Wapi Nitapata Matofali haya??


Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
9
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 9 35
Wadau nina shuda sana na Matofali ya namna hii, kwa mwenye ujuzi anijuze tafadhali. Haijalishi yapo mkoa gani, Cha muhimu ni upatikanaji na bei...

Shukran
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,675
Likes
1,955
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,675 1,955 280
huwa kuna mafundi wanafyatua ngoja niingie chimbo kuulizia sawa mkuu..
 
Mbaliche

Mbaliche

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
291
Likes
20
Points
35
Mbaliche

Mbaliche

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
291 20 35
mkuu nenda makambako kuna kijiji kina itwa kidegembasi utapata matofari hayo, nimazuri sana.
 
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
494
Likes
28
Points
45
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
494 28 45
Peramiho unaweza kupata mazuri kuliko hayo,bei sifahamu kwa sasa ila once nikijua nitapost hapa
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Upo mkoa gani? Nauliza ili iwe rahisi kukushauri uende sehemu gani kuyapata,kupunguza gharama za usafiri.

Wadau nina shuda sana na Matofali ya namna hii, kwa mwenye ujuzi anijuze tafadhali. Haijalishi yapo mkoa gani, Cha muhimu ni upatikanaji na bei... View attachment 37892

Shukran
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,881
Likes
485
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,881 485 180
Hongera kwa kupata mwamko wa kutumia mali ghafi bora na rahisi inyopatikana sehemu nyingi. Matofali ya aina hii yanaweza kufyatuliwa kwa kutumia udongo wenye madini ya iron na clay (Ruvuma, Rukwa, Geita, Njombe etc), na mafundi wa kuyafyatua wanapatikana Songea, Sumbawanga, Mbozi, Tunduma na Makambako. Nenda pale maeneo ya nyuma ya mlimani city kama uko Dar ukajionee nyumba zilizojengwa kwa tofali hizi, au pitia Vawa Mbozi, Laela Sumbawanga kote utaona nyumba zimejengwa kwa tofali za rangi na aina hiyo. Anza kuchakarika ndugu, ushauri nimekupa.
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
4,871
Likes
4,274
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
4,871 4,274 280
Nenda KIDT Moshi yapo ya kutosha na quality ya hali ya juu
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
120
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 120 0
Mkuu, kwa jinsi ninavyoziona hzo ni tofali za kawaida tu za kuchoma, zimefyatuliwa kwenye udongo wa kichuguu na mfyatuzi mzoefu! Ukitaka kupata Tofali za kuchoma za kisasa na zenye kiwango cha hali ya juu nendA PERAMIHO-SONGEA-RUVUMA; Ninayo namba ya Fr mmoja kule lakn kwa baht mbaya hayupo nchini, hata hvyo kama kweli unazihitaji, na unaweza kuzisafirisha kutoka huko (Ningekushauri uangalie ukaribu pia, nadhani zipo sehm nyingi), kama unainsist ni-PM ili nione jinsi gani naweza kukuunganisha nawahusika!
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,067
Likes
9,265
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,067 9,265 280
nenda Rombo utayapata.mia
 
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
9
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 9 35
Hongera kwa kupata mwamko wa kutumia mali ghafi bora na rahisi inyopatikana sehemu nyingi. Matofali ya aina hii yanaweza kufyatuliwa kwa kutumia udongo wenye madini ya iron na clay (Ruvuma, Rukwa, Geita, Njombe etc), na mafundi wa kuyafyatua wanapatikana Songea, Sumbawanga, Mbozi, Tunduma na Makambako. Nenda pale maeneo ya nyuma ya mlimani city kama uko Dar ukajionee nyumba zilizojengwa kwa tofali hizi, au pitia Vawa Mbozi, Laela Sumbawanga kote utaona nyumba zimejengwa kwa tofali za rangi na aina hiyo. Anza kuchakarika ndugu, ushauri nimekupa.
Shukran sana ndugu, nimehamasika sana na ujenzi huu. Kwa kweli unapendeza sana na hauhitaji plaster wala chipping nje ya nyumba.
 
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
9
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 9 35
Mkuu, kwa jinsi ninavyoziona hzo ni tofali za kawaida tu za kuchoma, zimefyatuliwa kwenye udongo wa kichuguu na mfyatuzi mzoefu! Ukitaka kupata Tofali za kuchoma za kisasa na zenye kiwango cha hali ya juu nendA PERAMIHO-SONGEA-RUVUMA; Ninayo namba ya Fr mmoja kule lakn kwa baht mbaya hayupo nchini, hata hvyo kama kweli unazihitaji, na unaweza kuzisafirisha kutoka huko (Ningekushauri uangalie ukaribu pia, nadhani zipo sehm nyingi), kama unainsist ni-PM ili nione jinsi gani naweza kukuunganisha nawahusika!
Asante sana mkuu, kwa kweli peramiho ni mbali kidogo. Mi nipo dar, nikipata fundi mzuri akanichomea tanuri site kwangu bagamoyo yaani sijui atakuwa kanisaidiaje kwakweli. Asante sana.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
mkuu nimejenga nyumba 2 in Dar kwa kutumia hayo matofali.na sasa hivi niko ktk mchakato wa kuchoma tofali ,nimeshapanga tanuru la 10000 bricks.
kuna rafiki yangu ni mtaalam wa kuchoma ,anaweza kuja site yako aka kagua na kukuchomea au kukuletea site yako,wewe unalipa tofali liko site.ila kama unakichuguu karibu anaweza kuja kukuchomea site yako.tatizo ni miti-kuni na aina ya udongo.

pia unaweza kujenga bila simenti,unatumia chokaa na mfinyanzi, a good example ni majengo ya Samora Avenue in Dar,mengi yametumia chokaa na mawe ktk ujenzi wake.
Asante sana mkuu, kwa kweli peramiho ni mbali kidogo. Mi nipo dar, nikipata fundi mzuri akanichomea tanuri site kwangu bagamoyo yaani sijui atakuwa kanisaidiaje kwakweli. Asante sana.
 
Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2011
Messages
2,249
Likes
562
Points
280
Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2011
2,249 562 280
mkuu nimejenga nyumba 2 in Dar kwa kutumia hayo matofali.na sasa hivi niko ktk mchakato wa kuchoma tofali ,nimeshapanga tanuru la 10000 bricks.
kuna rafiki yangu ni mtaalam wa kuchoma ,anaweza kuja site yako aka kagua na kukuchomea au kukuletea site yako,wewe unalipa tofali liko site.ila kama unakichuguu karibu anaweza kuja kukuchomea site yako.tatizo ni miti-kuni na aina ya udongo.

pia unaweza kujenga bila simenti,unatumia chokaa na mfinyanzi, a good example ni majengo ya Samora Avenue in Dar,mengi yametumia chokaa na mawe ktk ujenzi wake.
mkuu bei sh ngapi? Maeneo ya kimara bonyokwa vp? Hata mimi nahitaji sana
 
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
2,009
Likes
27
Points
135
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
2,009 27 135
Wadau nina shuda sana na Matofali ya namna hii, kwa mwenye ujuzi anijuze tafadhali. Haijalishi yapo mkoa gani, Cha
muhimu ni upatikanaji na bei... View attachment 37892

Shukran
Mkuu unaishi wapi? kama ni hapa Dar nipatie hiyo tenda hakuna haja ya kwenda mbali, niko tayari kukupa bei endapo utaafiki.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Bei ni Tsh 80/- kwa tofali. matofali 6 ni sawa na 1 tofali la cement.
 
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
9
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 9 35
Bei ni Tsh 80/- kwa tofali. matofali 6 ni sawa na 1 tofali la cement.
Aisee, asante sana kwa taarifa. Nikiwa tayari ntakupm tuangalie mchakato utaendaje. Kupatikana udongo sio issue kabisa, kwani kifusi kingi kipo maeneo ya mbali na wadau wanaweza kubeba kwa matipper mpaka site zao, nadhani hata mimi kupata mfinyanzi na udongo mzuri wa tofali haitosumbua.
 
CHE GUEVARA-II

CHE GUEVARA-II

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2010
Messages
532
Likes
35
Points
45
CHE GUEVARA-II

CHE GUEVARA-II

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2010
532 35 45
Bei ni Tsh 80/- kwa tofali. matofali 6 ni sawa na 1 tofali la cement.
Asante Newmzalendo kwa info!
Bei hiyo ya 80 Tshs ni bei ya tofali anayokuuzia mchomaji (fundi) au ni bei unayompatia akuchomee gharama za zingine zinakuwa kwako, au? Sijaelewa.
Maana nahofia kama utamlipa kwa kila tofali kabla ya kuchoma inaweza kula kwako, au unamlipa mkishachgua matofali yaliyochomwa vizuri?
Mimi mwenyewe nayazimikia sana.

Huyo fundi anaweza kwenda Tabora manispaa kunitengenezea hizo tofali?

Asante!
 

Forum statistics

Threads 1,213,491
Members 462,160
Posts 28,479,885