Wakati yote yanafanyika Usalama wa Taifa walikuwa wapi?

Wakati yote yanafanyika Usalama wa Taifa walikuwa wapi?

kwa uelewa wangu mdogo ni taasisi nyeti but kikatiba na mwongozo wao haina meno kufikia kusitisha program husika ilihali ime detect fraud..rejea ile act yao ya 1990's..kazi yao ni kuatafuta taarifa(kiuchumi,siasa,ulinzi/usalama,etc), kuzifanyia kazi/kuzihakiki but atlast kuwasilisha taarifa kwa chombo au department husika..either wizara flan,Rais etc wao hawachukui action labda inapolazimu lakini mpaka order itolewe...sasa hapo Raisi akipokea taarifa ni juu yake kuzifanyia kazi au kuzitia uvunguni...
Sheria ya TISS imefanyiwa marekebisho mwaka 1995 ambapo majukumu ya kuchukua hatua 'yaliondolewa' kwao. Hivyo kisheria hawana mamlaka ya utekelezaji. Ingawa sheria hii imekosolewa sana kwa kuwaondolea utekelezaji, kimsingi iko perfect. Inawawezesha kufanya covert operations ambazo zikibuma huwezi kuwashtaki maana watakuambia sisi hatuhusiki na utekelezaji. Mfano wangekuwa hi wao wamemshughulikia Ulimboka au Roma ungewawajibisha vipi kuwa wametenda kosa ambapo kwa mujibu wa sheria zao hawawezi kutenda? Sheria yao ni nzuri sana inampa kinga Waziri au rais kama mambo mabaya yatatendeka. Hata USA, kuna mambo ya covert ops ambayo rais hapewi details ili kumkinga kisiasa.

Ndo kusema sheria ya sasa haiwazuii kufanya jambo lolote kwa maslahi ya nchi. Tatizo letu siasa ndo mambo yote hapa Tanzania. Mtu akichaguliwa kuwa rais anakuwa mungu kwa miaka 10, hakuna anayehoji pale rais anapokosea kibinadamu au makusudi. Hao jamaa hawawezi sababu ya siasa zetu. Tuna siasa chafu. Ukiwa upinzan ni mhaini, ukiwa chama tawala ni Malaika.
 
Labda nimekosea kuuliza, hivi system haihusiki kabisa na Rasilimali za nchi hii kwa namna moja au nyingine?

Kama inahusika, wakati yote hayo yanatokea wao walikuwa wapi? Walilisaidiaje Taifa?
Jiulize kwani ESCROW ilikuwaje???
 
Sheria ya TISS imefanyiwa marekebisho mwaka 1995 ambapo majukumu ya kuchukua hatua 'yaliondolewa' kwao. Hivyo kisheria hawana mamlaka ya utekelezaji. Ingawa sheria hii imekosolewa sana kwa kuwaondolea utekelezaji, kimsingi iko perfect. Inawawezesha kufanya covert operations ambazo zikibuma huwezi kuwashtaki maana watakuambia sisi hatuhusiki na utekelezaji. Mfano wangekuwa hi wao wamemshughulikia Ulimboka au Roma ungewawajibisha vipi kuwa wametenda kosa ambapo kwa mujibu wa sheria zao hawawezi kutenda? Sheria yao ni nzuri sana inampa kinga Waziri au rais kama mambo mabaya yatatendeka. Hata USA, kuna mambo ya covert ops ambayo rais hapewi details ili kumkinga kisiasa.

Ndo kusema sheria ya sasa haiwazuii kufanya jambo lolote kwa maslahi ya nchi. Tatizo letu siasa ndo mambo yote hapa Tanzania. Mtu akichaguliwa kuwa rais anakuwa mungu kwa miaka 10, hakuna anayehoji pale rais anapokosea kibinadamu au makusudi. Hao jamaa hawawezi sababu ya siasa zetu. Tuna siasa chafu. Ukiwa upinzan ni mhaini, ukiwa chama tawala ni Malaika.
Good argument
 
Kuna Mzee mmoja aliwahi kuniambia kwasasa tutarajie mengi maana ripoti zinasomwa Na kufuatiliwa tofauti Na awamu tangulizi sasa wewe unadhani ni ripoti gani zinazo somwa na nani anaepeleka hizo ripoti?
Kama hawawezi kufanya kazi mpaka ripoti zisomwe basi hawatufai. Wenzetu wana covert units ambazo hazisubiri amri ya rais wala bosi na hazijulikan na wanasiasa. Zinapiga kazi vizuri bila kutumwa maana maslahi ya nchi yako wazi, yanajulikana. Kwan unadhani wangekuwa wnahusika na Ishu ya Roma wangesubiri kutumwa? Wafanye kazi waache visingizio.
 
Usalama wa Taifa upo kuwadhibiti wapinzani na kuwalinda wanaohama upinzani. Si uliona walivyomlinda Dr. Slaa na Prof. Lipumba? Lipumba walimsindikiza hadi Rwanda na Slaa walimsindikiza hadi Canada. Hayo pengine ilimradi yanauhusiano na CCM na wanaCCM hayawahusu.
 
kwa haraka haraka nimegundua kwa nini ufisadi mkubwa brazil unashughulikiwa baada ya kinga ya viongozi wakuu.
bila kumshughulukia malkia utakuwa na kazi ya kuua mchwa kila siku hadi mbao zote kuisha.

yaani nashuleni tuliambiwa kulikuwa na mashushushu huku migodini hakuna .
hayo ni masihara ktk kiwango cha alclassico.
Point wanaofanya haya ni viongozi wenye kinga hatuna jinsi.
 
TISS Unaijua? Unawajua Baadhi Ya Member Wake? Unajua Majukumu Yake? Unajua Mipaka Yake? Hao Hao Unao Wasema Ndo Ambao Wanafanya Kaz Na Rais Kwa Ss. Kaz Ya Mashushushu Duniani Kote Ni Kuchunguza Na Kutoa Report Kwa Viongoz Husika Ili Alifanyie Kaz Kuptia Vyombo Vngine Vya Serikali. Km Walijulishwa Lkn Wakaamua Kuyaacha Km Yalivo, Huwezi Walaumu. Viongoz Weng Wa AfricaHawana Time Na Report Za Kfsad Maana % Kubwa Wao Pia Hushiriki. Lkn Wapo Makini Sana Report Znazohatarisha Usalama Wa Nchi Na Nafac Zao
 
Labda nimekosea kuuliza, hivi system haihusiki kabisa na Rasilimali za nchi hii kwa namna moja au nyingine?

Kama inahusika, wakati yote hayo yanatokea wao walikuwa wapi? Walilisaidiaje Taifa?
Asante kwa swali lako na kwa hakika linafikirisha sana. Unajua siku hizi kuna terminologies kama collaboration, team work na partnership. Ni maneno mazuri sana lakini kwa mtazamo wangu yamechangia sana kulileta taifa hapa tulipo na matatizo yake. Ukiona wizi au uovu dhidi ya nchi yetu umefanyika na kukawa na ukakasi kulishughulikia basi jua hizo terminologies zimetumiwa na wadau kutoka pande zote nyeti. Mtaani kwetu kuna usemi kuwa 'ukipata dili usile peke yako'. Nchi yetu maneno kama deal, team work, collaboration na partnership tumeyaelekeza zaidi kwenye uovu na kuhujumu raslimali za nchi. Kama yasingefanyika binafsi tungekuwa na kazi rahisi sana ya kuwabaini na kuwashughurikia waovu wetu.
 
Mkapa mwenyewe ni TISS, Kikwete pia ni TISS, Hata Chenge ni TISS!

Walifanya walichofanya. Uliza lingine.

Kimsingi kawizi ni jadi yetu au nisemeje chief! Ila tuhurumiane basi maana hakuna aliyezikwa na alichokusanya duniani! Alijaribu kidogo Ivan sasa kaburi ndio hilo kufukuliwa (kama bado)
 
Mkuu ni usalama wa MACCM si usalama wa Taifa. Usalama wa Taifa KAMWE hauwezi kuruhusu ufisadi uliokithiri kiasi hiki miaka nenda miaka rudi.

Labda nimekosea kuuliza, hivi system haihusiki kabisa na Rasilimali za nchi hii kwa namna moja au nyingine?

Kama inahusika, wakati yote hayo yanatokea wao walikuwa wapi? Walilisaidiaje Taifa?
 
Ndio Yale Yale kumlaumu magufuli, kuwepo enzi za upigaji asifanye chochote.jamani eeeh mwenye mbwa hang'atwi naye hata aruke fensi,na ikiwa hivyo mbwa anauwawa hata kwa maelezo kwamba kawa kichaa.

Anapewa jina baya tu.kazi kwisha.

Hofu ya Mungu kwa kiongozi wa nchi ni kila kitu.

Hapo sasa unapokuta ni mafrimasoni!!!! Yumkini "mungu" wao ndiye anawaelekeza wanyonge wanyongwe!!!!
 
Back
Top Bottom