Walimu wawili wa sanaa wageukia kuuza Mitumba

Walimu wawili wa sanaa wageukia kuuza Mitumba

Do you need to spend three /four years struggling at the university to end up selling rugs, being a hawker!
It doesnt sound perfect ila ni lazima iwe ivo ili kesho wakifanikiwa wapate cha kuwasimulia wanaomaliza vyuo af wanakaa na picha za majoho ndani kwa baba na mama
 
Mkuu ID yako ya zamani ni ipi? Haiwezekani uje na ID mpya "Member" kisha ujue tekniki za kumscan mtu hivi!
Miezi minne yote, ntaachaje kujisogeza na kujua hayo maujuzi mkuu?
Viteknik vingine huku ukihitaji kuvijua havihitaji hata dk5 kujifunza...
 
shahada yao itawasaidia kununua mitumba yenye quality kubwa na kupata wateja wengi tuwape hongera
hiyo ngoma inataka uzoefu mtu kasoma the fall of ottoman empire . leo ajue mtumba quality . bora tufute ujinga std 7 kisha tujiajiri si kupoteza muda
 
Yaaah ni vizur sana et kwan sio kwamba unaenda kusoma ili uajiriwe tu tunasoma ili tuongeze maarifa ili tuweze kujikwamua kimaisha nahisi hiyo ni njia ya kutafuta mitaji tu naamini wakipata mitaji ya kutosha wataendelea na biashara zao na kufanya mambo mengine makubwa tu ambayo yatakuwa na tija kwa Taifa ,nakwambia hiyo biashara wanayofanya itawalipa zaidi kuliko wangeenda kulipwa mishahara miduchu yenye makato kibao, kama wakiwa makini ndani ya miaka mitatu watakuwa mbali Sana na ukiwadokezea swala la kuajiriwa wanaeeza kukuona unawaeleza kitu ambacho hakiingii kwenye akili zao, waendelee kupambana watatoka tuu, me pia ni graduate sasa hivi nafanya biashara zangu sitaki kusikia kitu kinachoitwa ajira tena
 
Habari wakuu,

Kama inavyojulikana, serikali kupitia Prof Ndalichako, iliweka wazi kuwa haina mpango wa kuajiri walimu wa masomo ya sanaa kwa sasa.

Katika pita pita zangu, nilikutana na walimu wawili wa sanaa wakiuza mitumba ya kike baada ya kuona ajira zimekua ndoto

Walimu hao walionesha kukata tamaa ila walikua wakijipa moyo kuwa watafanikiwa.

Hata hivyo niliwatia moyo na kuwapongeza kwa hatua walioamua kuichukua...
Yaaah ni vizur sana et kwan sio kwamba unaenda kusoma ili uajiriwe tu tunasoma ili tuongeze maarifa ili tuweze kujikwamua kimaisha nahisi hiyo ni njia ya kutafuta mitaji tu naamini wakipata mitaji ya kutosha wataendelea na biashara zao na kufanya mambo mengine makubwa tu ambayo yatakuwa na tija kwa Taifa ,nakwambia hiyo biashara wanayofanya itawalipa zaidi kuliko wangeenda kulipwa mishahara miduchu yenye makato kibao, kama wakiwa makini ndani ya miaka mitatu watakuwa mbali Sana na ukiwadokezea swala la kuajiriwa wanaeeza kukuona unawaeleza kitu ambacho hakiingii kwenye akili zao, waendelee kupambana watatoka tuu, me pia ni graduate sasa hivi nafanya biashara zangu sitaki kusikia kitu kinachoitwa ajira tena
 
Yaaah ni vizur sana et kwan sio kwamba unaenda kusoma ili uajiriwe tu tunasoma ili tuongeze maarifa ili tuweze kujikwamua kimaisha nahisi hiyo ni njia ya kutafuta mitaji tu naamini wakipata mitaji ya kutosha wataendelea na biashara zao na kufanya mambo mengine makubwa tu ambayo yatakuwa na tija kwa Taifa ,nakwambia hiyo biashara wanayofanya itawalipa zaidi kuliko wangeenda kulipwa mishahara miduchu yenye makato kibao, kama wakiwa makini ndani ya miaka mitatu watakuwa mbali Sana na ukiwadokezea swala la kuajiriwa wanaeeza kukuona unawaeleza kitu ambacho hakiingii kwenye akili zao, waendelee kupambana watatoka tuu, me pia ni graduate sasa hivi nafanya biashara zangu sitaki kusikia kitu kinachoitwa ajira tena
baba ukimsoma zwangendaba,fall of ussr,historia ya lugha,preparation of nylon six,organic conversions,to and fro motion,na cc+. inaongeza maarifa gan kwenye kujiajiri?
 
Mtumba unalipa. Mimi mwenyewe nimeuza sana mitumbavwakati nasoma chuo. Hawa wamechelewa.
 
baba ukimsoma zwangendaba,fall of ussr,historia ya lugha,preparation of nylon six,organic conversions,to and fro motion,na cc+. inaongeza maarifa gan kwenye kujiajiri?
Hayo madudu unayoyaongea sijayasomA me nimesoma sayansi mkuu, but point yanguu ni hii tune your mind bana sio kila kitu mpaka ufundishwe darasani nadhani hayo madudu yote uliokuwa unayasoma ilikuwa ni njia tu yakupanua fikra zako na Ndo mana siku zote tunaamini kuwa mtu aliyeenda shule ni tofauti na ambaye hakwenda shule kimawazo, sasa kama hata mtu ambaye hakwenda shule atakuzidi kimawazo kisa unatoa sababu me hivyo vitu sikusoma nilifundishwa sijui zwangedaba na madudu mengine elim yako itakuwa haijakusaidia mkuu, shughulisha akili yako usiwe mvivu wA kufikiri mkuu utachelewA mnoo, usipende Spoon feeding mkuu pambana, mtaani ni tofauti sana achana na mawazo ya zwangedaba, kunawengine wanategemea uwepo wako kwa ushauri sasa kama wakija kukuomba ushauri alafu ukawapa sababu hicho kitu hatkufundishwa darasani utakuwa mtu wa ajabu sana, nasisitiza waendelee kupambana watatoka, ww endelea Kusubiria ajira kumbuka muda c rafiki
 
Habari wakuu,

Kama inavyojulikana, serikali kupitia Prof Ndalichako, iliweka wazi kuwa haina mpango wa kuajiri walimu wa masomo ya sanaa kwa sasa.

Katika pita pita zangu, nilikutana na walimu wawili wa sanaa wakiuza mitumba ya kike baada ya kuona ajira zimekua ndoto

Walimu hao walionesha kukata tamaa ila walikua wakijipa moyo kuwa watafanikiwa.

Hata hivyo niliwatia moyo na kuwapongeza kwa hatua walioamua kuichukua...
Si waende wakafundishe shule za private?,au sifa zao ndogo,sio kila mtu afanye kazi serikalinj
 
Nafikiri kuna haja ya kutunga sheria ili mabenki yawe yanakopesha wahitimu wa shahada waweze kujiajiri.
 
Tatizo hata biashara, mazingira hayako friendly , as kila mtu anataka kufanya biashara then stiff competition, najiuliza tu first umesoma ujikomboe ,first option haikuwork, second option unafanya biashara isipo fanikiwa?
we endelea kukaa kumsuburi magu na ndali
 
Back
Top Bottom