Wajasiriamali changamkieni tenda | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wajasiriamali changamkieni tenda

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MUNYAMAKWA, Jun 17, 2012.

  1. M

    MUNYAMAKWA Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimetembelea Mikoa hasa Wilaya zinazozalisha mpunga kwa wingi hapa nchini nikagundua kuna haja kubwa ya kutumia na kuziendeleza fursa ambazo hazijatumika ipafasavyo katika baadhi ya Wilaya hizi ikiwemo KILOMBERO .Mfano ,hatujaweza kugundua namna ya kubadali pumba za mpunga na kuziweka katika bidhaa nyingine kama vile chanzo mbadala cha nishati,malisho ya mifugo n.k.Kwa kufanya hivi tutakuwa tunaongeza vipato na kupunguza athari za uharibifu wa mazingira utokanao na mrundikano wa pumba hizi na pia kupunguzia wanachi utegemezi wa kuni kama chanzo kikuu cha nishati na kupunguzia wananchi kero kutokana na mrundikano wa taka hizi.SHIME WATANZANIA tulione hili(kilimo cha mpunga) kama fursa ,na sio kero .'HAKUNA LISILOWEZEKANA CHINI YA JUA'
    SOURCE:MUNYAMAKWA
     
  2. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nzuri hii
     
  3. Bilionea Asigwa

    Bilionea Asigwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 12,591
    Likes Received: 9,527
    Trophy Points: 280
    ni wazo zuri..likifanyiwa kazi linaweza kutufikisha mbali sana hasa kwa suala la nishati..mimi mwenyewe sijawahi kulifikiria suala hili
     
  4. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    pumba za mpunga kama ilinyo kwa saw dust na pumba za kahawa ni good source ya energy. kinachotakiwa ni kudesign jiko zuri litakalo tumia hizo pumba na kuwavutia watu
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,297
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Wakuu kwetu tumeanza kuchomea tofali miaka mingi sana iliyopita,maranda ya mbao tunakaangia mihogo na chips mitaa ya uswahilini. Kwa hiyo hapa inabidi tushauriane namna ya kuboresha majiko ya kukaangia chips uswahilini. Majiko yapo tayari labda tuyaongezee ufanisi.
     
  6. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    sawa kabisa, hayo majiko ya pumba za mpunga tulianza kuyatumia vijijini miaka 15 iliyopita, yana moto mkali sana unaodumu kwa muda mrefu. Tatizo ni kifua tu kutokana na ule moshi
     
Loading...