Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Yapo mambo ukisoma yanakera
ni kweli mkuu lakini inapendeza ukiwa mvumilivu ili thread yako iende vizuri. binafsi ningependa tuendelee kukosoana kujuzana na hata kupigana vijembe lakini isiwe lugha hizo.
 
Serikali haija filisika ila wananchi ndio wamefilisika kwasababu niwapiga dili
wananchi waliofilizika sio wote wapiga deal.
Unafanya kazi za ujenzi wa nyumba lakini sasa hakuna kazi za ujenzi .
 
Usinidharau pasipo kujibu hoja bora kukaa kimya kuliko kuandika maana mimi nimeandika maana hiyo ndio elim yangu kiufupi utaalam wangu ni uchumi sasa pinga kwa hoja ila uwo ndio ukweli serikali imefilisikaje wakati mambo yanaendelea vuzuri. Nenda Zimbabwe, au Greece ndipo utajuwa waasisi wa mada serikali imefilisika hawana hata nucta ya uchumi ktk elim yao.


Mkuu, wewe ni janga kama kweli umesoma uchumi na hoja zako ndo hizi nyepesi ktk kutetea kuzorota kwa hali ya uchumi nchini. Kwanza, premise ya mada yako ni wrong. Hakuna mtu hapa jukwaani ambaye amewahi kuleta mada akisema serikali imefilisika kwa kiwango cha kushindwa kulipa mishahara au kuwa haikopesheki. Kufilisika ni kufilisika, hata kama siyo kwa kiwango cha Zimbabwe au Greece. Mgonjwa wa malarai na mgonjwa wa ukimwi wote ni wagonjwa, hata kama malaria haitishi kama ukimwi unavyotisha.

Kinacholalamikiwa ni uchumi kuzorota, siyo kwa vipimo vya GDP, bali kwa vipimo vya ajira kupungua, biashara kufungwa, bidhaa kupanda bei na vingine kama hivyo ambavyo vina uhusiano wa moja kwa moja na hali ya maisha ya Mtanzania wa kawaida (majority) na vinaweza kuja kuathiri hata hiyo GDP in the long term. Sasa mchumi gani wewe unashindwa kuyaona na kuyajadili hata haya matatizo ya wazi ya kiuchumi ambayo kila mtu anayaona mtaani na hata Magufuli mwenyewe pamoja na mawaziri wake wamesikika wakikiri kuwa kweli yapo.
 
Mkuu, wewe ni janga kama kweli umesoma uchumi na hoja zako ndo hizi ktk kutetea kuzorota kwa hali ya uchumi nchini. Kwanza, premise ya mada yako ni wrong. Hakuna mtu hapa jukwaani ambaye amewahi kuleta mada akisema serikali imefilisika kwa kiwango cha kushindwa kulipa mishahara au kuwa haikopesheki. Kinacholalamikiwa ni uchumi kuzorota, siyo kwa vipimo vya GDP, bali kwa vipimo vya ajira kupungua, biashara kufungwa, bidhaa kupanda bei na vingine kama hivyo ambavyo vina uhusiano wa moja kwa moja na hali ya maisha ya Mtanzania wa kawaida (majority). Sasa mchumi gani unashindwa kuyaona na kuyajadili hata haya matatizo ya wazi ya kiuchumi ambayo kila mtu anayaona mtaani na hata Magufuli mwenyewe pamoja na mawaziri wake wamesikika wakikiri kuwa kweli yapo. Au wewe ndo wale vilaz.a anawazungumzia Magufuli, mkuu.
Kama umesoma Economics ya UDSM naenda chana cheti changu siwezi kuwa na cheti same na kilaza kama wewe.
Hivi serikali kushindwa ajiri watu zaidi ya Mwaka ni dalili ya nini? Unajua stage za serikali kufilisika?
 
Kama umesoma Economics ya UDSM naenda chana cheti changu siwezi kuwa na cheti same na kilaza kama wewe.
Hivi serikali kushindwa ajiri watu zaidi ya Mwaka ni dalili ya nini? Unajua stage za serikali kufilisika?
Mkuu sory nilikuwa namjibu mleta maada nimejikuta nakujibu wewe.. But nimekosea nikakakujibu wewe
 
Nlikuja nikidhani una hoja kumbe bogus la mwisho. Shwaaaain
 
Kama umesoma Economics ya UDSM naenda chana cheti changu siwezi kuwa na cheti same na kilaza kama wewe.
Hivi serikali kushindwa ajiri watu zaidi ya Mwaka ni dalili ya nini? Unajua stage za serikali kufilisika?

Kachane tu hicho cheti chako kwasababu wewe ni kilaz.a chronic na hakuna namna nyingine ya kukusaidia. Mchumi gani hujui kwamba ni tatizo kiuchumi kwa serikali kushindwa kutengeneza ajira, kushindwa kuboresha mazingira mazuri kibiashara, kusababisha bei ya bidhaa kupanda (e.g. sukari) kwa sababu za kijima, au hata kujikosesha fedha kama zile za MCC za bure kabisa kwasababu za kisiasa. Serikali hiyohiyo sasahivi deni la taifa limeongezeka, na inatafuta kukopa fedha kwa haohao wazungu ambao ilikataa fedha zao za bure za MCC. You must have a partially dead brain to believe our country is headed in the right direction economically.
 
Sasa hivi kuna miradi gani mikubwa inayoendelea katika Taifa letu? Tulizoe, wakati wote huku kuna mamia ya kilometa za lami zinajengwa, kule daraja la Kigamboni, kule bomba la gas, kule hospitali ya moyo, kule ujenzi wa daraja, huku chuo kikuu UDOM, huku ujenzi wa barabara ya mabasi yaendayo kasi, n.k. Sasa hivi ni miradi gani mikubwa inayoendelea nchini? Maana inawezekana kuna miradi mikubwa inaendelea kwenye baadhi ya maeneo ya nchi lakini watu hatupewi taarifa!

Yalipokuwa yanafanyika hayo, tuliona ni machache na madogo mno, tulitarajia serikali hii ije na mambo mengi zaidi na makubwa zaidi.
Utengenezaji wa madawati na ujenzi wa madarasa na matundu ya vyoo vya shule za msingi
 
Sasa hivi kuna miradi gani mikubwa inayoendelea katika Taifa letu? Tulizoe, wakati wote huku kuna mamia ya kilometa za lami zinajengwa, kule daraja la Kigamboni, kule bomba la gas, kule hospitali ya moyo, kule ujenzi wa daraja, huku chuo kikuu UDOM, huku ujenzi wa barabara ya mabasi yaendayo kasi, n.k. Sasa hivi ni miradi gani mikubwa inayoendelea nchini? Maana inawezekana kuna miradi mikubwa inaendelea kwenye baadhi ya maeneo ya nchi lakini watu hatupewi taarifa!

Yalipokuwa yanafanyika hayo, tuliona ni machache na madogo mno, tulitarajia serikali hii ije na mambo mengi zaidi na makubwa zaidi.
Kwahiyo kutokuona kwako miradi ikijengwa ndio dalili ya nghi kugilisika?
 
We bungo serikali bajeti hii ipo nyuma kwa makusanyo by 40%
Fedha za miradi ya maendeleo hazijatoka mpaka leo
Upatikanaji dawa na vifaa tiba ni wakuungaunga
Imepoteza uwezo wa kutoa ajira
Uwezo wa kutoa mikopo kwa wanafunzi unaelekea kuzimu
Faini za trafiki imekuwa njia ya sanyasanya ya kupata mishahara

Elewa kama una rasilmali ambazo hazikupunguzii ukata wewe umefilisika tuu
Huna point za kiuchumi una point za chuki. Sasa faini za trafiki sio pesa? Aliyefilisika anakosa chanzo chochote hebu soma greece economic crisis ili ujue maana ya nchi kufilisika
 
Binadamu uzoea na kuamini vile vitu vinavyopita machoni kwake mara nyingi na kuvisikia mara nying vinajenga picha ndani ya ubongo wake aidha mbaya au nzuri ,uongo au ukweli sasa napata tabu sana unaposema nchi imefilisika ni vigezo gani umevitumia vigezo vya kiuchumi au vigezo vya kimazingira kuna vigezo vya nchi kutangazwa au kuonekana imefilisika na last time i check-in Tanzania aijafikia hata kigezo kimoja kati ya 6 ambavyo vinahalalisha nchi kufilisika
Tunapopunguzwa kazi kwa makampuni kushindwa kuendelea na biashara, kimbilio letu ni mafao ya kujitoa...unaweza kuniambia kwa nini hatupewi fedha zetu?
 
Usinidharau pasipo kujibu hoja bora kukaa kimya kuliko kuandika maana mimi nimeandika maana hiyo ndio elim yangu kiufupi utaalam wangu ni uchumi sasa pinga kwa hoja ila uwo ndio ukweli serikali imefilisikaje wakati mambo yanaendelea vuzuri. Nenda Zimbabwe, au Greece ndipo utajuwa waasisi wa mada serikali imefilisika hawana hata nucta ya uchumi ktk elim yao.
nucta-nukta.
imefilisika-imefirisika.
uwo-huo.
elim-elimu.
utajuwa-utajua.
vuzuri-vizuri.

Hata kuandika lugha yako ya Taifa ni tatizo Mchumi uchwara.
 
Hivi mleta mada wewe ni mchumi au unaelezea hisia zako kuhusu wanao ongelea mdororo wa Uchumi?
 
Hao ni wle waupnd wpli wmeishiw hja ss wnatfut kki ila kw hyu wkaz no wtaisma kwel
 
Back
Top Bottom