Waislam tumefeli kwenye hili tu, tubadilike

Waislam tumefeli kwenye hili tu, tubadilike

pakalolo
Ndugu ,, tofauti yenu na Wakristo ni kwamba.. Nyinyi mkitendwa kitu mnapelekea kuwa ni serikali, na pili ni kwamba mnaamini mna hasira hata kumzidi Mungu so mnalipiza kisasi na ni lazima kwa namna yoyote. Je, mna uhakika gani kwamba Mungu ameshindwa kulipiza kisasi yeye mwenyewe?

Nyie mnajipandisha mpaka kwenye kiti cha Mungu cha hukumu ndo maana mnajijustify kuwa watoa hukumu... Wakristo tunaamini mtoa hukumu ni mmoja tu (Muumba) aishiye milele na hashindwi kuhukumu saa yoyote apendapo.. Maana kumbuka Mungu hatawaliwi na muda so sisi hata mtu apigwe bomu Mungu atajilipizia kisasi mwenyewe hata kama tukilipa hakitambuliki kwa Mungu zaidi ya kujichumia dhambi.

Baada ya kujiendekeza kulipa visasi sasa hata shetani ameua kuji-capitalize kwenye tabia hiyo. So walipa visasi mara nyingi wanakuwa wameingiwa na pepo wachafu ndo maana tunashuhudia unyama mara nyingi. Mbona kama ingekuwa ni ishu ya kufaiti, Yesu asingekufa basi Chunguza hayo ugunduwe japo kugundua ni neema..
 
Last edited by a moderator:
Ili muheshimiane ni lazima kulipizana kisasi.Kwa mfano mtu akikuibia unampeleka polisi an huko wanampeleka mahakamani na akipatikana na hatia anadhibiwa...hicho ni kisasi....au unaonaje Braza.......????
 
JOKA55
Point taken, umeongea la maana sana mkuu.
 
Last edited by a moderator:
pakalolo
Viongozi wa serikali na huo mfumo ni akina nani? Wataje pamoja na dini zao itatujuza zaidi.
 
Last edited by a moderator:
This is one of the arguments ambazo watu hawana data at all wanafanya assumption. Kuna mtu aliyepita nyumba kwa nyumba akauliza haya humu kuna degree ngapi? Za dini gani?

Unajua hakuna kitu kibaya kama inferiority complex, uwoga na dhana ni kitu kibaya sana. Nimewaambia Watanzania mlio wengi nimasikini, adui wenu anatakiwa kuwa umasikini, hizi mada sijui nani abadalike nani asibadilike is total irrelevant.

Janga la taifa sio Uislam wala Ukristo, Janga la Taifa ni AJIRA. Haijalishi umesoma mpaka Phd au madrasa kama huna kazi basi kuna mawili yatatokea: ama utakuwa mlevi/ mwizi au utajiingiza kwenye makundi ya extremism. Tunachokosea ni kumsaka mchawi nani, kwenye dini zote.

Mwisho, vijana jikiteni kwenye kutengeneza ajira acheni kelele za nani anaonewa na nani haonewi. Hizi hadithi za mfumo kristo is stupidity. Mimi ni Muislam, nakaa Marekani and in America Waislam wana make the highest earning than any other religion sababu wamejikita kwenye Udaktari na Science, na kama mfumo kristo, basi hapa ni makao makuu. Tunachotakiwa sio kulialia na hii ni kwa dini yoyote, kazeni mguu vijana. Ujinga wenu ndio umasikini wenu.
 


[TABLE="class: MsoTableGrid"]
[TR]
[TD="width: 127"] REGIONS
[/TD]
[TD="width: 162"] PASS RATE % (PE)
[/TD]
[TD="width: 150"] ADULT LITERACY %
[/TD]
[TD="width: 199"] PPN WITH AT LEAST SECONDARY EDU.%
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] ARUSHA
[/TD]
[TD="width: 162"] 78.5
[/TD]
[TD="width: 150"] 89.3
[/TD]
[TD="width: 199"] 15.7
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] KILIMANJARO
[/TD]
[TD="width: 162"] 75.6
[/TD]
[TD="width: 150"] 92.2
[/TD]
[TD="width: 199"] 12.3
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] DAR
[/TD]
[TD="width: 162"] 79.8
[/TD]
[TD="width: 150"] 96.1
[/TD]
[TD="width: 199"] 28.6
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] TANGA
[/TD]
[TD="width: 162"] 64.2
[/TD]
[TD="width: 150"] 79.8
[/TD]
[TD="width: 199"] 7.4
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] LINDI
[/TD]
[TD="width: 162"] 48.4
[/TD]
[TD="width: 150"] 68
[/TD]
[TD="width: 199"] 4.1
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] MTWARA
[/TD]
[TD="width: 162"] 50.2
[/TD]
[TD="width: 150"] 70.8
[/TD]
[TD="width: 199"] 4.4
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] PWANI
[/TD]
[TD="width: 162"] 61.8
[/TD]
[TD="width: 150"] 73.6
[/TD]
[TD="width: 199"] 7.9
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] TABORA
[/TD]
[TD="width: 162"] 47.4
[/TD]
[TD="width: 150"] 59
[/TD]
[TD="width: 199"] 4.6
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] DODOMA
[/TD]
[TD="width: 162"] 45.4
[/TD]
[TD="width: 150"] 67.5
[/TD]
[TD="width: 199"] 5.8
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] SINGIDA
[/TD]
[TD="width: 162"] 46.8
[/TD]
[TD="width: 150"] 73.6
[/TD]
[TD="width: 199"] 4.4
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 127"] KIGOMA
[/TD]
[TD="width: 162"] 44.5
[/TD]
[TD="width: 150"] 76
[/TD]
[TD="width: 199"] 5
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Source: Tanzania Human Development Report 2014.

Kwa tafsiri ya kawaida tu na rahisi.

PASS RATE : Uwezekano wa mwanafunzi kufaulu ngazi ya elimu ya msingi. Kwa mikoa ya Mtwara, Lindi, Tabora, Dodoma, Singida na Kigoma ambayo wakazi wake wengi ni waislam uwezekano huo umekuwa sawa au pungufu ya asilimia hamsini ikilinganisha na mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Dar ambayo ni zaidi ya asilimia 70.

Haihitaji kuwa mtakwimu kujua kwamba mikoa iliyochini ya asilimia 50 inachangamoto za kielimu ambayo ingepaswa kuwa agenda kuu ya jamii husika.

ADULT LITERACY : Kwa lugha rahisi huu ni uwezo wa watu wazima kujua kusoma na kuandika. Kwa mikoa kama Lindi, Mtwara, Tabora, Dodoma, Pwani na Singida. Asilimia za adult literacy ni pungufu ya 75, ikimaanisha kuna watu zaidi ya 25 ndani ya watu 100 wasiokuwa na uwezo wa kusoma wala kuandika. Ukilinganisha na mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Dar ambapo kuna wastani wa pungufu ya watu 8 wasiojua kusoma wala kuandika.

Kwa viashiria hivo tu ni dhahiri kwamba mikoa mingi ambayo wakazi wake ni jamii ya waislamu wana changamoto kubwa ya elimu. Ingefaa kabisa sasa, viongozi wa kiislamu badala ya kutoa matamko yenye mrengo wa kisiasa na kuchochea vurugu dhidi ya wakristo, wangepaswa kuja na matamko ambayo yanagusa changamoto za familia za kiisilamu kama suala la elimu.
 
Hivyo unafikiri ni muislamu wewe tu ndie uliejaaliwa kusoma? Unaposema tubadilike unakusudia tubadilike vipi zaidi ya hivi? Unafikiri yupo muislamu asiejuwa faida ya masomo katika enzi hizi,?
Ndugu yangu kama unaumwa na masilahi hasa ya waislamu hasa kwenye sualahili la elimu ungetowa maelekezo na ushauri wa namna ya kukabili matatizo yanayowafanya waislamu wakwame katika jitihada zao za kutafuta elimu badala ya kuchora picha ya kuwa waislamu ni walalamishi t.
Elimu u.ayoitaja inahitaji nyenzo nyingi ambazo waislamu zinakuwa kikwazo kwao.
 
Enyi wanadam hivi ninani aliye waroga? Hata kujivika ubaguzi huu unaoleta madhara nakusababisha dunia kuwa si mahala pema tena pa mwanadamu kuishi.

Kumwita huyu hakufai na kuhamasisha wenzako kumchukia ni dhambi mbaya isiyo stahili kuvumiliwa ila kukemewa wazi. Mambo haya ni mapokeo ambayo kila mmoja amepokea tu. Kabla ya uislam na ukristo binadam walishi vizuri. Ujio wa Ukristo ulimtafuta asiye Mkristo kwa upole ili amjue MUNGU.Kuja Uislam asiye Mwislam anatengwa nafikiri si sahihi.

Tutauana mpaka lini? Ifike wakati tufundishe na kuhubiri upendo kwa wote. TUSIJE TUKAWA TUNAELIMIKA KUDHIHILISHA WANAYO AMINI Bortha
 
Ningeshangaa mwanangu FaizaFoxy kama usinge_comment kwenye uzi huu.



Ungeanza kutuonesha nchi zisizo za Kiislam kwanza zenye wananchi wake wote wenye PhD ningekuona wa maana sana.

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga?
 
Kwa mazingira kama ya Tanzania na afrika ya kati kusoma ni tabu sana maana kuna sheria kabisa muislamu mwisho kusoma darasa la nne

Unachonifurahisha kwenye Uislam, bongo linaamka, Kwenye siasa linakuwa fo fo fo.
 
Bongolala! hayo uliyoyasema ya ukweli? hiyo ni sheria ipi, na imetungwa mwaka gani, na katika bunge lipi, na ni nani alieupeleka muswada huo bungeni? Hivi, hawa ma-Drs na ma-Prof. wa kiislam tulionao hapa nchini walisomea nchi gani? Inamaana sheria hiyo unayoisema haikuwahusu, na ni kwanini? Mbona fikra zako, maneno yako na mawazo yako yamefanana na title yako? "BONGOLALA" Pole sn.
 
Mfumo mfumo mfumo Sirikali ikiendelea kufata maagizo ya Vatican kitawaka tu Inafamika hiyo malalamiko ya mfumo yapo Tangia wewe Huja zaliwa

Cha muhimu Serikali ijiangalie ili Tuishi kwa usawa na Amani
 
Unachonifurahisha kwenye Uislam, bongo linaamka, Kwenye siasa linakuwa fo fo fo.
CCM haina maslahi na waislam zaidi ya kutudanganya kupata kura zetu,ccm limeiachia kanisa katoliki kuwa na maamuzi ya kila jambo.Huoni aibu kutomuona Mufti akizindua chuo chochote?mradi wowote wa maendeleo?huduma yoyote ya jamii?
 
Back
Top Bottom