Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Nadhani wachangiaji wengi wame miss lengo la Kanisa Katoliki. Lengo lao sio kuwaelimisha wananchi kuhusu haki na namna ya kupiga kura. Lengo lao ni kuwaelimisha WAUMINI haki na namna ya kupiga kura. Waroma wanaamini kuwa Roman Catholic Church is the only true church. Kwa hiyo waumini hasa ni wafuasi wa kanisa katoliki. Ili kuhakikisha kuwa nchi inaendeshwa kwa mwelekeo wa kiumini kwa mujibu wa kanisa lao, basi ni lazima waumini wao wachague viongozi wa nchi kutokana na wao.

Naona hapa kuna kazi kubwa mno ya kuwaelimisha watu wenye kutaka kupotosha ukweli. Unasema watu wengi wame-miss lengo la kanisa katoliki yaani unasema haya kwa uhakika kabisa kana kwamba wewe ndiye uliyeanzisha na unaye-implement hilo lengo. Do you hera yourself mazee?

Halafu una hiyo sentensi niliyoi-bold, sasa sijui ni matatizo ya uelewa au ni chuki iliyozidi kipimo. Kanisa katoliki kutaka kuewaelimisha waumini wake imekuwa kero, je wangetaka kuwaelimisha waTz wote kwa ujumla si mngetangaza jihadi? Inashangaza kanisa katoliki linapojishughulisha na mambo mengine ya kijamii kama kujenga mashule, zahanati, n.k.hampigi kelele, ila linapokuja suala la uchaguzi kila mtu anang'aka kama paka anayenyonyesha aliyechukuliwa wanawe.

Huu ni mkakati wa muda mrefu wa Kanisa Katoliki tangu enzi za Nyerere na ndio maana mpaka sasa hajapatikana Rais mkristo ambaye si Mkatoliki.

Do you listen to yourself here? Yaani unataka kusema kanisa Katoliki lina mabavu kiasi cha kuamua nani awe rais na nani asiikaribie Magogoni...lol..this is too low. Sasa kama wana uwezo huo, how come mpaka sasa Mzee Mwinyi na JK ni waislam na wameikamata Nyumba Nyeupe? Huo mkakati ulifeli wapi mpaka hawa 'wageni' wakaikamata Ikulu? Halafu kama kweli kanisa katoliki lina mibavu kiasi hicho, kwa nini lisikae tu chini na kunywa mvinyo na badala yake sasa linahangaika kwa gharama zake kuwaelimisha waumini wake kuhusu medani za kushinda uchaguzi wakati tayari wanao uwezo wa kubonyeza kitufe tu na rais wanayemtaka anatokea?

Hii habari ya kanisa kufanya juhudi hizo kupinga ufisadi ni upuuzi mtupu kwani kanisa katoliki halina history ya kupinga ufisadi kwani limekuwa na matokeo mengi ya kifisadi na ufuska hasa kwa vijana wadogo wa kiume. Hata hapa hapa kwetu Tanzania mafisadi wamekuwa wachangiaji wakubwa wa kanisa.

Kwa mujibu wako, unasema kanisa katoliki halina historia ya kupiga vita ufisadi, fine enough..nikikuuliza takwimu au chanzo cha hii conclusion yako nitakuwa nakuonea, maana it is too big kwa mtu kama wewe..ninachotaka uniambie tu ni hiki..ni dhehebu lipi au dini nyingine ipi yenye hiyo historia ya kuushinda ufisadi ili tuweke vizuri rekodi zetu.

Ama kuhusu kuharibu watoto, this is one of the cheapest shots ambazo zimezoeleka kana kwamba kila child molester au pedofile ametumwa na kanisa katoliki au ni mkatoliki..sina sababu ya kukwambia ufanye research on this, maana this will be too much for you kwa sababu conclusion tayari unayo kichwani based on chuki.

Tatizo la sasa lililo sukuma kanisa katoliki kuamsha juhudi hizi ni baada ya kuona kuwa Rais Kikwete anajaribu ku balance uteuzi wa viongozi wa serikali kwa kuteuwa wakristo wa madhehebu zote na waislamu kwa uwiano badala ya kupendelea waroma kama ilivyokuwa huko nyuma. Sasa Kanisa Katoliki linaona limeanza ku loose grip ya utawala ukulinganisha na huko nyuma. Kwa hiyo solution kwa muono wao ni kuwahamasisha WAUMI wao kuchagua WAUMINI wenzao.

Sijaelewa hapa naona chuki imekufanya mpaka unaanzisha point halafu unaipinga mbeleni. Kama kanisa kaatoliki linao ubavu wa kumuweka mtu Magogoni sasa linashindwaje kuweka watu wake kwenye nafasi za uwaziri, manaibu, makatibu wakuu na watu wengine wa kada za chini ? Kuna logic yeyote hapa? Hakuna. Pili hilo la kuwachagua waumini wa dhehebu la kwao ni hoja muflis, ktk tanzania unapoomba kupigiwa kura sidhani kuna sehemu ya kujaza dhehebu hivo ni ajabu mtu mzima unaweza kukaa chini kubonyeza keyboard kuandika upupu kama huu.

Kwa hiyo madhehebu nyingine ya dini nayo yafanye hivyo kama yanaona hiyo ndio solution ya kuendeleza imani zao through kuakamata dola.

Kama kila mtu akiwa na mawazo kama yako, sidhani kama nchi yetu ingekuwa salama mpaka dakika hii. Sidhani kama imani yeyote Tanzania inaweza ikakua kwa kukamata Nyumba Nyeupe, ni jambo la kushangaza baadhi ya watu walivyo na mawazo ya hovyo kama haya.
 
Naona hapa kuna kazi kubwa mno ya kuwaelimisha watu wenye kutaka kupotosha ukweli. Unasema watu wengi wame-miss lengo la kanisa katoliki yaani unasema haya kwa uhakika kabisa kana kwamba wewe ndiye uliyeanzisha na unaye-implement hilo lengo. Do you hera yourself mazee?

Halafu una hiyo sentensi niliyoi-bold, sasa sijui ni matatizo ya uelewa au ni chuki iliyozidi kipimo. Kanisa katoliki kutaka kuewaelimisha waumini wake imekuwa kero, je wangetaka kuwaelimisha waTz wote kwa ujumla si mngetangaza jihadi? Inashangaza kanisa katoliki linapojishughulisha na mambo mengine ya kijamii kama kujenga mashule, zahanati, n.k.hampigi kelele, ila linapokuja suala la uchaguzi kila mtu anang'aka kama paka anayenyonyesha aliyechukuliwa wanawe.



Do you listen to yourself here? Yaani unataka kusema kanisa Katoliki lina mabavu kiasi cha kuamua nani awe rais na nani asiikaribie Magogoni...lol..this is too low. Sasa kama wana uwezo huo, how come mpaka sasa Mzee Mwinyi na JK ni waislam na wameikamata Nyumba Nyeupe? Huo mkakati ulifeli wapi mpaka hawa 'wageni' wakaikamata Ikulu? Halafu kama kweli kanisa katoliki lina mibavu kiasi hicho, kwa nini lisikae tu chini na kunywa mvinyo na badala yake sasa linahangaika kwa gharama zake kuwaelimisha waumini wake kuhusu medani za kushinda uchaguzi wakati tayari wanao uwezo wa kubonyeza kitufe tu na rais wanayemtaka anatokea?



Kwa mujibu wako, unasema kanisa katoliki halina historia ya kupiga vita ufisadi, fine enough..nikikuuliza takwimu au chanzo cha hii conclusion yako nitakuwa nakuonea, maana it is too big kwa mtu kama wewe..ninachotaka uniambie tu ni hiki..ni dhehebu lipi au dini nyingine ipi yenye hiyo historia ya kuushinda ufisadi ili tuweke vizuri rekodi zetu.

Ama kuhusu kuharibu watoto, this is one of the cheapest shots ambazo zimezoeleka kana kwamba kila child molester au pedofile ametumwa na kanisa katoliki au ni mkatoliki..sina sababu ya kukwambia ufanye research on this, maana this will be too much for you kwa sababu conclusion tayari unayo kichwani based on chuki.



Sijaelewa hapa naona chuki imekufanya mpaka unaanzisha point halafu unaipinga mbeleni. Kama kanisa kaatoliki linao ubavu wa kumuweka mtu Magogoni sasa linashindwaje kuweka watu wake kwenye nafasi za uwaziri, manaibu, makatibu wakuu na watu wengine wa kada za chini ? Kuna logic yeyote hapa? Hakuna. Pili hilo la kuwachagua waumini wa dhehebu la kwao ni hoja muflis, ktk tanzania unapoomba kupigiwa kura sidhani kuna sehemu ya kujaza dhehebu hivo ni ajabu mtu mzima unaweza kukaa chini kubonyeza keyboard kuandika upupu kama huu.



Kama kila mtu akiwa na mawazo kama yako, sidhani kama nchi yetu ingekuwa salama mpaka dakika hii. Sidhani kama imani yeyote Tanzania inaweza ikakua kwa kukamata Nyumba Nyeupe, ni jambo la kushangaza baadhi ya watu walivyo na mawazo ya hovyo kama haya.

Mkuu mbona naona kama tk hakuwa anatoa mawazo yake? bali alikuwa kama 'reporter' why writing all this?!!! duh!
 
Kama kuna kitu hapa kwetu hakijafanyika kwa wananchi ni elimu ya uraia. na mpaka sasa hakuna sheria yeyote inayotoa mamlaka kwa chombo chochote kutoa elimu hiyo. isipokuwa elimu ya mpiga kura ambayo NEC imepewa mamlaka hayo. Na kinachofanywa na kanisa katoliki ni kutoa elimu hiyo ambayo mtu yeyote au kikundi chochote au chama chochote hakijazuiliwa na sheria kufanya hivyo. Ukisoma kile ambacho Wakatoliki wanataka kuwaeleza waumini wao ni kuchagua viongozi bora watakaoleta ustawi wa jamii. Na hii ndiyo elimu ya uraia, wasiojua elimu ya uraia ni nini na warudi darasani!!!. Ni nani aliyesema kuna lengo lingine la nyuma? Tusivurugane kwa kuwa tu wakatoliki wamefanya ni vyema na wengine pia wafanye hivyo. Mfano Waislam wanasema kuwa ni wengi zaidi kuliko wengine wakiamua kuelimisha waumini wao ambao ni wengi basi % kubwa ya watanzania watapata elimu ya uraia ambayo huwa hawaipati. Nionavyo mimi watawala wetu wanafurahia ujinga wa wananchi na wasingependa wanachi waondokane na ujinga huu milele ili waendelee kutawala.
 
Makanisa yamechangia sana kudumaza akili za Watanzania kwa kung'ang'ania mahubiri ya kutii mamlaka na Viongozi wetu kwa kuwa wamewekwa pale kwa uwezo wa Mungu. Hofu yangu ni kwamba Kanisa Katoliki halijui masuala ya kuchagua na kuchaguliwa. Watawafundisha nini Wananchi?
 
Mfano Waislam wanasema kuwa ni wengi zaidi kuliko wengine wakiamua kuelimisha waumini wao ambao ni wengi basi % kubwa ya watanzania watapata elimu ya uraia ....
Again haa haa haaaaa !!
 
Wao walimtaka Salim siyo Kikwete

Sioni ulikoitoa hiyo kauli katika habari hii, I can't even read it between the lines.

You better be informed that there is civics education vacuum in this country deliberately caused by politicians, who want to continue taking electorate for a ride.

The church has realised this and decided to take the reight action to ensure voters make informed decisions during civics as well as general elections...
 
Sioni ulikoitoa hiyo kauli katika habari hii, I can't even read it between the lines.

You better be informed that there is civics education vacuum in this country deliberately caused by politicians, who want to continue taking electorate for a ride.

The church has realised this and decided to take the reight action to ensure voters make informed decisions during civics as well as general elections...

Exactly!!!
 
Ndugu inaonekana una matatizo ya msingi. Kwanza ni wapi ndg Halisi amesema yeye ndiye aliyeandika hiyo article?

U missed it completely! wewe ndie mwenye matatizo "mengi" hapa. Halisi mwenyewe kaupata ujumbe. Swali dogo wapi nimesema article imeandikwa na Halisi?

Sasa hii inahusiana vp na subject matter? Lack of objectivity huwa inatuleteaga matatizo sana sisi ngozi nyeusi. Badala ya kujadili hoja muhimu ambayo ni elimu kwa wapiga kura, tunaangalia kuanzisha mitafaruku mipyamipya badala ya kuangalia adui yetu ni nani.

Refer to the above


Haki ya kusema nani? Hizi ndizo kauli za chuki zinazosababisha tuendelee kuwepo hapahapa ..badala ya kukabili matatizo yaliyopo ..tunatengeza dhana na matatizo mapya.

Hakuna mwenye chuki na hiyo dhana ya matatizo mapya inatengenezwa na viongozi wa Kanisa. Kama wanataka siasa washuke madhahabuni waje wapige siasa si tayari tunao akina "Mchungaji" Mtikila?


Sasa hata ngoma imeingia ndani na umegeuka nabii na shehe Yahya at the same time. Mazee you need to think beyond this kama una matumaini yeyote ya kuikomboa nchi yetu.


Hayo ya Ushekh Yahya ni ya kwako na matumaini ya kuikomboa nchi hayatapatikana kwa elimu ya uraia Makanisani

Nadhani lengo la kuelimisha limelenga kwa waumini wao kwanza, due to obvious reasons..mojawapo ni logistics na pili ni chuki kama mlizomwaga hapo juu. You don't need to be a nuclear scientist to see this too..

Just imagine ..wana funds kiasi gani kuweza kuwafikia waumini wao kutengeza materials za kufundishia..badala ya kuwapongeza na kuwapa moyo mmeanza kwa kuleta mawazo hasi na shutuma kabla hata ya kuelewa msingi wa wanachofanya. Sasa ktk mazingira kama haya mlitaka wawafuate majumbani kwenu wakati tayari mna chiki na chuki ya hali ya juu?

Na hapo ndipo kwenye utata, ooh yah u said it! due to obvious reasons.... well, kama wao wanaijua sana siasa fursa ya kufanya hivyo ipo kwa kupitia vyama vilivyo sajiliwa na sheria ya vyama. Tatizo wanataka kupeleka siasa mahala sio pake tena kwa waumini wao kwanza. Kwenye sheria wanasema haki sio tu itendeka bali pia ionekane inatendeka. Hivi hao maaskofu wakati wanawa elimisha waumini wao kwanza wale wasio waumini kwanza watarajie nini kutoka kwenye "elimu" hiyo? zaidi ya kuwa wachagueni waumini wenzenu.

Kwa utaratibu huu na ikiwa kila dhehebu litaanzisha elimu hiyo tunako elekea ni kwenye kubaguana kidini na hizi cheche ndio zitakuwa moto mkali
 
Mkuu mbona naona kama tk hakuwa anatoa mawazo yake? bali alikuwa kama 'reporter' why writing all this?!!! duh!

Sometimes silence is the best answer mazee..sijui usichokielewa hapo ni kipi? na ni wapi unapopata eti alikuwa 'reporter'..how? reporter wa nini?
 
U missed it completely! wewe ndie mwenye matatizo "mengi" hapa. Halisi mwenyewe kaupata ujumbe. Swali dogo wapi nimesema article imeandikwa na Halisi?

Kama ujumbe ulikuwa unamwelekea Halisi peke yake ..ungemwandikia PM thats how public-private domains works mazee..Haya ndiyo uliyoyaandika..

kanda2 said:
Halisi,

Kuwa muangalifu na hao "ndugu" zako watakuita mdini ilhali wewe huna mambo hayo na umekuwa ukifanya nao kazi bega kwa bega na always kwako Tanzania kwanza halafu ndio mambo mengine.

It is obvious hapa ulikuwa unam-refer Halisi kama mleta habari au ana authority flani na alichokileta..kana kwamba yeye ndiye mwenyewe aliye-pen down hiyo habari..It is all clear mazee..don't twist the words..nadhani ujumbe umekufikia kokote ulipo.

Tuendelee.
 
Kama ujumbe ulikuwa unamwelekea Halisi peke yake ..ungemwandikia PM thats how public-private domains works mazee..Haya ndiyo uliyoyaandika..

Oops u missed it again! nilimesema mwenyewe Halisi kaelewa ila wewe ulievamia pori kwa kiwembe umehola!

It is obvious hapa ulikuwa unam-refer Halisi kama mleta habari au ana authority flani na alichokileta..kana kwamba yeye ndiye mwenyewe aliye-pen down hiyo habari..It is all clear mazee..don't twist the words..nadhani ujumbe umekufikia kokote ulipo.

Tuendelee.

Half truth! nimem refer Halisi kama mleta habari na sio kama muandishi wa article kama ulivyodai ktk post yako ya kwanza. Hilo la kama "ana authority" fulani ni 'uvumbuzi" wako tu. Hakuna ki twist words rudie post yangu na usome kwa makini tena.
 
Hakuna mwenye chuki na hiyo dhana ya matatizo mapya inatengenezwa na viongozi wa Kanisa. Kama wanataka siasa washuke madhahabuni waje wapige siasa si tayari tunao akina "Mchungaji" Mtikila?

Kama sio chuki ni nini? Kutoa elimu ya uraia na kuonesha umuhimu wake kwa jamii ndio imekuwa wamejiingiza kwenye siasa? Mazee wapi objectivity?
 
kanda2 said:
Hayo ya Ushekh Yahya ni ya kwako na matumaini ya kuikomboa nchi hayatapatikana kwa elimu ya uraia Makanisani

Nikirefer hapa..

kanda2 said:
Tahadhari yangu kwako ni kuwa wewe hawa huwajui, nasisitiza huwajui lakini muombe mola wako uhai mrefu utakuja kukumbuka haya ninayo kuambia. Kwa ufupii tu kwa sura ya nje utawaona "wenzio" lakini wakiwa wao kwa wao wewe sio mwenzao lakini kwa sasa kwa kuwa unacheza ngoma yao watajitahidi kwa kadiri ya uwezo wao wote usilione hilo

Sijui ni matatizo ya hysteria au ni kitu gani..I somehow recommend mdau aliyeandika haya maneno amuone daktari mapema kabla matatizo ya obsession na hallucination hayajafika steji mbaya.
 
Kama sio chuki ni nini? Kutoa elimu ya uraia na kuonesha umuhimu wake kwa jamii ndio imekuwa wamejiingiza kwenye siasa? Mazee wapi objectivity?

Yes! ni kujiingiza kwenye siasa na hususan wanaposema "wanaandaa waumini uchaguzi 2010" kama si siasa nini?
 
Nikirefer hapa..



Sijui ni matatizo ya hysteria au ni kitu gani..I somehow recommend mdau aliyeandika haya maneno amuone daktari mapema kabla matatizo ya obsession na hallucination hayajafika steji mbaya.


Uzuri wa hilo aliekuwa referred to, kaelewa!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom