Walimu wa English Medium Schools mnawatumia Vibaya Wanafunzi

Walimu wa English Medium Schools mnawatumia Vibaya Wanafunzi

[emoji23][emoji23][emoji23], mtoa mada naona machale yamekucheza. Juice zinazobaki matrons na patrons plus waalimu wengine ukijumuisha na kama ya uandaaji wa matukio huwa wanjilipa. Nimeshuudia kabisa hivyo mkuu upo sawa kabisa, ila nenda kahoji sasa uone majibu yake
 
halafu toto likifikisha miaka 18 limejua kuvuta bangi na udambwi dambwi kibao

ila mzazi usipojua hau kuwekeza kwa mtoto kwa ajili ya maisha yake ya baadaye hata ungempelekea wanakolipiea 10 mil bado yatakuwa niyale yale tu aiseee
 
Jana narudi home nimechoka dogo ananipa memo aliyopewa shuleni kwao. Kuisoma nakuta ujumbe wa class part again .

Ila dogo anajua kudai aisee Leo asubuhi wakati najiandaa niende zangu job amenisubiri sitting room . Nikamwambia nitaongea na teacher Moses baadae.

Najiuliza hiyo class part ya elfu 50 ipoje?
[emoji1787] [emoji1787] [emoji1787] [emoji1787]
 
Wala sio walimu ni wenye shule.
 
Hivi mzazi wa kizazi cha dotcom unashindwa kutafuta shule kwa umakini na kufahamu mengi ya hizi changamoto ambazo mnakuja kuelezea umma kama hivi?? Wazazi wa zama za nyuma walikuwa wanafanya utafiti mkubwa sana wa shule husika kabla ya kupeleka mtoto, lakini la kuzingatia ni masomo zaidi na ufaulu mzuri. Sasa zamani shule za kidini ndio zilikuwa vinara ila leo shule ni nyingi sana kama miradi ya kawaida ya kibiashara inayoanza na kufa baada ya mda mfupi. Kwahiyo lazima kama mzazi uwe na nafasi ya kujua wapi sahihi pa kumpeleka mtoto na kama ukizingua ucahguzi uliofanya awali mwamishe sehemu sahihi zaidi. Zamani wazee wetu wamesoma shule nyingi na mikoa tofauti hadi nje ya nchi tofauti kwa sababu ya ubora wa shule fulani za wakati huo.

Sasa kama mzazi unaona mauzauza alafu unalalamika na kupotezea ukijiona uko busy sana zaidi ya wahenga wa zamani, nahisi utavuna ulichopanda wala usipanic sana mtoto kumaliza shule na english bora ila theory ya taaluma sahihi ni kapa na bado practical ndio bhalaa zaidi. Unapovutiwa zaidi kumbadilisha mwanao styles za nywele awe wa kike/kiume na uniform kali ili awe na mwonekano bora zaidi ya wengine then matokeo ya shamba hilo kila mtu anategemea matunda bora.

NB: Shule nzuri za majengo na mazingira zipo na zinaongezeka kila mara ila shule bora za ufaulu na maarifa zipo bado na zitaendelea kuwepo. Mzazi chagua moja, kusuka au kunyoa kwa mwanao.
 
Ni wezi kituo halafu kuna huyu mdudu wamengudua anaitwa REMEDIAL yaani ni shida wanawaweka watoto mashuleni huku hao walimu wakiwa busy kwenye mitandao ya kijamii. Hakuna added value yoyote ile. Pia kuna kichaka kingine chaitwa HOLIDAY package
Mkuu hayo kawaida nilisha yazoea hela ikiwepo anasoma hizo shule ikipungua natafuta level yangu ikipanda tena na mrudisha tena hizo shule zina mazuri yake katika kuanda maisha ya mtoto wabadaye na pamoja wanategeneza marafiki wabadaye wenye muelekeo ....katika hizo shule unakua na wakika kwamba mtoto wako hasomi na mtoto wa dereva wa bodaboda mtoto wa mama tilie mtoto wadalali wa nyumba na viwanja mtoto wa mualimu wa shule za msingi nk.....katika maisha haya "class yako" tabaka mhimu sana kwa mafanikio ukiwa na o/b. wako wote ni Makonda wa daladala au wapiga debe, ukijitahidi sana wewe unakua dereve wa daladala......
 
Wewe utakua kama wazazi wetu wazamani huko..kama wasingetumia hiyo kauli basi ungekuta sasa hivi mimi ni world athelete namba moja kwenye mbio fupi za mita 100 na mita 200.

Ila nilitumia mda mwingi kukariri kichwa cha panzi kiko wapii sasa[emoji23][emoji23]
Kichwa cha panzi kiko wapi? 😀 😀 😀
 
Mkuu kazi unafanya saa ngapi

Mke wangu normally anatoka nyumbani saa sita mchana kurudi saa sita mchana kwenda kuangalia miradi yake huku mimi nikidamka asubuhi kwenda kwenye mihangaiko, Muda huo watoto wanakuwa chini ya dada wa kazi ambaye naye ni form four huwa anatoka nao kwenda matembezi na sehemu za michezo ya watoto kama kuogelea,kukimbia na maeneo ya viwanja vya mpira kama pale Mnazi mmoja JK youth centre, kuanzia saa 12jioni nakuwa nao mwenyewe tunacheza 1hr, na 1hrs home work pamoja dinner saa tatu usiku kulala... Ratiba maalum ya kila week na programu zao ipo.. cha muhimu kwao ni hesabu, language ni English na French tena practically na weekend ndio usiseme, na somo linaitwa awareness, nawafundisha science ya kitoto ile ya shule ya msingi tena topic muhimu tu zenye msaada, somo lingine muhimu nawafundisha matumizi ya technolojia, NI STORY NDEFU HAIWEZI TOSHA HAPA LAKINI HIYO NDIO STAILI YANGU..
 
International schools nyingi watoto hawasumbuliwi kukaa shuleni muda mrefu sana.
Eti Nursery atoke shuleni saa 9
 
Mimi na mke wangu watoto wetu elimu ya msingi tunafundisha wenyewe, mkubwa wao yupo form 3 naye tulimfundisha wenyewe na anafanya vizuri maana toka form one hajawahi kupata nje ya B+... kila siku hawa wadogo kuamka saa moja asubuhi ibada, mazoezi, chai, shule mpaka saa tano..
Bila shaka yo yote mtakuwa na maisha mafupi sana! Sasa nchi mnakula saa ngapi?
 
Bila shaka yo yote mtakuwa na maisha mafupi sana! Sasa nchi mnakula saa ngapi?

tunaenjoy sana maisha huwezi amini, ratiba zako ukizipanga vizuri kwenye haya masaa 24 kila kitu kitakwenda na utaishi kwa furaha sana..
 
Mimi na mke wangu watoto wetu elimu ya msingi tunafundisha wenyewe, mkubwa wao yupo form 3 naye tulimfundisha wenyewe na anafanya vizuri maana toka form one hajawahi kupata nje ya B+... kila siku hawa wadogo kuamka saa moja asubuhi ibada, mazoezi, chai, shule mpaka saa tano..
Mtoto pia anatakiwa achanganyike na wenzake. Nilitafuta shule nikapata moja ya secondary nikaambia darasa moja watoto 6 nikaondoka. Tunapenda watoto qwafaulu ndio lakini social interaction ni muhimu pia.
 
Huko ni balaa
Boarding? Ndo umechemka. Kama ni wa kiume atarudi shoga. Kama ni wa kike lesbian.

Wenzio hatupeleki watoto wadogo boarding. Uliza uambiwe huko ndo watu watamsaga au kumkoboa.
 
Mimi wanangu nilipeleka Boarding....wakifika sekondari ndo nitawaweka Day.....hizi English Medium za day zinafanya watoto kua Mchele mchele siku hiz
Primary ndo watoto wanafanywa mchele mchele aka chereko. Umri wa miaka 5 hadi 14 wanaharibiwa sana mashuleni.
 
Back
Top Bottom