha kujishughulisha kabisa kulinda haki za wateja wao wala kutaka kujua taarifa za mteja zinaombwa kutokana na kosa gani. Kwao Polisi ndiyo kila kitu, wateja ni takataka.

Kutokana na ukweli huu, wateja ni lazima tulipinge hili kwa vitendo. Tufanye yafuatayo,na mengine uatakayoonekana yanafaa:

1) Sisi wenye line za Airtel, kwa vile wengi tuna lines zaidi ya moja, tusitumie line ya Airtel angalao kwa mwezi mmoja. Kama unalazimika, basi tumia pale tu ambapo huna namna nyingine.

2) Kwa uhakika mitandao karibia yote ya simu, ukiondoa Halotel na Zantel (hakuna ushahidi), siyo salama. Itumie kwa tahadhari kubwa hata kama mawasiliano yako hayana uovu wowote. Hawa jamaa hutengeneza uovu kisha wanausukumiza kwako alimradi mazingira yaruhusu. Tumia sms na calls za kawaida kwa mambo ambayo ni ya kawaida sana na yaliyo wazi. Mambo ambayo unadhani ni serious au confidential tumia whatsap, viber au skype.

Mawasiliano hata huko kwenye nchi zilizoendelea, yanakuwa monitored kwa sababu za kiusalama, lakini kwetu yanakuwa monitored kwaajili ya kuwakomoa au kuwabambikia watu kesi.
Nilishavunjavunja line za tigo na airtel tangu yule jinga la Tigo lilipotoa ushahidi dhidi ya Mbowe
 
Inashamgaza kuona huna uelewa hata ule wa msingi:

1) Makampuni yote yanalazimishwa na sheria kulinda siri za mteja

2) Vyombo vya usalama vinapohitaji taarifa kutoka kwenye makampuni haya kwa sababu za kiusalama, makampuni haya yamepewa haki ya kukubali au kukataa kutegemeana udhahiri wa sababu ambazo kwazo taarifa za kteja zinaombwa. Vyombo vya ulinzi na usalama vikikataliwa, vinalazimika kuomba order ya mahakama. Lakini pia hawa service providers wana uwezo wa kukataa na kuomba kinga ya mahakama.

3) Mtandao wa simu ukigundua mteja wao anataka kuingiliwa haki zake za msingi bila sababu zenye msingi wa kisheria,, wanatakiwa kumtaarifu mteja juu ya hatari zinazomzunguka.

4) Kama kuna namna yoyote ile mitandao ya simu ikagundua kupitia mitandao yao, kuna uhalifu unapangwa, umepangwa au umetendwa, wanalazimika kuvitaarifu vyombo vya ulinzi na usalama.

Lakini kwa yaliyotokea, ni mtu anapokea barua yenye nembo ya polisi, hapo hapo anaprint taarifa za mteja. Sasa huo siyo uwendawazimu?

Line yangu ya Airtel itapumzika kabatini kwa miezi 2.
Kwa hiyo kuna uwezekano Freeman Mbowe na wenzake wakishinda hii kesi iwe hapo Mahakama Kuu au huko juu mahakama ya rufani, wanaweza kuyashtaki makampuni (Tigo & Airtel) kwa kushindwa kulinda haki na usalama wa wateja hawa, au siyo?
 
Inashamgaza kuona huna uelewa hata ule wa msingi:

1) Makampuni yote yanalazimishwa na sheria kulinda siri za mteja

2) Vyombo vya usalama vinapohitaji taarifa kutoka kwenye makampuni haya kwa sababu za kiusalama, makampuni haya yamepewa haki ya kukubali au kukataa kutegemeana udhahiri wa sababu ambazo kwazo taarifa za kteja zinaombwa. Vyombo vya ulinzi na usalama vikikataliwa, vinalazimika kuomba order ya mahakama. Lakini pia hawa service providers wana uwezo wa kukataa na kuomba kinga ya mahakama.

3) Mtandao wa simu ukigundua mteja wao anataka kuingiliwa haki zake za msingi bila sababu zenye msingi wa kisheria,, wanatakiwa kumtaarifu mteja juu ya hatari zinazomzunguka.

4) Kama kuna namna yoyote ile mitandao ya simu ikagundua kupitia mitandao yao, kuna uhalifu unapangwa, umepangwa au umetendwa, wanalazimika kuvitaarifu vyombo vya ulinzi na usalama.

Lakini kwa yaliyotokea, ni mtu anapokea barua yenye nembo ya polisi, hapo hapo anaprint taarifa za mteja. Sasa huo siyo uwendawazimu?

Line yangu ya Airtel itapumzika kabatini kwa miezi 2.
Yangu nime izima tangu juzi.. Waiuze tuu
 
nina laini ya voda, airtel na halotel, mara ya mwisho kutumia huduma zao sikumbuki ni lini, nazitumia kwa kupokea calls tu.....siweki salio, ni mwendo wa halotel tu
 
Nape na January wako kwenye baraza la Mawaziri labda watakuja na muswaada imara wa kulinda faragha za watumiaji simu.
Labda kama wapo baraza la Mawiziri la Misri lkn kama ni Tanzania usitegemee mapya!!!
 
Bahati mbaya unayajibu yaliyopo kichwani mwako, siyo yaliyopo katika hoja.

Hakina nilipoongelea CHADEMA, nimeongelea haki za wateja. Kama huwezi kuelewa hata tu kinachoongelewa, utaweza kutoa mchango wowote wa maana? Nape, Makamba, Kinana, waliwahi kudukuliwa, walikuwa wanachama wa CHADEMA? Walikuwa wamefanya makosa?

Tatizo siyo kufuatilia mawasiliano ya mteja, bali ni kutaka kutimiza nia ovu kwa kwa kutumia back up ya mitandao ya simu.

Nchi zinazoongozwa na watu wenye akili na dhimira njema, wanafuatilia mawasiliano kwa dhamira njema, lakini hapa kwetu, baadhi ya viongozi na waovu waliopo kwenye vyombo vya ulinzi na usalama, wanayatumia makampuni ya mawasiliano katika kutekeleza uovu wao katika kuwatengenezea watu kesi. Hiyo ndiyo tofauti kubwa kati ya nchi ambazo vyombo vya ulinzi na usalama vinaendeshwa na watu wenye weledi na waliostaarabika, na nchi zetu hizi ambao maeneo mengi wapo viongozi wa vyombo vya ulinzi na usalama wasio na weledi, na kwa koasi kikubwa ni watu primitive wanaotumia ofisi zao kutekeleza uharamia wao.

Kama laiti mitandao ya simu nayo ingekuwa na menejimenti za watu wenye weledi, wasingekubali kutumika kienyeji na hawa maharamia waliopo kwenye ofisi za umma.
Kuna uhuni gani zaidi ya kujua miamala husika ya watu waliolengwa?

Je miamala tajwa na makampuni husika,haikuwahi kufanyika?

Je namba tajwa,na shahidi wa kampuni haikuwa ya watuhumiwa wenyewe?

Je kuna uthibitisho kwa kauli yako kwamba jeshi la polisi Tanzania ni wahuni?

Acha kulazimisha watu tufuate emotions zenu,kisa tu kesi imemhusu Mbowe!

Polisi wetu wangekuwa wahuni kama unavyotamka wewe,wasingetumia weledi wao kumuokoa asipigwe na wananchi wenye hasira kali,kule Tarime alipojisahau na kuhudhuria mazishi ya aliyewahi kuwa makamu mwenyekiti wa chadema,

Marehemu Chacha Wangwe.kwa tuhuma ambazo mpaka leo zina giza,ni kwamba imetumika funika kombe mwanaharamu apite.

Ni polisi hao hao ndio walifanya jitihada zao, na kutumia weledi wao hadi kumtorosha toka eneo la msiba na baadae kuhakikisha ameondoka kutoka Tarime kwa usalama wake.
Na tangia hapo Mbowe binafsi hajawahi kanyaga Tarime.

Tunasubiri tuone huo mshikamano wenu kugomea mtandao wa Airtel na mrudi hapa kutupatia mrejesho wenu.
 
Kukomoa kwa maana ya taarifa wanazotoa ni za uongo hakuna hizo communications au kutoa taarifa kwa vyombo vya dola ndio kukomoa?..

Nataka kuelewa hapo..
Inakuwaje unaombwa taarifa za namba 3,halafu unapeleka taarifa ya namba 2?Unauliza mahakamani ni kwanini,unajibu ulipitiwa!Inakuingia akilini kweli?Hii ndio inaonesha lengo hasa ni Nini!
 
Kwa hiyo kuna uwezekano Freeman Mbowe na wenzake wakishinda hii kesi iwe hapo Mahakama Kuu au huko juu mahakama ya rufani, wanaweza kuyashtaki makampuni (Tigo & Airtel) kwa kushindwa kulinda haki na usalama wa wateja hawa, au siyo?
Ni dhahiri. Na ni jambo muhimu litakalosaidia wengi kwa siku za mbeleni.
 
nina laini ya voda, airtel na halotel, mara ya mwisho kutumia huduma zao sikumbuki ni lini, nazitumia kwa kupokea calls tu.....siweki salio, ni mwendo wa halotel tu
Hongera sana. Tukishirikiana, tikaonesha msamimo wetu, kuna siku watatuheshimu kuliko ilivyp sasa ambapo wateja wanaonekana ni takataka. Kwao muhimu ni vyombo vya dola. Afisa wa polisi hata awe ni mtu mjinga mjonga, akitaka taarifa za mteja yeyote anapewa tu.
 
Back
Top Bottom