Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

VPN USED2020OCTOBER28

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2011
Posts
1,505
Reaction score
677
Kumekuwa na ubaguzi wa walimu hasa hasa kwa wale ambao ni degree holder na wale ambao ni diploma holder!!

Yaani ni inasikitisha sana, mimi binafsi ni degree holder, nimeajiriwa mwaka huu, niliyoyakuta ni kama ifuatayo:-

1.waalimu wa diploma wanawadis sana walimu wenye degree

2.walimu wenye diploma wana inferiority complex dhidi ya degree holder

3.omba usikutane na head master au head mistress ambaye ni diploma holder, halafu wewe uwe ni degree holder, yaani utapata tabu sana

4.ukikuta head master ni diploma, ugawaji wa madaraka, kuanzia second master to academic to department woote kwa kiasi kikubwa huwa ni diploma

5.walimu wa diploma mara nyingi huwa na tabia za kiform six six , mfano anakuwa still matured kwa kujipendekeza kwa head master au head mistress

6 walimu wa diploma kawaida yao au mara nyingi huwa ni watu wa majungu dhidi ya walimu ambao ni degree holder

7.serikali iangalie upya kwa umakini kutowapa walimu wa diploma kuw wakuu wa shule, wakuu wa shule lazima wawe ni degree holder au masterz
 
Nimeipenda "inferiority Complex"
Mimi Ni Mwl. Bchlr Uloyasema Niliyaskia Na Nimeshuhudia
 
huko staff chuki za diploma vs degree kamwe haziwezi kuisha...ni majungu na ugomvi kwa kwenda mbele
 
Kweli kabisa mkuu in general unapomzidi mtu elimu huwa kuna athari kubwa sana "Inferiority complex" kwa aliyezidiwa elimu, na hii si kwa walimu tu hadi kwenye field nyingine na mtaani hili tatizo lipo natural, hapo ndio tunapata kujua thamani ya elimu.
 
Matumizi ya lugha ya kiingereza yakoje kwa hao watumishi wa diploma na degree? Tumia kiingereza katika kazi zako ofisini, darasani, na nje uwapo shuleni utapata jibu halisi nani diploma na degree ,,,,,,, ni shida,,,,,,,,
 
Yaani utoto ni shida sana. wewe unaka digree yule anadiploma uadui wenu unakujaje? mbona wote mnafundisha watu wale wale?degree zenyewe,diploma zenyewe za siku hizi mbona majanga kweli mtaweza kupigania mishahara yenu midogo wakati tofauti yenu ni ndogo?acheni tofauti zenu watoto wenu wanataka muwaongoze ktk kuleta mabadiliko ktk nchi hii.
 
Yaani utoto ni shida sana. wewe unaka digree yule anadiploma uadui wenu unakujaje? mbona wote mnafundisha watu wale wale?degree zenyewe,diploma zenyewe za siku hizi mbona majanga kweli mtaweza kupigania mishahara yenu midogo wakati tofauti yenu ni ndogo?acheni tofauti zenu watoto wenu wanataka muwaongoze ktk kuleta mabadiliko ktk nchi hii.
Umenena mkuu tatizo hapo kuna ambao wanajiona wamesoma zaidi na kuna wengine wanajiona wapo chini kielimu pia kwa upande wa walimu wengi na ule utamaduni wa kukaa staff room moja waalimu kibao nayo inachangia maana wanakuwa kishulshule zaidi na story kibao za majungu majungu, kikubwa watu wajitambue tu kwa kupiga kazi kwa kwenda mbele pia kila mtu lazima atambue kuna la kujifunza kutoka kwa mwenzake hata kama wapo level tofauti ni sawa na bwana shamba mwnye degree anakwenda kuhudumia mkulima hata shule hakumaliza ila ana uzoefu wa kulima mahini (hapa bwana shamba anapata uzoefu kutoka kwa mkulima na mkulima nae anapata maarifa mapya kutoka kwa bwana shamba na baada ya miaka 5 kila mmoja kwa upande wake anakua ame gain kitu)
 
Kweli kabisa mkuu in general unapomzidi mtu elimu huwa kuna athari kubwa sana "Inferiority complex" kwa aliyezidiwa elimu, na hii si kwa walimu tu hadi kwenye field nyingine na mtaani hili tatizo lipo natural, hapo ndio tunapata kujua thamani ya elimu.

Kweli kabisa ila kama mtu atajitambua na kuamua kutekeleza majukumu yake kama kawaida inaweza kuepusha yote haya hasa mtu akizingatia diploma ni hatua kuelekea kuwa na degree na ndio maana huwa simdharau mtu kwa kuwa tu nimemzidi elimu hasa ukizingatia kwa walio na diploma wengi hasa waliomaliza miaka ya nyuma ukiangalia vyeti vya vya ACSEE utagundua kwamba kama wangemaliza miaka hii ya karibuni wasingeenda kuchukua Diploma kutokana na vyuo kuwa kibao. (watz hatuna dhana ya kusaidiana pindi tunapokutana watu wa uzoefu na elimu tofauti matokeo yake kila mtu anajiona mwamba mbele ya mwenzake ajabu kila mtu alikuwa ana nafasi ya kujifunza kutoka kwa mwenzake na kupata maarifa mapya)
 
Kumekuwa na ubaguzi wa walimu hasa hasa kwa wale ambao ni degree holder na wale ambao ni diploma holder!!

Yaani ni inasikitisha sana, mimi binafsi ni degree holder, nimeajiriwa mwaka huu, niliyoyakuta ni kama ifuatayo:-

1.waalimu wa diploma wanawadis sana walimu wenye degree

2.walimu wenye diploma wana inferiority complex dhidi ya degree holder

3.omba usikutane na head master au head mistress ambaye ni diploma holder, halafu wewe uwe ni degree holder, yaani utapata tabu sana

4.ukikuta head master ni diploma, ugawaji wa madaraka, kuanzia second master to academic to department woote kwa kiasi kikubwa huwa ni diploma

5.walimu wa diploma mara nyingi huwa na tabia za kiform six six , mfano anakuwa still matured kwa kujipendekeza kwa head master au head mistress

6 walimu wa diploma kawaida yao au mara nyingi huwa ni watu wa majungu dhidi ya walimu ambao ni degree holder

7.serikali iangalie upya kwa umakini kutowapa walimu wa diploma kuw wakuu wa shule, wakuu wa shule lazima wawe ni degree holder au masterz
"mimi binafsi ni degree holder" alafu heading walimu wa diploma tunabaguliwa embu rekebisha heading kwanza au nirudie kusoma labda macho yameteleza
 
Kama hujui kazi upewe ukuu wa idara ili iweje?degree zenyewe za mbao!
n.b mi ni STRUCTURAL ENGINEER.
 
Hii ni kama mama wa kambo na mtoto, ukianza kuleta shobo unapotezwa, tatizo la degree holder ni kuwa na matarajio makubwa kama mtoa mada, wakifika field mambo ni tofauti, wanaanza kulalama, piga kazi ilokupeleka usiwazie vyeo kwanza!!!
(Nina Stashahada & shahada)
 
Inawezekana walimu wenye degree hamuoneshi kama mmeelimika kweli kwa kiwango mnachotakiwa ndiyo maana hata wakuu wa shule wanawapotezea tu!
 
Inawezekana walimu wenye degree hamuoneshi kama mmeelimika kweli kwa kiwango mnachotakiwa ndiyo maana hata wakuu wa shule wanawapotezea tu!

Hapa kweli... ni shidaaa, kasumba kubwa hapa mkuu ni kwamba, graduate walio wengi ni vijana wadogowado, huku utakuta headmaster, headmistress ni aged sana, so huwa ni vigumu sana kuamini graduates ambao wengi kwa mwonekano ni vijana kabisa.. kingine hawa aged headmasters, headmistresses wenye diploma, pamoja na walimu wengine wenye diploma hudhani hawa graduates vijana kama wamepata bure, kuangushiwa tu kama gifts hizo degree. Ila kweli kazi ipo huko mashuleni.
 
Jaman samahann sana,degree na diploma holder wote wanashida,mm nadhan tutumie mitandao vizur kujikwamua, sasa walimu tumechoka msidhan diploma au degree ni ndogo kama tunavyolipwa,wote tuwe pamoja tumpe kura kiongoz atakaye kuja na sera za kutukwamua kwa maslah na heshima kwan waliopo walishindwa.samahan tena kama nimewakwaza
 
Mimi sijaona mantiki ya kugombea fito ili hali twajenga nyumba moja. Uwe degree holder uwe diploma au cheti sote ni batoto ba baba mmoja. Tushikamane tutetee maslahi yetu kwa pamoja kama mishahara duni, kukosa nyumba pamoja na allowances zingine. Kurumbana kwa elimu ni ushamba sawa na wale wanao jisifia vyuo bora, shahada bora, vituo bora(mijini) GPA kubwa! Ni ujinga mkubwa, mishahara ni ile ile kwa wote wa kada husika. Watu kama hao hata ikitokea wakawa mawaziri wataanza kujitapa kuwa mimi waziri wa nishati na dhahabu yule waziri wa watoto na yatima! Huo ni upumbavu! Wala sio ujanja! Mimi nina shahada lakini napiga kazi na diploma na tunaheshimiana tu, hakuna majungu wala nini hapa kituoni kwetu Kanda maalumu T/R
 
Hoja hii ina ukweli kwa asilimia nyingi.Lakini tukumbuke Uongozi ni zaidi ya Elimu.Unaweza kuwa na Elimu Kubwa na uongozi ukakushinda.Cha msingi viongozi wa Elimu wanatakiwa wabadilike walio wengi kutokana na mfumo wao wa uongozi wenye kuleta Matabaka sehemu zao za kazi na kupelekea migogoro isiyo ya lazima.
 
Back
Top Bottom