Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Wanaoandika serikali imefilisika wanajua uchumi?

Hamna hoja cku hz mmebaki na matus tu huna takwimu unakurpuka tu et nchi imefilisika kumbe umefilisika pke yako.
Hebu mwaga mitakwimu umtetee Herode. Wenzio wote wamekuchunia hawana cha kukusapoti. Weka uongo wako tuuone. Tunutu Kiwavi jeshi
 
Mleta mada umeongea kwa kujiamini kama unayejua vitu kumbe huna lolote.

Je, unajua kama kuna makandarasi wamekabidhi kazi kwa serikali na serikali za mitaa (Halmashauri) tangu Agosti 2016 lakini hadi leo hawajalipwa.Kila wakifuatilia wanaambiwa akaunti hazijaingiziwa pesa?

Je, unajua kama zaidi ya 70% ya miradi ya maendeleo katika bajeti ya mwaka huu akaunti zake hazina hata senti tano?

Je, kwanini serikali imeshindwa kukopesheka huko nje inataka kukopa katika benki za ndani?Hoja yako ya kuogopa kuwaongezea mzingo watz ni dhaifu sana.Mikopo ya taasisi kubwa za kifedha nje ya nchi riba zake ni chini ya 6% wakati benki zetu ambazo serikali inataka kukopa riba zake ni zaidi ya 12%.Hiki ni kiashiria kuwa huko nje wamenyimwa kukopeshwa.

Je, Kama nchi bado ina fedha za kutosha,nini sababu ya kutopandisha watumishi madaraja pamoja na nyongeza ya mshahara ya kawaida?

Je, kwanini serikali ibane matumizi kupita kiasi na tusione huduma au maendeleo ambayo huko nyuma hatukuwahi kuyaona? Tumeshuhudia kuondolewa kwa watumishi hewa, kuondolewa kwa posho ,kukataza safari za nje,kuondoa semina na hafla .Lakini cha kushangaza madawa hosoitalini hali mbaya, mikopo kwa wanafunzi hali mbaya, kutoajiri ,akiba ya fedha za kigeni BOT imeshuka kuliko kawaida n.k bado unataka tusema hali ya uchumi ni shwari!!
 
Napata shida sana kusoma habari zenye vichwa vya habari serikali imefiliska hivi wanajuwa maana ya serikali kufilisika au ndio zile siasa za kuchafuwana?

Naomba kwanza kabla yakuandika chochote niwajuze tuu kwa ufupi hili taifa litafilisiki labda Mungu ashushe moto ukaushe kila rasilimali ya taifa hili na pia dhahabu na mafuta uko ardhini. Ila kiujumla jumla hivi hilitaifa kamwe halitofilisika.

Labda niwaulize tu hivi hii serikali imeshindwa wapi kulipa madeni yake ndipo tuanze hizi kelele kwenye mitandao na kumfanya huyu Rais hajuwi kile serikali yake inafanya? Semeni nitaifa gani duniani au bank inatudai na serikaki imeshindwa kulipa hilo deni au ni yale maden hewa Mh kayapotezea yanawauma. Tuseme ukweli na huu ukweli utatuweka huru.

Haya embu niambie Dec2016 yupo mfanyakazi ajalipwa mshahara maana ikiwa serikali inalipa mishahara huwezi sema hazina imefilisika tukumbuke Issue ya Ugirik serikali ilishindwa lipa deni lake ikafika mahali hata mishahara sasa kwa hapa Tz mmetumia measure gani kupima kuwa serikali haina pesa? Semeni kweli na Mungu awaponye hili nitaifa tusiandike ujinga humu just kwakuwa tunaham yakuandika leteni facts.

Last je kama taifa hatukopesheki? Kiuhalisia tunakopesheka mara elfu sema hekima inatumika kuchukua mikopo ili tusiwatwike zigo kubwa walipa Kodi.

Jamani Tanzania yangu umemkosa nini Mungu mpaka ukazaa watu wasio na uzalendo na taifa lao? Hii ni aibu kwakweli. Poleni manao ibeza serikali ya Magufuli. Mtaaibika asubuhi kweupe.
nilifikiri utaelezeA UCHUMI?KUMBE UNASEMA MADINI KWANI HAYO MADINI UNAJUA SERIKALI INAPATA ASILIMIA NGAPI?WEWE NI KICHAA KAMA SIO BWEGE NYANYA.
 
tena mishahara mwezi decemba ulitoka tar 21, miradi ya maendeleo inaendelea kwa kasi zaid ya awamu iliyopita. wanaosema serikal imefirisika sio wazarendo kabisa na wanalikosea taifa letu.
Yaani hata kiswahili hujui, kunywa maji mwanangu, hiyo kazi waachie Lumumba OG
 
we dada rudi kwa mumeo tu,mambo ya uchumi huyawezi na huo ubongo wako wa kuku
 
Achana nao
Kuna watu humu wana mawazo ya kijinga jinga
Kwahiyo wanahitaji kuelimishwa
 
Back
Top Bottom