Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Legal method, constitution law , public ethics, human rights law, CodeOptionalLW 200Administrative Law32CoreLW 201Public International Law32CoreLE 104Psychosocial Studies II32CoreDS 100Development Perspectives22CoreLW 104Communication Skills for Lawyers32CoreSecond YearLW 200Leadership in Law Enforcement21CoreLW 530International Humanitarian Law31CoreLW 102Criminal Law and Procedure Part131CoreLE 201Management in Law Enforcement31CoreLE 202Public Health and Environment21CoreLE 400Series from list of optional courses21OptionalLE 400Series from list of optional courses21OptionalST 113Basic Statistics and Law Enforcement32CoreLE 204Juvenile Justice Law32CoreLW 522Gender and the Law32CoreLE 205Logistics and Law Enforcement22CoreLW 204Law of Evidence32CoreLE 400Series Select from list of optional cources22CoreLE 400Series Select from list of optional cources22CoreThird YearLE 300Techno-mathematics in Law Enforcement21CoreLE 301Trans-national Crimes Law21CoreLW 302Communication Technology in Law Enforcement21CoreLE 303:Security Procedures & Fireams Management21CoreLE 304:Legal Aspects of Community Engagement31CoreLE 305😀issertation31CoreLE 400Series from list of optional Courses21OptionalLE 400Series from list of optional Courses21OptionalLW 517Criminology and Penology32CoreLW 102Criminal Law and Procedure Part II32CoreLE 306International Law Enforcement32CoreLE 307Law Enforcement Intelligence and Application32CoreLE 308Forensic Science and Law Enforcement32CoreLE 400Series from list of optional Courses22OptionalLE 400Series from list of optional Courses22OptionalOptional courses shall be announced by the Dean from the following listfor 2nd and 3rd year candidates.LE 400:Anti-Terrorism Law3LE 401:Criminal Investigations3LE 402:Criminology3LE 403:Cyber Crimes3LE 404:Financial Crimes*3LE 405:Fire and Accident Investigations3LE 406:Fire and Rescue Services Administration3* (Specifically money laundering, corruption, fraud & trafficking)LE 407:Immigration Administration3LE 408:Immigration Investigations3LE 409😛enology3LE 410😛olice Administration3LE 411😛risons Administration3LE 412😛risons Investigations3LE 413:Road Traffic Investigations3LE 414:Trafficking Control and Prevention Law3LW 415:Survival Techniques and Self Defence3
 
Kwa cozi hizo naweza kuwa mgambo, sungusungu, polisi na n.k yani hujakosea
 
Mnashindanisha vyuo?? Heri mngeshindanisha wanafunzi tu...
 
Huu uz wa mwaka 2010 ,somen tr ulipopostiwa,enz hizo chuo hakijatoa product hata 1,kufufua uz huu leo ni weh uliozid
 
Kuna mtu hapa ananiambia kuwa UDOM ni chuo cha kata. Sababu yake kuwa ni mitihani za Multiple choice (japo kwangu si sababu ya msingi).
Eti walimu hulazimika kufanya hivyo kwa sababu ya wingi wa wanafunzi. Je hili mnalioneje wadau
 
Kuna mtu hapa ananiambia kuwa UDOM ni chuo cha kata. Sababu yake kuwa ni mitihani za Multiple choice (japo kwangu si sababu ya msingi).
Eti walimu hulazimika kufanya hivyo kwa sababu ya wingi wa wanafunzi. Je hili mnalioneje wadau
hata udsm kuna multiple choice kwa baadhi ya cozi ila multiple choice kwa uzoefu wangu ni ngumu kuliko maswali ya explanation hasa pale unapokuta ukikosea inahesabiwa kama negative
 
Kwa mara nyingine nasema wanaoponda UDOM na Mataahira na inabidi wakapimwe akili, wanapelekwa na hisia na chuki na wivu vimewatawala,.

Nimejaribu kufanya utafiti nikaona wote wanaoponda UDOM ni vilaza especially wanaotoka katika vyuo flani flani ambavyo kwa sasa vinaonekana kufunikwa na UDOM.

Mdogo wangu amemaliza UDOM kwenye college ya I.T mwaka huu, na alipata multiple admission moja ya UDSM engineering, ila akaamua kwenda UDOM kusoma I.S na miaka yote aliyosoma pale alifanya field na sasa anafanya kazi kwenye kampuni flani kubwa hapa dsm inayotoa huduma za Internet (ISP), na yuko nondo zaidi hata ya dogo wangu mwingine aliyemaliza UDSM Computer Science mwaka jana.

Kwa kifupi ukiona mtu mwenye Bachelor kakabidhiwa course afundishe labda anafundisha watu wa Diploma au Certificate, lakini hakuna mtu mwenye Bachelor anayesimamia somo lolote UDOM, zaidi ya kusimamia semina.

Narudia tena nyie mnaoponda UDOM bila kufahamu ukweli ni wanafiki, mataahira, wapumbavu na wazandiki msiopenda maendeleo ya elimu katika nchi yetu.

Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki UDOM.


Nukuu;
1. Matahira,
2. Wanafiki,
3. Matahira,
4. Wapumbavu,
5. Wazandiki na
6. Msiopenda maendeleo ya elimu katika nchi yetu.
(abusive words)

Katika taaluma ya "writing skills"(stadi za uandishi) kitu kinachosisitizwa katika taarifa/habari fulani huandikwa kwa herufi kubwa, kupigiwa mstari, kubold(kukoleza wino) au kurudia rudia neno (maneno)n.k nia ni kuonesha msisitizo wa jambo/kitu husika.
Sasa kama wewe hizo hoja umezilbold(koleza) namna hiyo kutusisitiza wasomaji juu ya uzito wa hoja hizo, basi si ajabu mtu kuichukulia taasisi iliyokufunza kuwa ni ya namna kama ya kwako. Hoja hizo zilikuwa si za kuziweka mathlani kuzibold namna hiyo kama ni mechanism ya kufanya arguments jamvini. Harafu mtu akikutazamia negative ulalamike. Mimi nazani angalia namna nzuri ya kujenga hoja na kuuweka uhalisia wa mambo, ili kama nitofauti na watu wanavyofikiri waelewe ukweli wa mambo ulivyo. Vinginevyo ukiendelea na utetezi wa namna hii utaendelea kuwathibitishia watu taaluma ya taasisi husika(unayoitetea).

NB:
Mimi nipo neutral wala sijaegamia upande wowote.
 
Ni chuo cha sisiemu kwa ajali ya manufaa yao
 
Mnaupungufu wa ma professor, hamjafanya research and publication za kutosha ni chuo kikubwa lakini kichanga sana.... Ukikiita cho cha kata hujakosea maana kina sifa zote kama za shule za kata... Embu angalia wanaadmit watu wenye point 2 akati udsm minimum ni 5 halafu kiuhalisia huna point 13 Competition itakupiga chini..... Udom wa kubali tu.... Wanasafari ndefu sana mpaka wapate heshima yao.... Ukitoka udom na GPA ya 5.0 unataka kusoma masters udsm wanaweza wakampa nafasi wa GPA ya 3.7 wa udsm, ardhi, mzumbe or muhimbili...maana wameiva kweli....

aana wameiva kweli....[/QUOTE]
unadhan ni kitu gan kilichoifanya udom kupanda mpaka top 5 ya vyuo bora tz? kwasasa udom walim wengi wanarudi kutoka masomon na wengi sana wameandika publications na journals kibao pia chuo kimetoa mchango mkubwa ktk jamii kupitia wanafunzi walomaliza!halaf ni ajabu sana kumfananisha anaesoma udom bsc engineering na we unaesoma cjui laws enforcement! nadhan bado upo chuo maliza uingie kitaa uone ushindani wanaotoa wanafunzi wa udom ktk interviews! nenda makampuni makubwa ya mafuta ka BG., pan african energy uliza kwe interviews zao za mwaka jana wanafunzi wa wap ndo waliajiriwa??kuna watu kibao walikuwa na masters zao za ud ila walipigwa chin na bachelor's holders wa udom!
uliza wanafunzi wa petroleum udsm pia jinsi gani wanavyotupigia cm kutuuliza tuwasaidie ishu za masomo! udom is a new baby.''a baby that is growing fast and quite soon shall start running''
 
Nukuu;
1. Matahira,
2. Wanafiki,
3. Matahira,
4. Wapumbavu,
5. Wazandiki na
6. Msiopenda maendeleo ya elimu katika nchi yetu.
(abusive words)

Katika taaluma ya "writing skills"(stadi za uandishi) kitu kinachosisitizwa katika taarifa/habari fulani huandikwa kwa herufi kubwa, kupigiwa mstari, kubold(kukoleza wino) au kurudia rudia neno (maneno)n.k nia ni kuonesha msisitizo wa jambo/kitu husika.
Sasa kama wewe hizo hoja umezilbold(koleza) namna hiyo kutusisitiza wasomaji juu ya uzito wa hoja hizo, basi si ajabu mtu kuichukulia taasisi iliyokufunza kuwa ni ya namna kama ya kwako. Hoja hizo zilikuwa si za kuziweka mathlani kuzibold namna hiyo kama ni mechanism ya kufanya arguments jamvini. Harafu mtu akikutazamia negative ulalamike. Mimi nazani angalia namna nzuri ya kujenga hoja na kuuweka uhalisia wa mambo, ili kama nitofauti na watu wanavyofikiri waelewe ukweli wa mambo ulivyo. Vinginevyo ukiendelea na utetezi wa namna hii utaendelea kuwathibitishia watu taaluma ya taasisi husika(unayoitetea).

NB:
Mimi nipo neutral wala sijaegamia upande wowote.

wacha kuganda kwe point of weakness! jamaa umemuelewa kila mtu ana mapungufu yake hata usome chuo gan!
 
Mitihani yao yote maswali ni multiple choice tu,wala hakuna maswali ya kujieleza
 
Nukuu;
1. Matahira,
2. Wanafiki,
3. Matahira,
4. Wapumbavu,
5. Wazandiki na
6. Msiopenda maendeleo ya elimu katika nchi yetu.
(abusive words)

Katika taaluma ya "writing skills"(stadi za uandishi) kitu kinachosisitizwa katika taarifa/habari fulani huandikwa kwa herufi kubwa, kupigiwa mstari, kubold(kukoleza wino) au kurudia rudia neno (maneno)n.k nia ni kuonesha msisitizo wa jambo/kitu husika.
Sasa kama wewe hizo hoja umezilbold(koleza) namna hiyo kutusisitiza wasomaji juu ya uzito wa hoja hizo, basi si ajabu mtu kuichukulia taasisi iliyokufunza kuwa ni ya namna kama ya kwako. Hoja hizo zilikuwa si za kuziweka mathlani kuzibold namna hiyo kama ni mechanism ya kufanya arguments jamvini. Harafu mtu akikutazamia negative ulalamike. Mimi nazani angalia namna nzuri ya kujenga hoja na kuuweka uhalisia wa mambo, ili kama nitofauti na watu wanavyofikiri waelewe ukweli wa mambo ulivyo. Vinginevyo ukiendelea na utetezi wa namna hii utaendelea kuwathibitishia watu taaluma ya taasisi husika(unayoitetea).

NB:
Mimi nipo neutral wala sijaegamia upande wowote.

cdhan ka kulikuwa na haja ya wewe kuganda kwe point of weakness! hoja za jamaa umezielewa! kila mtu ana mapungufu yake hata uwe na elimu kiasi gan kutoka chuo chochote kile ndan hata nje ya nchi
ilikuwa ni kumuelewesha tu
 
aana wameiva kweli....
unadhan ni kitu gan kilichoifanya udom kupanda mpaka top 5 ya vyuo bora tz? kwasasa udom walim wengi wanarudi kutoka masomon na wengi sana wameandika publications na journals kibao pia chuo kimetoa mchango mkubwa ktk jamii kupitia wanafunzi walomaliza!halaf ni ajabu sana kumfananisha anaesoma udom bsc engineering na we unaesoma cjui laws enforcement! nadhan bado upo chuo maliza uingie kitaa uone ushindani wanaotoa wanafunzi wa udom ktk interviews! nenda makampuni makubwa ya mafuta ka BG., pan african energy uliza kwe interviews zao za mwaka jana wanafunzi wa wap ndo waliajiriwa??kuna watu kibao walikuwa na masters zao za ud ila walipigwa chin na bachelor's holders wa udom!
uliza wanafunzi wa petroleum udsm pia jinsi gani wanavyotupigia cm kutuuliza tuwasaidie ishu za masomo! udom is a new baby.''a baby that is growing fast and quite soon shall start running''[/QUOTE]

Uko higher kifeelings ila point yako najaribu kuitafuta siioni izo publications zipo udom tu au mbona library sivioni kama vya wenzao kina proffesor shivji, Dr. Kadeghe michael, Dr. Mvungi n wengineo...ila hayo maneno niambie mkitimiza miaka 50 najua udom itakua imekomaa nakuwa na influence ndani na nje ya nchi...ila kwa sasa shamba la bibi hata wanaosomea masters wanakwambia mambo bwerere hamna kusuffer sana compares to their fellows of udsm...and about law enforcement sijasoma ili sijui nipate ajira or mkwanja mrefu or nini ni basi ni kitu iliyopo moyoni n i trust my self with it.. that nitaitumia kuibadilisha jamii yetu ya wana tz...so kwenye izo interviews unazotaka nishuhudie wala sitakuwepo 😱 😱
 
Back
Top Bottom