Wanaume wote tukumbushane machungu ya kisu cha jando

asiyetabirika

Member
Oct 14, 2019
46
55
Aisee nakumbuka ilikuwa asubuhi mapema kabisa jua kabla halija chomoza niliamshwa na mshua akanipeleka mtoni kuoga maji ya baridi baada ya hapo tukaendelea na safari ya kwenda kwenye nyumba ya mzee fulani hivi maeneo ya pale kijijini, ghafla nikakuta kuna watoto wengine wa rika langu nao wameletwa na wazazi wao ila wakawa wamepanga foleni huku wakiwa wamefungwa mashuka.

"ASIYETABIRIKA njoo huku utoe nguo zako nikufunge shuka kama wenzio" sauti ya mshua ilisikika huku akitoa shuka kwenye mfuko wa rambo alioushika mkononi, hapo sasa sensor za ubongo wangu zikahisi tukio litakalojiri maeneo hayo. Kabla sijafanya makeke yangu ya kupotea haraka katika hayo maeneo wakaja vijana wawili wakasaidiana na mzee wakanishika na kunivua nguo na kunifunga shuka nikawekwa kwenye foleni chini ya ulinzi mkali huku mzee akinikata jicho kali kuashiria kichapo ambacho angenipa kama kusingekuwa na watu wengine eneo lile mimi sikujali hilo.

Hofu ilinishika licha ya baridi lililokuwepo asubuhi ile ila mwili wangu ulichemka balaa maana stori nilizokuwa nikizipata kwa wenzangu waliokwisha katwa zilikuwa zinatisha mno. Nikajipa moyo mkuu kuwa nitakomaa , mara wa kwanza akaanza kukatwa alitoa sauti ya uchungu hali iliyopelekea mimi nibawe na mkojo na haja kubwa mda huo huo, nikapelekwa kwenye kachoo kalikokuwa kwenye ule mji chini ya ulinzi mkali, ila nilipofika mkojo wenyewe ulitoka kiduchuuuu na haja ikatoka hewa tu.Nikarudishwa eneo la tukio huku nikiwa nsha pagawa ramani zote za kuchoropoka zikiwa zimekuwa covered, asiyetabiria kapatikana.

Ikafika zamu yangu ilikuwa mida ya saa nne hivi asubuhi, likatolewa shuka nililofungwa nikatanua miguu kidogo, yule babu alizuga kama anavutavuta ile ngozi hivi mara paaaapu, rwaaaaaaa kisu kimepita yaani nilitoa sauti kali sana yaani sauti ilinitoka huku mwili ukitetema nikiashiria kiwango cha maumivu nilichokipata nililia kwa sauti KUU, nikapakwa dawa nikawekwa pembeni nikafungwa shuka tena huku mwendo ukiwa umebadilika. Hapo nikamuona mshua akitabasamu kidogo huku akiniambia "asiyetabirika sasa umekuwa mwanaume, umekamilika jikaze twende" huku akinipiga piga mabegani.

Sasa huwa nikiyakumbuka yale maumivu huwa sina masihara kabisa na vidada vinavyokatizakatiza kwenye anga zangu, kwa wananaume wote tuliopitia hizi mambo tukumbushane ule wakati mgumu tuliopitia, wale wa hospitalini hawataelewa chochote hapa.
 
Sasa wewe hadi ulipata muda wa kwenda kuoga?sisi unaamshwa kwa stick kama uko jeshini kile kipindi cha kwenda mchaka mchaka unachezea chipichipi za maana na unakimbizwa hadi kwa ngariba huku maumivu unagumia kimoyo moyo.

Unapewa (jiti kama ule mswaki wa mti)unaling'ata unavua bukta yako unapanua miguu huku mikono yako iko nyuma (kama ndiyo uko mguu panda kwenye gwaride)alafu ngariba anafanya yake.

Hakuna cha kushikwa wala nini unainua uso unatizama mbele juu kidogo mita 200 (kama uko master pared) huku mjiti wako uko mdomoni hadi shughuli inaisha ole wako jiti lidondoke umeaibisha ukoo na wazee basi hapo faini za ng'ombe kadhaa
 
Mkuu

Sisi watoto wa dot com hatukukutana na hayo maumivu

Nakumbuka tulienda home kwa Dokta mzee alisema anajisikia kuumwa. Tulipofika nikageuziwa kibao. Nikalazwa kwenye kitanda cha hospitali.

Miguu ikapenyezwa chini ya chuma la kitanda then mzee akanishika mikono docta akanichoma sindano.

Nilijitahidi kuangalia baada ya kuchomwa sindano nkaona dushe limekuwa kubwa kinoma

Wakati anakata ile ngozi sikusikia maumiv ila nilijitahidi kuinua shingo nione daah niliona damu nikachanganyikiwa

Wakati wa kushona ndiyo kulikuwa na maumivu kiasi. Nyuzi ziliachwa humo humo bila kutolewa ilikuwa ni kukiosha kidonda tu hadi nikapona.

Kiukweli wa dot com hatujakunata na maumivu kama yenu Mkuu.

Poleni
 
Mkuu

Sisi watoto wa dot com hatukukutana na hayo maumiv

Nakumbuka tulienda home kwa dokta mzee alisema anajisikia kuumwa.. Tulipofika nikageuziwa kibao... Nikalazwa kwenye kitanda cha hospital

Miguu ikapenyezwa chini ya chuma la kitanda then mzee akanishika mikono docta akanichoma sindano..

Nilijitahidi kuangalia baada ya kuchomwa sindano nkaona dushe limekuwa kubwa kinoma

Wakati anakata ile ngozi sikusikia maumiv ila nilijitahidi kuinua shingo nione daah niliona damu nikachanganyikiwa

Wakat wa kushona ndo kulikuwa na maumiv kiasi... Nyuzi ziliachwa humo humo bila kutolewa ilikuwa ni kukiosha kidonda tu had nkapona



Kiukweli wa dot com hatujakunata na maumiv ka yenu mkuu

Poleni
Kisu cha ngariba ni hatari, kinaogofya
 
Hii kitu imenivuti sana, maswala ya kutahiriwa ganzi maji ya baridi ni noma sana, unasikia kisu kinapita paap!

Kama ambavyo watu husema, nilitaabika kupata hela acha jizitumie...

Mimi nasema ilikuwa maumivu kutoa ile ngozi acha nitumie hiki kifaa changu.

Haiwezekani nitahiriwe bila ganzi halafu nisitumie kifaa kilichonipa maumivu.

Raha yangu kwa sasa ni kuwa, wakitoa tafiti zao sijui waliotahiriwa kwa ganzi wana uhaba wa nguvu, mimi nacheka tu, coz nilipigwa kisu bila ganzi.

Baada ya mateso ni faraja, ni zamu yangu kufarijika now.
 
Pole sana kizazi cha miaka hyo, siku hizi watoto wanafanyiwa baada ya mwaka tuu yaani hawana maumivu yoyote ya kuja kusimulia
Ila yataka moyo kitoto kidogo kukifanyia sunna
 
Maza kanipeleka baada Ya fix sana,Yale maumivu nilinuna,nikagoma kula wiki nzima sema mwenyewe yuko benet daily akinipooza machungu. Mi niko na kitenge changu km kanzu nalia tu na jicho lile la "mama we mtu mbaya sana"
Siku hizi ni kupiga jando tu hamna msalie mtume.
Nimecheka sana 😁
 
Aisee hatari Sana mwili una sisimka Sana nikikumbuka ila mimi ili tumika topaz daaah

Ilikuwa siku ya jumamos majira ya saa nne hasubuhi mwaka 1997 kambi ilikuwa pembezoni mwa mto
Basi tulikuwa wawli mimi na kaka yangu tulipo fika kambin tulikuta hakuna foleni kubwa Sana

Hivyo bas mimi nikaambiwa nisubir kaka akatangulia azikupita dakika mbili na sikia kelele za brother mama nakufa Ile nataka ni sepe Nika dakwa mkono na mshua Ana nambia tulia.

Basi zamu yangu ika fika ni kaingia kilingen vua nguo zote Nika we kwa Kati yan Kuna mtu mzima Ana kaa chin afu una kaa mbele yake Ana kumbana miguu kwa kupitisha miguu yake juu yako afu Ana pitisha mikono yake akitokea mgongon Ina pita kwenye kwapa alafu Ana kuziba macho na kukubana kifuan

Aisee dk moja na sikia chaaaa topaz ime pita Ata kulia si kulia ila Maumivu ilikuwa natoa machoz bila kupenda
Nika we kwa joto (dawa Fran hivi nyekundu hivi) alafu tuka fungwa fungwa dawa dawa Fran hivi za kienyeji mikonon kama saa kiunon kwamba Ina ipenda kufungwa kwenye jamaa alie katwa safari kurud home aisee ilikuwa hatari Lakin salama
 
Pole sana kizazi cha miaka hyo, siku hizi watoto wanafanyiwa baada ya mwaka tuu yaani hawana maumivu yoyote ya kuja kusimulia
Ila yataka moyo kitoto kidogo kukifanyia sunna
Ile better kitoto kikiwa kidogo ni fasta tu,wanaweka kimpira flani then paap tayari ondokeni.siku moja tu dogo kasahau.ile ya kukatwa kule apana maumivu yake nimesoma mada ya jamaa hapa nikakumbuka
 
Babu yangu alikuwa ngariba halafu alikuwa rafiki yangu kweli alikuwa anajua ninavyopenda ubwabwa! Aka-take advantage.Tangu siku hiyo mtu akinikaribisha ubwabwa nakua nae makini...Itaendelea naugulia kwanza!
 
Babu yangu alikuwa ngariba halafu alikuwa rafiki yangu kweli alikuwa anajua ninavyopenda ubwabwa! Aka-take advantage.Tangu siku hiyo mtu akinikaribisha ubwabwa nakua nae makini...Itaendelea naugulia kwanza!
😂😂😂😂😂
 
Aisee nakumbuka ilikuwa asubuhi mapema kabisa jua kabla halija chomoza niliamshwa na mshua akanipeleka mtoni kuoga maji ya baridi baada ya hapo tukaendelea na safari ya kwenda kwenye nyumba ya mzee fulani hivi maeneo ya pale kijijini, ghafla nikakuta kuna watoto wengine wa rika langu nao wameletwa na wazazi wao ila wakawa wamepanga foleni huku wakiwa wamefungwa mashuka.

"ASIYETABIRIKA njoo huku utoe nguo zako nikufunge shuka kama wenzio" sauti ya mshua ilisikika huku akitoa shuka kwenye mfuko wa rambo alioushika mkononi, hapo sasa sensor za ubongo wangu zikahisi tukio litakalojiri maeneo hayo. Kabla sijafanya makeke yangu ya kupotea haraka katika hayo maeneo wakaja vijana wawili wakasaidiana na mzee wakanishika na kunivua nguo na kunifunga shuka nikawekwa kwenye foleni chini ya ulinzi mkali huku mzee akinikata jicho kali kuashiria kichapo ambacho angenipa kama kusingekuwa na watu wengine eneo lile mimi sikujali hilo.

Hofu ilinishika licha ya baridi lililokuwepo asubuhi ile ila mwili wangu ulichemka balaa maana stori nilizokuwa nikizipata kwa wenzangu waliokwisha katwa zilikuwa zinatisha mno. Nikajipa moyo mkuu kuwa nitakomaa , mara wa kwanza akaanza kukatwa alitoa sauti ya uchungu hali iliyopelekea mimi nibawe na mkojo na haja kubwa mda huo huo, nikapelekwa kwenye kachoo kalikokuwa kwenye ule mji chini ya ulinzi mkali, ila nilipofika mkojo wenyewe ulitoka kiduchuuuu na haja ikatoka hewa tu.Nikarudishwa eneo la tukio huku nikiwa nsha pagawa ramani zote za kuchoropoka zikiwa zimekuwa covered, asiyetabiria kapatikana.

Ikafika zamu yangu ilikuwa mida ya saa nne hivi asubuhi, likatolewa shuka nililofungwa nikatanua miguu kidogo, yule babu alizuga kama anavutavuta ile ngozi hivi mara paaaapu, rwaaaaaaa kisu kimepita yaani nilitoa sauti kali sana yaani sauti ilinitoka huku mwili ukitetema nikiashiria kiwango cha maumivu nilichokipata nililia kwa sauti KUU, nikapakwa dawa nikawekwa pembeni nikafungwa shuka tena huku mwendo ukiwa umebadilika. Hapo nikamuona mshua akitabasamu kidogo huku akiniambia "asiyetabirika sasa umekuwa mwanaume, umekamilika jikaze twende" huku akinipiga piga mabegani.

Sasa huwa nikiyakumbuka yale maumivu huwa sina masihara kabisa na vidada vinavyokatizakatiza kwenye anga zangu, kwa wananaume wote tuliopitia hizi mambo tukumbushane ule wakati mgumu tuliopitia, wale wa hospitalini hawataelewa chochote hapa.
Aiseeh nimecheka sana, nimekumbuka mbali, nambuka ilikuwa 1999,mwezi wa sita, tulikuwa kumi na moja, ni moja ya sherehe kubwa za jadi kwa mikoa ya kusini, hiyo siku tulibebwa mabegani tukaambiwa tufumbe macho kuna nyuki, wote tulifumba, ile kushushwa tuh kufka chini, watu washatoka na ngozi kitambo hadi leo simfaham nan alinifanyia hiyo kitu, nimekumbuka wenzangu walivyokuwa wanahc kwenda haja alafu hawapati haja zenyewe, nakumbuka pia mara baada ya ile tukio wazee huja kututia moyo kwa kutuonesha kuwa na wao wamepitia hayo, NAIPENDA HII TAMADUNI, NAUNGA MKONO ASILIMIA ZOTE
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom