Wakuja mmeivuruga sana Dar,haifai tena.

Wakuja mmeivuruga sana Dar,haifai tena.

kerubi afunikaye

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2013
Posts
1,183
Reaction score
1,061
Nimezaliwa na kukulia Dar lakini sasa imenishinda.Dar es salaam haifai tena.Imejaa watu kuzidi uwezo wake,huduma muhimu kama maji na umeme sasa ni kama lulu,joto kali hali ya hewa mbaya ni kuvuta vumbi na moshi wa magari tuu!usafiri hapo ndio usiseme.Gari yako huoni umuhimu wa kuitumia ni kusota foleni hadi unasinzia na kustuliwa kwa honi za walioko nyuma yako.Unaamka saa tisa unalala saa sita.No time to play with your kids,no apetite with your tv,music system,mkeo anarudi kachoka kama wewe mnabaki kutazamana na kusinzia tu,no story everybody is tired!Ugumu wa maisha unasababisha watu wawe si waaminifu,matapeli kibao,malezi ya watoto yamekuwa magumu,kila kitu gharama,na watu wa mikoani wanazidi kuja tu,jamani mtakaa wapi?hivi huko kwenu mbona kuzuri zaidi ya Dar?nani anawadanganya Dar pazuri?hili ndilo tatizo la kupenda easy money hamtaki kufanya kazi,mnajua Dar pesa haramu nyingi,matokeo yake mji umejaa watu wengi kupita kiasi,hawafanyi kazi za kueleweka zenye athari nzuri kwa jamii,hawana maadili,hawana taratibu nzuri za maisha,wamefuata easy money tu hivyo hata kuutunza mji huu hakuna,mchafu,kila mtu anafanya anavyojua,matokeo yake mji hauna order,umejaa vurugu na uovu mwingi,kuanzia viongozi wa ngazi za juu hadi machinga na mama ntilie mtaani wote ni corrupt,wabinafsi,hakuna anayejali mwingine,ndio maana Dar haina mwenyewe leo.Kukosa utaratibu huku kwa jamii ya wakazi wa Dar kunaleta very negative effects kwa vijana wetu wadogo kwa kiwango cha kutisha.Kizazi chao sasa wanajiongoza wenyewe na wana mambo ya ajabu yaani sijui wakija kuitwa baba na mama hii nchi itakuwaje.Dar si salama kwa watoto na vijana wadogo kabisaaa,hapawafai kabisaaaaaa!Bandari hii si salama tena nashauri mtafute jina lingine hili la Dar es salaam mliache!na mie najiandaa kuuhama mji huu.Nimezaliwa na kukulia hapa Dar lakini hii Dar ya leo si ile ya kwetu wenyeji wa hapa.Dar imevamiwa,haifai!Pesa tunapata wala hatuzionei raha kwa njia unavyolazimika kuzipata na kuzitumia mji huu.Bora kuishi mkoani na kuridhika na maisha ya kawaida lakini yenye amani kuliko kuwa tajiri Dar.Tunawaachieni Dar yenu mpya lakini nasema OLE WAKO DAR ES SALAAM,siku mbaya zinakujia huko mbele,naam na nyingine zimefika.Nimechoka.Nakumbuka sana nabii mmoja aliyesema miji mikubwa haitafaa kwa maisha mazuri yenye maadili katika siku za mwisho wa dunia.Ngoja tu nijiondokee mji huu because more is about to come!
 
Pole sana ndugu kwa kukerwa na hayo maisha naufanye hima maana hata huko unakopanga kuhamia usijechelewa na ukakuta milango imefungwa
 
Mliombwa kuuza ardhi,njaa zenu na ukilaza wenu,hamia baharin...
 
ngoja na wa arusha.mwanza,mbeya,dodoma,unguja,tanga waje na malalamiko yao kama yako
 
duh! hivi kuna mkoa uliokosa wakuja. utakuwa unaufaham mdogo wa sababu za population increase. shame on you
 
naona wakuja wamekukera hadi kuzingatia kanuni za uandishi imekushinda!
 
Nimezaliwa na kukulia Dar lakini sasa imenishinda.Dar es salaam haifai tena.Imejaa watu kuzidi uwezo wake,huduma muhimu kama maji na umeme sasa ni kama lulu,joto kali hali ya hewa mbaya ni kuvuta vumbi na moshi wa magari tuu!usafiri hapo ndio usiseme.Gari yako huoni umuhimu wa kuitumia ni kusota foleni hadi unasinzia na kustuliwa kwa honi za walioko nyuma yako.Unaamka saa tisa unalala saa sita.No time to play with your kids,no apetite with your tv,music system,mkeo anarudi kachoka kama wewe mnabaki kutazamana na kusinzia tu,no story everybody is tired!Ugumu wa maisha unasababisha watu wawe si waaminifu,matapeli kibao,malezi ya watoto yamekuwa magumu,kila kitu gharama,na watu wa mikoani wanazidi kuja tu,jamani mtakaa wapi?hivi huko kwenu mbona kuzuri zaidi ya Dar?nani anawadanganya Dar pazuri?hili ndilo tatizo la kupenda easy money hamtaki kufanya kazi,mnajua Dar pesa haramu nyingi,matokeo yake mji umejaa watu wengi kupita kiasi,hawafanyi kazi za kueleweka zenye athari nzuri kwa jamii,hawana maadili,hawana taratibu nzuri za maisha,wamefuata easy money tu hivyo hata kuutunza mji huu hakuna,mchafu,kila mtu anafanya anavyojua,matokeo yake mji hauna order,umejaa vurugu na uovu mwingi,kuanzia viongozi wa ngazi za juu hadi machinga na mama ntilie mtaani wote ni corrupt,wabinafsi,hakuna anayejali mwingine,ndio maana Dar haina mwenyewe leo.Kukosa utaratibu huku kwa jamii ya wakazi wa Dar kunaleta very negative effects kwa vijana wetu wadogo kwa kiwango cha kutisha.Kizazi chao sasa wanajiongoza wenyewe na wana mambo ya ajabu yaani sijui wakija kuitwa baba na mama hii nchi itakuwaje.Dar si salama kwa watoto na vijana wadogo kabisaaa,hapawafai kabisaaaaaa!Bandari hii si salama tena nashauri mtafute jina lingine hili la Dar es salaam mliache!na mie najiandaa kuuhama mji huu.Nimezaliwa na kukulia hapa Dar lakini hii Dar ya leo si ile ya kwetu wenyeji wa hapa.Dar imevamiwa,haifai!Pesa tunapata wala hatuzionei raha kwa njia unavyolazimika kuzipata na kuzitumia mji huu.Bora kuishi mkoani na kuridhika na maisha ya kawaida lakini yenye amani kuliko kuwa tajiri Dar.Tunawaachieni Dar yenu mpya lakini nasema OLE WAKO DAR ES SALAAM,siku mbaya zinakujia huko mbele,naam na nyingine zimefika.Nimechoka.Nakumbuka sana nabii mmoja aliyesema miji mikubwa haitafaa kwa maisha mazuri yenye maadili katika siku za mwisho wa dunia.Ngoja tu nijiondokee mji huu because more is about to come!
Dar imekua kila mtaa bar,kila mtaa chipsi mayai na kila mtaa kiti moto ...Dar tunayoijua si salama kabisa sasa imejaa wakuja kimara,mbezi,kibamba zimegeuzwa kilimanjaro haaahaaha.
 
hahahaha kaka mbona unawatenga walughalugha wa Bongo?
Nalog off
 
Ni kweli usemayo ndugu.mji umejaa sana.ukienda kkoo ni vurugu hamna pa kukanyaga.bugurun ndo acha kabsa ni watu ambao wanazurura tu.yote tisa kumi nenda mbagala ndo utajua kuwa mji umevamiwa yaan kuna watu balaa ni kwa sababu kule maisha ni cheap chumba buku 3 japo hakina dirisha wala mlango yan pagale.ila unaposema mji una kero kwa kujaa watu si kila eneo hebu kaangalie mitaa kama masaki, osterbay mbezi beach hamna watu kulee mitaa imekaa fresh na hamna mbanano.mm nawashauri jiji ili kupunguza hii nyomi wapandishe gharama za maisha hasa vyakula watakimbia wenyewe hawa wazurulaji.pia better soln ni kuanzisha kodi ya kichwa na hii iwe inalipwa through systems.yan kwa wafanyakazi tukwatwe kwenye mishahara na kwa wafanyabishara waanzishiwe utaratibu mzuri and then ziwekwe road block pale labda chalinze au hata mizan na kwenye njia zote zinazoingia dar, kama ni mwenyeji onyesha id yako ya kodi na watacheki kwenye system kujua kama ni kweli na kwa wageni wapigwe charges za kuingia mjini nakwambia hili likianza wakuja wengi watarudi makwao na pia tutadhibiti kwa kiasi kikubwa watu wanaokuja hapa dar na hawana wanachokuja kufanya
 
Its true dar is full of shit things kama ulivyosema. foleni na maji ndio vyakera zaidi. Angalizo: hata wewe ni wakuja kwa kuwa umerithi kwa wazazi wako waliotoka mikoani
 
Ni stage ya maendeleo hiyo. Urbanization. Mpaka tuate Dickensian diarrhea and Malthusian malfeasance, tugane vikumbo sana ndo tutatia akili.

Hata kujifunza kwa wenzetu waliopitia huko miaka 150 iliyopita tabu.

Dar has been going down for quite some time.

Mji unakua system ya maji ile ile tangu enzi ya mkoloni, unategemea nini?
 
121210-african-01.gif
 
Ni stage ya maendeleo hiyo. Urbanization. Mpaka tuate Dickensian diarrhea and Malthusian malfeasance, tugane vikumbo sana ndo tutatia akili.

Hata kujifunza kwa wenzetu waliopitia huko miaka 150 iliyopita tabu.

Dar has been going down for quite some time.

Mji unakua system ya maji ile ile tangu enzi ya mkoloni, unategemea nini?
Na bado!
Idadi ya watu itaongezeka kwa kasi ya kutisha Dar ktk miaka michache ijayo na ajira itakuwa finyu sana kutakuwa hakuna hope yoyote na itakuwa si salama tena na hapo ndio serikali itaamka kutoka usingizini
 
Marekani ni nchi ya immigrants ambao ni influencial materially,technologically and financially may be Dar is going to be that way!!
 
Nimezaliwa na kukulia Dar lakini sasa imenishinda.Dar es salaam haifai tena.Imejaa watu kuzidi uwezo wake,huduma muhimu kama maji na umeme sasa ni kama lulu,joto kali hali ya hewa mbaya ni kuvuta vumbi na moshi wa magari tuu!usafiri hapo ndio usiseme.Gari yako huoni umuhimu wa kuitumia ni kusota foleni hadi unasinzia na kustuliwa kwa honi za walioko nyuma yako.Unaamka saa tisa unalala saa sita.No time to play with your kids,no apetite with your tv,music system,mkeo anarudi kachoka kama wewe mnabaki kutazamana na kusinzia tu,no story everybody is tired!Ugumu wa maisha unasababisha watu wawe si waaminifu,matapeli kibao,malezi ya watoto yamekuwa magumu,kila kitu gharama,na watu wa mikoani wanazidi kuja tu,jamani mtakaa wapi?hivi huko kwenu mbona kuzuri zaidi ya Dar?nani anawadanganya Dar pazuri?hili ndilo tatizo la kupenda easy money hamtaki kufanya kazi,mnajua Dar pesa haramu nyingi,matokeo yake mji umejaa watu wengi kupita kiasi,hawafanyi kazi za kueleweka zenye athari nzuri kwa jamii,hawana maadili,hawana taratibu nzuri za maisha,wamefuata easy money tu hivyo hata kuutunza mji huu hakuna,mchafu,kila mtu anafanya anavyojua,matokeo yake mji hauna order,umejaa vurugu na uovu mwingi,kuanzia viongozi wa ngazi za juu hadi machinga na mama ntilie mtaani wote ni corrupt,wabinafsi,hakuna anayejali mwingine,ndio maana Dar haina mwenyewe leo.Kukosa utaratibu huku kwa jamii ya wakazi wa Dar kunaleta very negative effects kwa vijana wetu wadogo kwa kiwango cha kutisha.Kizazi chao sasa wanajiongoza wenyewe na wana mambo ya ajabu yaani sijui wakija kuitwa baba na mama hii nchi itakuwaje.Dar si salama kwa watoto na vijana wadogo kabisaaa,hapawafai kabisaaaaaa!Bandari hii si salama tena nashauri mtafute jina lingine hili la Dar es salaam mliache!na mie najiandaa kuuhama mji huu.Nimezaliwa na kukulia hapa Dar lakini hii Dar ya leo si ile ya kwetu wenyeji wa hapa.Dar imevamiwa,haifai!Pesa tunapata wala hatuzionei raha kwa njia unavyolazimika kuzipata na kuzitumia mji huu.Bora kuishi mkoani na kuridhika na maisha ya kawaida lakini yenye amani kuliko kuwa tajiri Dar.Tunawaachieni Dar yenu mpya lakini nasema OLE WAKO DAR ES SALAAM,siku mbaya zinakujia huko mbele,naam na nyingine zimefika.Nimechoka.Nakumbuka sana nabii mmoja aliyesema miji mikubwa haitafaa kwa maisha mazuri yenye maadili katika siku za mwisho wa dunia.Ngoja tu nijiondokee mji huu because more is about to come!


Dogo acha porojo!!!!!
Uache dar uende wapi? Kila kitu kiko hapahapa. Huduma zote zinapatikana hapahapa. Watu wa aina zote wako hapahapa.

Angalia, mafisadi papa mpaka vijidagaa wote ni hapahapa. Wana magamba na wana magwanda wote ni hapahapa. Wasomi waliobobea na wajinga wa kutupwa wote ni hapahapa. Matajiri wenye mpunga wa kutosha na masikini wasio na uhakika wa mlo hata mmoja wako hapahapa.

Dogo kama umeishiwa omba msaada wanajamvi tukusaidie, siyo kuanza kutupigia kelele za kuhamia kusikojulikana.

Thubutu kuondoka uone utakavyorudi mwenyewe na vifurushi vyako.
Hizo ni changamoto ndogo sana kwa mtu mwenye akili timamu. Pambana bwana mdogo na uache kulialia hapa jamvini.
 
Msipate shida uyu atakuwa ni mzaramo !!!"

Mzaramo zake ngoma/mdundiko.....
Mzaramo nyumba zake si mnazijuwa....
Mzaramo idadi ya watoto....
Mzaramo biashara akifanya lazima ife baada ya muda mfupi...

In short, wakuja ndo wanaobadirisha na kukuza uchumi wa eneo husika

Wakuja ndo huwa wanajenga majengo mazuri ya eneohusika

Hao wakuja akina Mengi, Bakhresa, Manji, Mwaibula, Keenja, Mkapa, Jk Kikwete, JK Nyerere, Leodiga Tenga, Mwingira, Wahindi, Wale wa mlimani city, wale wa Jmall, wale wa ..... Et etc ndo walioibadirisha Dar na ikawa na muonekano akalau wa jiji....

Dhambi ya ubaguzi huwa haiishi, ni kama kula nyama ya mtu, ukishaanza kuila hutaacha. So long as wa kuwabagua wapo, utaendelea tu kuwabagu.

Wakiisha wa nje ya Dar, utaanza we wa Msanga, wewe wa mbagala hivyo si mzaramo sana.. Etcetc
 
Jamaa kaongea vizuri na point tupu. Watu watakurupuka kumponda badala ya kutafuta solutions. Ijengwe reli ya kasi toka either tanga,moro na kibaha ili watu wawe wanaish huko na kufanya kazi dar. Hata boti za kasi toka b.moyo.
 
Back
Top Bottom