Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

Walimu wenye diploma wanabaguliwa na wale wenye degree

Degree zenyewe za chupi! huyo diploma anaejifeel inferiority hajui thamani yake! ungekuwa na uwezo mkubwa usingepelekwa kufundisha form one.. ungekuwa lecturer udsm, mzumbe..etc.. popompo wewe! badala walimu mshikane muwe kitu kimoja mpiganie haki zenu unatuletea upuuzi huu! zimaaa!!
 
Kumekuwa na ubaguzi wa walimu hasa hasa kwa wale ambao ni degree holder na wale ambao ni diploma holder!!

Yaani ni inasikitisha sana, mimi binafsi ni degree holder, nimeajiriwa mwaka huu, niliyoyakuta ni kama ifuatayo:-

1.waalimu wa diploma wanawadis sana walimu wenye degree

2.walimu wenye diploma wana inferiority complex dhidi ya degree holder

3.omba usikutane na head master au head mistress ambaye ni diploma holder, halafu wewe uwe ni degree holder, yaani utapata tabu sana

4.ukikuta head master ni diploma, ugawaji wa madaraka, kuanzia second master to academic to department woote kwa kiasi kikubwa huwa ni diploma

5.walimu wa diploma mara nyingi huwa na tabia za kiform six six , mfano anakuwa still matured kwa kujipendekeza kwa head master au head mistress

6 walimu wa diploma kawaida yao au mara nyingi huwa ni watu wa majungu dhidi ya walimu ambao ni degree holder

7.serikali iangalie upya kwa umakini kutowapa walimu wa diploma kuw wakuu wa shule, wakuu wa shule lazima wawe ni degree holder au masterz

huo ni ukweli usiopingika. zaid sana mkuu awe n dipl holder yan wote wa degree watapata misukosuko nyingi sana. Na sababu kubwa ndo huo utofauti
 
Degree zenyewe za chupi! huyo diploma anaejifeel inferiority hajui thamani yake! ungekuwa na uwezo mkubwa usingepelekwa kufundisha form one.. ungekuwa lecturer udsm, mzumbe..etc.. popompo wewe! badala walimu mshikane muwe kitu kimoja mpiganie haki zenu unatuletea upuuzi huu! zimaaa!!

acha matusi ndg. kama huna uhakika n bora ukatulia kimya. hili swala lipo wala usilipinge
 
Hzo ni tabia binafsi mi npo vizur tu na walm wa dip

Ki ukweli walimu wa diploma wapo vizur kimaadili kuliko wa degree chunguza hili utaamin
 
Umenena mkuu tatizo hapo kuna ambao wanajiona wamesoma zaidi na kuna wengine wanajiona wapo chini kielimu pia kwa upande wa walimu wengi na ule utamaduni wa kukaa staff room moja waalimu kibao nayo inachangia maana wanakuwa kishulshule zaidi na story kibao za majungu majungu, kikubwa watu wajitambue tu kwa kupiga kazi kwa kwenda mbele pia kila mtu lazima atambue kuna la kujifunza kutoka kwa mwenzake hata kama wapo level tofauti ni sawa na bwana shamba mwnye degree anakwenda kuhudumia mkulima hata shule hakumaliza ila ana uzoefu wa kulima mahini (hapa bwana shamba anapata uzoefu kutoka kwa mkulima na mkulima nae anapata maarifa mapya kutoka kwa bwana shamba na baada ya miaka 5 kila mmoja kwa upande wake anakua ame gain kitu)


Kweli kabsa mkuuu
 
Acha mazoea na raia fanya kazi,kila mtu na50 zake,kama unataka kasome kama mimi ilikua inanipaini vijana waneleta mazereu nikaenda kusoma 2011,ndio nimemaliza nasubiri graduu
 
Ila uzoefu unaonyesha kwamba waalimu wenye diploma huwa ni wazuri saana kiufundishaji na maadili tofauti na wenzao degree holder ambao huwa wanafake mambo mengi ikiwemo utendaji kazi wa kibabaishaji.

Diploma holder ni waalimu makini, watulivu na wenye maarifa mengi.

Sitaki ugomvi na mtu hapa!
 
Mimi naona kuzid kuendeleza hoja ya udiploma na udigrii ni ukosefu wa hoja jengefu wakati wote mna shida.nyie walimu achen hiyo hoja jadilin mikakati ya kutoka hapa tulipo.majungu ni silaha ya maskin,nyie wote mishahara yenu ni duni sana halafu mnasemana nani awasaidie
 
Ila uzoefu unaonyesha kwamba waalimu wenye diploma huwa ni wazuri saana kiufundishaji na maadili tofauti na wenzao degree holder ambao huwa wanafake mambo mengi ikiwemo utendaji kazi wa kibabaishaji.

Diploma holder ni waalimu makini, watulivu na wenye maarifa mengi.

Sitaki ugomvi na mtu hapa!

Mbona unaogopa mkuu, ni ukweli si ndio hawa waliotupiga shule mpaka leo hii tupo nyuma ya keyboard tena enzi zile unakuta mnamaliza wanafunzi 80 Form 4 division 0 unakuta 1 na Division 4 unakuta 10 waliobaki wote ni kuanzia 3 mpaka 1 na mwalimu mwenye degree tulikuwa tunakutana nae A-level na bado kila level mtu unapoingia hakuna mtu anaejuta kwamba selection ya mwaka huu ni ya vilaza, bila kusahau primary kulikuwa na waalimu wa UPE wamechanganyika na hawa grade III lakini hawakubaguana na walipiga kazi kwa ushirikiano na mwisho wa siku wanafunzi walikuwa wanafaulu vizuri na wngine wakawa wanaachwa kutokana na uchache wa shule japokuwa tulikuwa tunaita wamefeli kumbe wengi walikuwa wametusua haswa
 
Hzo ni tabia binafsi mi npo vizur tu na walm wa dip

Ki ukweli walimu wa diploma wapo vizur kimaadili kuliko wa degree chunguza hili utaamin

Hii sijui nina Diploma mwingine nina Degree watu sijui kwanini wanaendekeza wakati ukiangalia hawa wote wengi wao wamesoma O-level na A-level ila kilichowatofautisha ni kutotosha kwa marks hivyo wengine wakaenda kupiga diploma ambao kimsingi kutokana na content ya Diploma na Certificate wameandaliwa kuwa waalimu haswa kwa mazingira ya kwetu ya kimaadili maana hata vyuoni ni full uniform. Sioni sababu ya watu kunyanyapaana maana wote wanafundisha O-level na ukute kila mmoja kuna eneo ambalo anamzidi mwenzake au wapo sawa. Kikubwa wawe pamoja maana kuna wengine wana Diploma ya Education, wengine Bachelor of Education na wengine Bachelor of Arts with Education (hapa lazima kuna maeneo kila mmoja anatakiwa ajifunze kutoka kwa mwenzake)
 
Hoja hii ina ukweli kwa asilimia nyingi.Lakini tukumbuke Uongozi ni zaidi ya Elimu.Unaweza kuwa na Elimu Kubwa na uongozi ukakushinda.Cha msingi viongozi wa Elimu wanatakiwa wabadilike walio wengi kutokana na mfumo wao wa uongozi wenye kuleta Matabaka sehemu zao za kazi na kupelekea migogoro isiyo ya lazima.


mkuu, umemaliza utata,
 
Kwa mawazo haya acha fani ya ualimu iendelee kudharaulika..pumbavu kabisa
 
fani yangu sio mwalimu lakin kwa huu uzi serikali ndio inasababisha hali hii,haiwezekani mwalimu wa diploma au bachelor wafundishe wanafunzi walewale wa olevel then kwenye mishahara wa bachelor anamzidi wa diploma kwa kazi moja ileile
 
WALIMU BADO WAHITAJIKA.

Teachers’ junction (Teachers’ Networking Centre in Tanzania)

Ni imani yetu kuwa hamjambo na tunaendelea na jitihada za kujenga Taifa.
Kwa sasa tuna mahitaji ya walimu wafuatao.
1.Kwa post ya seriakli kupitia almashauri.
Tulifanikiwa kupeleka walimu watatu mmoja hakufanikiwa hivyo amerudishwa.

Physics and Mathematics (Diploma or Degree)
Awe mwenye uzoefu at least mwaka mmoja,sehemu ni mwanga mkoani Kilimanjaro.
Mwalimu atalipiwa nauli ya kwenda,malazi na makazi ikiwepmo umeme na maji kisha kuingizwa kwenye ajira ya serikali baada ya mwezi mmoja baada ya kuridhika na mazingira.

English na somo lolote (Diploma or Degree)
Awe mwenye uzoefu at least mwaka mmoja,sehemu ni mwanga mkoani Kilimanjaro.
Mwalimu atalipiwa nauli ya kwenda,malazi na makazi ikiwemo umeme na maji kisha kuingizwa kwenye ajira ya serikali baada ya mwezi mmoja baada ya kuridhika na mazingira.

2. Kwa private school Dar.
Diploma (English and Science)
Location ni Kimara mwisho,Mbweni na Kawe.
Salary not less than 490,000/=

Islamic,Arabic and Civics (Muslim with Grade A,Diploma or Six)
Loacation ni Tabata Kinyerezi.
Salary not less than 450,000/=

3.Kwa private School Coast.
Physics and ict (muslim with Diploma)
Location ni Kibaha (shule ya dini)
History,Geography,Kiswahili and Civics (Christian with Diploma or Six)
Location ni Mkuranga/Mbagala and Kongowe.

Teachers’ Junction Head office:
Magomeni Mapipa Dar es salaam
Near by Mapipa Police post
Phone: +255753-810857

Mbeya Branch:
Near by Mzumbe University.
Phone: +255655-586906


Morogoro Branch:
+255783-810857 (soon)

Facebook page: www.facebook.com/teachers’junction
Blog: www.https://jamii.app/JFUserGuide.blogspot.com
Email: teachersjunction@hotmail.com

Pia unaweza ku-like page yetu ya facebook na kumualika kila ambaye ungepanda apate updates zetu zoote

(Hakika kwake tunaamini maana anaona,kutenda na kufahamu yale tusiyoweza)
“Teachers’ junction JOB IN REALITY”
 
Ualimu ulikuwa zamani . Sasa hivi kudhalilishana tu
 
Kumekuwa na ubaguzi wa walimu hasa hasa kwa wale ambao ni degree holder na wale ambao ni diploma holder!!

Yaani ni inasikitisha sana, mimi binafsi ni degree holder, nimeajiriwa mwaka huu, niliyoyakuta ni kama ifuatayo:-

1.waalimu wa diploma wanawadis sana walimu wenye degree

2.walimu wenye diploma wana inferiority complex dhidi ya degree holder

3.omba usikutane na head master au head mistress ambaye ni diploma holder, halafu wewe uwe ni degree holder, yaani utapata tabu sana

4.ukikuta head master ni diploma, ugawaji wa madaraka, kuanzia second master to academic to department woote kwa kiasi kikubwa huwa ni diploma

5.walimu wa diploma mara nyingi huwa na tabia za kiform six six , mfano anakuwa still matured kwa kujipendekeza kwa head master au head mistress

6 walimu wa diploma kawaida yao au mara nyingi huwa ni watu wa majungu dhidi ya walimu ambao ni degree holder

7.serikali iangalie upya kwa umakini kutowapa walimu wa diploma kuw wakuu wa shule, wakuu wa shule lazima wawe ni degree holder au masterz

kuna sehemu katika degree yako umesomea somo linaloitwa uheadmaster au headmistress?
nini maana ya inferiority?
 
Nasikitika tofauti za elimu ktk mataifa ya afrika hazijidhihitishi katika vitendo nashangaa watu wanaomgelea kiingereza ktk hili fools kingereza sio maarifa it is just a medium of transfering knowledge! Elimu yetu imebaki ya mabango tu neither certificate nor degree holder utakuta mwenye bachelor degree kafundishwa na mwenye masters kwenye huu utitiri wa vyuo vikuu ndio stahili yake? Fanyeni kazi acheni tofauti ndogo hizo alaaaa!
 
Hicho ulichosema kipo kwangu... Tuna top 5 ya walimu ktk shule yenye walimu 34. Hiyo top 5 ndo inafanya Kila kitu, ratiba,bajeti, nafasi za kusimamia,marking, miradi, mateengenezo, mihuri, Ada,yote Haya hufanya wao na Hao wote ni diploma na mkuu ni wa kiume Hao wote ni kabila moja. Kikao kikija kufanyika ni kuhimiza wengine (the rest) kufundisha ili kuongeza ufaulu na kujaza malogbook au ripoti pamoja na kutunga mitihani. Ukim"challenge" ndo yaleyale ya "inferiority complex" alishawahi kuwa na jamaa ambaye ni challenger akamtoa kwenye nafasi ya u "second master" sasa hivi mambo hayaendi kwakweli.... Ni kutoka huku kituo cha kazi kwa watu wanaokuuliza wewe umetokea wapi,kabila gani n.k (pembeni mwa nchi)
NB: siungi mkono kuwa ukuu wa shule apewe mtu wa degree na masters.. Mie ni degree bt kuna diploma nawaheshimu wapo smart sana katika kazi. Na kmbka uongozi ni karama unaweza kuwa na PhD ukakosa busara za mtu wa Certificate...
 
Back
Top Bottom