Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

siyo hilo tu bucha,most of them,they even don't know how to prepare lesson plan and they ask dip holder to assist them.
 
siyo hilo tu bucha,most of them,they even don't know how to prepare lesson plan and they ask dip holder to assist them.

Ndg ualimu ni zaidi ya kuandaa lesson plan. Labda ni kuligana na elimu uliyonayo ndio maana unaona lesson plan ina umuhimu, ukifanikiwa kusoma at least kwa level my master degree katika ualimu utaweza kuhoji kwa nini utumie lesson plan especially kama utakuwa mfuasi wa mitazamo kama social constructivism.
Lesson plan imekaa ki-behaviorism zaid ambapo mtu mmoja (mwalimu) anaonekana kuwa na maarifa zaidi kuliko mwingine (mwanafunzi) na hivyo inampasa mwalimu kuandaa somo kwa ajili wanafunzi ambao katika hatua hii wanakuwa regarded as tabula rasa.
Kuna mengi ya kukueleza kimtazamo kuhusu lesson plan na uozo wa elimu yetu lakn kwa sasa ngonja niishie hapa ila niwaase walimu wangu kuwa dharau kama ilivyo kiburi si maungwana.
 
mtoa mada kanena haki kabisa yaani walim wa diploma ni waoga sana tena hawapo tayar kumkosoa mkuu wa shule akienda kinyume na maadili ya kazi...wamekalia uoga na kutojiamini km wao ni walimu. akifka kipnd MWALM wa diploma anasema """mkamshauri nyie uyo mkuu maana sisi ni diploma hatuna usemi"""aiseee hii ni shda hakiyamungu....nmegundua kuwa walim wa diploma ndo wanaoharbu tathinia ya elimu....
 
Hizo ni tabia za watu binafsi hivyo huwezi kujumuisha. wote. Kama wewe ni mtata, mtata tu
Mtoa thread yuko sahihi, mm mwenyewe nmeshuhudia hiki kitu na pia kuna ndugu yangu nae kaniambia ivo ivo
 
fani yangu sio mwalimu lakin kwa huu uzi serikali ndio inasababisha hali hii,haiwezekani mwalimu wa diploma au bachelor wafundishe wanafunzi walewale wa olevel then kwenye mishahara wa bachelor anamzidi wa diploma kwa kazi moja ileile
kulingana nasela ya elimu mwl wa diploma anatakiwa kufundisha mwisho form two....sema tz hatuzingatii hayo
 
hahaha! mimi ni mwalimu tarajali na ni degree holder,hyo kasumba haiwez kuisha maofisini hata tulipokuwa field zilikuwa zikizzuka mada za comparison katka swala la elimu,watu wanauliza hapa nani ana elimu kubwa? utasikia mara flani ana masters mara flani ana diploma mara huyu ana degree,kuna mzee anafundisha physics yeye alisomea ufundi cjui wa ktu gani ana diploma bhas wanamuona namna gani,lakini naamini kuwa walimu wenye degree au diploma(yani waliopitia ngazi ya diploma)mara nyingi wanakuwaga deep sana katka kufundisha tukiongelea kwa mfano psychology na classroom mgt nahis huko vyuoni(vya diploma) huwa wanafundishwa sana vtu hvyo,kwa upande wa pili ss walimu wenye degree huwa tuna content nzuri sana ila hatuna uwezo mzuri wa kuiwasilisha kwa wanafunzi,maana huku vyuoni(vya degree) tunasoma sana masomo ya kufundisha kuliko masomo yanayotujengea uwezo wa kufundisha.na kupitia advanced level of sec education tumesoma sana pia hayhayo masomo.so kwa content tuko poa ila presentation wa dip wametuzid ndo nnavyoona mimi.
 
Watoto wajinga sana ninyi nilishuhudia upuuzi wenu.

Sio Diploma au degree ualimu hauhitaji mawazo ya kipuuzi hayo.

Nionacho mimi hata mwenye bachelor unapowaza hivyo unashida pia.

bahati nzur walimu waliomaliza vyuo vya diploma kabla ya 2008 ni wenye uwezo
Na nawashughudia ktk idara mbalimbali wengi waumehama ualimu ni wazuri confident, sasa nyie form six 2004,5,6...chuo 2010,11,12...siwaelewi elimu nchini mnaidhalilisha siwaelewi mimi.

Diploma na degree tofauti ni kubwa. Degree ni analyst wkt ...
Diploma ni mtendaji. hamuwezi kuwa sawa.

Acheni u arrogant wenu
 
ha ha ha ha ha ha watoto ndani ya AJIRA na ulimbukeni wa kukopa kwa kawaida mitihani ya diploma ni tough sana kuliko test za BAED.
 
ha ha ha ha ha ha watoto ndani ya AJIRA na ulimbukeni wa kukopa kwa kawaida mitihani ya diploma ni tough sana kuliko test za BAED.
Watoto hawa hata adabu hawana, huwez waza kuhusu elimu, angalia uwezo
..

Degree za kuanzia 2000 kwenda 2015 yaani ni bora Mwalimu wa certificate 1990. Nakumbuka walimu wa certificate back 1989 tunamaliza sisi walikuwa ni best students,

sisi wengine tuliendelea secondary na tuliingia vyuoni lkn waliofaulu zaidi primary walienda teaching tena certificate. Hiki kizazi cha Mungai hovyo kabisa.
 
Watoto wajinga sana ninyi nilishuhudia upuuzi wenu.

Sio Diploma au degree ualimu hauhitaji mawazo ya kipuuzi hayo.

Nionacho mimi hata mwenye bachelor unapowaza hivyo unashida pia.

bahati nzur walimu waliomaliza vyuo vya diploma kabla ya 2008 ni wenye uwezo
Na nawashughudia ktk idara mbalimbali wengi waumehama ualimu ni wazuri confident, sasa nyie form six 2004,5,6...chuo 2010,11,12...siwaelewi elimu nchini mnaidhalilisha siwaelewi mimi.

Diploma na degree tofauti ni kubwa. Degree ni analyst wkt ...
Diploma ni mtendaji. hamuwezi kuwa sawa.

Acheni u arrogant wenu
kweli kabisa..degree ni mchambuzi..analyst...so lasima ajue vitu im detail....kumbka matheory tunayosoma kule ni balaa
 
Back
Top Bottom