Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Inamaana ww hujui kama hii nchi ina madeni ww unajua deni la Taifa ni Tsh ngapi mpaka sasahiv au yangu huyo pombe wako aingie madarakani kuna ajira ngapi zimetoka serikalini au unajua ni wafanyakazi wangapi wanafanya kazi serikalini kwa taarifa yako serikali hii inategemea kodi kutoka kwa watu binafsi na ndio maana matajiri wakijamba tu Taifa linatetemeka unajifanya unajua uchumi mbona hujatoa takwimu za kiuchumi na kwatasrifa yako uchumi mzuri kwa nchi unatakiwa uendane na kipato cha raia mmojammoja Leo hii unasikia wananchi wamemsimamisha waziri kuelezea kilio chao cha njaa
Ww umekunywa viroba vyako unabwabwaja Mara ooohhh uzalendo unakua uzalendo ww???
 
Ila hii reasoning ya uwezo wa kulipa mishahara wafanyakazi kuwa kigezo cha uchumi mzuri ni very poor reasoning.

Hata kwa tafsiri ya kienyeji tu kama ulikuwa na nyumba 10, malori 50, viwanda 4 halafu baadaye ukabakia na nyumba moja, malori 2; wewe umefilisika hata kama kila siku una uwezo wa kulisha familia yako chochote ipendacho. Kufilisika au kutajirika kwa tafsiri rahisi ni hali ya ulinganifu. Ulikuwa na nini na sasa una nini? Kuna watu watu wamejaribu kuweka absolute definition lakini kufilisika ni hali ya ulinganifu - zamani ulikuwa na nini, na sasa una nini.
Sasa acha kutoa mifano ya uswahilin . Sema Zamani ilikuwa na nini na sasa imepungukiwa nini ili tujue kweli imefilisika. Acha promo. Kufilisika kwako usidhani kila MTU amefiliska
 
Eti taifa kufilisika ni mpaka moto wa Mungu ukaushe madini, mafuta na vingine. Halafu unauliza Kuna wafanyakazi hawajalipwa??? Mbona hujauliza moto?? Mbona hujui unasimamia niini???
 
Napata shida sana kusoma habari zenye vichwa vya habari serikali imefiliska hivi wanajuwa maana ya serikali kufilisika au ndio zile siasa za kuchafuwana?

Naomba kwanza kabla yakuandika chochote niwajuze tuu kwa ufupi hili taifa litafilisiki labda Mungu ashushe moto ukaushe kila rasilimali ya taifa hili na pia dhahabu na mafuta uko ardhini. Ila kiujumla jumla hivi hilitaifa kamwe halitofilisika.

Labda niwaulize tu hivi hii serikali imeshindwa wapi kulipa madeni yake ndipo tuanze hizi kelele kwenye mitandao na kumfanya huyu Rais hajuwi kile serikali yake inafanya? Semeni nitaifa gani duniani au bank inatudai na serikaki imeshindwa kulipa hilo deni au ni yale maden hewa Mh kayapotezea yanawauma. Tuseme ukweli na huu ukweli utatuweka huru.

Haya embu niambie Dec2016 yupo mfanyakazi ajalipwa mshahara maana ikiwa serikali inalipa mishahara huwezi sema hazina imefilisika tukumbuke Issue ya Ugirik serikali ilishindwa lipa deni lake ikafika mahali hata mishahara sasa kwa hapa Tz mmetumia measure gani kupima kuwa serikali haina pesa? Semeni kweli na Mungu awaponye hili nitaifa tusiandike ujinga humu just kwakuwa tunaham yakuandika leteni facts.

Last je kama taifa hatukopesheki? Kiuhalisia tunakopesheka mara elfu sema hekima inatumika kuchukua mikopo ili tusiwatwike zigo kubwa walipa Kodi.

Jamani Tanzania yangu umemkosa nini Mungu mpaka ukazaa watu wasio na uzalendo na taifa lao? Hii ni aibu kwakweli. Poleni manao ibeza serikali ya Magufuli. Mtaaibika asubuhi kweupe.

Haya tumeoana na wewe umetoa post,,, wachumi kama wewe ni hasara kwa taifa lazima shillingi ishuke thaman
 
Napata shida sana kusoma habari zenye vichwa vya habari serikali imefiliska hivi wanajuwa maana ya serikali kufilisika au ndio zile siasa za kuchafuwana?

Naomba kwanza kabla yakuandika chochote niwajuze tuu kwa ufupi hili taifa litafilisiki labda Mungu ashushe moto ukaushe kila rasilimali ya taifa hili na pia dhahabu na mafuta uko ardhini. Ila kiujumla jumla hivi hilitaifa kamwe halitofilisika.

Labda niwaulize tu hivi hii serikali imeshindwa wapi kulipa madeni yake ndipo tuanze hizi kelele kwenye mitandao na kumfanya huyu Rais hajuwi kile serikali yake inafanya? Semeni nitaifa gani duniani au bank inatudai na serikaki imeshindwa kulipa hilo deni au ni yale maden hewa Mh kayapotezea yanawauma. Tuseme ukweli na huu ukweli utatuweka huru.

Haya embu niambie Dec2016 yupo mfanyakazi ajalipwa mshahara maana ikiwa serikali inalipa mishahara huwezi sema hazina imefilisika tukumbuke Issue ya Ugirik serikali ilishindwa lipa deni lake ikafika mahali hata mishahara sasa kwa hapa Tz mmetumia measure gani kupima kuwa serikali haina pesa? Semeni kweli na Mungu awaponye hili nitaifa tusiandike ujinga humu just kwakuwa tunaham yakuandika leteni facts.

Last je kama taifa hatukopesheki? Kiuhalisia tunakopesheka mara elfu sema hekima inatumika kuchukua mikopo ili tusiwatwike zigo kubwa walipa Kodi.

Jamani Tanzania yangu umemkosa nini Mungu mpaka ukazaa watu wasio na uzalendo na taifa lao? Hii ni aibu kwakweli. Poleni manao ibeza serikali ya Magufuli. Mtaaibika asubuhi kweupe.
Mkuu wangu, Taifa halijafilisika ila ni maskini wa kutupwa kondeni. Umefurahi.
 
Sasa kama imeweza kulipa mishahara ni tafsr nzuri kuwa haijafilika. Hv inawezkanaje uwe umefrska alafu ulipe mishahara ya watumish wote tena mapema
Nakupa kamfano hopeless! Umewalipa tumishahara tuduchu na wakatumia kununua na kulipia kodi. Kisha tarehe ileile ya mwezi unaofuata ukawalipa vilevile kile walichotumia. Kwa hiyo wewe ni tajiri au unazungusha kamtaji kakisanii?
 
Nakupa kamfano hopeless! Umewalipa tumishahara tuduchu na wakatumia kununua na kulipia kodi. Kisha tarehe ileile ya mwezi unaofuata ukawalipa vilevile kile walichotumia. Kwa hiyo wewe ni tajiri au unazungusha kamtaji kakisanii?
Sasa hiyo ni issue nyingne haifanan na Kufilisika.
 
Zimbabwe INA dhahabu pia na ardhi nzuri miondo mbinu bora almasi,gas ,mifugo lakini imefilisika kinachoifilisi ni utawala Wa faru john
 
Usinidharau pasipo kujibu hoja bora kukaa kimya kuliko kuandika maana mimi nimeandika maana hiyo ndio elim yangu kiufupi utaalam wangu ni uchumi sasa pinga kwa hoja ila uwo ndio ukweli serikali imefilisikaje wakati mambo yanaendelea vuzuri. Nenda Zimbabwe, au Greece ndipo utajuwa waasisi wa mada serikali imefilisika hawana hata nucta ya uchumi ktk elim yao.
Duuuuh! Wewe mchumi? Basi kazi ipo. By the way hata Zimbabwe wafanyakazi wanapokea mishahara vizuri tu, sasa kama kigezo chako ni uwezo wa serikali kulipa mishahara ndio kutofilisika, kwanini unasema Zimbabwe imefilisika?
 
Kutukana matusi mitandaoni nidhahili kwamba hauna uwezo wa kujua Serikali iko vizuri, matusi siku zote huvunja heshima ya mtu ayasemao.
 
Serikali ya Faru john imefilisika kwa sababu
Imeshindwa kuajiri hata walimu/ma dr
Hospital hazina dawa hata panadol
Miradi imesimama
Wanafunzi wamekosa mikopo
Wahisani wamemtosa budget
Bank/biashara zimefungwa
Wawekezaji wamekimbia
Uchumi uko hoi kama Wa Zimbabwe
 
Napata shida sana kusoma habari zenye vichwa vya habari serikali imefiliska hivi wanajuwa maana ya serikali kufilisika au ndio zile siasa za kuchafuwana?

Naomba kwanza kabla yakuandika chochote niwajuze tuu kwa ufupi hili taifa litafilisiki labda Mungu ashushe moto ukaushe kila rasilimali ya taifa hili na pia dhahabu na mafuta uko ardhini. Ila kiujumla jumla hivi hilitaifa kamwe halitofilisika.

Labda niwaulize tu hivi hii serikali imeshindwa wapi kulipa madeni yake ndipo tuanze hizi kelele kwenye mitandao na kumfanya huyu Rais hajuwi kile serikali yake inafanya? Semeni nitaifa gani duniani au bank inatudai na serikaki imeshindwa kulipa hilo deni au ni yale maden hewa Mh kayapotezea yanawauma. Tuseme ukweli na huu ukweli utatuweka huru.

Haya embu niambie Dec2016 yupo mfanyakazi ajalipwa mshahara maana ikiwa serikali inalipa mishahara huwezi sema hazina imefilisika tukumbuke Issue ya Ugirik serikali ilishindwa lipa deni lake ikafika mahali hata mishahara sasa kwa hapa Tz mmetumia measure gani kupima kuwa serikali haina pesa? Semeni kweli na Mungu awaponye hili nitaifa tusiandike ujinga humu just kwakuwa tunaham yakuandika leteni facts.

Last je kama taifa hatukopesheki? Kiuhalisia tunakopesheka mara elfu sema hekima inatumika kuchukua mikopo ili tusiwatwike zigo kubwa walipa Kodi.

Jamani Tanzania yangu umemkosa nini Mungu mpaka ukazaa watu wasio na uzalendo na taifa lao? Hii ni aibu kwakweli. Poleni manao ibeza serikali ya Magufuli. Mtaaibika asubuhi kweupe.
shabiki maandazi wewe
 
Sasa kama imeweza kulipa mishahara ni tafsr nzuri kuwa haijafilika. Hv inawezkanaje uwe umefrska alafu ulipe mishahara ya watumish wote tena mapema
Mbona ameshindwa kuajir na kupandisha watu madaraja? Serikal imefilisika
 
wapee wapeeee vidonge vyao ............. hawa UKAWA tuwaacheni tuu jamani. wao wanasubiri nchi yao na raisi wao Lowasa ndio watakuwa wanasifia, lakini kwa hii ya JPM wako radhi waende Ulaya kutuombea shari ili tukwame wapate cha kusema. Sasa sijui waliambiwa riziki iko Ulaya tuu.? Yaani wao badala wapande juu mbinguni kwa Mungu wakazibe, eti wao wanaenda kwa mzungu. akili za UKAWA bana zinawatosha wao tuu. Wameenda Ulaya kutupakazia mbovu, halafu Mchina kaja hapa na kapu la viwanda takribani 20 hivi.

Basi UKAWA wamenunaje.! Wanajiharishia utadhani wamekutana na simba porini.
Duuh kumbe omary kopa bdo yupo
 
Napata shida sana kusoma habari zenye vichwa vya habari serikali imefiliska hivi wanajuwa maana ya serikali kufilisika au ndio zile siasa za kuchafuwana?

Naomba kwanza kabla yakuandika chochote niwajuze tuu kwa ufupi hili taifa litafilisiki labda Mungu ashushe moto ukaushe kila rasilimali ya taifa hili na pia dhahabu na mafuta uko ardhini. Ila kiujumla jumla hivi hilitaifa kamwe halitofilisika.

Labda niwaulize tu hivi hii serikali imeshindwa wapi kulipa madeni yake ndipo tuanze hizi kelele kwenye mitandao na kumfanya huyu Rais hajuwi kile serikali yake inafanya? Semeni nitaifa gani duniani au bank inatudai na serikaki imeshindwa kulipa hilo deni au ni yale maden hewa Mh kayapotezea yanawauma. Tuseme ukweli na huu ukweli utatuweka huru.

Haya embu niambie Dec2016 yupo mfanyakazi ajalipwa mshahara maana ikiwa serikali inalipa mishahara huwezi sema hazina imefilisika tukumbuke Issue ya Ugirik serikali ilishindwa lipa deni lake ikafika mahali hata mishahara sasa kwa hapa Tz mmetumia measure gani kupima kuwa serikali haina pesa? Semeni kweli na Mungu awaponye hili nitaifa tusiandike ujinga humu just kwakuwa tunaham yakuandika leteni facts.

Last je kama taifa hatukopesheki? Kiuhalisia tunakopesheka mara elfu sema hekima inatumika kuchukua mikopo ili tusiwatwike zigo kubwa walipa Kodi.

Jamani Tanzania yangu umemkosa nini Mungu mpaka ukazaa watu wasio na uzalendo na taifa lao? Hii ni aibu kwakweli. Poleni manao ibeza serikali ya Magufuli. Mtaaibika asubuhi kweupe.
madai ya walimu imekuwa ishu, kila siku uhakiki kumbe ni gia tu hakuna pesa.
 
Mi nimekuelewa hii ni fasihi na una mwandiko mzur! Umejitaidi sema punguza nidhamu ya uwoga

"serikali isiyokopesheka mtasemaje imefilisika!"
 
Back
Top Bottom