Walinzi wa Rais huwa wanachaguliwa na nani?

Walinzi wa Rais huwa wanachaguliwa na nani?

Makajuvi

Senior Member
Joined
Apr 1, 2017
Posts
167
Reaction score
235
Wakuu heshima zenu.
Naomba kujua kuhusu protocal za ulinzi wa rais, hawa huwa wanateuliwaje? Maana katika pitapita zangu leo nimebaini kwamba aide-de-camp wa Rais Magufuli, ndiye yuleyule aliyekuwa pia aide-de-camp wa Rais Kikwete ingawa inaonesha aliingia baada ya aliyekuwepo awali kustaafu.

Lakini pia hawa jamaa wa usalama, yule anayekaa pembeni ya rais akiwa katika nguo za kiraia, alikuwa pia katika kikosi cha usalama wa Rais Kikwete ingawa inaonekana hakuwa katika rank ya juu kama sasa.

Naomba kujua, kwanza kuna tofauti gani kati ya yule anayevaa kombat na wale wanaovaa za kiraia? Wanateuliwaje kwa maana sifa na vigezo vyao huwa ni vipi? Nategemea wajuvi wa mambo mtanielewesha.

With due respect!
 
Kwanza walinzi wote wana ajira zao na ndio maana wapo hata Kama raisi amepita muda wake mpaka ajira / ukomo wa kazi yake umefika.

Pia raisi anaulinzi mkubwa kimsafara na kiziara wa polisi mpaka itokee panahitaji nguvu zaidi ndipo JWTZ wanahusika.

Nyuma ya raisi (bodyguard ) yule ni military intelligence wa JWTZ Kama ilivyo kwa usalama wa Taifa.

Na wengineo ni askari maalumu waliofunzwa kulinda watu mashuhuri VIP.

nb.
Ikulu kuna jeshi(kikosi) tiifu kwa raisi na sare zao zipo na pia ile njia iliyopitia feri -mnazi mmoja utaona wapo na polisi wapo.

Ninaweza rekebishwa pia.
 
Wakuu heshima zenu.
Naomba kujua kuhusu protocal za ulinzi wa rais, hawa huwa wanateuliwaje? Maana katika pitapita zangu leo nimebaini kwamba aide-de-camp wa Rais Magufuli, ndiye yuleyule aliyekuwa pia aide-de-camp wa Rais Kikwete ingawa inaonesha aliingia baada ya aliyekuwepo awali kustaafu.

Lakini pia hawa jamaa wa usalama, yule anayekaa pembeni ya rais akiwa katika nguo za kiraia, alikuwa pia katika kikosi cha usalama wa Rais Kikwete ingawa inaonekana hakuwa katika rank ya juu kama sasa.

Naomba kujua, kwanza kuna tofauti gani kati ya yule anayevaa kombat na wale wanaovaa za kiraia? Wanateuliwaje kwa maana sifa na vigezo vyao huwa ni vipi? Nategemea wajuvi wa mambo mtanielewesha.

With due respect!
Urais ni taasisi. Hii ina maana kuwa ni ofisi yenye vitengo na wafanyakazi wenye utaaalam mbali mbali. Kuna wapishi, madaktari, walinzi, makarani, mafundi, watunza bustani etc. Huchaguliwa baada ya kufanyiwa vetting na mafunzo. Kwa nchi kama yetu mara nyingi nafasi kama hizi huenda kwa kujuana na pia wengine ujuzi au utaalam wao kwenye fani unawabeba.
 
Urais ni taasisi. Hii ina maana kuwa ni ofisi yenye vitengo na wafanyakazi wenye utaaalam mbali mbali. Kuna wapishi, madaktari, walinzi, makarani, mafundi, watunza bustani etc. Huchaguliwa baada ya kufanyiwa vetting na mafunzo. Kwa nchi kama yetu mara nyingi nafasi kama hizi huenda kwa kujuana na pia wengine ujuzi au utaalam wao kwenye fani unawabeba.
Ahsante kwa elimu nzuri Mkuu
 
Kwanza walinzi wote wana ajira zao na ndio maana wapo hata Kama raisi amepita muda wake mpaka ajira / ukomo wa kazi yake umefika.

Pia raisi anaulinzi mkubwa kimsafara na kiziara wa polisi mpaka itokee panahitaji nguvu zaidi ndipo JWTZ wanahusika.

Nyuma ya raisi (bodyguard ) yule ni military intelligence wa JWTZ Kama ilivyo kwa usalama wa Taifa.

Na wengineo ni askari maalumu waliofunzwa kulinda watu mashuhuri VIP.

nb.
Ikulu kuna jeshi(kikosi) tiifu kwa raisi na sare zao zipo na pia ile njia iliyopitia feri -mnazi mmoja utaona wapo na polisi wapo.

Ninaweza rekebishwa pia.
Nimejifunza kitu Mkuu, ahsante sana
 
Sio kwamba kila rais huja na walinzi wake,
kwa mfano secret service ya marekani ni kitengo kamili kiko chini ya wizara ya fedha.

Na kina mkuu wake,yeye ndo anapanga ulinzi wa rais uweje na sio rais anaepanga,
secret service ndo wako full responsible kwa usalama wa rais
,kwa huko sijui
 
Sio kwamba kila rais huja na walinzi wake,
kwa mfano secret service ya marekani ni kitengo kamili kiko chini ya wizara ya fedha.

Na kina mkuu wake,yeye ndo anapanga ulinzi wa rais uweje na sio rais anaepanga,
secret service ndo wako full responsible kwa usalama wa rais
,kwa huko sijui
 
Sio kwamba kila rais huja na walinzi wake,
kwa mfano secret service ya marekani ni kitengo kamili kiko chini ya wizara ya fedha.

Na kina mkuu wake,yeye ndo anapanga ulinzi wa rais uweje na sio rais anaepanga,
secret service ndo wako full responsible kwa usalama wa rais
,kwa huko sijui
Unachokisema ndicho kilivyo. ...mara baada ya rais kumaliza muda wake basi wale walinzi wote wa ikulu (usalama wa taifa,jeshi) hurudi vikosini kwao na rais mpya huja na team mpya.
 
Back
Top Bottom