Walimu wa English Medium Schools mnawatumia Vibaya Wanafunzi

Walimu wa English Medium Schools mnawatumia Vibaya Wanafunzi

Kwani umeambiwa ukimhamisha huendi mbinguni? Nakuhurumia sana najua ungeshamhamishia kayumba ila shida unaogopa vijembe vya 'kampani' yako au jina lake halitaendana na majina ya huku. Si unajua aki na Junior, Colins, Williams, wakati huku kwetu utawakuta aki na Bahati, Chakupewa, Said n.k
Ubora wa elimu ya shule ya kayumba umeshuka sana kuliko zamani.

Utaona unaokoa gharama ila uwezekano wa kutoboa ni mdogo sana.
 
Mimi na mke wangu watoto wetu elimu ya msingi tunafundisha wenyewe, mkubwa wao yupo form 3 naye tulimfundisha wenyewe na anafanya vizuri maana toka form one hajawahi kupata nje ya B+... kila siku hawa wadogo kuamka saa moja asubuhi ibada, mazoezi, chai, shule mpaka saa tano..
Home schooling inaruhusiwa wakati huu wa mtaala mpya wa 2016 au sera mpya ya elimu?
Maana kuna namba yao ya usajili inatumika toka elimu ya msingi hadi elimu ya juu.
Sasa kama hakusoma shule iliyosajiliwa elimu ya msingi hatakuja kusumbuliwa baadae?
 
Hii k kwenye pesa inasi.ama badala ya nini, 300k au no kilo yaani laki 3, bado mgeni dsm
 
Kila kitu kumuweka Mungu mbele, halafu inafuata mipango.mimi watoto wamesoma primary za kawaida, ila nilihakikisha wana mwalimu wa tuition anakuja nyumbani daily, kwa Mwezi namtoa pocket money 80k, Wamemaliza la saba kwa ku pass vizuri sana, wameingia kata wa kugombewa na kati ya shule mbili. Nikachagua shule ambayo ipo karibu na home. Form two mmoja kapata division 2 nzuri, na wa form form four mid term hii kaondoka na division one nzuri tu. Ila nahakikisha tuition ni kipaumbele.
 
Bure aghali..
bure inaumiza ..
bure ni buree...
bure si kwa sasa labda bure ya baadaye!
Hata Mungu anatoa bure kwa gharama
Hakuna bure nzuri.... bureee chukia buree
Kama hupendi bur ya nn ulalamike kutozwa 3m? Hapo ndo mnajichanganya wazazi
 
Sio lazima itokee hivyo. Ina maana watoto wote waliopo boarding sasa hivi ni mashoga na wasagaji?
Afu utakuta watoto wao ndio wanatabia hizo ,wanatokanazo majumbani kwao, Bora usimlete tu akatuaribia wanetu.
 
Olympio ndo wale Standard One tu mko 300?
Kwenye School Bus wanajazana watoto Mpaka 100,
Basi haziingii mitaani bali njia kuu tu,
Na mtoto umpeleke kituoni saa 11:30,

Au unazungumzia Olympio ipi?
Ndio hiyo kiongozi,lakini sio hiyo
 
Back
Top Bottom