Watakaokwiba fedha za mapato ya gesi miaka 30 jela, kufilisiwa


Daniel Mbega

Daniel Mbega

Verified Member
Joined
Mar 20, 2013
Messages
331
Likes
165
Points
60
Daniel Mbega

Daniel Mbega

Verified Member
Joined Mar 20, 2013
331 165 60
gas-jpg.361747


VIONGOZI na watumishi wa umma watakaoiba ama kutumia vibaya mapato yanayotokana na gesi na mafuta watafungwa miaka 30 jela pamoja na kufilisiwa.

Hayo yamefafanuliwa katika Sehemu ya VII ya Sheria ya Usimamizi wa Mapato ya Gesi ya mwaka 2015, Ibara ya 21 (1) na (2) ambayo inabainisha pia kwamba ofisa huyo atatozwa faini ya kiwango sawa na fedha alizozifisidi ama atakabiliwa na faini pamoja na kifungo kwa pamoja.

Soma zaidi hapa=> Watakaokwiba fedha za mapato ya gesi miaka 30 jela, kufilisiwa | Fikra Pevu
 
N

nyamnini

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
2,682
Likes
1,200
Points
280
N

nyamnini

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
2,682 1,200 280
Mwanzo mzuri kuweka nidhamu kwa watumishi wa uma sheria hii isiishie kwenye gesi na mafuta tu bali iende kwenye sekta nyingine pia.

kika atakayeajiriwa ajulishwe kuhusu sheria hiyo. ikiwezekana waiimbe kama wimbo wa taifa kila wanapowasili kazini asubuhi.
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,854
Likes
1,750
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,854 1,750 280
Kuna chama kinachofananishwa na familia ya panya. Hapo kuiba kama kazi.

Subiri uone
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,715
Likes
49,551
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,715 49,551 280
Ccm wataumia sana kwa sheria hii
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,715
Likes
49,551
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,715 49,551 280
Ccm gani, hv umesikia kuhusu lugumi!
Sijasikia mkuu nilikuwa kwenye ban, yaani ban zimeniandama utafikiri nina ugomvi na mods wa JF
 
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
2,418
Likes
2,882
Points
280
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
2,418 2,882 280
Kuwafunga viongozi mafisadi 30 years? No...hiyo ni hadaa tu. Angalia sheria inatoa nafasi aliyeiba arudishe alichoiba. Hapo mafisadi watatumia mwanya huo wakijua watalipa walichoiba. See? Vipi sheria ya wahalifu illicit drugs? Cocaine, heroine, black tar, meth? Nao si 30 years au faini au vyote? Swali nani amefungwa 30 years kwa makosa haya? Well, mtu anaweza argue.....we have new government and JPM won't tolerate criminals lazima wafungwe. Siamini hivyo...serikali inatengeneza "hali ya woga" tu kujaribu kupambana na tatizo sugu la wizi/ufisadi.
 
Masafa Marefu

Masafa Marefu

Member
Joined
Jun 30, 2015
Messages
77
Likes
69
Points
25
Masafa Marefu

Masafa Marefu

Member
Joined Jun 30, 2015
77 69 25
Uvujaji mkubwa wa pato upo kwenye mikataba mibovu. Kipaumbele ilikuwa ni kupitia upya mikataba sekta ya gesi.
Na mikataba hiyo inakuwa ya muda mrefu mno, sidhani kama wanaweka muda wa ku review. Mkataba ukiisha wameshachimba gesi yote.

Kilichonishangaza zaidi matangazo kuwa gesi ya Helium imegundulika Tanzania yalitangaziwa wanahabari Japan, na katika mahojiano afisa wa Tanzania aliyehojiwa alisema hakuweza kuelezea chochote kwa wakati ule kwa sababu hakuwa na habari kamili. Nimebaki najiuliza gesi imepatikana Tanzania iweje hao wataalamu wasitangazie dunia wakiwa hapa Tanzania wakaenda kutangazia japan? Na waliwezaje kutangaza kabla wahusika sisi watanzania hatujajua kinachoendelea?

http://www.bbc.com/swahili/habari/2016/06/160628_helium_gas_find_Tanzania

"Katika taarifa kwa wanahabri huko Japan, watafiti hao wanasema kuwa uhaba wa gesi hiyo kote duniani ulikuwa umesababisha taharuki haswa kwa madaktari ambao wanatumia gesi hiyo adimu kuendesha mashine za utabibu zijulikanazo kama MRI scanners, mbali na kutumika katika mitambo ya kinyuklia miongoni mwa sekta zingine nyingi za kawi na teknolojia."
 
C

Chillo97

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2016
Messages
590
Likes
848
Points
180
Age
26
C

Chillo97

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2016
590 848 180
Gesi tu....

Dah shikamoo lugumi... Naibu sipika naagiza!!

Mungu wangu hii tz sijawahi ona..
 
U

Utatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2008
Messages
436
Likes
111
Points
60
U

Utatu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2008
436 111 60
Na mikataba hiyo inakuwa ya muda mrefu mno, sidhani kama wanaweka muda wa ku review. Mkataba ukiisha wameshachimba gesi yote.

Kilichonishangaza zaidi matangazo kuwa gesi ya Helium imegundulika Tanzania yalitangaziwa wanahabari Japan, na katika mahojiano afisa wa Tanzania aliyehojiwa alisema hakuweza kuelezea chochote kwa wakati ule kwa sababu hakuwa na habari kamili. Nimebaki najiuliza gesi imepatikana Tanzania iweje hao wataalamu wasitangazie dunia wakiwa hapa Tanzania wakaenda kutangazia japan? Na waliwezaje kutangaza kabla wahusika sisi watanzania hatujajua kinachoendelea?

http://www.bbc.com/swahili/habari/2016/06/160628_helium_gas_find_Tanzania

"Katika taarifa kwa wanahabri huko Japan, watafiti hao wanasema kuwa uhaba wa gesi hiyo kote duniani ulikuwa umesababisha taharuki haswa kwa madaktari ambao wanatumia gesi hiyo adimu kuendesha mashine za utabibu zijulikanazo kama MRI scanners, mbali na kutumika katika mitambo ya kinyuklia miongoni mwa sekta zingine nyingi za kawi na teknolojia."
JPM mbona alisha tweet hii kitu mkuu.
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,709
Likes
2,216
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,709 2,216 280
Kuwafunga viongozi mafisadi 30 years? No...hiyo ni hadaa tu. Angalia sheria inatoa nafasi aliyeiba arudishe alichoiba. Hapo mafisadi watatumia mwanya huo wakijua watalipa walichoiba. See? Vipi sheria ya wahalifu illicit drugs? Cocaine, heroine, black tar, meth? Nao si 30 years au faini au vyote? Swali nani amefungwa 30 years kwa makosa haya? Well, mtu anaweza argue.....we have new government and JPM won't tolerate criminals lazima wafungwe. Siamini hivyo...serikali inatengeneza "hali ya woga" tu kujaribu kupambana na tatizo sugu la wizi/ufisadi.
Hata Mtogo aliyehukumiwa na Mahakama Kuu Moshi mwezi uliopita hukuisikia?
 
K

kepler telescope

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
903
Likes
545
Points
180
K

kepler telescope

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
903 545 180
Ndiyo lakini watang'olewa pumbu bila ganzi.
Duhh!! Kama ni ke inakuwaje? Sheria inatungwa bila kuangalia jinsia. Nawe ni GT kweli? Uwe na adabu, usilete maneno ya vijiweni hapa.
 
K

kepler telescope

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
903
Likes
545
Points
180
K

kepler telescope

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
903 545 180
Ccm wataumia sana kwa sheria hii
Yap, hasa wale walioimba, 'tuna imani na ......' imekula kwao. Hii ccm inayokuja chini ya JPM si mchezo.
 
Masafa Marefu

Masafa Marefu

Member
Joined
Jun 30, 2015
Messages
77
Likes
69
Points
25
Masafa Marefu

Masafa Marefu

Member
Joined Jun 30, 2015
77 69 25
JPM mbona alisha tweet hii kitu mkuu.
Gesi inayowindwa na dunia nzima inatangaziwa Japan na Raisi wa Jamuhuri ya Tanzania ana tweet! hiyo tweet mimi sijaiona. Alitakiwa kusema tena akijiamini Helium imeapatikana Tanzania na ni ya watanzania, Kama yeye hakuwa na nafasi hata waziri angefaa, itangazwe na mtanzania wakiwa hapa Tanzania.
 
Jane Lowassa

Jane Lowassa

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2016
Messages
1,447
Likes
1,645
Points
280
Jane Lowassa

Jane Lowassa

JF-Expert Member
Joined May 10, 2016
1,447 1,645 280
Ccm watajifunga wenyewe. Labda kama wanamaanisha kufungwa magoli
 
mkulukunde

mkulukunde

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2014
Messages
312
Likes
194
Points
60
mkulukunde

mkulukunde

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2014
312 194 60
Ccm watajifunga wenyewe. Labda kama wanamaanisha kufungwa magoli
Hv ni wasahaulifu sna nyinyi Watu, sheria ngapi zimetungwa na zinakiukwa na hao hao ccm. Lugumi yuko wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,235,480
Members 474,585
Posts 29,223,906