Wakuu tupunguze ubinafsi

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
12,453
2,000
Binadamu wanachangamoto nyingi katika maisha, mtu anaweza kupambana katika maisha yake mwanzo mwisho bila kupata ushirikiano kutoka kwa ndugu zake au ukoo anaotoka. Wanaweza kuwepo waliofanikiwa, lakini wanakuwa hawako tayari kuwasaidia ndugu wengine waweze kufanikiwa.

Kwa waliopo mijini, unaweza kuona mtu anamafanikio makubwa na inapotokea yeye kufariki na kurejeshwa kwao kwa maziko, unakuta yeye alivyokuwa akiishi ni tofauti na ndugu zake wengine. Unakuta ndugu zake wamechokachoka wana afya dhaifu kutokana na umasikini.

Kuthibitisha hili fanya utafiti mdogo, nenda kwenye misiba ya watu waliofanikiwa......ukiona walioshiba na afya njema jua hao ni marafiki, na ukiona watu waliochokachoka jua hao ni ndugu.

Wakuu tupunguze ubinafsi.
 

Hamdan

JF-Expert Member
Oct 3, 2017
350
500
Ni kweli, kuna baadhi ya watu wamejaaliwa kipato lakini ni wazito kuwasaidia ndugu zao, sijui mtu anaonaje kumsaidia ndugu yake?
Badala yake anawasaidia watu baki na kuwaacha ndugu zake.

Na msaada sio lazima kumpa pesa, bali unaweza kutafutia nafasi nzuri na yeye akatafuta riziki yake.

Na huu ndio msaada bora.
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
12,453
2,000
Ni kweli, kuna baadhi ya watu wamejaaliwa kipato lakini ni wazito kuwasaidia ndugu zao, sijui mtu anaonaje kumsaidia ndugu yake?
Badala yake anawasaidia watu baki na kuwaacha ndugu zake.

Na msaada sio lazima kumpa pesa, bali unaweza kutafutia nafasi nzuri na yeye akatafuta riziki yake.

Na huu ndio msaada bora.
Nadhani watakuwa na ubinafsi uliopitiliza
 

kidambinya

JF-Expert Member
Jan 11, 2016
1,067
2,000
Binadamu wanachangamoto nyingi katika maisha, mtu anaweza kupambana katika maisha yake mwanzo mwisho bila kupata ushirikiano kutoka kwa ndugu zake au ukoo anaotoka. Wanaweza kuwepo waliofanikiwa, lakini wanakuwa hawako tayari kuwasaidia ndugu wengine waweze kufanikiwa.

Kwa waliopo mijini, unaweza kuona mtu anamafanikio makubwa na inapotokea yeye kufariki na kurejeshwa kwao kwa maziko, unakuta yeye alivyokuwa akiishi ni tofauti na ndugu zake wengine. Unakuta ndugu zake wamechokachoka wana afya dhaifu kutokana na umasikini.

Kuthibitisha hili fanya utafiti mdogo, nenda kwenye misiba ya watu waliofanikiwa......ukiona walioshiba na afya njema jua hao ni marafiki, na ukiona watu waliochokachoka jua hao ni ndugu.

Wakuu tupunguze ubinafsi.
Haujui history za watu ndugu.... hao unaowaona wamechoka yawezekana hawakutaka au walipendwa sana na wazazi, wakaacha shule, hawakutaka kazi, wakabweteka, wengi nao ukikaa nao karibu mnalost nyote kwa pamoja ndio maana wengi huwaacha wakizaliana na baadae wanatia huruma wakati ukweli wa mambo wanaujua. Waafrica tunamatatizo mengi sana.... uzazi wa mpango hatutaki, kazi hatutaki, uchawi sisi na majjngu juu.
Wengi wa hao waliochoka wanastahili.
Tuache kuwashutumu waliofanikiwa kwani ni matunda ya jitihada zao katika maisha...... huwa nawakubali sana matajiri maana wananipa uchu wa kupata changu.
SIKUUMWA KULALAMIKA, NAPAMBANA NA HALI YANGU.
NB: MASIKINI WENGI WAJEURI
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
12,453
2,000
Akiweka kata we kunja nne kwani nini maisha ndio haya haya hata Mimi nina ndugu zangu ni vigogo serikalini lakini sijawahi kuthubutu kuomba hata mchango wa sherehe Sina maana mimi roho mbaya bali mtu akishajiona maisha ameyamaliza huwa Sina time nae hata kidogo ujeuri ujeuri tu
ha ha ha ha lakini ni kwa nini inakuwa hivi
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
12,453
2,000
Haujui history za watu ndugu.... hao unaowaona wamechoka yawezekana hawakutaka au walipendwa sana na wazazi, wakaacha shule, hawakutaka kazi, wakabweteka, wengi nao ukikaa nao karibu mnalost nyote kwa pamoja ndio maana wengi huwaacha wakizaliana na baadae wanatia huruma wakati ukweli wa mambo wanaujua. Waafrica tunamatatizo mengi sana.... uzazi wa mpango hatutaki, kazi hatutaki, uchawi sisi na majjngu juu.
Wengi wa hao waliochoka wanastahili.
Tuache kuwashutumu waliofanikiwa kwani ni matunda ya jitihada zao katika maisha...... huwa nawakubali sana matajiri maana wananipa uchu wa kupata changu.
SIKUUMWA KULALAMIKA, NAPAMBANA NA HALI YANGU.
NB: MASIKINI WENGI WAJEURI
Nadhani pia,ili kuondoa lawama ni bora umuwezeshe akiharibu ndio liwe funzo kwake.
 

Lord eyes

JF-Expert Member
Aug 2, 2018
7,405
1,995
Nacho wapendea wajaluo hata Kama ndugu zake wanamteta kiasi gani akipata mali lazima awakumbuke hata kuwajengea nyumba nzuri za kuishi wengine unafiki tu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom