Wanawake mnisaidie, elezeni kuhusu hili | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake mnisaidie, elezeni kuhusu hili

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sharp Observer, Oct 21, 2011.

  1. S

    Sharp Observer Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari ndugu zangu.
    Juzi nilisafiri kwa basi toka arusha kuelekea mbeya kwa shughuli zangu binafsi. Tulifika makambako jioni jioni, dereva akasimama ili tuchimbe dawa halafu safari iendelee. Nikiwa napunga kaupepo kwa angalau dakika mbili, pembeni yangu nilimsikia mwanamke akimuuliza mtu kwenye simu, "Naomba please uniambie jina la ile dawa tunayotumia kuogeshea watoto tunapoanza kuchakachua". Dada huyu alionekana kuwa mjamzito. Akaendelea kuongea, then baadaye akakata simu tukapanda basi na safari ikaendelea. Tulifika Mbeya salama.

    Sasa naomba wanawake wenye uelewa wa jambo hili wanifahamishe. Kwanza hiyo dawa inafanya kazi gani? Inaitwaje? je kuna madhara kwa mtoto pale mwanamke anapochakachua (kujamiana) na mwanaume aliyezaa naye au mwanaume mwingine zaidi ya mwanaume aliyezaa naye (kazi za nje)?

    Nina hamu ya kutaka kujua jambo hili kwa undani.

    NB: Naomba mwenye ufahamu anijulishe
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    shukuru mlifika mbea salama! mengine ya ngoswe muachie ngoswe!!
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 0
    Sayansi ya mzungu haitambui kubemenda (nilisikia kuhusu kudemenda JF kwa mara ya kwanza)
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    kaka umezunguka dahhh..kwanini usingesimamisha hoja moja kwamoja tu kwamba...JAMAN NATAFUTA DAWA ILI NISIBEMEMNDE MWANANGU...mwanangu bado mdg na ninataka kuendeleza JUDO sasa nifanyeje ili nisimdhuru mtoto?

    km kuna dawa bas inaitwaje?

    je na mke wangu akienda kupigwa nje kuna madhara kwa mtoto?


    aya mambo ya kawaida saaaaaaaana hayaitaj tafsida panapo kuuliza

    Karibu chai bas..napata tea na kiporo cha wali na maharage ya naz.....njoo tule tukimaliza ntakuambia dwa ikoje ,utaipata wap..na unatumiaje..USIPOKUJA NO DAWA.

    NAWASILISHA...
     
  5. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    mhh i kitu ipo mumy..na si kila kitu lazima kipitishwe na wazungu ili kiwe sahihi...

    kipo sana na ndiyo maana wazee wetu walitafuta dawa ya ili swala....umeshawai kuish vijijin?au uswahilini kule typico?

    watu wanabemenda sana ..ukiacha utapiamlo/malaria na maradh mengne swala lingine linalosumbua watoto ni kubemendwa...

    assume we una mtoto wa mwezi mmmoja ivi afu daily unapga kaz za nje...sometimes na wanaume tofauti ahh lazima mtoto ataisoma namba ..lazima adhurike ata km kanuni nyingne za lishe na mambo yote ya sayansi kimu unazingatia bt stl mtoto atadhurika ....sjui kukuelezea kitaalamu cz m nr medical pasonee bt ivo ndo najua kwa kuona na kusikia pia

    na km ukiwa na mimba kule uswahilini mambo ya kukuambia wakat wa malez ya mtoto ni ayo..we mwanaweee kuwa makini uyu kiumbe atak uchafu...usije kumb emenda..usiruke ruke......ata km tukienda kwa HKL wanasema kuwa LISEMWALO LIPO...


    WAZUNGU SI KILA KITU KWAMBA WAKISEMA WAO/LIKITOKEA KWAO NDO KWELI/SAHIHI
     
  6. Jmturu

    Jmturu Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kaka hayo yapo,kila mtu anayafaham kwa upeo wake.
    Kwa ushauri mzuri we mtafute mtaalam wa afya kwani hlo n tatizo la kiafya zaidi.
     
  7. S

    Sharp Observer Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa nyumbani kwako wapi? Acha utani, tell if you know. Halafununapenda kula sana
     
  8. S

    Sharp Observer Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi naomba huo upeo wako
     
  9. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,586
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Ni kati ya imani zinazosaidia jamii kuishi kwa maadili tu! Hakuna shida yoyote labda mangonjwa ambapo vimelea vyake vinafika hadi kwenye Maziwa ya mama!
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 28,094
    Likes Received: 2,975
    Trophy Points: 280
    Nimecheka sana niliposoma post yako Rose1980!
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 0
    Sijawahi ishi kijijini wala uswahili typical (kama ulivyoita), ila mimi binafsi siamini kitu kisichoweza kuthibitishwa kisayansi.

    Sasa kama mtu ataamua kufata mila ambazo hazijathibitishwa ki sayansi ni khiari yake, ila sayansi haitambui kubemenda wala mimi sikuwahi kuisikia mjini

    Suala linakuja, unajuaje kuwa mtoto ameathiriwa na kubemendwa?
     
  12. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 3,005
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Kumbe na suala la kubemenda limeongelewa na mleta uzi! Ngoja nilitafute halafu nitaliongelea....
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,118
    Likes Received: 3,966
    Trophy Points: 280
    Wanaume wa miaka hii wanaamini mama unapokuwa unanyonyesha umeshafuka,
    ndiyo chanzo cha kutafuta totoz nje,
    kwa afya ya mtoto siyo nzuri kwani lile jasho unalotoka nalo huko nje linamzuru mtoto.
    unakuta hata mtoto anachelewa kukaa, kutambaa hata kutembea kwa ajili hiyo.
    kwani kumngoja mkeo walau 40 days unashindwa nini??????????
     
  14. lolyz

    lolyz JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 331
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Dawa ya kudumu ni kukaa na mke/mme wako na wote mkubali kuacha kazi za nje sasa hizo dawa jamani mtakuwa mnampa mtoto kila siku ?si katakomaa kabla ya siku zake?mbona ss wengne tuna watoto na hawajabemendwa au ss hatuna feelings?
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,569
    Likes Received: 21,075
    Trophy Points: 280
    mimi huwa najiuliza hili.madhara ya kubemendwa kama yapo yanakwisha lini?
    au anayapata mtu milele???????
    akiwa mtu mzima atakuwa tofauti vipi na wengine?
     
  16. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 3,420
    Likes Received: 830
    Trophy Points: 280
    Tafuta mti unaitwa mmalala chuma majani yake halafu yachemshe
    uchanganye na majani ya Likanayuma ambayo yametwangwa bila
    kuchemshwa halafu chemsha mizizi ya mnabuhulile ukimaliza koroga
    na miti ya chikandanga ambayo imelowekwa. Utakuwa unakunywa
    kabla ya Tendo la ndoa ni dawa safi sana hiyo!
     
  17. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,758
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 0
    Hivi kubemenda ndo kunakuwaje kuwaje jamani? Nasikiaga tu wanaongea!
     
  18. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,860
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu sisi wazazi tunayajua. Kua uyaone wanajf wote lio wazazi mtakubaliana nami, but sori i beg to differ, shukuru sana wazazi wako hukubemendwa.
     
  19. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,860
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu sisi wazazi tunayajua. Kua uyaone wanajf wote lio wazazi mtakubaliana nami, but sori i beg to differ, shukuru sana wazazi wako hukubemendwa.
     
  20. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,983
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkuu huu msamiati ni wa kabila gani??
     
Loading...