Wanazuoni wasikitishwa na sera za mgombea urais

Wanazuoni wasikitishwa na sera za mgombea urais

Sera ya elimu ya bure ndio mpango unaofanya kiwango cha elimu kishuke vile vile kuwapotezea muda vijana kwa kukaa darasani na mwisho wake kukosa ajira baada ya kuhitimu.

Hawa walitakiwa kuboresha elimu ya ufundi na stadi za kazi ili iwasaidie vijana wakiwa bado wapo mashuleni, hii itamfanya kijana awe na ujuzi mapema na sio kumaliza kudato cha nne na kuishia kukaa nyumbani eti kwa kuwa hana credit za kumfanya aendelee na elimu au sababu ya kukosa fedha.

Tumeona mpango ya BRN, umerundika vijana shuleni matokeo yake tumeona vijana wakirudi nyumbani baada ya kumaliza masomo yao na kuhitimisha safari yao kitaaluma kwa kushinda vijiweni huku wengine wakifanya shughuli ambazo hata wasingeenda shule wangeweza kuzifanya.
 
Hatimaye mgombea urais kupitia tiketi ya CCM, Dr John Pombe Magufuli amezidi kutikisa ngome ya wanazuoni hususani ktka ajenda zake za elimu bure kuanzia darasa la awali hadi form six. Awali kulikuwa na mijadala kadhawakadha kama swala hilo anaweza kutekeleza kiurahisi lkni kadri siku zinavyozidi kusonga mbele, wanazuoni hao baada ya kupitia tafiti mbalimbali kutoka nchi wanachama wa ECOWAS, pamoja na EU. KUNA BAADHI YA NCHI ZILIZOFANIKIWA SANA ktka sekta ya elimu hivo kwa nchi kama Tanzania kwa kuanzisha sera mpya ya elimu pamoja na elimu bure itakuwa ni chachu ya maendeleo.

Aidha wanazuoni hao wamezidi kupinga vikali hoja ya elimu bure hadi chuo kikuu, kwa mujibu wa tafiti zao hata nchi zilizoendelea kiviwanda hususani Japani, China, Ujerumani Marekani na Hata Uingereza pamoja na kuwa na uchumi imara bado nchi hizo wazijafikia hatua ya kutoa elimu bure hadi chuo kikuu, swali itawezekanaje kwa nchi changa kama Tanzania inayotegemea misaada kutoka nchi hizo?.

Kwa mujibu wa wanazuoni hao ni wakati stahiki kwa Tanzania kupata kiongozi mwenye sera zinazoweza kutekelezeka na kwa wakati.

Wanazuoni hao ni akina nani please wataje na taasisi wanazotokea na pia weka evidence hapa sio kuja na habari ambayo haipo complete.Kwa taarifa yake ukawa inaye mtaalam wa masuala hayo ya elim Dr Kahangwa wa UDSM. Nakumbuka Dr slaa alipokuja na hoja ya cement kuwa Tsh 5,000 ccm ilibisha na ikamleta MD wa Tanga cement Mr. Leon TBC ambaye naye akasema haiwezekani ili hali ya kuwa wataalam wa hiyo sector (na ilishajadiliwa humu Jf na ikaonekana wazi kuwa inawezekana!

Samia Suluhu anaahidi mapesa kwa kata za DSM ccm na Tsh 50M kwa kila kijiji i.e. 50M X vijiji 19200=Billion 960 je hii ni feasible? je viwanda vya uvuvi ni feasible ili hali ya kuwa Mgfl akiwa waziri alishindwa hata kuinitiate vya nyavu tu za kuvulia!

Zipo Nordic countries education ni free, estonia, Trinidad na Tobago, etc kumbuka kupanga ni kuchagua elimu bure inawezekana ni suala la kupanga vipaumbele tu unataka ufanye nini uache nini!
 
Wanazuoni wapi?? Wataje then weka utafiti wao hapa tuuone...
 
Hao wanazuoni wao walisomaje? Wakati wanasoma kulikuwa na mbuga ya wanyama kama EPA RICHMOND DOWANS ESCROW DEEPGREEN etc? Si walikuwepo swala na Tembo tu? Hata nchi ilikuwa haijaendelea kuwezesha Twiga kupanda ndege wakiwa wamesimama!
 
hamna cha wanazuoni wala nn, mie pia mwanazuon.. so nasema elimu bure had un.. inawezekana tena baada ya hapo na ajira juu. tatizo ni poor policy na commitment. tena bora wengine tutafutiwa madeni ya bod ya elimu.. think wise
 
wanazuoni wa Tanzania au wa wapi... nakuambia watanzania waliofanikisha kupata milo mitatu hawajali watoto kutoka familia maskini.

Kama mtu ashasema elimu Elimu elimu. sector nyingine zitapewa vipaombele lakini elimu kwanza...

tofaut na anasema sio bure chuo, maana ake atakopesha au sio. Source ya pesa wanayokopeshwa wanfunzi ni wapi au ni ipi.


Mabilioni yenu kule uswisi yatatusomesha bure.

kule chuo kikuu wakihitimu elimu ya hujasikia mali wakitoka moja kwa moja watajiajiri mashambani na sector mbalimbali, kodi hata ya 500 kwa population ya watanzania niliona ni pesa mingi,

mabadiliko yana maana ndefu, na ni lazima

Hajasema atakopesha, alisema ni bure kabisa kuanzia chekechea hadi university.
 
WANAZUONI WASIKITISHWA NA SERA ZA MGOMBEA URAIS

Hatimaye mgombea Urais kupitia tiketi ya CCM, Dr John Pombe Magufuli amezidi kutikisa ngome ya wanazuoni hususani ktka ajenda zake za elimu bure kuanzia darasa la awali hadi form six.

Awali kulikuwa na mijadala kadhawakadha kama swala hilo anaweza kutekeleza kiurahisi lkni kadri siku zinavyozidi kusonga mbele, Wanazuoni hao baada ya kupitia tafiti mbalimbali kutoka nchi wanachama wa ECOWAS, pamoja na EU.

Kuna baadhi ya nchi zilizfanikiwa sana katika sekta ya elimu hivo kwa nchi kama Tanzania kwa kuanzisha sera mpya ya elimu pamoja na elimu bure itakuwa ni chachu ya maendeleo.

Aidha Wanazuoni hao wamezidi kupinga vikali hoja ya elimu bure hadi chuo kikuu, kwa mujibu wa tafiti zao hata nchi zilizoendelea kiviwanda hususani Japani, China, Ujerumani, Marekani na hata Uingereza pamoja na kuwa na uchumi imara bado nchi hizo wazijafikia hatua ya kutoa elimu bure hadi chuo kikuu.

Swali itawezekanaje kwa nchi changa kama Tanzania inayotegemea misaada kutoka nchi hizo? Kwa mujibu wa wanazuoni hao ni wakati stahiki kwa Tanzania kupata kiongozi mwenye sera zinazoweza kutekelezeka na kwa wakati.


Ni lowasa tuuuu
 
WANAZUONI WASIKITISHWA NA SERA ZA MGOMBEA URAIS

Hatimaye mgombea Urais kupitia tiketi ya CCM, Dr John Pombe Magufuli amezidi kutikisa ngome ya wanazuoni hususani ktka ajenda zake za elimu bure kuanzia darasa la awali hadi form six.

Awali kulikuwa na mijadala kadhawakadha kama swala hilo anaweza kutekeleza kiurahisi lkni kadri siku zinavyozidi kusonga mbele, wanazuoni hao baada ya kupitia tafiti mbalimbali kutoka nchi wanachama wa ECOWAS, pamoja na EU.

Kuna baadhi ya nchi zilizfanikiwa sana katika sekta ya elimu hivo kwa nchi kama Tanzania kwa kuanzisha sera mpya ya elimu pamoja na elimu bure itakuwa ni chachu ya maendeleo.

Aidha wanazuoni hao wamezidi kupinga vikali hoja ya elimu bure hadi chuo kikuu, kwa mujibu wa tafiti zao hata nchi zilizoendelea kiviwanda hususani Japani, China, Ujerumani, Marekani na hata Uingereza pamoja na kuwa na uchumi imara bado nchi hizo wazijafikia hatua ya kutoa elimu bure hadi chuo kikuu.

Swali itawezekanaje kwa nchi changa kama Tanzania inayotegemea misaada kutoka nchi hizo? Kwa mujibu wa wanazuoni hao ni wakati stahiki kwa Tanzania kupata kiongozi mwenye sera zinazoweza kutekelezeka na kwa wakati.

We ni kima sana....hebu chukua hela ya ESCROW ugawanye kwa gharama za shule za serikali....kuanzia primary mpaka Chuo kikuu, ni wanafunzi wangapi wangrlipiwa ada??...sasa mapigo ya aina ya escro na CCM yenu ni mengi mno...tuna gesi!! ni kwa CCM tu ndio haiwezekani
 
Hongereni sana Wanazuoni wetu kwa kutuweka wazi mambo hayo mtambuka kwa taifa letu. Kamwe hatudanganyiki.

Usikubali tu kwa kupewa mifano ya nchi nyingine duniani. Mfano halisi ni hapahapa Teezee.. kikwete, kinana, lowasa, mzee wangu, wajomba, wote walisoma hapahapa Teezee BURE mpaka chuo kikuu.

Iliwezekana hapahapa Teezee, kwanini oshindikane leo?! inawezekana hata sasa!!
 
Tatizo liko wapi, hongera sana mwandishi hao wengine walete fact zao na sio kupinga tu.Nchi za uraya ndizo zinazotoa misaada kwetu sisi na hazitoi elimu bure pamoja na uchumi wao kuwa juu leo wewe mwenye matatizo tele na idadi kubwa ya wanafunzi utaweza vipi, kwa uchumi upi tulionao kwa sasa?


Iliwezekana hapahapa Tanzania. Kikwete, Kinana, Lowasa. Wote hao wamesoma bure mpaka chuo kikuu. Kwanini unakubali upewe mifano ya nchi zingine.

Tanzania hapahapa ni mfano tosha kwamba inawezekana. Iliwezekana, inawezekana hata sasa.
 
Ndo mana nkawa nawauliza watanzania kuwa suala la elimu bure hadi chuo kikuu ni Ndoto za mchana, ni drama tu hakuna uhalisia hapo. Sera mbovu na haitekelezeki
 
hivi mil 50@kijiji na elimu bure ipi inawezekana kiurahisi?hapa ni LOWASA tu
 
Hata kenya walisema haiwezekani lakini imewezekana
 
ujerumani (imetajwa katika andiko lako) hadi chuo kikuu bure sijui wametafiti wapi.
 
Ndo mana nkawa nawauliza watanzania kuwa suala la elimu bure hadi chuo kikuu ni Ndoto za mchana, ni drama tu hakuna uhalisia hapo. Sera mbovu na haitekelezeki
Jee mil 50 kila kijiji?unaonaje ziende ktk shule?
 
Nawapongeza wasomi wetu kwa kuusema ukweli
 
WANAZUONI WASIKITISHWA NA SERA ZA MGOMBEA URAIS

Hatimaye mgombea Urais kupitia tiketi ya CCM, Dr John Pombe Magufuli amezidi kutikisa ngome ya wanazuoni hususani ktka ajenda zake za elimu bure kuanzia darasa la awali hadi form six.

Awali kulikuwa na mijadala kadhawakadha kama swala hilo anaweza kutekeleza kiurahisi lkni kadri siku zinavyozidi kusonga mbele, Wanazuoni hao baada ya kupitia tafiti mbalimbali kutoka nchi wanachama wa ECOWAS, pamoja na EU.

Kuna baadhi ya nchi zilizfanikiwa sana katika sekta ya elimu hivo kwa nchi kama Tanzania kwa kuanzisha sera mpya ya elimu pamoja na elimu bure itakuwa ni chachu ya maendeleo.

Aidha Wanazuoni hao wamezidi kupinga vikali hoja ya elimu bure hadi chuo kikuu, kwa mujibu wa tafiti zao hata nchi zilizoendelea kiviwanda hususani Japani, China, Ujerumani, Marekani na hata Uingereza pamoja na kuwa na uchumi imara bado nchi hizo wazijafikia hatua ya kutoa elimu bure hadi chuo kikuu.

Swali itawezekanaje kwa nchi changa kama Tanzania inayotegemea misaada kutoka nchi hizo? Kwa mujibu wa wanazuoni hao ni wakati stahiki kwa Tanzania kupata kiongozi mwenye sera zinazoweza kutekelezeka na kwa wakati.

Paulkwa pakawa. Hadithi njoo......... Ongeza huu msitari mwanzo mwa thread ili hadithi yako ipendeze. Watanzania wa leo sio wale wa jana. Hao wanazuoni mbona huwataji? This is too cheap. After all hiyo sera ni ya CHADEMA mmdandia
 
Mleta maada wewe ni mpumbavu sanaaaa. Ujerumani elimu ya chuo kikuu ni bure, yani "tution free".
 
Back
Top Bottom