Wakenya ni lini mtazaa wakwenu?


Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
2,604
Likes
1,871
Points
280
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
2,604 1,871 280
Ni ajabu sana kukuta mwanaume akimwomba mwanaume mwenzake ampe mimba mkewe ili amzalishe huku akiwa na uwezo wa kumpa mimba. Hicho ni kituko ambacho hata wanyama hawafanyi.

Chukulia mfano Simba, anapokuta jike lina watoto wa mwingine, kitu cha kwanza ni kuwauwa watoto wa dume jingine kabla ya kuanzisha familia yake.

Ni jambo rahisi sana kulielewa lakini cha kushangaza kuna jamii ya watu wanashindwa kabisa kuelewa hii kanuni ya asili.

Kwa miaka mingi majirani zetu wamekuwa wakiulea muziki wa "ragga" badala ya "kuvumbua" muziki wa kwao. Katika miaka ya tisini wakati sisi tunalea muziki wetu wa "bongo fava" wao walikuwa wana cheza ragga, wakiwaiga wa Jamaika kuimba kiingereza chao kibovu cha ragga.

Leo hii mimba tuliyoitungisha sasa ni mtoto mkubwa aliyefuzu kiwango cha shahada ya uzamili. Sasa wenzetu wanakuja kumshangilia mwanetu tuliyemlea na kumsomesha kwa udi na uvumba.

Wakenya ni lini mtazaa wa kwenu?

Wengi mnafikiri hamna waimbaji wazuri, la hasha... bali hamna muziki wenu kutoka Kenya. Jifunzeni kwetu wabongo kutengeneza kwanza muziki (genre) halafu ndiyo mtengeneze waimbaji mashuhuri kama kina Diamond na Ali Kiba.

Ni hayo tuu.
 
M

manenemane

Senior Member
Joined
Jul 12, 2018
Messages
116
Likes
90
Points
45
M

manenemane

Senior Member
Joined Jul 12, 2018
116 90 45
Ni ajabu sana kukuta mwanaume akimwomba mwanaume mwenzake ampe mimba mkewe ili amzalishe huku akiwa na uwezo wa kumpa mimba. Hicho ni kituko ambacho hata wanyama hawafanyi.

Chukulia mfano Simba, anapokuta jike lina watoto wa mwingine, kitu cha kwanza ni kuwauwa watoto wa dume jingine kabla ya kuanzisha familia yake.

Ni jambo rahisi sana kulielewa lakini cha kushangaza kuna jamii ya watu wanashindwa kabisa kuelewa hii kanuni ya asili.

Kwa miaka mingi majirani zetu wamekuwa wakiulea muziki wa "ragga" badala ya "kuvumbua" muziki wa kwao. Katika miaka ya tisini wakati sisi tunalea muziki wetu wa "bongo fava" wao walikuwa wana cheza ragga, wanawaigiza wa Jamaika kuimba kiingereza chao kibovu.

Leo hii mimba tuliyoitungisha sasa ni mtoto mkubwa aliyefuzu kiwango cha shahada ya uzamili. Sasa wenzetu wanakuja kumshangilia mwanetu tuliyemlea na kumsomesha kwa udi na uvumba.

Wakenya ni lini mtazaa wakwenu?

Wengi mnafikiri hamna waimbaji wazuri, la hasha... bali hamna muziki wenu kutoka Kenya. Jifunzeni kwetu wabongo kutengeneza kwanza muziki (genre) halafu ndiyo mtengeneze wakina Diamond na Ali Kiba.

Ni hayo tuu.
Nyuzi kama hizi zinatambulika kama za kikhanithi na muandikaji zezeta. Nyambaaaafu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
1,842
Likes
1,593
Points
280
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
1,842 1,593 280
wakenya nacho wapendea east africa kizuri huwa ni chao na watakwambia kipo kwao.wameweza mlima kilimanjaro watashindwa vingine
 
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
4,175
Likes
2,437
Points
280
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
4,175 2,437 280
wache wamchukue tu huyo kijana, hatumuhitaji kwani waliomzidi wako wengi siku hizi.
 
C

chige

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
8,331
Likes
15,886
Points
280
C

chige

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
8,331 15,886 280
Mi nadhani kinachowaponza Wakenya kwenye muziki ni lugha!!

Lugha kwa maana ya kuendekeza kwao Kiingereza huku wakijifanya kukidharau Kiswahili!!

Unfortunately, Wakenya sio native English Speakers ingawaje wangependa wafahamike hivyo!

Matokeo yake, kwenye Kiingereza hawapo, kwenye Kiswahili hawapo! There's no way Mkenya anaweza kuki-master Kiingereza kama anavyoki-master native English speaker kiasi cha kuweza kucheza na maneno atakavyo!!

Ukitaka kufanya muziki vizuri, ni lazima uwe na uwezo wa kucheza na maneno ya lugha husika!

Bongo Flavor Artists kwa mfano... kuna maneno mengine hadi unaweza kujiuliza hili neo au haya maneno wameyatoa wapi!! Na hiyo ndiyo raha ya kutumia lugha ambayo you can command it jinsi utakavyo, na ndio maana wanaweza kucheza na maneno kadri wapendavyo na hivyo kutengeneza ladha fulani kwenye mashairi!

Bora basi wangekuwa na "Kiingereza chao wenyewe" na wakaki-master vizuri kama wa-Nigeria! Kinyume chake, there's no way a Kenyan artist can deliver the same English song flavor as Beyonce does!

Mbaya zaidi, hawana pia uwezo wa ku-deliver the same Swahili song flavor kama ambavyo anaweza kufanya mtu kama Beka Flavor!!!

Yaani Wapwa zetu wapo wapo tu!!!
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,327
Likes
10,624
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,327 10,624 280
Hivi bado kuna nyimbo za Kibongo maana kila nikiskliza mnachoita Bongo flavor huwa mumeiga kila kitu cha Kinijeria, tofauti tu ni kwamba mnaimba kwa Kiswahili, lakini mengine yote kama vile midundo, sauti n.k. vyote ni Nigeria.
 
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
3,326
Likes
1,409
Points
280
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
3,326 1,409 280
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
5,226
Likes
17,472
Points
280
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2017
5,226 17,472 280
Mziki wa Kenya ni moja kati ya miziki bora sana. Napenda wanavyoimba kiswa-nglish na lugha za kitaa kwao mfn. Matatu- dala dala, githeri- kande

Wasanii nguli wa hizo nyimbo kutoka Kenya ni Nyashiski, sauti soul na nameless

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
2,604
Likes
1,871
Points
280
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
2,604 1,871 280
Hivi bado kuna nyimbo za Kibongo maana kila nikiskliza mnachoita Bongo flavor huwa mumeiga kila kitu cha Kinijeria, tofauti tu ni kwamba mnaimba kwa Kiswahili, lakini mengine yote kama vile midundo, sauti n.k. vyote ni Nigeria.

Muziki huwa unabadilika bana, hata hao akina TID muziki wao haufanani na ule waka akina "2 proud" (Mheshimiwa) diplomatz, n.k.
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
2,604
Likes
1,871
Points
280
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
2,604 1,871 280
Mziki wa Kenya ni moja kati ya miziki bora sana. Napenda wanavyoimba kiswa-nglish na lugha za kitaa kwao mfn. Matatu- dala dala, githeri- kande

Wasanii nguli wa hizo nyimbo kutoka Kenya ni Nyashiski, sauti soul na nameless

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
Hayo ni mapenzi yako binasfi lakini takwimu hazioneshi hivyo.
 
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
5,226
Likes
17,472
Points
280
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2017
5,226 17,472 280
Hayo ni mapenzi yako binasfi lakini takwimu hazioneshi hivyo.
Ukumbuke pia ulivyo complain ni maono yako binasfi.


Acha watu tule mziki mzuri kutoka kenya

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
6,059
Likes
8,873
Points
280
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
6,059 8,873 280
Ukumbuke pia ulivyo complain ni maono yako binasfi.


Acha watu tule mziki mzuri kutoka kenya

Sent from my SM-J530F using Tapatalk
Sasa unaula kwenye device tu? Sababu nimeshasahau tarehe ya mwisho kuona live performance ya msanii wa Kenya nchini Tanzania.
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
6,059
Likes
8,873
Points
280
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
6,059 8,873 280
Sasa huyu ndio atoe melody kama ya Chris brown kweli?
Wakenya wabakie kwenye kuandika tu English

Education inakua edukeshon badala ya edjukeish'n

Awa nashon ndio our nation πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
6,059
Likes
8,873
Points
280
Age
26
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
6,059 8,873 280
πŸ˜‚πŸ˜‚ Choice ndio Joyce ila wakenya hiki nini?
 
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2012
Messages
4,235
Likes
2,636
Points
280
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2012
4,235 2,636 280
Ni ajabu sana kukuta mwanaume akimwomba mwanaume mwenzake ampe mimba mkewe ili amzalishe huku akiwa na uwezo wa kumpa mimba. Hicho ni kituko ambacho hata wanyama hawafanyi.

Chukulia mfano Simba, anapokuta jike lina watoto wa mwingine, kitu cha kwanza ni kuwauwa watoto wa dume jingine kabla ya kuanzisha familia yake.

Ni jambo rahisi sana kulielewa lakini cha kushangaza kuna jamii ya watu wanashindwa kabisa kuelewa hii kanuni ya asili.

Kwa miaka mingi majirani zetu wamekuwa wakiulea muziki wa "ragga" badala ya "kuvumbua" muziki wa kwao. Katika miaka ya tisini wakati sisi tunalea muziki wetu wa "bongo fava" wao walikuwa wana cheza ragga, wakiwaiga wa Jamaika kuimba kiingereza chao kibovu cha ragga.

Leo hii mimba tuliyoitungisha sasa ni mtoto mkubwa aliyefuzu kiwango cha shahada ya uzamili. Sasa wenzetu wanakuja kumshangilia mwanetu tuliyemlea na kumsomesha kwa udi na uvumba.

Wakenya ni lini mtazaa wa kwenu?

Wengi mnafikiri hamna waimbaji wazuri, la hasha... bali hamna muziki wenu kutoka Kenya. Jifunzeni kwetu wabongo kutengeneza kwanza muziki (genre) halafu ndiyo mtengeneze waimbaji mashuhuri kama kina Diamond na Ali Kiba.

Ni hayo tuu.
For ze fasti taimu nimekubaliana nawe.

Ila Kenya bado Kuna mziki mzuri. Labda uwe mvivu au mnafiki ndio utasema hujauskia.
 

Forum statistics

Threads 1,251,870
Members 481,917
Posts 29,788,371