Wangapi mmeshapanda mlima Kilimanjaro? Tupeane uzoefu

Wangapi mmeshapanda mlima Kilimanjaro? Tupeane uzoefu

Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.
 
Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.

Record nyingine hazitaleta maana kama utajihatarisha maisha yako.

Badiri kileleni ni -10 celcius. Una kifua cha aina gani cha kuzuia hiyo baridi?
 
Umejitahidi kaka.

From there kwenda Uhuru peak ilikuwa mbinde...nikaona nisije kufa bure nikaishia hapo. Of course tulikuwa group, wenzetu wachache walifika peak!

May be 2019 naweza jaribu tena!
 
Record nyingine hazitaleta maana kama utajihatarisha maisha yako.

Badiri kileleni ni -10 celcius. Una kifua cha aina gani cha kuzuia hiyo baridi?

Muache akafe, anafikiri mchezo kule!

Kuna mzungu wa Russia alikuja akajifanya mjanja eti baridi ile haigopi...alikufa fasta!
 
Nataka kuvunja record kupitia huu mlima.

Hivi kuna mtu amewahi kupanda kifua wazi?

Je nitaruhusiwa?

Baridi la kileleni ni nyuzi joto ngapi?

Or any ideas zakuniwezesha kuvunja record.

nenda kileleni mchana itakuwa ni sehemu yakuvunja record pia.
 
From there kwenda Uhuru peak ilikuwa mbinde...nikaona nisije kufa bure nikaishia hapo. Of course tulikuwa group, wenzetu wachache walifika peak!

May be 2019 naweza jaribu tena!

si utakuwa ushakuwa Babu?
 
Nilitumia njia ya kilema - maua mwaka 2005 wakati nipo o'level tukarudi kwa njia ya marangu getini.
Ilikuwa njia ndefu sana wakati wa kwenda kwasababu unafika Horombo huts badala ya Mandara.
Safiari ya masaa 12 kwa kutembea. Kesho yake tukaenda kulala kibo huts then usiku tukapanda kileleni na tukarudi kulala horombo huts. Siku inayofuata toka horombo hadi marangu getini.
It was a very bad experience kwa sababu tulienda kama wanajeshi. Ila natamani kwenda tena kama mtalii sasa.

Niluenda na kundi la wanafunzi.

Nilikuwa 10th grader.

Sisi tulitembea pole pole kwa kuwa walitaka kwanza tuzoe hali ya kuishi katika mlima (to climatize).
Oxygen huwa inapungua ukiwa mlimani.

Marangu ni full starehe. Huts na maji ya kumwaga. Chakula kizuri na chai ya moto. Hatujapata shida yoyote.
 
Muache akafe, anafikiri mchezo kule!

Kuna mzungu wa Russia alikuja akajifanya mjanja eti baridi ile haigopi...alikufa fasta!

Kwenye kundi letu tulienda na baadhi ya raia wa uswizz.

Wote walibebwa kurudisha hata kona ya wahindi hawakufika.
 
Niluenda na kundi la wanafunzi.

Nilikuwa 10th grader.

Sisi tulitembea pole pole kwa kuwa walitaka kwanza tuzoe hali ya kuishi katika mlima (to climatize).
Oxygen huwa inapungua ukiwa mlimani.

Marangu ni full starehe. Huts na maji ya kumwaga. Chakula kizuri na chai ya moto. Hatujapata shida yoyote.

Nyie mlienda kama watalii wa nje. Ndio maana hamkupata shida.
 
Kwenye kundi letu tulienda na baadhi ya raia wa uswizz.

Wote walibebwa kurudisha hata kona ya wahindi hawakufika.

Na Switzerland ni mountainous afu very cold, but walichemsha! Sasa huyu mbongo mwenzetu eti aende kifua wazi, anabeep kifo!
 
Nyie mlienda kama watalii wa nje. Ndio maana hamkupata shida.

Hata Mtanzania anaweza kwenda polepole na kuona vizuri mlima, maua na kadhalika.

Sema tatizo ni gharama.

Kila ukikaa zaidi mlimani, unalipa zaidi kama ulivyoonyesha katika post yako.
 
Hivi logic ya kutoenda mchana ni nini mkuu?

Air density mchana ipo juu compared to night...altitude ile ni juu mno, blood circulation inapofika ubongoni possibility ya kutengeneza bubbles ni mkubwa na hizo bubbles hupasukia ndani ya mishipa ya ubongo...hence creating temporary madness!

There's a certain law in chemistry nimemsahau huyo chemist ni mfaransa ndiyo alizungumzia hiyo relationship between altitude na circulation of blood kwa wanaokwea milima mirefu au wale wanao dive baharini chini...ni zamani sana nimesahau kemia yangu ya mwalimu wangu.
 
Back
Top Bottom